Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > ทั่วไป ประสาคุณแม่
  New Posts New Posts RSS Feed: ขนาดครรภ์ ของเพื่อนๆโตแค่ไหนแล้วคะ?
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขนาดครรภ์ ของเพื่อนๆโตแค่ไหนแล้วคะ?

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
B33 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขนาดครรภ์ ของเพื่อนๆโตแค่ไหนแล้วคะ?
    Posted: 03 ม.ค. 2011 at 04:05 Share
สวัสดีคะ คุณแม่ทั้งหลาย ตอนนี้แต่ละท่านมีขนาดรอบเอวเท่าไหร่กันบ้างน๊า? ~*+ ลองมาแชร์รูปสวยๆ บนรอบเอวอวบๆของคุณๆกันไม๊คะ ฮิๆ Tongue

ส่วนนี่ ของบีเองคะ ตอนนี้ 17 สัปดาห์แล้วคะ
(อ่อ ก่อนตั้งครรภ์ บีน้ำหนัก 45 กิโลกรัม ตอนนี้มีน้ำหนัก 48.1 กิโลกรัมนะคะ ก่อนตั้งครรภ์เป็นคนไม่มีหน้าท้องด้วย ท้องแรกนี้น่ารักเชียวคะ เหมือนคนลงพุง หมั่นเขี้ยว ฮิๆ LOL)

(ตอนนี้ รู้แล้วคะว่าอาการปลาตอดที่คุณแม่หลายๆคนพูดถึงเป็นยังไง และตอนนี้บีมีความสุขมาก
ในการตั้งครรภ์เจ้าตัวน้อย ยิ่งสุขใจเวลา รู้สึกถึงอาการ ตุ๊บๆ ตรงหน้าท้อง ^^Embarrassed)

อัพเดต พุงโต ฮิๆ สัปดาห์ที่แล้วไปซาวด์มาสรุปได้ ลูกสาวกระต่ายน้อย ฮิๆ
รูปนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 19 มกราคม 2554 คะ 19 weeks 1 days ในวันที่ถ่าย

ส่วนวันนี้วันที่ 21-01-2010 วันนี้ 19 weeks 3 days 
พุงใหญ่ขึ้นเยอะแย๊ว ว ว ว  ~*+ มีความสุขจัง ลูกดิ้นแรงด้วย ฮิๆ 

Edited by B33 - 21 ม.ค. 2554 at 16:12
Back to Top
u_sa View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ม.ค. 2011 at 18:48 Share
คุณบี เหมือนไม่ได้ท้องเลย ของเราใกล้จะสามเดือนแล้ว ป่องเชียว แต่ของเราเหมือนมีแต่ลมมากกว่า ท้องอืดตลอด เคยอ่านๆมา เค้าว่า ท้องอืดท้องโตมากๆนี่ไม่ได้เกี่ยวกะขนาดครรภ์เลย มันใหญ่เพราะมีแก๊สมากกว่า คุณบีผอมมากเลยค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ม.ค. 2011 at 19:13 Share
ของบี 4 เดือนเศษๆเองคะ ท้องแรก นี่ก็ลมเยอะเหมือนกันคะ ผายลมทั้งวันเลย 555+ 
คุณลองถ่ายมาอวดบีบ้างสิคะ บีอยากเห็นเหมือนกันคะ
รอนะคะ ว่าที่คุณแม่ SmileWinkTongue
Back to Top
sagay View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote sagay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ม.ค. 2011 at 08:58 Share
ของเราท้องได้2เดือนแล้วคะ  แต่เป็นท้องที่2 นะคะ  ดูท้องใหญ่มาก  จนเพื่อนทักว่าท้องได้สัก4เดือน
ใส่เสื้อผ้าก้อไม่ได้ กางเกงก้อคับ   เขม่วท้องก้อไม่ไหวแล้ว   บางครั้งคนทัก จนเราเองก้ออายคะ
ก้อไม่รู้ว่าเพราะอะไร  อาจจะท้องแรกหน้าท้องยังไม่ลงเท่าไหร่   ทานก้อไม่เยอะคะ ทานปกติ
แต่ทำไมถึงเนื้อหนังออกเต็มไปหมดก้อไม่รู้    ตอนนี้เลยอยากให้ท้องสัก4เดือนจิงๆคะ 
Back to Top
i-conANT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i-conANT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ม.ค. 2011 at 09:19 Share
17  w   เท่ากันกะ  จขกท. เลยค่ะ
แต่ท้องเราโตกว่า  55555
  สะสมไขมันมาเยอะ   เป็นท้องสองด้วย
Back to Top
noo waew View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote noo waew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ม.ค. 2011 at 11:56 Share

สวัสดีค่ะแหว๋วค่ะ ท้องได้ 7เดือน ก่อนตั้งครรภ์ หนัก 44 กิโลกรัม ตอนนี้หนัก 56 กิโลกรัม ท้องแรกจ้าได้ลูกชาย Big smile

**ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ** Smile
Back to Top
noo waew View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote noo waew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ม.ค. 2011 at 11:58 Share

รูปใหญ่มากมาย เหอะๆ Embarrassed

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ม.ค. 2011 at 16:40 Share
ว้าวๆๆๆ น่าตื่นเต้นจังเลยคะ อีกไม่นานท้องบีก็จะตุ้ยนุ้ยน่ารักเหมือนคุณแล้ว >_<
บีก็ท้องแรกเหมือนกันคะ ได้ลูกชายเหมือนกันด้วย

ยินดีด้วยนะคะ คุณแม่สุดสวย Tongue
Back to Top
puum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2011 at 10:03 Share
Originally posted by B33

ว้าวๆๆๆ น่าตื่นเต้นจังเลยคะ อีกไม่นานท้องบีก็จะตุ้ยนุ้ยน่ารักเหมือนคุณแล้ว >_<
บีก็ท้องแรกเหมือนกันคะ ได้ลูกชายเหมือนกันด้วย

ยินดีด้วยนะคะ คุณแม่สุดสวย Tongue

หวัดดีค่ะคุณบี ...ชื่อปุ๋มนะคะEmbarrassed
คุณบี 17 weeks ทราบเพศแล้วหรอคะ ของเราไปเจาะน้ำคร่ำมา ตอนเจาะต้องอัลตร้าซาวด์ด้วย
แต่คุณหมอบอกว่า เห็นเพศไม่ชัด ตอนเจาะก้อประมาณ 17 weeks นี่ล่ะค่ะ
ตอนนี้เลยรอผลของการเจาะนี่ละว่าจะได้ ลูกสาวรึลูกชาย ตอนนี้เกือบ 20 weeks แล้วจ้า
รอวันที่ 12 มค.นี้ค่ะจะทราบแน่นอน
ขนาดท้องตอนนี้วัดรอบเอวได้ตั้ง 38" เลย อิอิ แต่พอดียังไม่มีรูปถ่ายเลย
แอบบอกว่า คุณบีเหมือนเพื่อนปุ๋มมากเลยค่ะ ตกใจ+ดีใจนึกว่าเจอเพื่อนซะแล้ว
Big smile

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2011 at 15:29 Share
สวัสดีคร๊าคุณปุ๋ม คุณหมอบอกเพศตั้งแต่ 11 สัปดาห์แล้วคะ บีกับสามีโรคจิตนิดๆ
พอหมอนัดทีเป็นต้องคะยั้นคะยอขอให้ อัลตร้าซาวล์ อิอิ ตอนนั้นเด็กถ่างขาคะ หมอเลยบอกผู้ชาย
พอมาตอน 15 สัปดาห์ จะดูอีกที เด็กเอามือมากุมเป้าไว้ไม่ยอมให้ดู เลย อดแน่ใจเลย 555+ หมอนัดอีกทีก็ สัปดาห์ที่ 19-20 นี่แหละคะ บียังไม่โดนเจาะน้ำคร่ำเลย ท่าทางจะน่าหวาดเสียว Cry
ส่วนรอบเอว บีไม่มีสายวัดเลย ฮ่าๆ แต่เด็กก็ดิ้นให้ชื่นใจแล้วนะคะ คิๆ
อ่อ ถึงจะไม่ใช่เพื่อน แต่ก็รับบีเป็นเพื่อน(แม่มือใหม่เหมือนกัน)สักคนนะคะ TongueLOLWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2011 at 17:59 Share
เข้ามาอีกรอบ ไม่กล้าถ่ายรูปพุงตัวเองอ่ะ เขิน แต่รู้ว่ามันใหญ่ ทั้งที่ก่อนท้องเราก็หนัก 49 นะ พอตอนที่ยังไม่รู้ตัวว่าท้องกินเก่งมาก ก็คิดว่าอาการก่อน ปจด. ล่ะมั้ง จนตอนนี้ท้องจะ 3 เดือน น้ำหนัก 53 แล้วขึ้นมาตั้ง 4 โลDead กางเกงทำงานใส่ไม่ได้แล้ว ต้องหาชุดแซคที่มันไม่เข้ารูปมาใส่ อึดอัดพุงมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2011 at 18:00 Share
พี่ปุ๋ม เจาะน้ำคร่ำเจ็บมากป่ะคะ เคยอ่านมาเค้าว่าเจ็บ แต่ทำไมพี่ปุ๋มเล่าเหมือนชิลด์ๆล่ะ
Back to Top
am_pleja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote am_pleja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ม.ค. 2011 at 13:48 Share

ดีใจด้วยค่ะ  แล้วคุณบีจะสุขใจมากเวลาที่เห็นหน้าเค้าตอนออกจากท้องเรา

แต่ของเราไม่ได้เจอหน้าตอนออกจากท้องเพราะใช้การผ่าบวกกับโดนดมยาค่ะ
ยิ่งเวลาดูเค้าโตขึ้นก้อจะมีความสุขขึ้นเรื่อยๆค่ะ  เหนื่อยค่ะแต่ก้อสุขใจแล้วพร้อมจะเหนื่อยไปกับเค้าค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2011 at 11:36 Share

สวัสดีคร๊าคุณปุ๋ม คุณหมอบอกเพศตั้งแต่ 11 สัปดาห์แล้วคะ บีกับสามีโรคจิตนิดๆ
พอหมอนัดทีเป็นต้องคะยั้นคะยอขอให้ อัลตร้าซาวล์ อิอิ ตอนนั้นเด็กถ่างขาคะ หมอเลยบอกผู้ชาย
พอมาตอน 15 สัปดาห์ จะดูอีกที เด็กเอามือมากุมเป้าไว้ไม่ยอมให้ดู เลย อดแน่ใจเลย 555+ หมอนัดอีกทีก็ สัปดาห์ที่ 19-20 นี่แหละคะ บียังไม่โดนเจาะน้ำคร่ำเลย ท่าทางจะน่าหวาดเสียว Cry
ส่วนรอบเอว บีไม่มีสายวัดเลย ฮ่าๆ แต่เด็กก็ดิ้นให้ชื่นใจแล้วนะคะ คิๆ
อ่อ ถึงจะไม่ใช่เพื่อน แต่ก็รับบีเป็นเพื่อน(แม่มือใหม่เหมือนกัน)สักคนนะคะ TongueLOLWink

ได้จ้า คุณเพื่อนแม่มือใหม่ LOL อ๋อ เป็นเพศชายเลยชัดเจนเลยเนอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote puum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2011 at 11:39 Share
Originally posted by u_sa

พี่ปุ๋ม เจาะน้ำคร่ำเจ็บมากป่ะคะ เคยอ่านมาเค้าว่าเจ็บ แต่ทำไมพี่ปุ๋มเล่าเหมือนชิลด์ๆล่ะ

ไม่เจ็บจ้า ชิลล์มั่กๆ อย่ากลัวๆทำใจให้สบายๆเข้าไว้ แป๊บเดียวก้อเสร็จ กลับมาก้ออย่าทำงานหนัก ยกของหนัก ไม่ควรขับรถ (อันนี้ถามคุณหมอแล้วคุณหมอ...ไม่ตอบ...แต่ยิ้ม แปลว่า ไม่ควรเนอะ) แต่อย่างอื่นก้อปกติดีเลยค่า Wink

เจาะเลือดยังเจ็บก่าถ้าเจอพยาบาลมือหนักหน่อย
Wink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2011 at 13:56 Share
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะพี่ปุ๋ม แต่จริงๆอายุษา คุณหมอบอกว่าไม่จำเป็นต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ เพียงแต่ถ้าผลเลือดเป็นบวก ก็อาจจะตรวจละเอียดในขั้นต่อไปคือเจาะน้ำคร่ำ ซึ่งแค่ได้ยินก็สยอง เลยได้แต่ภาวนาให้ผลเลือดปกติดีทุกอย่างค่ะ พรุ่งนี้จะไปเจาะเลือดแล้ว แค่ฉีดยากันบาดทะยักก็เจ็บปวดจะเป็นจะตาย คนกลัวเข็มก็งี้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2011 at 20:30 Share
Originally posted by u_sa

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะพี่ปุ๋ม แต่จริงๆอายุษา คุณหมอบอกว่าไม่จำเป็นต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ เพียงแต่ถ้าผลเลือดเป็นบวก ก็อาจจะตรวจละเอียดในขั้นต่อไปคือเจาะน้ำคร่ำ ซึ่งแค่ได้ยินก็สยอง เลยได้แต่ภาวนาให้ผลเลือดปกติดีทุกอย่างค่ะ พรุ่งนี้จะไปเจาะเลือดแล้ว แค่ฉีดยากันบาดทะยักก็เจ็บปวดจะเป็นจะตาย คนกลัวเข็มก็งี้

ช่ายจ้า เพราะพี่ปุ๋มอายุ 35 แล้วเลยควรจะเจาะจ้า
แต่ฉีดยาบาดทะยักก้อเจ็บจิงๆนะพี่ปุ๋มว่า มันปวดอะเนอะ

Back to Top
capper_mum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote capper_mum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 11:37 Share

แค๊ป ได้ 20 w แล้ค่ะ ก่อนท้อง 47 โล ตอนนี้หนัก 53 ก่าๆ 

ตอนนี้ วัดรอบท้องได้ 36 นิ้ว ค่ะ ขอบอกว่าใหญ่ละ อิอิ เดวไว้มีรูปละมาลง ให้ดู

แม่ทักว่า5เดือนละ สงสัยใหญ่แบบนี้ จะคลอดเองมะไหวมั้งเนี่ย แห่ะๆ แบบว่าพอหายแพ้ละกินได้ทั้งวัน

อิอิ อีกสาม-4เดือนจะได้เจอลูกแย้ว เร่งวันเร่งคืน เลยค่ะ แบบว่าเห่อๆ สุดๆSleepy
Back to Top
wii View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 12:32 Share

สวัสดีจ้า วินะคะ 20weeksแล้วค่ะ ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ ทานเก่งกันไม๊คะแม่ๆ แต่แหมเพื่อนๆเป็นคุณแม่สาวสวยกันทั้งนั้นเลยนะคะ อยากรู้เพศลูกบ้างจัง ไปซาวน์แล้วไม่เห็นอ่ะค่ะOuch เริ่มแอบอยากซื้อของบ้างอะไรบ้าง อยากรู้แล้วง่า อิจฉาคนรู้ไวจังเลย อิอิLOLClap

Back to Top
Ann_Win View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 13:12 Share
ตอนท้องสองนะ ท้องโตค่อดๆ แถมพอคลอดนะ เหี่ยวกว่าทอ้งเดิมอีกอ่ะ
ปัจจุับันลูกคนที่สองขวบกว่าแล้วยังไม่หายเหี่ยวเลยอ่า เราขี้เกียจออกกำลังกายด้วยแหละ 
หุๆ ถือโอกาสบ่นซะเลยLOL
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 16:41 Share
ว้าว คุณวิ 20 weeks แล้วดูโทต๊อง ท้องโต ดีจังเลยคะ เห็นแล้วหมั่นเขี้ยว 555+
ของบี 18 weeks แล้วคะตอนนี้ อืดเหมือนปลาพะยูนเกยตื้นเลย ฮิๆๆ
คุณวิซื้อของล่วงหน้าก็ดีนะคะ ของบีคุณสามีเห่อลูก พาไปซื้อตู้เตียง รถเข็นเด็กอะไรต่อมิอะไร
หมดแล้ว Dead บีอยากท้องโตเหมือนคุณวิเร็วๆจังเลยคะ ลูกคุณวิ ดิ้นแรงแค่ไหนแล้วคะ?
ของบีถีบซะเจ็บเลย ย้ำๆเน้นๆอยู่ที่เดียว 555+ ยินดีด้วยนะคะ คุณแม่
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 16:44 Share
ของบีไม่ไหวคะขอบอก คุณแม่เปิดหน้าท้องที่เหี่ยวมหาโหดโชว์บี บีเนี่ยสยองเลย 555+
ก็ลูกสามแล้วอ่ะนะ พอบีท้องได้ 12 weeks ก็ระแลงครีมกันหน้าท้องลายเหมือนฉาบปูนเลยคะ 
ฮิๆ ไม่รู้ว่าจะแก้ได้รึเปล่า กลัวท้องลายเหมือนกัน Cry
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 17:27 Share

โหยคุณบีมีแต่คนทักว่าวิท้องเล็กนะเนี่ย อิอิ แต่คุณบีคงตัวเล็กมาไงคะ ดูแล้วก่อนท้องน่าจะเป็นคนผอม หุ่นดีSleepyอิอิ แต่คุณหมอที่วิฝากท้องบอกว่าเดี๋ยวก้อจะโตขี้นค่ะ คุณบีใจเย็นนะคะ ได้โทต๊อง ท้องโตแน่ๆ คิคิLOLไม่อยากบอกเล๊ย วิอ่ะดูท้องโตเพราะปกติมีพุงอยู่แล้วค่ะEmbarrassedLOLอยากซื้อของๆๆๆๆๆชวนสามีไปสามีไม่ไหวCryบอกว่าขอเป็นวันหยุดCry แต่ยังมีเวลาอีกเยอะเนาะ อิอิ พูดเอง เออเอง......Sleepy ลูกดิ้นแรงเลยหรอคะ อิอิ ดีใจเลย สุขภาพดีแรงเยอะล่ะสิ อิอิ หมี่นเขี้ยวBig smile ของวิเริ่มดิ้นแรงขึ้นเหมือนกันค่ะ แต่เหมือนเค้ามีการเคลื่อนที่ด้วยอ่ะค่ะ ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง อิอิ รู้สึกดีเนาะเวลาเค้าดิ้น อิอิ ยินดีด้วยเช่นกันค่ะคุณบี และเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะBig smileClap

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2011 at 17:33 Share
Confused เรื่องน่ากลัวที่สุดคือท้องเหี่ยวท้องลายนี่ล่ะค่ะ กลัวๆๆๆๆโบ๊ะครีมทุกวันเลยLOLจะช่วยได้ไม๊เนี่ย อิอิ เอาเป็นว่าเราช่วยกันโบ๊ะครีมลงหน้าท้องกันนะคะLOL
Back to Top
pepsio View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pepsio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 พ.ค. 2011 at 09:49 Share
นุ่นเพิ่งท้อง 3 เดือน แต่ท้องโตมากๆ ยังกับ 4-5 เดือนแล้วอ่ะค่ะ ท้องอืดมากๆ ด้วย สงสัยมีแต่แก๊ส อิอิ
น้องม๋า รักนะจุ๊บๆ
------------------------------
E-mail : jokoyo@hotmail.com
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 พ.ค. 2011 at 20:23 Share

อัพเดตคะ ตอนนี้ 35 สัปดาห์เต็มแล้วคะ น้ำหนัก ขึ้นมา 23 โล ฮิๆ
Back to Top
lillycherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lillycherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ค. 2011 at 19:47 Share

อัพเดตคะ ตอนนี้ 35 สัปดาห์เต็มแล้วคะ น้ำหนัก ขึ้นมา 23 โล ฮิๆ
โอ้ว...คุณแม่ท้องใหญ่มากมาย  มีรอยแตกลายมั่งป่ะคะ
เตรียมรับสมาชิกใหม่ของบ้าน ของขวัญมีค่าที่สุดในชีวิต
Back to Top
lillycherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lillycherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ค. 2011 at 19:48 Share
Originally posted by pepsio

นุ่นเพิ่งท้อง 3 เดือน แต่ท้องโตมากๆ ยังกับ 4-5 เดือนแล้วอ่ะค่ะ ท้องอืดมากๆ ด้วย สงสัยมีแต่แก๊ส อิอิ
คุณนุ่นรอบพุงเท่าไหร่แล้วอ่ะ สงสัยล้ำไปเยอะเลย..555
เตรียมรับสมาชิกใหม่ของบ้าน ของขวัญมีค่าที่สุดในชีวิต
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote B33 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ค. 2011 at 20:38 Share
ไม่อยากจะคุย (แต่ก็คุยหน่อยเถอะคะ ฮิๆ)

ตอนแรกภูมิใจมากนึกว่าจะไม่ลาย แต่มีตอนท้องได้ 7 เดือน ส่องกระจก แล้วเขย่งขา
โอ้วมายก๊อด ! ข้างล่างลายไปหมดเลย T^T พอเดือนที่ 8 เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงขึ้นอีก
ช่วงข้างๆเอว กับต้นขา มีรอยแตกลาย แดงเป็นแถบเลยคะ

ตอนนี้ 36 สัปดาห์ ที่น่าตกใจมากกว่านั้นคือ ก้น ลายมากคร๊าาาาาาาาา ~*+
แล้วท้อง ขา เอว ก็ลายหนักขึ้นทุกวัน ทุกวันคะ ขนาดทาครีมกันท้องลายแล้ว แต่ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย

[My facebook Profile] http://www.facebook.com/ll3ee
Back to Top
Nahathai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nahathai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ค. 2011 at 23:01 Share

OMG!!!!ท้องใหญ่มากกกกกกกกท้องแรกป่ะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.191 seconds.