Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน > แก๊งแม่ลูกหนู ปี 51
  New Posts New Posts RSS Feed: แกงค์แม่ลูกหนูปี 51..ภาค 25 >MT_Home_NooMai
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แกงค์แม่ลูกหนูปี 51..ภาค 25 >MT_Home_NooMai

Post Reply Post Reply Page  <1 34567 218>
Author
master2007 View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote master2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แกงค์แม่ลูกหนูปี 51..ภาค 25 >MT_Home_NooMai
    Posted: 30 มี.ค. 2010 at 09:36 Share

Good Morning ... Tongue

Back to Top
NuMayLukMaeKa View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 09:50 Share
น้องจ๋า - กรณีซื้อชุดใหญ่เลย เช่น Steam along (60th aniversary), Water tower Steam  จะได้โทมัส steam นะค่ะ ก็ไม่ต้องไปหาซื้ออีก แย้วก็แปลกดีค่ะ แต่จะให้เล่นเฉย ๆ ก็ไม่ต้องเอาเป็น Thomas steam ก็ได้นะค่ะ  ส่วนพวก Accessory ที่มากะพวกชุดใหญ๋ ก็จะมีเพิ่มขึ้น เช่น สะพาน  อุโมงค์  หรืออย่างชุด steam tower ก็จะมี tower เต็มน้ำให้ Thomas เลยค่ะ เท่ห์ดี

แต่ราคาชุดใหญ่ในเวปนี่ก็แพงเหมือนกันนะค่ะ แต่ถ้า CT ก็แพงกว่า เช่น Thomas water tower Steam set  ที่ CT ขาย 3150 บาท (คุ้น ๆ ) แต่อย่างงาน ก.เจริญขาย 1350 บาท (คุ้น ๆ)  แต่ในเวปราว 2,300 บาท (คุ้นๆ) อย่างซื้อชุดใหญ่ ๆ ก็หาซื้อพวกราง ตอมอ มาเสริมได้เหมือนกันค่ะ ต่อให้อลังการไปเลยค่ะ

กรณีซื้อชุดเล็กลงหน่อย ก็ดีนะค่ะ เผื่อลูกไม่เล่นด้วยนะค่ะ จะได้ไม่เสียดาย วันหน้าลูกเริ่มเล่นก็ค่อยมาซื้อเพิ่มกันใหม่คะ แต่ก็แย้วแต่ความสะดวกของน้องจ๋านะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 09:55 Share
Originally posted by krapook

จบด้วยรูปแฝดคนละฝา
แม่บ้านแซวหน่อยค่ะ ภาพนี้ลุงกอล์ฟถ่ายโทมัสใช่เปล่า ก๊ากก แซว แซว
Back to Top
orapinjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orapinjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:04 Share
จ๋า...อย่างที่พี่เมบอกเลยจ้า  เอามาลองก่อน  พี่ก็ลองด้วยชุด medium ก่อนค่ะ  เขาก็ชอบนะ มีทั้งสะพานและสถานีด้วยนะค่ะ  มีโค้งเป็น 2 วงด้วยนะค่ะ  สะพานอ่ะ มันได้ใจตรงที่ว่าเวลารถไฟขึ้นสะพาน  สะพานจะกดตัวลงเพื่อรองรับตัวรถไฟค่ะ  ลองดูว่าน้องเจตน์ชอบป่าวนะค่ะ  ถ้าน้องเจตน์  แล้วเราค่อยหารางเพิ่ม หาอย่างอื่นเพิ่มได้ค่ะ

แล้วเด๋วค่อยไปซื้อเพิ่มนะค่ะ  ถ้าลูกชอบอ่ะ  ก็เป็นการต่อยอดจินตนาการให้เขาด้วยอ่ะ  อย่างพวกที่กลับรถสีแดงๆๆ นี่จำได้ว่า ฝากโพดซื้อที่ ก.เจริญ วงละ 84 บาทนะค่ะ  ถ้าในห้างแพงอ่ะ  พวกเสากับโทลเวย์นี่จำไม่ได้แล้วราคาเท่าไหร่  เหมือนว่าแต่ละอย่างไม่ถึง ร้อยอ่ะ

http://orapinjung.multiply.com
Back to Top
huggie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote huggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:08 Share

มีนา .. กอล์ฟถ่ายรูปสวยนะเนี้ยะ .. นี่ขนาดมะเดินไปไหนนะ อิอิ // มีน้ำมีนวลในที่นี้แปลว่า อ้วนนนนนน ใช่ปะ ..  กร๊ากกกกกก

Back to Top
orapinjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orapinjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:11 Share
Originally posted by NuMayLukMaeKa

แม่บ้านแซวหน่อยค่ะ ภาพนี้ลุงกอล์ฟถ่ายโทมัสใช่เปล่า ก๊ากก แซว แซว
เออนั่นดิ  โทมัสชัดแจ๋วเล้ยยย  ก๊ากกก  แฝดตัดผมแล้วนะ  5555 
มีนา...เมื่อเช้าเห็นชุดเด็กผู้หญิง น่ารักอ่ะ

http://orapinjung.multiply.com
Back to Top
krapook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote krapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:22 Share
ป้าเม เงาะ  55555 โฟกัสโธมัสเฉยเลย
เงาะ  มายั่วอีกแล้ว....จัดมา
ยิ้ม  เปล่านะ ไม่ได้อ้วน ดูสวยขึ้นจริงๆ//ถ่ายไม่สวยหรอก กล้องมันดีต่างหาก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote master2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:42 Share
ครอบครัวพี่มาสเตอร์กับน้องวีซ่าบ้าง
แอบเเซว ยิ้ม ไปทำไรมาดูมีน้ำมีนวล ก๊ากกกกก

มีนา  มีรูปครอบครัวเราด้วย แหม...ดีใจจัง แจ่ม ๆ  เลย นึกว่างานนี้ไม่มีรูปกะเค้าซะแล้ว ... ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบ

Back to Top
nuu_jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:49 Share
Originally posted by master2007

Good Morning ... Tongue

พี่โอ๋ น้องวีซ่า ปากสวยมากเลยค่ะ เป็นกระจับเล็กๆเลยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote master2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:50 Share
แม่ ๆ  วันนี้ มาสเตอร์ อายุครบ 2 ปี 4 เดือนแล้ว เอนฟา ส่งข้อมูลมาให้ตามนี้ค่ะ

พัฒนาการของลูกน้อยวัย 27 – 28 เดือน

สวัสดีค่ะ ยอดคุณแม่ที่มีลูกน้อยอยู่ในวัย 27 – 28 เดือน
เจ้าตัวเล็กของเรานับวันจะโตขึ้นเรื่อยๆ นะคะ และมีพัฒนาการที่ดีขึ้นด้วย ไม่ว่าจะเป็นการเรียนรู้คำศัพท์ใหม่ๆ เรียนรู้เรื่องเสียงต่างๆ ชอบให้เราอ่านนิทานเรื่องเดิมให้ฟังซ้ำๆเพราะฉะนั้นก็เป็นโอกาสดีที่เราจะให้เขาเรียนรู้ภาษาที่สองค่ะ

เคล็ดลับเพื่อพัฒนาการที่ดี
ตอนนี้ลูกน้อยกำลังมีคำศัพท์ใหม่ๆ เพิ่มขึ้นในพื้นที่สมองทุกวันๆ ที่จำได้ก็เพราะสมองของเจ้าตัวเล็กในวัยนี้กำลังเรียนรู้เกี่ยวกับเสียงได้อย่างรวดเร็วกว่าช่วงก่อนๆ แต่คุณแม่ก็อย่าเพิ่งสอนอะไรยากๆ ให้กับเขานักนะคะ แค่สอนเขาด้วยการอ่านหนังสือให้เขาฟัง พูดกับเขาบ่อยๆ ด้วยประโยคที่ถูกต้อง แค่นี้พัฒนาการทางภาษาของเขาจะดีขึ้นจนเราต้องแปลกใจเลยล่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:57 Share
Originally posted by NuMayLukMaeKa

น้องจ๋า - กรณีซื้อชุดใหญ่เลย เช่น Steam along (60th aniversary), Water tower Steam  จะได้โทมัส steam นะค่ะ ก็ไม่ต้องไปหาซื้ออีก แย้วก็แปลกดีค่ะ แต่จะให้เล่นเฉย ๆ ก็ไม่ต้องเอาเป็น Thomas steam ก็ได้นะค่ะ  ส่วนพวก Accessory ที่มากะพวกชุดใหญ๋ ก็จะมีเพิ่มขึ้น เช่น สะพาน  อุโมงค์  หรืออย่างชุด steam tower ก็จะมี tower เต็มน้ำให้ Thomas เลยค่ะ เท่ห์ดี

แต่ราคาชุดใหญ่ในเวปนี่ก็แพงเหมือนกันนะค่ะ แต่ถ้า CT ก็แพงกว่า เช่น Thomas water tower Steam set  ที่ CT ขาย 3150 บาท (คุ้น ๆ ) แต่อย่างงาน ก.เจริญขาย 1350 บาท (คุ้น ๆ)  แต่ในเวปราว 2,300 บาท (คุ้นๆ) อย่างซื้อชุดใหญ่ ๆ ก็หาซื้อพวกราง ตอมอ มาเสริมได้เหมือนกันค่ะ ต่อให้อลังการไปเลยค่ะ

กรณีซื้อชุดเล็กลงหน่อย ก็ดีนะค่ะ เผื่อลูกไม่เล่นด้วยนะค่ะ จะได้ไม่เสียดาย วันหน้าลูกเริ่มเล่นก็ค่อยมาซื้อเพิ่มกันใหม่คะ แต่ก็แย้วแต่ความสะดวกของน้องจ๋านะค่ะ

พี่เม ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ให้ข้อมูลเต็มเลยค่ะ เห็นด้วยนะคะกลัวน้องไม่เล่น งั้นเอา Medium set มาก่อนละกันนะคะ ที่เหลือค่อยรองาน ก เจริญ ซื้อ accessories มาเพิ่มนะคะ จุ๊บๆพี่เม ขอบคุณมากๆนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:58 Share

กิ๊ดๆๆๆ กล้องรุ่นไหนคะ ถ่ายได้หน้าเบลอหลังชัดเลยนะคะ แซวๆด้วยคนนะคะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:59 Share
Originally posted by orapinjung

จ๋า...อย่างที่พี่เมบอกเลยจ้า  เอามาลองก่อน  พี่ก็ลองด้วยชุด medium ก่อนค่ะ  เขาก็ชอบนะ มีทั้งสะพานและสถานีด้วยนะค่ะ  มีโค้งเป็น 2 วงด้วยนะค่ะ  สะพานอ่ะ มันได้ใจตรงที่ว่าเวลารถไฟขึ้นสะพาน  สะพานจะกดตัวลงเพื่อรองรับตัวรถไฟค่ะ  ลองดูว่าน้องเจตน์ชอบป่าวนะค่ะ  ถ้าน้องเจตน์  แล้วเราค่อยหารางเพิ่ม หาอย่างอื่นเพิ่มได้ค่ะ

แล้วเด๋วค่อยไปซื้อเพิ่มนะค่ะ  ถ้าลูกชอบอ่ะ  ก็เป็นการต่อยอดจินตนาการให้เขาด้วยอ่ะ  อย่างพวกที่กลับรถสีแดงๆๆ นี่จำได้ว่า ฝากโพดซื้อที่ ก.เจริญ วงละ 84 บาทนะค่ะ  ถ้าในห้างแพงอ่ะ  พวกเสากับโทลเวย์นี่จำไม่ได้แล้วราคาเท่าไหร่  เหมือนว่าแต่ละอย่างไม่ถึง ร้อยอ่ะ
พี่เงาะ ขอบคุณค่ะ ตกลงเอาเหมือนน้องข้าวปั้นเนี่ยแหละค่ะ แล้วถ้าน้องชอบค่อยมาปรึกษพี่เงาะอีกทีว่าเอาไรต่อดีนะคะ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:01 Share
พี่มีนา รูปเด็กๆทุกคนน่ารักมากกกกกกกกกกกกกก อัดกรอบได้เลยนะคะ โดยเฉพาะรูปน้องไนท์จิ้มแก้มอ่ะ หล่อค่อดๆๆๆเลย
พี่วัน ท้องแล้วสวยจริงๆนะคะ น้องวิ๊งๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote master2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:01 Share
จ๋า  แอบชมลูกสาวเค้า สงสัยอยากมีลูกสาวบ้างแล้วใช่ป่าว เลี้ยงลูกเก่ง ๆ แบบน้องจ๋า พี่ว่าน่าจะมีลูกเยอะ ๆ นะคะ / เริ่มวางโครงการ 2 แล้วยังคะ / น้องเจตน์ เริ่มน่ารักมากขึ้นทุกวัน ๆ มีน้องไว้เล่นเป็นเพื่อนกันก็ดีนะคะ ยุ ยุ LOL 
Back to Top
nakoe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:17 Share

น.จ๋า...เดี๋ยวพี่เสกเด็กเข้าท้องให้เอาป่าว..อิอิ..จะได้มีน้องอีกคน..เจตน์ก้อจะสองขวบแล้วนะ..

รออีกแป๊ปนึง..ก้อปล่อยสิ..รอเจตน์เข้าอนุบาล..ก้อทันนะคะ..จ๋า เลี้ยงลูกเก่งนะคะ..

จะบอกว่าน.วินก้อเตะบอลกะป๊าวุฒิ ในบ้านเหมือนน.เจตน์..กะพ่อเคนเลย..ใช้บอลที่
ไม่ต้อง..หนักมาก..บอลพลาสติกเบาๆๆ เนี้ยแหละ..กันของเสียหายอะ

จะแซวววววน.จ๋าว่าไหนเคนไม่ขี้รำคาญ..ไม่ชอบเด็ก แต่เล่นกะลูกดีนะคะ..
มีกิจกรรมเล่นกะลูกด้วย เห็นป่าว..

สรุปเปิดโปรเจคได้เลยคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote master2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:17 Share
แม่ ๆ  เอารูปรถ INNOVA มาฝากกันค่ะ ออกสีขาวมาใหม่ สวยบาดตาเชียว เห็นแล้วหลงรักเลยหล่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:31 Share
Originally posted by master2007

จ๋า  แอบชมลูกสาวเค้า สงสัยอยากมีลูกสาวบ้างแล้วใช่ป่าว เลี้ยงลูกเก่ง ๆ แบบน้องจ๋า พี่ว่าน่าจะมีลูกเยอะ ๆ นะคะ / เริ่มวางโครงการ 2 แล้วยังคะ / น้องเจตน์ เริ่มน่ารักมากขึ้นทุกวัน ๆ มีน้องไว้เล่นเป็นเพื่อนกันก็ดีนะคะ ยุ ยุ LOL 

พี่โอ๋ พี่วัน ขอบคุณค่ะที่ชม โครงการ 2 อยากได้ปีหน้าค่ะ คงรอสักกลางปีนี้ค่อยปล่อยนะคะ เคนอยากได้ปีเถาะค่ะ จะได้หนุนพ่อ

Edited by nuu_jaa - 30 มี.ค. 2553 at 11:34

Back to Top

Post Options Post Options   Quote krapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:38 Share

จ๋า  ก๊ากกกมาแซว พี่ด้วย กล้องตัวนี้เค้ามีความสามารถพิเศษหน้าเบลอหลังชัดประจำเลย//แต่จ๋าสอนน้องเจตต์เก่งมากเลย

พี่โอ๋   อยากได้ innova สีขาวจังเลย เก็บตังค์อีกหลายปี

วัน  เห้นด้วยกับจ๋าเลย ท้องนี้สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:46 Share

มีนา..โอ๋...อีกหลายปีดีดักเลยแหละ...2 โปรเจคแล้ว..ไหนแม่จะช้อปอีก..คงอีกนานโข...

มีนา..ไม่มารีวิวหรอ..ไปวอลล่าได้อะไรมาบ้าง..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:02 Share
Originally posted by nakoe

น.จ๋า...เดี๋ยวพี่เสกเด็กเข้าท้องให้เอาป่าว..อิอิ..จะได้มีน้องอีกคน..เจตน์ก้อจะสองขวบแล้วนะ..

รออีกแป๊ปนึง..ก้อปล่อยสิ..รอเจตน์เข้าอนุบาล..ก้อทันนะคะ..จ๋า เลี้ยงลูกเก่งนะคะ..

จะบอกว่าน.วินก้อเตะบอลกะป๊าวุฒิ ในบ้านเหมือนน.เจตน์..กะพ่อเคนเลย..ใช้บอลที่
ไม่ต้อง..หนักมาก..บอลพลาสติกเบาๆๆ เนี้ยแหละ..กันของเสียหายอะ

จะแซวววววน.จ๋าว่าไหนเคนไม่ขี้รำคาญ..ไม่ชอบเด็ก แต่เล่นกะลูกดีนะคะ..
มีกิจกรรมเล่นกะลูกด้วย เห็นป่าว..

สรุปเปิดโปรเจคได้เลยคะ

พี่วัน มีกิจกรรมเตะบอลนี่แหละคะที่แจมได้ เป็นกีฬาโปรดเคนเค้าค่ะ นอกนั้นไม่ค่อยจะชอบนะคะ เคนจะเล่นกับลูกตอนช่วงก่อนน้องเจตน์นอนประมาณ 15 - 20 นาทีแล้วแต่วันค่ะ / น้องวินก็ชอบเตะบอลเหรอคะ ถ้ามีโอกาสไว้มาเตะด้วยกันคงสนุกน่าดูนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:13 Share
จ๋า..ได้เลยจ้า..พี่วุฒิเป็นนักบอลของกสิกรอะ..ที่ได้ทำงานเพราะเตะบอลด้วยคะ..
ชอบดูบอลด้วยคะ..ผู้ชายก้องี้หละคะ..หนุกหนานเชียวเตะบอล..เมื่อวานโทรไปหาลูก
ก้อกำลังเล่นบอลกะอากงอยู่ในห้อง..กรี๊ดกร๊าดดดดดดดดดทางโทรศัพท์เลย..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:43 Share
พี่วัน โปรเจค 2 นี่ถ้าจ๋าได้ ญ คงดีนะคะ เคนเองก็น่าจะอารมณ์เย็นขึ้นอีกนะคะถ้าเป็นลูกสาว อาจจะช่วยเลี้ยงมากขึ้นให้แม่จ๋าสบายอีกนิดตอนกลางคืนนะคะ นิสัยพื้นเพเคนเค้าขี้หงุดหงิด ขี้รำคาญอ่ะค่ะ ถ้าเจตน์อารมณ์ดีก็เล่นได้ แต่ถ้างอแงนี่เคนก็ไม่เอาเลยค่ะ เดินหนีเลย เคยฝากให้อยู่ตอนเจตน์งอแง สรุปต้นขาเจตน์แดงเลย โดนตีที่ต้นขาไปแรงเอาการเลยค่ะ แต่ก็นะคนเป็นพ่อยังไงก็รักลูกนะคะ โหมดอารมณ์ดีก็เล่นกันซะเหงื่อซกเลยนะคะ ผู้ชายเล่นกันจะเล่นถึกๆนะคะ LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:50 Share
น้องจ๋า - ผิดกะพี่เมเลยค่ะ ก๊ากก พี่เมนี่หงุดหงิดเอง ก๊ากกก แต่เฮียทศอารมณ์เย็นมาก น้องหนูไมร้องเพลงจ๊าก จ๊าก เฮียทศยังนิ่งอุ้มหนูไมได้เลยค่ะ ปลอบลูก  ไม่รู้ว่า เฮียทศใช้เทคนิค เข้าหูซ้าย ทะลุหูขวา เปล่านะค่ะ ร้องขนาดไหนเข้าหูซ้ายเฮียทศเสร็จ เสียงร้องก็ออกหูขวาเลย ก๊ากก เลยไม่ค่อยรับรู้ไร ก๊ากกก ใช้เทคนิคนี้ตอนเมียบ่น ก๊ากก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:51 Share

ป้าโอ๋ - รถสีขาวสวยแนะ ชอบเหมือนกันค่ะ

ป้ามีนา - แต่กล้องป้า canon เปล่า สีสวยดีนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 12:51 Share
จ๋า..โห..เคนตีแรงขนาดนั้นเลยหรอ..หรือน้องเจตน์ซนป่าวคะ..คิดในแง่ดี..ดีกว่าคะ..
ไม่เปนไร..เขารัก..ของเขา แต่ไม่ได้แสดงออก..อะเนอะ..

พี่วุฒิ..ก้อเป็นคะ..พี่ก้อชอบแหย่นะคะ..ไม่รักลูกหรอ..ลูกน่ารักออก..แรกๆๆ ก้อไม่ค่อย..
แสดงออกนะคะ..แต่เดี๋ยวนี้นะ..แสดงออกอย่างเห็นได้ชัดมาก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote krapook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 13:29 Share

ป้าเม  เหมือนกันเลยค่ะ ขี้หงิดหงิดเหมือนกัน ถ้าลูกร้องก็ให้กอล์ฟค่ะ//ใช้ แคนนอนค่ะ ของน้องกอล์ฟ

วัน  เหมือนกันเลย เงิน หมด เพราะแม่ช้อปกระหน่ำเลย
Back to Top
Lotte View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotte Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 13:39 Share

หวัดดีคะ

ช่วงนี้ยุ่งๆ รีบเคลียร์งาน weekendนี้จะไปเที่ยวระยองสามวันคะ tripนี้ยกให้พี่ซ.planทั้งหมดเลย ไม่รู้จะออกมาท่าไหนเนี่ย

เม....เห็นเมพูดถึงพวก สงสัยจะเหมือนพี่ซ.นะคะ ขานี้ใจเย็นมากเหมือนกัน ก็มีทำเป็นตีลูกนะ แต่ขอโทษเห็นเค้าตีลูกนี่ สะกิดเมียยังแรงกว่าเลยคะ แบบว่าตีแปะๆมืออะ ขำดี

จ๋า, เม, เงาะ, เหมี่ยว.....ขอบคุณคะที่ชมต้นโมก เรื่องสวดมนต์เนี่ย ป๊าเค้าสอนคะ แล้วพาไปวัดบ่อยด้วยมั้งคะ แต่สวดมนต์นี่ฝึกสมาธิดีนะคะ เห็นตอนเค้าท่องตั้งใจเชียว ดูมีสมาธิดี

จ๋า....ต้นโมกไม่ชอบโทมัสหรือรถไฟเท่าไหร่คะ พี่ซื้อ starter set มาให้ลองเล่น ก็ดูๆ จับรถไฟมาฝืนลานมันเล่นดังแกรกๆ เกือบพังแล้วอะ ก็ดีที่ไม่ชอบ ไม่งั้นเปลืองไปอีก นี่คุณตาก็คอยเตือนสติบอกอย่าใช้ตังค์เยอะ ให้เก็บตังค์ไว้ให้ต้นโมกเรียนสูงๆถึงปริญญาเอกเลย อุๆ ก็ได้สติมานิดนุงคะ แต่ก็นะเจอของเซลทีไรก็อดไม่ได้ทุกที

ช่วงนี้tmชอบเล่นกับตุ๊กตาคะ จับไปวางสูงๆแล้วบอก "ระวังตกน้า" แล้วอยู่ๆก็ตบตุ๊กตาตกมาที่พื้นเลย แล้วก็เอาเครื่องมือหมอมาตรวจหัวใจให้ ตลกดีคะ ช่วงนี้ฮิตบาร์นี่ คุณยายซื้อให้เป็นของขวัญคะ ไม่รู้tmฮิตหรือยายฮิตกันแน่ เสื้อผ้าก็ให้ใส่แต่บาร์นี่ จนtmจะกลายเป็นเด็กผู้หญิงไปแล้วเนี่ย

อันนี้บอกให้ยืนถ่ายรูปกะบาร์นี่

เล่นเป็นคุณหมอทั้งวัน

Back to Top
meaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 13:39 Share
จ๋า....พี่ซื้อ ตัวปั๊ม มาน่ะค่ะ น้องจ๋าสนใจป่าวคะ ราคา 320 บาท มีตัวปั๊มเป็นรูปสัตว์เยอะอยู่ มี A-Z และตัวเลข 0-9 ค่ะ
พี่เงาะ.....พี่ยิ้ม....รองเท้าโทมัส 89 บาท เป็นรองเท้าแตะสนป่าวคะ

Back to Top
meaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 13:42 Share
ทำไมโพสน์รูปไม่ได้เนี่ยะ งง
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 34567 218>

This page was generated in 0.344 seconds.