Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > ทั่วไป ประสาคุณแม่
  New Posts New Posts RSS Feed: คุณแม่ซื้อชุดคลุมท้องที่ไหนกันคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

คุณแม่ซื้อชุดคลุมท้องที่ไหนกันคะ

Post Reply Post Reply
Author
somo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote somo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุณแม่ซื้อชุดคลุมท้องที่ไหนกันคะ
    Posted: 09 ก.พ. 2011 at 16:58 Share
Smileคุณแม่ๆ ไปซื้อชุดคลุมท้องที่ไหนกันคะ เคยไปดูในห้างราคาแพงมากเลย ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Back to Top
loveisMom View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote loveisMom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 17:07 Share
ตอนท้องไม่ได้ใส่ชุดคลุมแบบเป็นทางการค่ะ
เพราะว่ากลัวดูเชย อันนี้ส่วนตัวนะค่ะ
จะใส่เสื้อแชคกะเลคกิ้ง
พอคลอดเรายังเอากลับมาใส่ได้อีก
ไม่เอ้าท์ค่ะBig smileBig smileBig smileBig smile
บางทีก้อใส่เสื้อตัวใหญ่ กับขาสั้นใส่ใต้สะดือ
แฟชั่นดี ไม่ดูแก่ด้วย
แต่ก้อแล้วแต่ชอบนะค่ะ
แต่เราคิดว่าถ้าซื้อชุดคลุมที่เป็นทางการ
ราคาค่อนข้างแพง แถมใส่ได้แค่ไม่กี่เดือน
พอคลอด ก้อไม่ได้ใช้ ถ้าขายต่อ ก้อไม่ค่อยได้ราคาอีก

ลองพิจารณาดูแล้วกันโนะSmileSmileSmile
Back to Top
somo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote somo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 17:12 Share

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ตอนนี้เพิ่งท้องได้ 2 เดือนค่ะ เพิ่งเข้ามาเวบนี้ครั้งแรกก็เลยสมัครสมาชิก เดี๋ยวจะลองนั่งอ่านกระทู้เก่าๆ หาข้อมูลค่ะ^^

Back to Top
sweet_mu View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 17:12 Share

ซื้อแพลตตินั่มค่ะ..ราคาไม่แพง ชุดละประมาณ 300-500 บาท

Back to Top
littlelunar View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 17:17 Share

มีทั้งมือ 2 ที่ขายต่อทางเว๊บ
กับร้านที่จตุจักร กับ platinum ค่ะ ซื้อ 3 ตัวขึ้นไปได้ราคาส่ง ก็จะถูกกว่าซื้อตัวเดียว

Attention Please !! ย้ายบ้านไดอารี่ใหม่ เปลี่ยนเป็นลิงค์ใหม่แล้วนะคะ :)
click >> http://aeandpop.diarylove.com
Back to Top
trilliondreams View Drop Down

Post Options Post Options   Quote trilliondreams Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 21:25 Share

สนใจของเรามั้ยคะ ท้องสองเดือนใส่ได้แน่นอนค่ะ

ตอนนี้คงเหลือเพียง 2 ชุดค่ะ ซื้อทั้งสอง จัดส่งให้ฟรีเลยค่ะ
คิดแค่ชุดละร้อยเดียวค่ะ ยังใหม่มากๆค่ะ

โดยส่วนตัว คิดคล้ายๆกับพี่LoveisMomค่ะ
ใส่ได้หลากหลายค่ะ

ถ้าสนใจก็ติดต่อมานะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
pinto View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
NITANBOOK

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2011 at 09:04 Share

ที่แพลตตินั่ม มีให้เลือกหลายร้านเลยค่ะ ซื้อ 3 ตัวได้ราคาส่งด้วยค่ะ มีแบบให้เลือกหลากหลายดี หรือจะเดินหาเป็นเสื้อตัวใหญ่ๆก็ได้ หลังคลอดก็ใส่ได้อีก

ไม่งั้น ลอง search หาจากร้านทางเน็ตก็เป็นอีกวิธีนึงค่ะ เพียงแต่เราก็ไม่ได้จับเนื้อผ้า หรือเห็นของจริงเท่านั้น

Back to Top
noo_noo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote noo_noo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2011 at 11:21 Share

ใช้ของ 9 moths ใส่ทำงานได้ค่ะ

Back to Top
nu prom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nu prom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2011 at 12:00 Share
เสาร์นี้เราจะไปซื้อเพิ่ม ตรงข้าม platinum ชั้นล่างสุดนะ มีร้านขายอยู่ ต้องซื้อ 3 ชุดนะ
ตอนนั้นก้อยซื้อตอนท้องประมาณ 2 เดือน กางเกงคนท้องตัวละ 300 แล้วมีแบบเป็นเสื้อ+กางเกงด้วย 300 กระโปรง 300
แต่ไม่แน่ใจว่าราคาขึ้นยัง  ส่วนที่ platinum เดินเหมือน คนเยอะ หาไม่เจอด้วย

ตอนนี้ 7 เดือน เริ่มใส่กางเกงสำหรับคนท้องไม่ได้แล้ว
เลยจะไปดูกระโปรง แต่อาจจะเลือกแบบ ที่สามารถใส่หลังคลอด และใส่ทำงานต่อได้เลย
ปล.ปกติไปทำงานไม่เคยใส่ชุดกระโปรงเลย ต้องเปลี่ยนนิสัยซะแล้ว เกรงว่าจะไปใส่กางเกงก่อนท้องไม่ได้ อิอิ

วันนี้ที่รอคอย และ พร้อมรักตลอดไป
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nu prom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2011 at 12:01 Share
Originally posted by somo

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ตอนนี้เพิ่งท้องได้ 2 เดือนค่ะ เพิ่งเข้ามาเวบนี้ครั้งแรกก็เลยสมัครสมาชิก เดี๋ยวจะลองนั่งอ่านกระทู้เก่าๆ หาข้อมูลค่ะ^^

ไปเที่ยวบ้านแม่กระต่ายน้อย ปี 54 นะ สมาชิกเยอะดี Big smile
วันนี้ที่รอคอย และ พร้อมรักตลอดไป
Back to Top
naka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 09:05 Share

สนใจชุดคลุมท้องมือสองไหมค่ะ นัชขายต่อถูกๆ ชุดละ 150 เองค่ะ ตอนนี้เหลือประมาณ 7 ขุดเท่านั้นค่ะ

สนใจดูของที่

http://www.siamshop.com/1h70wi5pv3793d6-product-page1

Edited by naka - 25 เม.ย. 2554 at 14:38
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nu prom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 13:14 Share
Originally posted by naka

สนใจชุดคลุมท้องมือสองไหมค่ะ นัชขายต่อถูกๆ ชุดละ 150 เองค่ะ ตอนนี้เหลือประมาณ 7 ขุดเท่านั้นค่ะ

แบบวัยรุ่น ไซส์ใหญ่ ยาวแค่เข่า

แบบทันสมัย ไซส์ใหญ่ ยาวแค่เข่า

แบบหรูหรา ยาว ไซส์ใหญ่   สนใจ เมล์มาที่ ponana@hotmail.com  นะคะ

สนใจ 2 ชุดนี้ แต่จะใส่ได้ไหมน้อ
Back to Top
naka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote naka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 14:45 Share
น่าจะได้นะคะ นัชตอนท้องก็ตัวเบ่อเร่อเลย 555  แต่สีฟ้าอาจฟิตที่แขนไปหน่อยไม่แนะนำค่ะ
Back to Top
PhuengP View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PhuengP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 15:31 Share

เราท้องได้ 5 เดือน ตอนแรกพี่สาวก็แนะนำให้ใส่เลกกิ้ง กับเสื้อตัวยาว

ก็ไปซื้อเลกกิ้งมา สรุปใส่ไม่ได้ค่ะ เพราะปกติไม่เคยใส่ มันอึดอัดขา คันๆ รำคาญยังไงไม่รู้ค่ะ

ตอนนี้ชุดเราก็มี 2 ประเภทคือ ใส่มาทำงาน ก็เป็นชุดกระโปรงค่ะ เห็นแบบดูใหญ่ๆ เชยๆ ตอนแรกก็ไม่อยากใส่

แต่พอใส่เข้าไปแล้ว ผูกเชือกที่หลัง มันก็ดูไม่ใหญ่หรอกค่ะ แถมคนยังชมว่าน่ารัก ราคาประมาณ 380-450 บาท

พอท้องใหญ่ขึ้นยังไงก็ต้องใส่ชุดคลุม นั่งทำงานทั้งวันถ้าใส่กางเกงมันอึดอัด

ชุดแบบที่ 2 คือ ใส่อยู่บ้าน เราซื้อกางเกงคลุมท้องแบบขาสั้น และ ขาสี่ส่วน ตัวนึงประมาณ 300-400 บาท

ใส่กับเสื้อเชิ้ตตัวใหญ่ เดี๋ยวนี้เสื้อผ้าแฟชั่นธรรมดา ก็ทำมาตัวใหญ่ๆ ยาวๆ คนท้องใส่ได้สบายเลยค่ะ

เราอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยมีร้านชุดคลุมแบบสวยๆ ก็หาซื้อตามเวปค่ะ เลือกแบบที่ลดราคา หรือมีตำหนินิดหน่อย

หรือชุดมือสองก็ดีค่ะ ราคาประหยัดด้วย

Back to Top
ansara View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ansara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 17:49 Share

ลองเดินตามตลาดนัดแถวบ้านก็เยอะค่ะ

แต่ไม่ใช่ชุดคลุมท้องโดยตรง ส่วนมากจะเป็นแซก เดรส ตัวใหญ่ๆยาวๆ
ก็ใช้เป็นชุดคลุมท้องได้ค่ะ พอดีเราตัวเล็กใส่ชุดคลุมท้องไม่ได้เพระ
ชุดคลุมมันใหญ่ไป เลยได้แต่หาซื้อแซก เดรส ใส่กับเสื้อคลุมไปทำงานแทนค่ะ
ลองดูเป็นทางเลือกนะคะ เสื้อผ้าตลาดนัดจะถูกกว่าตามแพลตตินั่มอีกค่ะ
Back to Top
mani View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2011 at 01:04 Share
สนใจของน้ำมั้ยค่ะ

ตัวละ80ค่ะ

ยังไงเมลล์มานะค่ะ

จะส่งรูปให้ดูค่ะ
manita
Back to Top
mani View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mani Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2011 at 01:18 Share
ลืมบอกเมลล์เลยค่ะ

ma_ni-ta569@hotmail.com
manita
Back to Top
asira View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote asira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.พ. 2011 at 16:08 Share

ลองเข้าไปดูของเราดูนะคะ เผื่อสนใจค่ะ

http://www.buabumom.pantown.com
Back to Top
noo_oil View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote noo_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.พ. 2011 at 13:13 Share
ใส่แต่กางเกงคนท้องซื้อที่แพลตินัม เสื้อก็ตัวใหญ่ๆ พอท้องแก่ก็ขอเสื้อคนท้องจากพี่ที่ทำงาน จ้า ประหยัดมากๆ 
Back to Top
n_sky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote n_sky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.พ. 2011 at 22:06 Share
ของเราก็ใช้  9 moths ค่ะ มีแต่คนชมว่าน่ารักดี พอดีเราอยู่ ตจว. ไม่ได้อยู่ กทม. ซื้อชั้นใต้ดินโรบินสัน ราคาตกประมาณ 500 - 600 บาท แบบไม่เชยด้วยค่ะ หรือบางทีสั่งทางเว็บก็โอเคนะคะ มีหลายแบบดีด้วย สีก็สดๆทั้งนั้น Wink
Back to Top
mommy1 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mommy1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ค. 2012 at 18:42 Share
แม่มีขายจร้าาาา มีของ 9 mounth ด้วยน้า ถูกกกๆๆๆ ใส่ไม่กี่ครั้งเอง ตอนนี้แม่ค้า ท้อง หกเดือนแล้วว หาเงินซื้อของใหม่ใส่หลังคลอดแบบ เปิดเต้าให้นมได้อยู่ เลยส่ต่อ ถูกๆๆ สนใจ ส่ง ที่อยู่ email มาเลยนะจ๊ะ
คุณแม่น้อง คนดี
Back to Top
Triple T View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Triple T Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.ค. 2012 at 09:58 Share
Back to Top
mypeach View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mypeach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ค. 2012 at 16:55 Share

มีชุดคลุมท้องซื้อจากในห้างค่ะยี่ห้อ SCHATZ ถ้าสนใจจะส่งเมล์ให้ดูค่ะ

Back to Top
olives View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote olives Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ม.ค. 2017 at 08:20 Share
ร้านนี้เลยค่าา ขายออนไลน์ ตัวละไม่ถึง 400 บาท

http://www.olive-shops.com

***สว่าที่คุณแม่น้อsaint****
   http://olive.pantown.com/
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.088 seconds.