Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: มิสทีนตัวไหนใช้ดีบ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มิสทีนตัวไหนใช้ดีบ้างคะ

Post Reply Post Reply
Author
Ann_Win View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มิสทีนตัวไหนใช้ดีบ้างคะ
    Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 00:24 Share
ไม่เคยเข้าห้องนี้ซ้ากที
เรือ่งของเรือ่งเริ่มขายมิสทีน ไม่รู้จะแนะนำลูกค้ายังไง ปกติก็ไม่ค่อยแต่งตัว แต่งหน้าอ่ะค่ะ
แต่งหน้าไม่เป็นด้วย

อยากถามเพือ่นๆห้องนี้อ่ะค่ะ ว่าผลิตภัณฑ์มิสทีนตัวไหนใช้ดีมั่ง
ที่เราใช้เองแล้วพอใจก็มีพวก scrub
ส่วนตัวอื่นๆมะค่อยรู้อ่ะจ้า

แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Truelove View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote Truelove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 08:39 Share

แอน มีพี่ทำงานเคยแนะนำว่าลิปสติกมิสทีนใช้ดี ติดทนดีแล้วก็มีมอยเจอร์ไรเซอร์ ทำให้ปากไม่แห้ง ปกติเราใช้ของแบรนด์ดัง ๆ พวกEstee Chanel shiseido มาตลอด พอพี่เค้าบอกมาอย่างนั้นเลยลองซื้อมาใช้แท่งนึง เพิ่งลองได้ 2 สัปดาห์นี่แหละ ตอนนี้เริ่มติดใจแระ เพราะว่าใช้แล้วปากไม่แห้ง ที่สำคัญราคาถูกกว่าประมาณ 5 เท่า เรื่องอะไรจะไปจ่ายแพงกว่าล่ะ จริงมะ

Back to Top
pannawit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pannawit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 08:47 Share
แอน....ตามมาให้กำลังใจ
คงช่วยไรไม่ได้มาก
เพราะ....ไม่ค่อยใช่เครื่องสำอางค์น่ะ  Embarrassed
Back to Top
liw_moji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liw_moji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 09:02 Share
มาให้กำลังใจอีกคนค่ะพี่แอน  แต่หลิวก็ไม่แต่งหน้าเหมือนกันง่ะ จะช่วยได้มั้ยเนี่ย หุหุ  แต่ก็เหมือนที่พี่จุ๊ว่าเลยว่าลิปสติกใช้ดีเห็นพี่ๆ ที่ รพ.เค้าใช้กันเยอะ พอใช้แล้วก็เปรียบกับยี่ห้ออื่นๆ ว่าเป็นไงบ้างอ่ะ ผลสรุปคือว่าเวิร์คมาก คัฟเวอร์มาร์คยังชิดซ้ายเลยอ่ะ
Back to Top
Nutchy nutty View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
BabytimeShopping

Post Options Post Options   Quote Nutchy nutty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 09:08 Share

BB  ครีม  ลิป ทินท์ พวกวิ้ง ๆ ที่ริมฝีปาก  เครื่องครัว friday ก็น่าสนใจ

ขายยังไงหรอ เอาแค็ตตาล็อคให้ลูกค้าดู หรือเอาของมาขายเลย  เห็นน้องที่ทำงานขายก็เอาแค็ตฯ ไปวางไว้แผนกนั้นแผนกนี้  แล้วออเดอร์ก็มาเอง มันมีโฆษณาช่วยในทีวีอยู่แล้ว

Back to Top
nuu-aiem View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuu-aiem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 10:07 Share

ตามมาตอบพี่แอนค่ะ

ถามเหมือนพี่นุชชี่ค่ะ  ว่าพี่แอนจะขายแบบไหน

สั่งมาขาย  หรือเอาแคตฯให้ลูกค้าเลือกเอง

โหน๋ก็เป็นสมาชิกเหมือนกัน  ขายอยู่ช่วงนึง  พอท้องนี้ไม่ค่อยได้เอาไปให้ลูกค้าดูแคต

ออเดอร์เลยหด

อิอิ

ส่วนใหญ่ของมีสทีนที่โหน๋ซื้อนะค่ะก็เป็ฯพวกโลชั่น กะสครับล้างหน้าแหละค่ะ

ลิปก็ใช้ดีเหมือนกานน๊า  พวกที่มีมอยส์เจอร์หน่ะค่ะ  ปากชุ่มดีอันนี้ลูกค้าบอกว่าอีกทีค่ะ

โหน๋ยังไม่ได้ลองใช้ค่ะ  อ้อ!!  อีกอย่างก็พวก BB ครีมค่ะ 

อ้อ!!!  อีกอย่างก่อนหน้านี้โหน๋ก็ใช้แป้งพัพผสมรองพื้นค่ะ  แต่ทุกวันนี้ไม่ได้ใช้ เพราะใช้พี่คัง

พี่แอนลองดูนะค่ะ  โหน๋ว่าเอาแคตไปให้ลูกค้าเลือกจะดีกว่าค่ะ  พวกของใช้ครัวเรือนก็โอน๊า

โหน๋แอบซื้อบ่อยๆ  อิอิ

Back to Top
Ann_Win View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มิ.ย. 2010 at 16:27 Share
ถ่ายรูปจากแคต ลงไว้ที่ร้านในเวบเลยค่ะ
เพราะยังเรียนอยู่ ถ้าจบคงวางแคตไว้ที่โต๊ะทำงานแล้วให้เพือ่นๆเลือกไรงี้ และก็รับออร์เดอร์ที่ร้าน doublePP2010 ด้วย
คือ เห็นเพือ่นที่เป็นเกย์ว่า พวก BB ใช้ดี ราคาไม่แพง เด๋วนี้มิสทินทำดีขึ้นไรงี้
พวกโลชั่น ครีมอาบน้ำ สครับไม่เท่าไหร่
แต่..พวกแป้ง เมคอัพ อายแชโดว์ไรงี้ แนะนำไม่เป็น เพราะไม่ใช่คนแต่งหน้าค่ะ เลยแนะนำไม่ถูกอ่า
เห็นว่าสาวห้องแป้งพันทิปเค้าราคาโอ และก็คุณภาพดี อ่ะค่ะ ไมรู้จริงๆ เลยแวะมาถามห้องนี้ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แนะนำได้อีกนะคะ ฟังทุกความเห็นค่ะ
Back to Top
anchulee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote anchulee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ย. 2011 at 00:44 Share

ของมิสทีน เท่าที่เราเคยใช้นะ เราว่ามาสคาร่าของเค้า โอเลยหละ แบบว่ามันไม่ย้อยแล้วก็ไม่ไหลมารวมกันอ่า  ครีม bb ที่ออกใหม่อ่าก็ดีนะ ที่เป็นหลอดสีม่วงเนื้อมูสอ่า  เหมาะกับเด็กวัยรุ่น แล้วก็คนที่ ต้องการให้หน้าดูเป็นธรรมชาติ  แล้วก็สีเขียนคิ้วสีดำกับน้ำตาลที่เป็นคู่กันอ่า เขียนสวยดี  แล้วก็ที่เคยใช้นะ ครีมกันแดดอ่าก็เลิศอยู่  Big smile

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.219 seconds.