Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > เตรียมตัวมีน้อง
  New Posts New Posts RSS Feed: สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

Post Reply Post Reply Page  <1 289290291292293 333>
Author
Gina View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
    Posted: 08 ต.ค. 2012 at 18:10 Share
สวัสดีค่ะ มีเวลาว่างนิดหน่อย ปู่กับย่าเอาหลานไปเล่น
คุณแอน เพี้ยงลูกมาเร็วๆ นะคะ ห้องจะได้เฮกันอีกรอบ
คุณพะพาย จะทวงไปเรื่อยๆ ค่ะ ให้เวลา 2 ปี ไม่งั้นยกให้คนอื่นแน่ ช่วงนี้เพื่อนๆ ของพี่คลอดลูกสาวกัน สวยๆ ทั้งนั้นเห็นแล้วใจหวั่นไหว อยากจองเป็นลูกสะไภ้ 555 อย่าช้านะ
แม่รี่ น้องตุลย์ หล่อจัง ชอบๆ หนักเท่าไหร่แล้วคะ ปลายจมูกเหมือนน้องไทยเลย สงสัยน้องไทยเอาจมูกแม่มาแน่ เอเชี่ยนซะ
แม่หนิง น้องเนยครบขวบแล้วอย่าลืมเอารูปมาอวดด้วยน้า อยากเห็นหลานสุดสวย

เอารูปน้องไทยมาช่วยขยับหน้าค่ะ 555 แม่เห่อลูกก็งี้

Back to Top
pinkkitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pinkkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ต.ค. 2012 at 21:50 Share
พี่จีน่า น้องไทยตาโตได้ใจมาก ตอนนี้รอลุ้นอะคะว่าจะได้ชื่อไรกันแน่ เพราะมีเรื่องตัวอักษรของแต่ละวันแม่มานคิดมากไปป่าวไม่รู้ แต่อยากเลือกให้เหมาะกะวันที่เค้าเกิดด้วยอะคะ แต่ปีนี้ชื่อที่เยอะๆ ก็ประมาณ มังกร ดราก้อน เล้ง หลง ริว สารพัดมังกรน้อยเลยเนอะ คิดเยอะคะ เด็กเกิดปีนี้เยอะจริงๆๆ สงสัยไปโรงเรียนต้องมีเรียกชื่อซ้ำกันแน่ๆๆ คงต้องมีเพิ่มชื่ออะไรต่อท้ายป่าวไม่รู้ อิอิ

คุณรี่ ปีหน้าน้องตุลย์จัดเต็มเนอะ หม่ำเค้กอร่อยเชียว เราก็ชอบบบบบบ อิอิ อ้อเรา add ชื่อใน fb คุณรี่นานแล้วอะยังไม่ได้รับเลยจ๊ะ ได้แต่ของน้องตุลย์นะ

ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส
Back to Top
anno View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ต.ค. 2012 at 07:29 Share
สวัสดีค่ะทุกคน

คุณรี่  น้องตุลย์พัฒนาการดีค่ะ ฟันขึ้นเยอะแล้ว โตไวๆนะคะ
พีจีน่า  ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ น้องไทยตาแป๋วมาก น่ารักจังเลยค่ะ อยากหอมสักฟอด อยากให้มีลูกสาวอีกสักคนนะคะ เพราะลูกพี่จีน่าน่ารักเหลือเกินค่ะ 
คุณพะพาย  รีบๆนะคะ เดี๋ยวพี่จีน่ายกน้องไทยให้คนอื่นค่ะ สู้ๆค่ะ ไว้เรามาเปลี่ยนเรื่องคุยกันบ้างนะคะ รีบๆตามคนอื่นกันดีกว่าค่ะ
คุณพัชร  จับซาไท้เป้าใกล้หมดแล้วสิ เก่งจริงๆเลย ว่าแต่เค้าห้ามกินของมีฤทธิ์เย็นด้วยหรอคะ บำรุงเยอะๆนะคะเดี๋ยวก็กินเจแล้วนะคะ
คุณปลา  ไปหาดใหญ่วันนี้เดินทางปลอดภัยนะคะ 
คุณจุ๋ม  แอนรอฟังข่าวดีค่ะ 

ทักทายทุกคนค่ะ ขอไปทำงานก่อนนะคะ
Back to Top
พะพาย View Drop Down

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ต.ค. 2012 at 08:19 Share
พี่จีน่า....น้องไทยยิ่งโตยิ่งหล่อ อย่ายกน้องไทยให้ใครนะค่ะ จองไว้ตั้งแต่ในท้องเลย  555 มีกำหนดเวลา 2 ปีด้วย 555 ต้องรีบทำสะแล้ว หล่ออย่างนี้ไม่อยากให้ครายเลย ต้องรีบผลิตๆๆสะใภ้ให้แล้วค่ะ ปลายปีนี้ว่าจะไปหาคุณหมอแล้วค่ะพี่จีน่าาาา เพราะปลายปีว่างๆแล้วค่ะ หยุดได้ยาว
คุณแอน...ขอให้มีน้องรอบนี้เลยนะค่ะ ต้องรีบๆๆแล้วเดี๋ยวพี่จีน่ายกน้องไทยให้คนอืี่น เมื่อวานน้องข้าวตูเค้าเหงามากเลยอยู่แต่ที่บ้านไม่ีมีเด็ก เค้าอยากมีน้องจะได้เป็นเพื่อนเล่น จริงๆข้าวตูก้อโตเลี้ยงน้องได้แล้ว
คุณพัชร...เด็กเกิดปีนี้เยอะมากเหมือนพ่อแม่ตั้งใจให้ลูกเกิดปีนี้นะค่ะ พะพายไม่ทันอ่ะค่ะ อยากมีลูกเกิดปีนี้เหมือนกัน
คุณแม่รี่.....น้องตุลย์โตไวน่ารักหล่อด้วยค่ะ ท่าทางจะเก่งดูจากแววตาแล้วฉลาด หน้าเหมือนแม่รี่นะค่ะ
คุณแม่หนิง....เอารูปน้องเนยมาลงบ้างนะค่ะ คิดถึงไม่รู้ตอนนี้โตแล้วผอมลงหรือเปล่าค่ะ
ทักทายสาวๆทุกคนนะค่ะ
Back to Top
lillycherry View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote lillycherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ต.ค. 2012 at 08:49 Share
แม่หนิง แอบไปดูน้องเนยมาละ ท่าเด้งกินขาด..555
แม่จีน่า ไม่ได้ชั่งนน.ซะนานประมาณ 8-9 โลได้ค่ะ เมื่อเดือนสิงหาหมอนัดก้ไม่ได้ไปแต่เข้ารพ.แทนตอนท้องเสียแล้วก็ยาวมาเลย จะไปหาอีกทีเดือนพ.ย.ค่ะ อ้อ..น้องไทยโตขึ้นให้สมัครเป็นนายแบบเลยนะ หล่อเซี๊ยะให้เข็ด ถ้ามีลูกสาวอีกคนจะจองต่อจากคุรพะพายน๊า...อิอิ
แม่พัชร ปีหน้าคงแย่งชาวบ้านเป่าเค้กแน่ๆ จ้า ว่าแต่รี่ยังไม่ได้รับแอดเลยเหรอเดี๋ยวเข้าไปดูก่อนน๊า
คุณแอน น้องตุลย์ไม่ตั้งไข่ แต่เมื่อวันอาทิตย์ปีนรถหัดเดินออกมาตกตุ้บมากองที่พื้น ใจหายแว่บเลย ร้องไห้ไม่กี่ทีก็เงียบ สำรวจดูเอาหน้าลงเสียโฉมนิดหน่อยเป็นรอยถลอกที่แก้มขวา ช่วงนี้ต้องดูไม่คลาดสายตาเลยชักสงสารคุณยายแล้วสิอยู่กัน 2 คนยายหลาน
คุณพะพาย เรื่องฉลาดนี่ถ้าเป็นตอนนี้ออกแนวขี้โกงค่ะ...555

เตรียมรับสมาชิกใหม่ของบ้าน ของขวัญมีค่าที่สุดในชีวิต
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ต.ค. 2012 at 06:53 Share
สวัสดีค่ะทุกคน สบายดีกันนะคะ

คุณรี่ น้องตุลย์เก่งจังค่ะ เด็กผู้ชายคงซนกว่าเด็กผู้หญิงนิดหน่อยนะคะ ร้องไห้แวบๆเอง คงตกใจนะคะ ว่าแต่จะฝึกเดินแล้ว หลานแอนเค้าก็ไม่คลานค่ะ จะเดินแล้วค่ะ ยังไม่คว่ำก็นั่งเลย นี่ยังไม่คลานก็จะอยากลุกเดินเหมือนกันค่ะ 
คุณพะพาย  ขอบคุณค่ะ เรามามีพร้อมๆกันนะคะ แล้วข้าวตูอาการดีขึ้นหรือยังคะ เมื่อคืนหลับสบายไหมเอ่ย พักผ่อนเยอะๆนะคะ
คุณปลา  พาน้องตังเมไปเยี่ยมบ้านหรือคะ เดินทางปลอดภัยนะคะ น้องตังเมโตแล้วหน้าหวานเหมือนแม่ปลาเลยนะคะเนี่ย 
พี่จีน่า  น้องไทยยิ่งโตยิ่งหล่อค่ะ น่ากอดซะจริงๆเลยนะคะ
คุณจุ๋ม  วันนี้ไปเก็บน้องไข่แล้ว พักผ่อนเยอะๆนะคะ 
น้องพัชร  วันนี้เป็นไงบ้างคะ ตอนนี้คุมไทรอยด์ได้ดียังเอ่ย กินจับซาใกล้ครบแล้วเนอะ เดี๋ยวเจ้าตัวน้อยคงออกมาให้ยลโฉมในไม่ช้าจ้า 
คุณกระแต  เป็นไงบ้างคะ น้องอันนาส โตเร็วนะคะเนี่ย อ้วนถ้วนสมบูรณ์เลยค่ะ น่ารักจัง
คุณหนิง  น้องเนยเนี่ยพัฒนาการไวมากๆเลยค่ะ เก่งจังเลยสาวน้อย
คุณนุ่น  น้องเนยหอมเป็นไงบ้างคะ ผมยาวขึ้นบ้างแล้ว เดี๋ยวเดียวคงโตเป็นสาวนะคะ 
ทักทายทุกๆคนนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ต.ค. 2012 at 06:36 Share
สวัสดีค่ะทุกคน เช้านี้ฟ้าโปร่งๆแล้วนะคะ คาดว่าฝนใกล้หมดแล้ว หน้าหนาวกำลังมาเยือน ขอให้เพื่อนๆรักษาสุขภาพกันนะคะ 

ทักทายทุกคนค่ะ คุณพะพาย คุณปลา พี่จีน่า คุณนุ่น คุณหนิง คุณรี่ คุณจุ๋ม คุณไก่ คุณเปิ้ล คุณกระแต คุณเพ็ญ คุณบี คุณพัชร ตกหล่นใครไหมคะ  
Back to Top
lillycherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lillycherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ต.ค. 2012 at 13:46 Share
เอามาให้ดูค่ะเผื่อไม่ได้เข้าไปดูในเฟส...น้องตุลย์แรฟโย่วววว
เตรียมรับสมาชิกใหม่ของบ้าน ของขวัญมีค่าที่สุดในชีวิต
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ต.ค. 2012 at 06:35 Share
สวัสดีค่ะ วันนี้วันศุกร์แล้วนะคะ เพี่อนๆเป็นไงบ้างคะ 

คุณรี่ น้องตุลย์กลายเป็นสีสันของบ้านเลยนะคะ แต่ว่าน้องตุลย์ท่าทางชอบ แต่แอบเต้นแบบหน้าตายนะคะ น่ารักจังเลยค่ะ 
ทักทายทุกๆคนนะคะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ต.ค. 2012 at 21:08 Share
สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน น้องไทยติดหวัดจากพ่อ สงสารลูกมากเวลานอน หายใจไม่ออก ช่วงนี้อุ้มลูกนอนบนบ่าตลอด อิแม่ปวดบ่า และก็คอเคล็ดเลยค่าาาา ทักรวมๆ  ก่อนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ต.ค. 2012 at 06:17 Share
สวัสดีค่ะทุกคน เช้าวันจันทร์นี้ฝนตกพรำและบางทีก็เปาะแปะ ระวังเป็นหวัดกันนะคะ ทักทายทุกๆคนค่ะ 
คุณพะพาย  เสาร์อาทิตย์ไปบ้านญาติมาอีกเปล่าคะ น้องข้าวตูโตขึ้นเป็นนางแบบแน่ๆเลยค่ะ ยืนโพสท่าเก่งมากๆค่ะ 
พี่จีน่า  แย่เลยนะคะ น้องไม่สบาย คุณแม่ก็ต้องอุ้มจนปวดบ่า หายไวๆกันทั้งแม่และลูกนะคะ
คุณจุ๋ม  แอนมาตามข่าวนะคะ มาอัพเดตด้วยนะคะ 
คุณปลา  ไปเที่ยวสนุกไหมคะ เดินทางปลอดภัยนะคะ 
คุณรี่ คุณหนิง คูณรี่  น้องๆสบายกันดีนะคะ 
คุณกระแต  ขายดิบขายดี ไม่มีเวลามาอัพเดตอันนาสนะคะ หาเงินไว้ให้น้องกินนมเยอะๆนะคะ 
คุณก้อย  กินยาแล้วเป็นไงบ้างคะ ป้าไม่มาใช่ไหมเอ่ย  ส่วนแอนตอนนี้ป้ามา เดือนนี้ปวดท้องมากๆๆค่ะ คุณก้อยป่วยด้วยนะคะ หายไวๆนะคะ รักษาสุขภาพเยอะๆค่ะ 
คุณพัชร  ใจบุญจริงๆค่ะ ทำบุญบ่อยเลยนะคะ ขอให้น้องคลอดง่ายเป็นเด็กดีนะคะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ต.ค. 2012 at 08:54 Share
สวัสดีค่ะทุกคน เช้าวันนจันทร์อากาศน่านอนมากๆๆฝนตกพรำๆด้วย น่านอนเป็นที่สุด
พี่จีน่า...ขอให้ลูกเขยพะพายหายป่วยไวๆนะค่ะ แข็งแรงไวๆ 
คุณแอน....กว่าจะทำท่าเป็นนางแบบได้ ต้องหลอกล่อแทบตาย ทริปหน้าไปภูทับเบิกก้อเอานางแบบคนนี้ไปด้วย เพราะฝาชีบอกว่าให้เอาไปด้วย อยากพาน้องข้าวตูไปเที่ยว 
คุณจุ๋ม...เป็นอย่างรัยบ้างค่ะ คิดถึงๆๆ
คุณแม่ปลา...กลับบ้านไปเยี่ยมญาติๆๆ เพื่อนๆใช่มั้ยค่ะ สนุกมั้ยเอ่ย
คุณแม่พัชร...ใจบุญน้องออกมาต้องน่ารักน่าชังแน่ๆเลย เป็นเด็กดี สุขภาพแข็งแรงด้วยค่ะ
คุณก้อย..เป็นอย่างรัยบ้างค่ะ ทานยาแล้วเป็นงัยบ้างเอ่ย สู้ สู้นะค่ะ
คิดถึงทุกคนนะค่ะSmile
Back to Top
nongjubjub View Drop Down
Newbie
Newbie
bs 35983

Post Options Post Options   Quote nongjubjub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ต.ค. 2012 at 10:59 Share
ขอฝากเนื้อฝากตัว และฝากใจไว้ด้วยน่ะจ้ะ  Tongue
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ต.ค. 2012 at 18:19 Share
สวัสดีค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง สามีเป็นหวัด เอามาติดลูก นี่ขนาดบอกว่าอุ้มลูกให้ใส่แมสแล้วนะ ลูกติดหวัดงอมแงม 2 คืนแรกสงสารลูกมาก ตอนนี้กลางคืนหายใจดีขึ้นแล้วค่ะ อิแม่มันฝานหัวหอมไปวางทุกคืน ดีกว่าน้ำเกลือล้างจมูกอีก คราวนี้คนสุดท้ายของบ้านเป็นเองแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าลูกจะเป็นอีกรอบหรือเปล่า หัวหอม 1 หัว ใช้ 3 คนเลย พ่อแม่ลูก 555 เมื่อวันเสาร์น้องไทยก็ไปฉีดวัคซีนมาอีก 2 เข็มค่ะ เด็กอะไรก็ไม่รู้ ร้องไม่กี่วิเอง ไม่รู้ซาดิสหรือเปล่า
คุณรี่ แอบไปดูน้องตุลย์เต้นมา น่ารักอ่ะ ว่าจะโพสวีดิโอลงยูทูปเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ คุณรี่อัดจากโทรศัพท์หรือค่ะ
ตอนนี้น้องไทย 7 กิโลแล้ว แค่ 4 เดือนครึ่งเองนะ อิจฉาน้องตุลย์ แม่อุ้มสบายเลยสินะ จีน่ามีตาชั่งเด็กที่บ้าน ชั่งมันทุกอาทิตย์เลยค่ะ
คุณแอน น้องไทยใกล้หายแล้วค่ะ ช่วงนี้ชอบเล่น หัวเราะเก่งมาก ขนาดเป็นหวัดยังซ่าสุดๆ เลยค่ะ ตอนนี้ปวดบ่าหายแล้ว แต่เป็นหวัดแทน
คุณพะพาย    เย้ไปหาหมอแล้ว เอาแฝดกลับมาเลยนะ เลี้ยงทีเดียว กำลังอยากผลิตลูกสาวอีกคน 55 คุณรี่ขอจอง แต่พี่กลัวมาแฝดแล้วเลี้ยงไม่ไหว ท้องแรกแฝดโอเค ท้องสองแฝดนี่ เยอะเกินไปแน่ค่ะ
คุณพัชร ตอนหาชื่อลูกพี่ก็เล็งๆ เอาไว้ตามฤกษ์เหมือนกันค่ะ แต่ไปๆ มาๆ ไม่รู้จะคิดเวลาไทยหรือเวลาที่นี่ดี เลยเอาสะดวกเข้าว่า ไม่ถืออะไรเลยค่ะ นี่ถ้าชื่อมังกรภาษาอิตาเลี่ยนมันเพราะก็เอาไปแล้วค่ะ แต่ว่า ดราโก้ มันตลกอ่ะ แล้วคุณพัชรกำหนดคลอดเมื่อไหร่คะ
คุณปลา คุณนุ่ม คุณก้อย คุณเปิ้ล คุณกระแต คุณจุ๋ม และเพื่อนๆ ทุกคน ทักทายค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2012 at 08:01 Share
พี่จีน่า...พะพายจะรีบมีนะ เดี๋ยวน้องไทยไปชอบสาวอื่นสะก่อน ยุให้พี่จีน่าผลิตอีกคนเลย มีทีเดียวจะได้ม่ายเหนื่อย เหนื่อยครั้งเดียวเลยค่ะ น้องจีน่าน่ารักเร่งผลิตเลยค่ะ สงสัยน้องไทยเป็นคนอดทนดีค่ะ ชอบเด็กอดทนมาเป็นลูกเขยสะดีๆๆLOL ขอใ้ห้น้องไทยหายไวๆนะคุ่
คุณแอน.....วันนี้ไปไหนเอ่ย ไม่มาเปิดห้อง พะพายมาเปิดห้องให้แล้วนะค่ะ เดี๋ยวว่าจะไปภูทับเบิกช่วงปลายเดือนพ.ย.พาน้องข้าวตูไปด้วย เดี๋ญวจะเอารูปสวยๆมาฝากคุณแอนด้วยนะค่ะ
คุณNongjubjub..... ยินดีต้อนรับนะค่ะ ห้องนี้อบอุ่นค่ะ
คุณแม่รี่...น้องตุลย์น่ารักๆๆมากกค่ะ โตไวหล่อด้วย มีน้องให้น้องตุลย์ได้แล้วนะคะ่ เพราะว่าหล่ออย่างนี้ถ้ามีน้องต้องหล่อ สวยแน่ๆเลยค่ะ
ทักทายสาวๆทุกคนนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2012 at 10:30 Share
พี่จีน่า น้องไทยแข็งแรงโตไวนะคะ พัฒนาการดีเยี่ยม อยากหอมสักฟอดค่ะ 
คุณพะพาย  แอนมัวแต่ไปทำงานค่ะ เลยไม่ได้มาเปิดห้องจ้า ไปทับเบิกช่วง พย. ปลายๆน่าจะหนาวมากนะคะ เพราะข้างบนลมแรงค่ะ คราวที่แล้วแอนไปก็ว่าหนาวแล้วนะคะ ไงเที่ยวให้สนุก แอนรอชมรูปสวยๆค่ะ ข้าวตูคนสวยกะคุณน้าน้ำตาล ^^
คุณ Nongjubjub  ยินดีต้อนรับค่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pinkkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2012 at 11:45 Share
พี่แอน อาทิตย์นี้กินจับซาอีก 1 ชุด คะ เดี๋ยวต้นเดือนหน้าอีกชุดก็หมดแว้ว เย้ๆๆๆ ดูสิจะผิวเนียนจริงปะ แต่เรื่องผิวเนี่ยไม่ได้ซีเรียสแต่เค้าบอกว่าจะช่วยเรื่องสมองเด็กแล้วก็มีแรงเบ่งคลอดนะคะ และเห็นว่าไม่ค่อยมีเม็ดๆขึ้นตามตัวนะคะ วันนี้คุณหมอนัดอีกแล้ว พรุ่งนี้ว่าจะไปโรงเจกะแม่ด้วยนะคะ อาทิตย์หน้าถ้าไม่หนีไปคลอด จะแอบไปหาหนุ่มน้อยอันนาสวันที่หมอนัดด้วย อิอิ กิจกรรมเพียบก่อนจะหนีไปคลอด

คุณพะพาย ปีนี้เด็กเกิดเยอะจริงเนอะ เห็นคุณพะพายแต่งชุดเหมือนกันกะน้องข้าวตูแล้วชอบๆๆ ตอนหลานสาวเราก็เป็นแบบนี้แหละ แต่ลูกชายคงจะยากหน่อย คงลำคาญเวลาแม่แต่งตัวแปลกๆให้ ที่บ้านไม่ให้ซื้ออะไร แต่แอบไปจองชุดก่อนได้ไหมเนี่ย 555 เดี๋ยวหนูริวจิจะไม่มีชุดหล่อๆใส่ แอบไปดูของให้ชื่นใจก่อน แล้วค่อยมาตอนผมคลอด อิอิ

คุณรี่ ปีนี้ทดลองก่อนปีหน้าจัดเต็มเนอะ เคยซื้อเค้กให้ลูกอาตอนเค้าขวบเหมือนกันแต่แม่เค้าไม่ให้หม่ำเค้กอะจ๊ะ เพราะคงกลัวภูมิแพ้ ตอนนี้โตเป็นสาวแล้ว ไวๆ

พี่จีน่า ชื่อเล่นเริ่มขี้เกียจเปลี่ยนแล้วคะ เอาชื่อนี้แหละ เปลี่ยนจนเบื่อแล้ว กำหนดคลอด 8 ธันวา คะแต่ยังไม่รู้จะมาเร็วกว่ากี่วีค แต่บอกทุกวันว่าให้มาตามกำหนด แต่ดูจากขนาดตัวที่จับแล้วน่าจะเกิน 2 โลไปแล้วคะ เพราะเมื่อเช้าดิ้นทีแม่สะดุ้งเลยอะ เด้งขึ้นมาเลย แรงเยอะจริงๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2012 at 16:32 Share
คุณแม่พัชร...ให้หนูริวจิคลอดก่อนนะ เดี๋ยวพะพายซื้อชุดหล่อๆไปฝากหนูริวจิ จริงๆพะพายมีชุดที่เข้ากันอีกหลายชุดเดี๋ยวจะไว้ใส่ให้ดูนะค่ะ อยากมีลูกสาวเหมือนกันจะได้แต่งชุดให้เหมือนกันเลย ลูกผุ้ชายก้อได้นะคะ่ พะพายเห็นมีในเวป
คุณแอน...ชอบๆๆค่ะ อากาศหนาวๆๆๆ เดี๋ยวถ่ายรูปมาเยอะๆๆเลย ช่วงต้นพ.ย.เดินสายไปงานแต่งงานนะค่ะ สองอาทิตย์ต่างจังหวัดทั้งสองอาทิตย์เลย
ปล.พรุ่งนี้พักร้อนพาหลานๆๆไปเที่ยว มีเจ้าหมูอ้วน(หลานชาย)มานอนเล่นที่บ้านเดือนนึง วันนี้พะพายถูกหวยด้วยค่ะ เล่นๆแต่ถูกจริง555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ต.ค. 2012 at 06:38 Share

น้องพัชร  กินยาเก่งมาก เอาไว้ท้องแล้วจะไปกินบ้างนะคะ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ท้องจ้า โปรแกรมเยอะจังนะคะก่อนคลอด ยังไงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ น้องพัชรทำบุญเยอะ น้องต้องเป็นเด็กดีแน่ๆ

คุณพะพาย  โชคดีจังค่ะ ถูกหวยด้วย ยินดีด้วยค่ะ มีหลานมาให้เล่นอีกคนแล้วดีจังเลยค่ะ วันนี้ได้ไปเที่ยวด้วย พักผ่อนๆค่ะ 

ทักทายทุกคนนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ต.ค. 2012 at 06:27 Share
อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสค่ะ  วันนี้เหมือนอากาศเริ่มเย็นๆตอนเช้ามืด ทุกคนรักษาสุขภาพกันนะคะ ทักทายทุกๆคนค่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pinkkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ต.ค. 2012 at 11:57 Share

แวะเอาบุญมาฝากทั้งๆๆแม่ๆ และก็ว่าที่จะเป็นคุณแม่ทั้งหลายคะ ใครยังไม่ท้องขอให้ท้องก่อนสิ้นปีนี้นะจ๊ะ ช่วงนี้กินเจ น้ำหนักขึ้นมากกว่าช่วงกินปกติเยอะเลย หน้าบานเป็นกระด้งแว้ว อิอิ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pinkkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ต.ค. 2012 at 12:01 Share
คุณพะพาย ตอนนี้ลุ้นทุกวันว่าหนูริวจิจะเกิดเมื่อไหร่ แต่ใจก็ยังอยากให้เป็น 5 ธันวา แต่ก็เกรงใจคุณหมอที่จะทำคลอดให้จริงๆๆ เพราะคุณหมอก็มีลูกตัวน้อยๆ 2 คน วันพ่อคงอยากพาลูกเที่ยวเหมือนกัน อิอิ พาหลานๆไปเที่ยว ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ

พี่แอน เรื่องยามันจำเป็นต้องกินอะคะ กินซะจนเป็นส่วนนึงของเราไปแล้ว ตอนนี้ภาวนาว่ายาไทรอยด์ที่ลดลงเหลือครึ่งเม็ดคงคุมอาการอยู่ แต่หลังคลอดเนี่ย ถ้าอดนอนจะเอาอยู่รึเปล่าก็ไม่รู้อะคะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gina Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ต.ค. 2012 at 21:34 Share
สวัสดีค่ะ หัดลงวีดิโอน้องไทย ตามไปดูให้หน่อยนะคะ ว่า โอเคหรือเปล่า จะได้ลงเรื่อยๆ ค่ะ ที่
http://youtu.be/jizVdcPAXHs

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2012 at 06:31 Share
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้วันศุกร์แล้วค่ะ

พี่จีน่า น้องไทยหล่อเหมือนเคย ตามไปชมมาแล้วค่ะ น้องแข็งแรงมากเลยนะคะเนี่ย ดิ้นถีบขาเก่งมากๆค่ะ เอามาให้ดูอีกนะคะ 
น้องพัชร  ขอให้ลดยาแล้วแข็งแรงไม่มีอาการกำเริบนะคะ ขอบคุณที่เอาบุญมาฝากนะคะ ขยันทำบุญมากๆเลยค่ะ อนุโมทนาสาธุนะคะ
คุณพะพาย  หยุดยาวหรือเปล่าคะเนี่ย ไปเที่ยวไหนกะคุณหลานมาคะ เอารูปมาให้ดูด้วยนะคะ 

ทักทายทุกคนค่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pinkkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2012 at 11:38 Share
พี่จีน่า น้องไทยหัวสวยมากเลยอะ ไม่เหมือนเรานอนซะแบนเลย อิอิ สงสัยน้องไทยจะกำลังหัดว่ายน้ำอยู่ค้าบ เก่งจังเลย

พี่แอน ตอนนี้พยายามไม่เครียดคะ เดี๋ยวนี้ตั้งกะกินน้ำใบมะยม ไม่ต้องเข้าห้องน้ำตอนกลางคืนเท่าไหร่แล้วด้วย เกี่ยวป่าวไม่รู้อะคะ แต่หลับยาวขึ้นเยอะ แต่เดี๋ยวพุธหน้าว่าจะตรวจไทรอยด์ซะหน่อย กันเหนียวไว้ก่อน เพราะมันลดยาเยอะ กลัวๆเหมือนกันคะ ถ้าไม่สายมากจะโฉบไปถ่ายรูปน้องอันนาสมาให้ดูด้วยคะ อิอิ คาดว่าฟ้าคงสดใสยอมให้ถ่ายรูปแต่โดยดี อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2012 at 13:08 Share
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้มาทำงานค่ะ
พี่จีน่า..เข้าไปชมเมื่อคืนนี้แล้ว ลูกเขยหัวสวยมากกก หล่อมากก แถมเก่งอีกต่างหาก อีกหน่อยหยิบพี่เต่าให้แม่จีน่าได้นะค่ะ คอแข็งแย้ววว เร็วจริงๆๆ
คุณแม่พัชร...มารับบุญแม่พัชร ถ้าน้องริวจิ คลอดวันที่ 5ธันวาจำได้ง่ายนะค่ะ คลอดวันพ่อเลยยยยยย
คุณแอน..วันจันทร์ไม่ได้หยุดค่ะ แต่หลานๆๆไปเที่ยวทะเลกะพ่อ แม่พะพายนะค่ะ ตอนนี้ที่บ้านไม่เหงาเลย มาเพิ่ม 1 คน ครึกครื้ันสุดๆๆ แล้ววันจันทร์คุณแอนได้หยุดเปล่าค่ะ
ทักทายเพื่อนๆทุกคนนะค่ะ 
Back to Top
pla_jutamas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pla_jutamas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2012 at 23:21 Share
สวัสดีค๊าาา  หายกันไปนาน อิอิ   เพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ  เปิดคอมได้ ก็เข้ามาที่ห้องก่อนเลย  เพื่อนๆสบายดีกันนะคะ  ไม่ได้คุยกันเลยเนอะ  วุ่นๆอยู่กับน้องตังเมค่ะ ช่วงนี้ซนมากกกกก  พัฒนาการน้องตังเม ตอนนี้ นั่งเองได้  คลานคล่องมากขึ้น ไม่กระท่อนกระแท่นแล้วค่ะ  มือไวมากๆๆ ชอบจับนู้น นี่เข้าปากค่ะ  เริ่มเรียกแม่ได้  รู้จักกวักมือเรียก  แล้วก็น้องเริ่มเกาะยืนแล้วค่ะ   ทักทายเพื่อนๆทุกคนเลยนะคะ  ปลาไม่ตามอ่านแล้วนะ  เริ่มใหม่เลย อิอิ  Big smile
รักที่สุด.....สุดที่รัก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ต.ค. 2012 at 06:22 Share
สวัสดีค่ะ ทุกคน

คุณพะพาย  แอนไม่ได้หยุดค่ะวันนี้ พรุ่งนี้ก็มาทำงานค่ะ ตอนนี้เพิ่งค่อยยังชั่วกะอาการปวดหัวไร้เรี่ยวแรงค่ะ คุณพะพายมีหลานๆมาเล่นด้วยเพิ่ม สนุกน่าดูเลยนะคะ แล้วคุณพะพายพาคุณหลานๆไปเที่ยวไหนมาเอ่ย 

คุณปลา  ไปเที่ยกลับมาสนุกเลยนะคะ น้องตังเมพัฒนาการดีมากค่ะ ยิ่งโตยิ่งสวยเหมือนแม่นะคะ คิดถึงค่ะ 
คุณพัชร  กินสมุนไพรเก่งจริงๆเลยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคู่นะจ๊ะ คลอดง่ายๆค่ะ อีกไม่นานแล้วจะได้เห็นเจ้าตัวน้อย 
คุณก้อย  เป็นไงบ้างคะ ไปรับยาปรับฮอร์โมนมาเพิ่มหรือคะ สู้ๆนะคะ แอนเองป้าเพิ่งหมดไปค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ให้น้องมารอบนี้นะคะจะได้ไม่ต้องเจ็บตัวบ่อยๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 
พี่จีน่า  คุณนุ่น คุณหนิง คุณรี่ คุณกระแต คุณเปิ้ล คุณไก่ คุณหนึ่ง ครบไหมคะเนี่ย แม่ๆห้องเรา มีน้องกันเกือบยกห้องแล้ว คิดถึงทุกคนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote พะพาย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ต.ค. 2012 at 08:15 Share
สวัสดีค่ะทุกคน...ทำงานอีก 1 วันพรุ่งนี้ก็หยุดกันแล้วนะค่ะ
คุณแอน....เมื่อวานน้องข้าวตูไปดู Disney ที่เมืองทองกะคุณย่า พะพายไม่ได้ไปนะค่ะ พะพายไปเยี่ยมน้าไม่สบาย แล้วก้อตอนนี้หนีไปเที่ยวหัวหินกันนะคะ เมื่อคืนที่บ้านเลยเงียบเหงา พรุ่งนี้ก้อเงียบเหงา แต่สามีพะพายชอบเด็กๆมากันครบ 3 คนที่บ้านเหมือนอยู่ในโรงงิ้วเลยคะ เสียงดังกันมากกๆๆๆ เด็กเยอะ แต่พอกลับกันน้องข้าวตูเหงาเลยค่ะ เค้าบอกว่าอยากมีน้องนะค่ะ สงสัยถ้ามีน้องที่บ้านคงไม่เหงาข้าวตูคงจะเริงร่า LOLแล้วคุณแอนเป็นอะรัยค่ะปวดหัว ต้องพักผ่อนเยอะนะค่ะ เมื่อวานพะพายก้อไปทานชาบูชิ ทานเยอะไปหน่อยอิ่มจนถึงเย็นเลยค่ะ
คุณแม่ปลา...คิดถึงจังเลย น้องตังเมโตวัยน่ารัก ตากลมโตเลยนะคะ
คุณจุ๋ม...คิดถึงๆๆๆ เป็นอย่างรัยบ้างค่ะะะ  ดูหนังเรื่องปัญญาชนก้นครัวแล้วคิดถึงนะค่ะ ดูให้ได้นะค่ะ สนุกมากกก 
แม่กระแต...น้องอันนาสน่ารักมากๆๆของเล่นเยอะแยะเลยค่ะ น่าเล่นทั้งนั้นเลยยย
ทักทายคุณแม่ทุกๆๆคนนะค่ะ
Back to Top
pepsio View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pepsio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ต.ค. 2012 at 10:02 Share
สวัสดีทุกคนค่า
  นุ่นหายไปนานมากกกก แบบว่าไม่ค่อยว่างเลยอ่ะค่ะฮือ คุณย่าน้องเนยหอมไม่อยู่นุ่นยุ่งมาก ๆ ค่ะ ส่วนใหญ่ก็งานบ้านกับลูก พองานบ้านเสร็จก็เวลาลูกจะกิน จะนอนแล้วค่ะ
คุณรี่ น้องตุลย์หล่อมากเลยน๊า เดี๋ยวเดือนหน้าน้องเนยหอมจะเป่าเค้กมั่งแล้วจ๊า เดี๋ยวถ่ายรูปมาอัพเดทให้ดูค่า น้องเนยหอมก็เพิ่งเกาะยืนค่ะ ยังทำไม่เก่งด้วย ไม่ตั้งไข่ ไม่ไรทั้งนั้นเหมือนกันค่ะ อยากให้น้องเดินได้ไวๆ เหมือนน้องเนยของคุณหนิงค่ะ
คุณหนิง น้องเนยพัฒนาไวมากค่ะ อิจฉาน๊าาาา เห็นใน FB เดินปร๋อเลยค่ะ
คุณแอน ไปเที่ยวไหนมามั่งอีกไหมคะ เอารูปมาห้ดูมั่งน๊า เด็กน้อยน่ารักนั่นหลานใช่ไหมคะ แก้มน่าอร่อยมากค่ะ
พี่จีน่า อยากบอกว่า น้องไทยหน้าตาน่าหม่ำมากๆ ค่ะ หล่อโฮก เลี้ยงง่ายด้วย น้องเนยหอมเริ่มเข้าสู่วัยทำอะไรตามใจตัวเองแล้วค่ะ แย่งของนะร้องกรี๊ดน้ำตาร่วงเหมาะๆ เลยอ่ะค่ะ -"-
คุณก้อย สู้ๆ นะคะ เดี๋ยวพอร่างกายเข้าที่น้องก็มาทันทีเลยจ๊า
คุณพะพาย เห็นรูปแต่งงานใน FB แอบชอบค่ะ สวยมากกกกกกเลยน๊า
อัพเดทรูปน้องเนยหอมจ๊า
11 เดือนกว่าแลว้ค่า

น้องม๋า รักนะจุ๊บๆ
------------------------------
E-mail : jokoyo@hotmail.com
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 289290291292293 333>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.516 seconds.