Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > เตรียมตัวมีน้อง
  New Posts New Posts RSS Feed: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่

Post Reply Post Reply Page  <1234 106>
Author
NUNAY View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
    Posted: 04 ส.ค. 2011 at 18:48 Share
ขอบคุณค่ะ คุณปลา  ที่แวะมาให้กำลังใจตลอด  

ตอนนี้ก็อาการดีขึ้นกว่าช่วงแรกๆเยอะค่ะ  อาการอึกอัดท้องลดลง  แต่ก็ยังพอมีอยู่  ปวดหน่วงท้องน้อย  หลอกให้เข้าห้องน้ำบ่อยๆ เหมือนจะปวดหนักแต่ก็ไม่  ส่วนปวดฉี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เข้า ออก จนประตูจะพังแล้ว 5555   หิวบ่อยค่ะ  อาการก็จะเหมือนป้าแดงจะมาเยือน ยังแอบกลัวๆอยู่ค่ะ

แต่กำลังใจจากทุกคนดีดีแบบนี้ สู้ๆ อยู่แล้ว ค่ะClap   

ที่สำคัญขอบคุณสามีที่น่ารัก ที่เคียงข้างตลอดเวลา (แอบชมสักหน่อย)LOL

วันที่ 8 นี้จะแอบเทสแล้วน่ะค่ะ  อีกตั้ง 3 วัน กว่าจะถึง 5555Big smile

อดทนเพื่อความหวัง
Back to Top
noopu View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ส.ค. 2011 at 23:56 Share
คุณนาย  ปุ๊ยังไม่ท้องค่ะ ทำพีซ่าไป 2  รอบแล้วแห้วตลอดค่ะ เซ็งสุดๆ
คุณพรร ขอให้โชคดีนะคะ
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2011 at 10:18 Share
หวัดดีค่ะ คุณปุ๊   

ไม่เป้นไรน่ะค่ะ  สู้ต่อไปค่ะ  ขอให้คุณปุ๊ โชคดีเช่นกันค่ะ 

อาการวันนี้รู้สึกหดหู่ ยังไงชอบกล  เริ่มจะมีอาการเหม็นอาหารนิดๆๆ คิดมากไปป่าว ไม่รู้ค่ะ  ปวดหัว  อยากนอน  ว่าแล้วก็ขอตัวไปนอนก่อนน่ะค่ะ
แล้วจะมาอัพเดทอาการกันใหม่ค่ะConfused

Back to Top
nongnam44 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nongnam44 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2011 at 11:32 Share
สวัสดีค่ะ คุณนาย 
         เข้ามาอ่าน เข้ามาลุ้น และหาเพื่อนที่ทำอิ๊กซี่ช่วงเดียวกัน ชื่อน้ำค่ะเพิ่งทำอิ๊กซี่เป็นครั้งแรก แล้วสำเร็จค่ะ ดีใจมาก ทำที่รพ.กรุงเทพฯ กับคุณหมอสมบูรณ์ ได้ไข่ 7 ใบ เป็นตัวอ่อนบลาสโตซีสต์ 4 ตัว ใส่เข้าไป 2 ตัว เมื่อวันที่ 20 ก.ค.54 ที่ผ่านมา แล้วแช่แข็งไว้อีก 2 ตัว เมื่อวันที่ 30 ก.ค.ไปตรวจฮอร์โมนแล้ว HCG 229.5 ตอนนี้ต้องระวังตัวอย่างที่สุด เดินช้าๆ ไม่ยกของหนัก พักผ่อน ทานอาหารที่มีประโยชน์ ไม่ขับรถด้วยค่ะ ต้องฉีดยากันแท้ง 3 เดือนทุกอาทิตย์ 
        ดูอาการคุณนายแล้วน่าจะท้องนะคะ น่าจะมีข่าวดีเหมือนกัน ขอให้โชคดีนะคะ ซักวันที่ 8 - 9 - 10 ของการฝังตัวอ่อน ไปซื้อที่เทสต์มาตรวจได้เลยนะคะ น้ำนะเช็คทุกวันเลย เห็นเป็นขีดจางๆ ก่อนพบคุณหมอ ดีใจมาก
        อวยพรให้โชคดีจ้า Smile
Back to Top
PHONCHANAN View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote PHONCHANAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2011 at 13:08 Share

หวัดดีค่ะ คุณนาย

พรหายไปยุ่งนิดหน่อย แต่เมื่อวานก็ไม่ลืมไปฉีดยา และก็ถามคุณพยาบาลให้แล้วค่ะ ว่ายาที่ฉีดให้คือยาอะไร
คำตอบคือ เป็นฮอร์โมนให้ตัวอ่อนเกาะมดลูก แต่พรฉีดยา 3เข็ม คือ วันที่1,4,7 ส.ค  และตรวจเลือด วันที่ 13 ค่ะ
อาการของคุณนายมีอะไรเปลี่ยนแปลงมากไหมคะ อาการของพร บอกไม่ถูกค่ะ
แต่ฝันดีมากกกกกLOL
PHON
Back to Top
natjang View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2011 at 15:49 Share

ตามธรรมชาติค่ะ แต่ก่อนหน้าหลุดไป 2 รอบค่ะ

ยังไงก็สู้ๆ นะค่ะ ขอให้มีข่าวดีมากบอกในเวปนะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2011 at 17:54 Share
สวัสดีค่ะคุณน้ำ  คุณพร   และคุณแม่ลูกสาวตาโต5555

ขอบคุณที่เข้ามาทักทายน่ะค่ะ

คุณน้ำโชคดีจังเลยค่ะ  ร่างกายคงแข็งแรงดี ทำครั้งแรกก็ได้เลย  (ไว้นายจะเลียนแบบน่ะค่ะ) 555   ยังไงก็ดีใจด้วยน่ะค่ะ  และก็ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกเลย  รักษาสุขภาพน่ะคะ

คุณพร  ของนายไม่เห็นคุณหมอให้ไปฉีดอะไรเลยค่ะ  อาการก็คิดว่าดีขึ้นน่ะค่ะ ก็ยังมีปวดท้องน้อยตุ๊บๆ นั่งนานๆหรือเดิน หรือยืน นานๆก็จะเริ่มมีอาการ  (สงสัยลูกชอบนอน 555)  อาการทั่วไปก็ปวดเมื่อย เหนื่อย วันนี้หดหู่ ท้อแท้ ยังไงชอบกลค่ะ  แอบร้องไห้ไปหลายรอบแล้ว กลัวค่ะ

คุณ Natjang  คนนี้โชคดีที่สุดเลย ไม่ต้องดิ้นรน ถึงเวลาลูกมาเอง ไม่เหมือนพวกเราค่ะ อาภัพกันจัง

ขอบคุณที่เข้ามาทักทายกันตลอดน่ะค่ะ   อย่าห่างหายกันไปนานน่ะค่ะ  ตอนนี้ต้องการกำลังใจล้นหลามเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าน่ะค่ะ  
Back to Top
tang_mo View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 10:01 Share
ร่วมด้วยช่วยลุ้น ขอให้สำเร็จทั้งคุณนาย และ คุณพร นะค๊า

จะเทสต์กันวันไหนคะ จะได้ช่วยลุ้น อิอิ

ส่วนแตงโมพรุ่งนี้จะไปรับยากระตุ้นไข่มาฉีดแล้วจ้า แอบตื่นเต้นนิดนึง ^^
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 12:57 Share
วันนี้แอบเทสแล้วละ  ขีดเดียว  จิตตกเลย ยังกังวลอยู่นิดๆ เพราะวันนี้ครบ 9 แล้ว หลังใส่ตัวออ่น  ก็คอยปลอบใจตัวเองว่าต้องตรวจ  10 วันขึ้นไป 

เริ่มท้อ แล้วค่ะ  แอบร้องไห้ไปแล้วตอนเช้า ยังไม่ได้บอกสามีเลย เพราะบอกเค้าว่าจะเทสวันที่ 8   แต่อดใจไม่ไหวแอบเทสก่อน  เลยแห้วอยู่คนเดียว
เห้อCry
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 14:38 Share
เทสเร็วไปหน่อยรึเปล่าคะคุณนาย ฮอร์โมนอาจจะยังไม่ขึ้นก็ได้ค่ะ รอฟังผลตรวจเลือดอีกทีดีกว่าค่ะ

แต่ถึงจะไม่ติดยังไงก็มีตัวอ่อนแช่แข็งไว้อยู่นี่นา ไม่เป็นไรเนอะ ยังมีโอกาสอีกเยอะ ๆๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 16:15 Share
ก็พยายามคิดแบบนั้นอ่ะค่ะ  ไม่เป็นไรค่ะพรุ่งนี้เอาใหม่อีกรอบ  เป็นกำลังใจให้ด้วยน่ะค่ะ

คุณแตงโมจะเริ่มต้อนแล้ว พรุ่งนี้ ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ สู้ๆๆค่ะ  ไม่มีไรยาก กว่าการลุ้น 55555LOL
Back to Top
pla_jutamas View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote pla_jutamas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 18:41 Share
คุณนาย  เพิ่งจะวันที่  9 เองค่ะ  มันเร็วไปนะคะปลาว่า  ของปลา เทสวันที่  10 หลังไข่ตก  ขีดเดียวแจ่มๆ เหมือนกันค่ะ  จิตตกเลย  แต่ใจหนึ่งก็คิดว่า มันยังเร็วไปค่ะ  พอวันที่ 13 หลังไข่ตก  เทสอีกรอบค่ะ คราวนี้มีขีดลางๆ แร่ะ  แต่ก็ยังไม่มั่นใจเพราะคิดว่าตัวเอง หลอน  ลองเทสเรื่อยๆ ก็เข้มขึ้นค่ะ  ตรวจเลือดด้วย  ช่วงนั้นเป็นเอามากค่ะ  555  ดังนั้น คุณนายอย่างเพิ่งเครียดไปเลยนะคะ
รักที่สุด.....สุดที่รัก

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ส.ค. 2011 at 18:52 Share
Smile ขอบคุณมากน่ะค่ะ คุณปลา  มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ  อยากจะเทสไปเรื่อยจนกว่าถึงวันนัดตรวจเลือดอ่ะค่ะ  ขอให้เจอ  2 ขีด แจ่มๆบ้าง 555

พยายามไม่เครียดค่ะ  แต่ก็อึดอัดทั้งวัน เพิ่งบอกสามีเมื่อ ชั่วโมงที่แล้ว สามีก็ให้กำลังใจ ใจชื้นขึ้นมาเยอะค่ะ  

ขอบคุณสำหรับกำลังใจน่ะค่ะ

พรุ่งนี้เอาใหม่ แล้วจมารายงานผลเรื่อยๆๆน่ะค่ะSmile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ส.ค. 2011 at 10:37 Share
เช้านี้ครบ 10 วันหลังจากใส่ตัวออ่นแล้วค่ะ 

อาการด้านร่างกาย โดยรวมดีขึ้นแล้ว เหลือเพียงแต่อาการปวดเมื่อย สงสัยเกิดจากนั่งๆ นอนๆ  นานไปหน่อย  เช้านี้มีอาการปวดท้องน้อย ตึงๆ ปวดขา เหมือน ปจด จะมาเยือน ยังไงก็ไม่รู้  

อาการด้านจิตใจ  แย่เลยค่ะ  เพราะเทสเองครั้งที่ 2 ก็ยัง ขีดเดียวแจ่มๆ เหมือนเดิม  สงสัยต้องกินแห้วแน่ๆๆเลย งานนี้  เห้ออ  ใจเสียเลยค่ะ
แต่ก็ยังไม่ละซึ่งความพยายามค่ะ  รอฟังผลเลือดจากคุณหมอ ให้รู้แล้วรู้รอดไป วันที่ 11 นี้ค่ะ  แล้วจะมาอัพเดทข้อมูลให้เพื่อนๆรับทราบน่ะค่ะ  ช่วงนี้ต้องขอเวลาทำใจสักหน่อย  

ใครที่เคบมีประสบการณ์ ตรวจฉี่แล้วไม่เจอ 2 ขีด แต่ตรวจเลือดแล้วท้องบ้างอ่ะค่ะ  มันจะมีปาฎิหารแบบนี้บ้างไหมเนี๊ยะ  (ทำไมโชคไม่เคยเข้าข้างเลย)Cry  สงสัยทำกรรมมาเยอะ CryCryCry

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2011 at 08:51 Share
สวัสดี เช้าวันที่  11 หลังใส่ตัวอ่อน

วันนี้ก็ปวดเมื่อยเหมือนเดิม ไม่อยากลุกจากเตียง ยังมีอาการปวดท้องน้อยแปร๊บๆ จี๊ดๆ ซ้าย ขวา เหมือนเดิม แต่เช้านี้สังเกตุว่าจะปวดถี่   บางครั้งปวดร้าวมาถึงต้นขา  และจะมีอาการปวดตรงน้องจิ (หัวหน่าวนิดหน่อย) สงสัย  ปจด.จะมาเยือนในเร็ววันนี้แน่

ว่าจะไม่เทสก็แอบเทสไปแล้ว 1 ขีดยังแจ่มๆ ชัดแจ๋ว เต็มตาเหมือนเดิม เห้อ  สงสัยต้องกินแห้วหลายกิโล  งานนี้   ตัดใจจะไม่เทสละ  รออีก 2 วัน  วันที่ 11 สค  นี้หาคุณหมอเลย   อยากเป็นคนแม่สมใจ ในวันแม่นี้  แต่คงไม่มีหวังแล้วละ 

ยังไง เชื่อว่าหลายคนก็ยังมีความหวัง สู้ๆกันต่อไปน่ะค่ะ

เงียบหายไปไหนกันหมด ไม่มีกำลังใจจากเพื่อนๆเลยCry

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2011 at 10:18 Share
คุณนายค๊า มาเป็นกำลังใจค่ะ ยังไม่หมดหวังนะคะ มีตัวอ่อนฟรีซเหลืออยู่ค่ะ ได้เป็นแม่แน่นอนจ้า อย่าเพิ่งท้อนะคะ สู้ ๆๆๆๆ ^^

ส่วนแตงโมเริ่มฉีดยากระตุ้นไข่วันแรกแล้วเมื่อวานนี้ค่ะ 200iu รู้สึกมึน ๆ เบลอ ๆ เหนื่อย ๆ นอนไม่ค่อยหลับยังไงก็ไม่รู้

ไม่รู้ว่าเป็นผลข้างเคียงของยาหรือเปล่า ลองฉีดวันนี้อีกซักวัน ถ้าเป็นอีกเดี๋ยวต้องโทรไปถามคุณหมอซะแล้ว -_-"
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2011 at 11:19 Share
ขอบคุณคุณแตงโม สำหรับกำลังใจค่ะ Smile

ฉีดยาเองได้แล้วใช่ไหมค่ะ  คุณหมอให้ฉีดพี่เข็มค่ะ  นายฉีดทั้งหมด 6 เข็มอ่ะค่ะ  250iu  3 เข็ม  150iu  อีก 3 เข็ม  (พรุนไปหมด)555  แต่ฉีดเข็มแรกได้  เข็มที่สองก็ไม่ยาก   เรื่องของอาการต่าง นายก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน อาจจะเกิดจากผลของยาก็ได้ ยังไงลองสังเกตุอาการแล้วปรึกษา        คุณหมอ ดีที่สุดค่ะ 

คุณแตงโมสู้ๆน่ะค่ะ  เอาใจช่วยค่ะ Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ส.ค. 2011 at 10:04 Share
12 วันแล้วหลังใส่ตัวอ่อน วันนี้อาการเหมือนปวดเมื่อยยังคงอยู่ คัดหน้าอกนิดๆแต่ไม่ถึงกับเจ็บมาก  อาการปวดหลังช่วงบั้นเอวร้าวไปที่ก้น เพิ่มขึ้น ป้าแดง จะมาเยือนชัวร์ๆเลย แบบนี้  อาการอย่างอื่นไม่มี หน้าท้องแฟ่บเหมือนเดิม จะป่องก็หลังทานเสร็จ เจ็บหน้าท้องจี๊ดๆ เหมือนเดิม

พรุ่งนี้แล้วสิน่ะจะได้รู้ผลสักที ลุ้นใจตุ้มๆต่อมๆ มาหลายวันละ  อยู่บ้านมาจะครึ่งเดือนแล้ว  ตั้งแต่หลังเก็บไข่ สามีไม่ค่อยให้ออกไปไหน ไม่ได้ทำงานบ้านอ่ะไรเลย นอกจากกวาดนิดๆหน่อย เบื่อ กินๆ นอนๆ นั่ง จะแย่  รายการอะไรก็ดูครบหมดแล้ว  อยากรู้ผลสักที

นายเองคงคิดว่าไม่ติด เช้านี้ไม่ได้เทสปัสสาวะค่ะ  เพราะตัดใจไม่ตรวจแล้ว ยังไงก็คงไม่ขึ้น  พรุ่งนี้กะจะไปตรวจเลือดให้แล้วคงไม่รอฟังผล ไว้ให้ รพ  โทรมาบอกสามี แล้วกัน   เอาเวลาไปทำใจ  แล้ก็ทำงานดีกว่า   ไว้ค่อยสู้ใหม่อีกครั้ง เห้อClap

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ส.ค. 2011 at 18:10 Share
คุณนายค๊า.....ป้าแดง ยังไม่มา ยังมีหวังจ้า รอผลตรวจเลือดพรุ่งนี้ดีกว่า ลุ้น ๆๆ ^^ แต่ถ้าไม่ติดรอบนี้คุณนายจะใส่ตัวอ่อนฟรีซต่อเลยมั้ยคะ Smile

ของแตงโมอาการต่าง ๆ หายไปหมดแล้ว วันนี้ฉีดยาเข็มที่ 3 แล้วจ้ะ คุณหมอให้ฉีด 7 เข็มแล้วไปดูก่อนว่าจะปรับยายังไงค่ะ ตอนนี้ฉีดเองได้สบายแล้ว ไม่กลัวแล้วค่ะ Thumbs Up
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ส.ค. 2011 at 18:35 Share
เก่งแล้วค่ะคุณแตงโม  สู้ๆน่ะค่ะเอาใจช่วยน่ะ  ขอให้ได้ไข่ที่มีคุณภาพด้วยน่ะค่ะ  

ของนายยังไม่ได้วางแผนไรต่อเลยค่ะ รอดูพรุ่งนี้ก่อน  แล้วต้องดูคุณหมอด้วยว่าจะแนะนำยังไงค่ะ 

แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบน่ะค่ะ Unhappy
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ส.ค. 2011 at 09:11 Share
มารายงานผล หลังจากหายไป 1 วัน เพื่อหลบไปทำใจ Cry

ผลปรากฎว่าไม่ท้องค่ะ  ฮ.ไม่ขึ้นเลย  ตัวนายเองสมบรูณ์แข็งแรงดีทุกอย่างมดลูกก็ปกติ ความหนาก็โอเค ไม่มีโรคประจำตัวอะไรเลย  แต่ปัญหาคงอยู่ที่เชื้อสามีไม่ค่อยแข็งแรง ค่ะ (คุณหมอวินิจฉัยว่าแบบนั้น)  ไม่เป็นไรค่ะ  ขอพักสัก 2 เดือน ตั้งหลักเดี๋ยวสู้ใหม่ค่ะ  ยังเหลือตัวเล็กอีก 3 หน่อ  รอบหน้าจะใส่ให้หมดเลยค่ะ  เป็นความหวังสุดท้ายแล้ว

ยังขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่กำลังจะเตรียมตัวเป็นคุณแม่ น่ะค่ะ สู้ๆๆ 
ขอขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและทุกคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆ ในบ้านหลังนี้ด้วยน่ะค่ะ  
แล้วจะเข้ามาคุยกันเรื่อยๆๆน่ะค่ะ  Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pla_jutamas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ส.ค. 2011 at 08:55 Share
คุณนาย  ไม่เป็นไรนะคะ   เดี๋ยวนี้คุณหมอเก่งค่ะ  รอบหน้าจะต้องเป็นทีของคุณนายบ้างคะ  ตอนนี้ก็บำรุงสามีหน่อยค่ะ  ให้กินซีเบค ก็ได้ค่ะ  เค้าว่ามันจะทำให้น้องจิของสามี วิ่งดี วิ่งไว วิ่งทนค่ะ  ตัวคุณนายเองก็ทำใจให้สบายนะคะ  ยังไม่ถึงเวลาของเค้า  แต่เดี๋ยวเค้าก็ต้องมาค่ะ  ปลาเป็นกำลังใจให้นะคะ  แวะมาอัพเดทกันบ่อยๆค่ะ  สู้สู้น๊า  Wink

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote PHONCHANAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2011 at 08:42 Share

หวัดดีค่ะ คุณนาย และ เพื่อนๆที่เข้ามาให้กำลังใจ

หลบไปเลียแผลCryCry       พรก็ไม่ติดเหมือนกันCryCryCryแต่ก่อนทำก็ทำใจไว้แล้ว

ขอถามคุณปลาหน่อยค่ะว่า ซีเบค ใช้ได้จริงเปล่าค่ะ เพราะตัวพรจะเลิกทำอิ๊กซี่แล้วค่ะ เพราะสามีไม่ชอบ

ซีเบค ซื้อตามร้านขายยาทั่วไปมีขายไหมค่ะ เพราะจะบำรุงน้องจิสามี

จะเอาตังค์ที่จะทำอิ๊กซี่ไปเที่ยวเผื่อจะได้น้องกลับมา เพราะพรเคยท้องเองธรรมชาติน่ะค่ะ

เผื่อฟลุ๊คTongue  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
PHON
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2011 at 14:38 Share
คุณพร  นายเสียใจด้วยน่ะค่ะ  แต่เราอย่าเพิ่งท้อเน้อ  เดี่ยวมีแรงใจดีกว่านี้ ค่อยทำใหม่ค่ะ  
ซีเบค หาซื้อได้ร้าน Boot หรือ วัตสันค่ะ  สามีนายก็ทานมาสองเดือนละ  รู้สึกว่าเชื้อก็มีปริมาณเยอะขึ้นน่ะค่ะ  คิดว่าช่วยได้  ลองหาให้คุณสามีทานน่ะค่ะ

นายจะพักสักสองเดือนค่ะ แล้วค่อยเริ่มใหม่ ช่วงนี้ คุณพรเป็นเหมือนนายไหมค่ะ นายหงุดหงิด ปจด เพิ่งมาด้วย จะเกี่ยวกับฮอร์โมนเราเปลี่ยนแปลงไหมค่ะ  เพราะเราทั้งกินทั้งเหน็บ พอหยุดยาแล้ว อารมขึ้นๆลง  เบื่อตัวเองเหมือนกันค่ะConfusedCry

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote PHONCHANAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2011 at 09:42 Share

คุณนายค่ะ อารมณ์ขึ้นๆลงๆน่ะ พรเป็นตั้งแต่เริ่มแล้วคะ พักหลังหนักขึ้นเรื่อยๆ

ตั้งแต่ป้าแดงแกมาก็ไม่มีแล้วค่ะ  พรซื้อซี-เบคให้สามีทานแล้วค่ะ  เน้น สังกะสี+โฟลิค+วิตามินซี และน้ำมันตับปลา
พรจะไม่ทำอิ๊กซี่อีกค่ะ แต่จะกินวิตามินกับอาหารบำรุงกันทั้งคู่ค่ะ แต่จะเน้นสามีหนักๆหน่อย เขาเรียกว่าจัดหนัก  เพราะมีหลายคนทำสำเร็จแล้วค่ะ หนึ่งในนั้นอาจจะมีเราด้วยก็ได้ สู้ๆๆๆๆClapClapClap
PHON
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2011 at 12:50 Share
คุณนาย  สู้ต่อไปนะคะ เหลือตัวอ่อนฟรีซไว้กี่ตัวคะ
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2011 at 18:56 Share
ขอบคุณค่ะ คุณ noopu  ช่วงนี้ก็พักผ่อน บำรุงร่างกาย รอการใส่ครั้งต่อไป วางไว้ประมาณ ตุลาคมค่ะ   นายเหลือตัวอ่อนอีก 3 ค่ะ  ไม่รู้ว่าพออุ่นเค้าออกมาแล้วจะรอดทั้งหมดไหม  เป็นห่วงตรงนี้แหละค่ะ  รอบนี้ถ้าเค้ารอดทั้งหมดก็คงใส่ทั้ง 3 เลยค่ะ Smile

คุณ noopu  เป็นไงบ้างค่ะช่วงนี้  ยังไงแวะมาคุยกันน่ะค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pla_jutamas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2011 at 20:28 Share

คุณนาย  เป็นไงบ้างคะ  หายไปนานเลย  Tongue

คุณพร  รู้สึกว่าปลาจะมาช้าไป อิอิ  ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้นี้เลยค่ะ  แหะๆๆ  อย่างที่คุณนายบอกค่ะ  ซีเบค  ปลาว่าช่วยได้จิงนะคะ  ก่อนปลาซื้อให้ฝาชีกิน ก็หาข้อมูลในเน็ตก่อนค่ะ  ก็เออ  เห็นผลจิงๆ LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2011 at 16:56 Share
คุณนาย  ขอให้โชคดี ละลายแล้วรอดหมดนะคะ ปุ๊ใส่อีกทีปี 55 ค่ะ เชื่อหมอดูอ่ะLOL
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2011 at 13:18 Share
สอบถามเพื่อนๆน่ะค่ะ  จะครบ 1 เดือนแล้ว หลังจากที่ผิดหวังไป  หลังจากที่พบว่าไม่ท้องแล้วก็หยุดยา เพื่อให้ ปจด.มา นายหยุดได้ 3 วัน ป้าแดงแกก็มาเยี่ยมเยือน แต่รอบนี้แกมานานมากเลยค่ะ เลือดออกแบบต้องใส่ผ้าอนามัย ประมาณ 7 วัน แล้วออกกะปริกระปรอย อีกประมาณ 5 วัน เปื้อนเต็มแผ่นแคร์ฟรี   นี้เพิ่งหยุดได้ประมาณสัปดาห์แล้วค่ะ   อยากทราบว่าเพื่อนๆมีประสบการณืแบบนี้บ้างไหม แล้วสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไร  บ่งบอกว่าผิดปกติอะไรหรือไม่ค่ะ   Cry

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1234 106>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.158 seconds.