Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > เตรียมตัวมีน้อง
  New Posts New Posts RSS Feed: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่

Post Reply Post Reply Page  <1 3536373839 106>
Author
koynoy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote koynoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
    Posted: 14 เม.ย. 2012 at 12:17 Share
ฟังพี่จุุ๋มตอบที่ไรมีกำลังใจจังเลยขอบคุณนะค่ะ
พี่จุ๋มยังต้องสอดยาอยู่เหรอค่ะ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ใกล้สามเดือนแล้วสู้ค่ะ
Back to Top
tang_mo View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2012 at 12:37 Share
สวัสดีวันหยุดจ้าสาว ๆๆๆ

คุณเม หายไปนานเลยค่ะ ไปรับลูกกลับบ้านแล้ว ดีจังเลยรอบนี้ใส่น้องฟรีซง่าย พักผ่อนมาก ๆ สวดมนต์เยอะ ๆ นะคะ อย่าเดินมาก ขอให้สำเร็จจ้า รอลุ้นวันที่ 25 นะคะ ^^

คุณแฮ็ก มีอาการอะไรบ้างมั้ยคะ อีกไม่กี่วันก็รู้ผลแล้ว ขอให้โชคดีนะคะ ^^

คุณก้อย ได้ซาวด์ทางช่องคลอดมั้ยคะ ถ้าทางหน้าท้องตอนนี้ยังไม่น่าเห็นอะไรค่ะ ลองรออีกซักวีคไปซาวด์ใหม่นะคะ รอบหน้าขอให้เห็นน้องชัด ๆ เลยนะคะ

คุณริน แตงโมว่าถ้ารู้เพศแล้วก็เริ่ม ๆ เตรียมของให้น้องก็ดีค่ะ เพราะว่าถ้าท้องแก่จะเดินซื้อของไม่ค่อยไหวค่ะ แตงโมตอนท้องแรกเริ่มซื้อตอนท้อง 5 เดือน ทยอยซื้อไปเรื่อย ๆ พอ 8 เดือนก็เลิกซื้อแล้วเพราะเดินไกลไม่ไหวแล้ว แตงโมจะชอบซื้อที่งาน thailand baby best buy ที่ศูนย์สิริกิตติ์ค่ะไปทีเดียวได้ครบเลย แต่ผู้ใหญ่บางบ้านอาจจะถือค่ะไม่ให้เตรียมของไว้ล่วงหน้าก่อนคลอด

พี่จุ๋ม แตงโมยังอ๊อกทุกวันอยู่เลยจ้า แต่เริ่มชินแล้ว 555 เหม็นอาหารทุกชนิดเหมือนเดิม ยังดีที่มื้อเช้าพอกินข้าวต้มกับหมูหยองได้ เที่ยงกับเย็นกินผลไม้แทนค่ะ เพราะถ้ากินอาหารเย็น อาหารจะไม่ย่อยเลยถึงกลางคืนทำให้นอนไม่หลับต้องตื่นมาอ้วกค่ะ ตอนนี้ 9w4d แล้ว หวังว่าหลัง 12w น่าจะดีขึ้นค่ะ พี่จุ๋มใกล้ผ่านโปรแล้ว เรื่องเลือดออกไม่น่ามีปัญหาอะไรค่ะ ถ้าออกนิดเดียวแล้วก็หยุด ^^

พี่อุ๊ กลับมาโดยสวัสดิภาพแล้วดีใจด้วยจ้า ช่วงนี้ออกกำลังกายบำรุงไปก่อนรอทำรอบใหม่นะคะ ^^

แม่นาย คุณแอน ไปเที่ยวหรือเปล่าจ๊ะ หายไปหลายวันแล้ว คิดถึงจ้า

ทักทายเพื่อน ๆ ทุกคนนะคะ ใครไปเที่ยวก็ขอให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับนะค๊า Big smile

Back to Top
nuttacha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nuttacha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2012 at 22:20 Share

สวัสดีค่ะ เพื่อนทุกคน

เราใกล้ไปตรวจวันที่ 18 นี้แล้วค่ะ  จริงๆก็อยากจะลุ้น  (แม้ว่าไม่ค่อยมีความหวังเท่าไหร่เลย)  ในวันนั้น  แต่รู้สึกว่ารอไม่ไหวแล้ว   อาจจะต้องตรวจปัสสาวะเองเช้าวันที่ 17 ค่ะ  เพราะจะได้ทำใจเผื่อไว้ก่อนจะหาหมอ  สารภาพตามตรง...เราไม่อยากจะเหวอตอนที่หมอบอกผล  ถ้ายังไงก็ขอรู้ล่วงหน้านิดๆไว้ก่อนดีกว่า  จะได้เตรียมใจทัน

พี่อุ๊ค่ะ   เสียใจด้วยนะคะ สำหรับเหตุกาณ์คาร์บอร์มที่ยะลา  จะบอกว่า หนูก็เห็นข่าวที่คุณสรยุทธไปสัมภาษณ์ที่ร้านข้าวมันไก่  พอทราบเนื้อหาและจำนวนผู้เสียชีวิตในข่าว  หนูขนลุกเลยค่ะ  คิดในใจว่าต้องใช่พี่สะใภ้ของพี่อุ๊แน่ๆๆๆ  ยังไงขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งอีกรอบนะคะ  เป็นความสูญเสียที่ใหญ่หลวง และร้ายแรงเหลือเกิน   ขอส่งกำลังใจให้ครอบครัวของพี่อุ๊  ขอให้ฟื้นฟูจิตใจได้เร็วๆ  และกลับมาดำรงชีวิตได้แบบเดิมเร็วที่สุดค่ะ  

และก็ขอบคุณมากค่ะ สำหรับหลังไมค์และเบอร์โทรที่ส่งมาให้  ขออนุญาติโทรหาประมาณจันทร์หรืออังคารนี้นะคะ

คุณนาย  คุณเบ็ญ  คุณจุ๋ม   คณแตงโม  คุณริน   คุณแนน ...เหล่าบรรดาคุณแม่คนใหม่ทั้งหลาย เป็นยังไงบางค่ะ  อาการแพ้ท้องดีขึ้นไหม เป็นกำลังใจให้นะคะ 

คุณก้อย  ลองซาวน์ใหม่อย่างที่คุณจุ๋มบอกนะคะ   ขอให้เห็นน้องชัดๆนะคะ
คุณหนิง   อย่าเพิ่งท้อนะคะ  เป็นกำลังใจให้  ขอให้สมหวังเร็วๆๆ
คุณเมค่ะ   ขอลุ้นวันที่ 25 ด้วยคนนะคะ  ขอให้โชคดีๆค่ะ

ทักทายเพื่อนทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ.....เยอะมากมาย

Edited by nuttacha - 23 ส.ค. 2012 at 14:33
Back to Top
noopu View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 เม.ย. 2012 at 11:52 Share
สวัสดีวันสงกรานต์ค๊า
สาวๆ ไปเที่ยวไหนกัน 
ปุ๊อยู่บ้านค๊า ไปห้างบ้าง ดูหนังบ้าง หาไรกินไปตามเรื่องWink
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
bentokung View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote bentokung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 เม.ย. 2012 at 18:05 Share

คุณแฮ็กขอให้โชคดี เป็นแม่มังกรด้วยกันนะคะ พรุ่งนี้ตรวจปัสสาวะน่าจะขึ้นแล้วนะ พรุ่งนี้เอาแถบมาโชว์หน่อยนะ

Back to Top
NUNAY View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2012 at 11:36 Share
สวัสดีทูกคนเลยน่ะค่ะ

สงกรานต์พักผ่อนกันไปหลายวันเลย ต่อไปนี้เข้าสู่โหมดการทำงานตามปกติแล้วน่ะค่ะ Wink สู้ สู้ กันต่อไปน่ะคะ

คุณแฮ็ก  คุณเม รอฟังข่าวดีน่ะค่ะ ขอให้เจอ 2 ขีมแจ่มๆเลยค่ะ Wink

คุณก้อยเป็นไงบ้างค่ะ  ไปหาหมออีกทีเมื่อไหร่ แวะมาเล่าสู่กันฟังเหมือนเดิมน่ะค่ะ

พี่เบน พี่จุ๋ม คุณแตงโม และแม่ๆทั้งหลาย อาการแพ้ท้องเป็นยังไงกันบ้างค่ะ  นายผ่านฉลุยยยแล้วLOL ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ 24 นี้จะไปหาหมอตรวจเลือดดูดาวน์แล้วค่ะ (หวังว่าคงไม่มีไรที่น่าหดหู่)  แอบลุ้นว่าคุณหมอจะบอกเพศน้องได้หรือยังเน้อออWink

พรุ่งนี้ต้องทำงานแล้ววว วันนี้ขอตัวทำความสะอาดบ้านสักหน่อย

ทักทายว่าที่คุณแม่ทุกท่านเลยน่ะค่ะWink
อดทนเพื่อความหวัง
Back to Top
Maymay+ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Maymay+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2012 at 11:43 Share
สวัสดีคะ เมนะคะ

ใกล้หมดวันหยุดสงกรานต์แล้วนะคะ เตรียมตัวเริ่มงานกันแล้วหลังจากหยุดยาวเพื่อไปเพิ่มพลังงาน

คุณแฮ็ก--- เป็นไงบ้างคะ รออีก 2 วันเท่านั้นเอง Wink ขอให้โชคดีนะคะ

สงกรานต์นี้ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะอยู่บ้านอย่างเดียว กะว่าจะยกเลิกวันลาวันที่ 18-20 แล้วไปทำงานดีกว่าคะ
อยู่บ้านเฉยๆไม่ได้ LOL ตอนนี้ก็ครบ 5 วันแล้วค่ะหลังจากไปรับน้องฟรีซ อาการปกติทุกอย่าง ไม่มีอะไรผิดแปลกจากทุกที
คงต้องรอลุ้นเจาะเลือดอย่างเดียวเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2012 at 21:30 Share
คุณแฮ๊ก โชคดีนะคะTongue
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
anno View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 เม.ย. 2012 at 07:04 Share
สวัสดีค่ะทุกคน ไม่ได้เข้ามาหลายวัน แต่ว่าก็ตามอ่านอยู่นะคะ  วันนี้แวะมาเปิดห้องให้ค่ะ

น้องนาย  หายแพ้ท้องแล้วบำรุงเยอะๆนะคะ สงกรานต์นอนเฝ้าบ้านเหงาไหมเอ่ย 
คุณแตงโม ขอบคุณที่คิดถึงนะคะ ตอนนี้แอนตามล่าหาน้องไข่ค่ะ ส่วนเรื่องแพ้ท้องของคุณแตงโมดีขึ้นบ้างยังคะ สู้ๆนะคะ
คุณแฮ๊ก คุณเมย์  รอดูสองขีดแจ่มๆนะคะ 
พี่อุ๊ เป็นไงบ้างคะ ช่วงนี้กลับไปออกกำลังกายใหม่หรือเปล่าคะ รักษาสุขภาพและก็บำรุงเยอะๆนะคะ 
คุณจุ๋ม คูณริน คุณนุช คุณปุ๊ คุณเบญ คุณก้อย คุณเมย์  ทักทายทุกๆคนนะคะ 
Back to Top
auna View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote auna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 เม.ย. 2012 at 21:59 Share
หวัดดีค่า ทุกคน

อุ่นเองคะ  ไม่ได้แวะมานานเลย  พอดีช่วงนี้เวียนหัว ง่วงนอน มึนทั้งวันเลยคะ   เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาไปซาวนด์ดูน้องแล้ว ตอน 10 สัปดาห์  ก็มีแขนขาเหมือนตุ๊กตา  ขนาดน้องก็โตตามปกติ  หัวใจก็เต้นอยู่ดี   คุณหมอเลยให้กลับมาฝากต่อที่ชลบุรีได้แล้วคะ  รอหลังวันที่ 18  อุ่นก็ว่าจะไปฝากท้องแล้วคะ  
ทุกๆ คนเป็นยังงัยบ้างคะ  ยินดีกะคุณแม่คนใหม่ๆ ด้วยนะคะ  และกับว่าที่คุณแม่ทุกคนด้วย   ช่วงนี้อากาศร้อนมาก  ระวังสุขภาพกันด้วยนะคะ
แล้วว่างๆ จะเข้ามาอัพเดทนะคะ

คิดถึงทุกคนคะ

น้ำอุ่น
Back to Top
nuttacha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nuttacha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 เม.ย. 2012 at 09:14 Share

มารายงานผลค่ะ

สรุปว่า "ไม่ท้อง"  ค่า  ไม่มีฮอร์โมนขึ้นแม้แต่ติ๊ดเดียวให้ลุ้นเลย แต่เราก็พอรู้ตัวอยู่ค่ะ   ก็มันสงบเงียบซะขนาดนั้น Cry

ว่าจะขอพักสักครึ่งปี  เราอยากใส่ปีหน้าค่ะ ให้ผ่านปีนี้ไปก่อน
จะว่าไป ปีนี้เป็นปีชงของเราค่ะ   อะไรๆไม่เป็นไปดั่งใจหลายอย่าง แอบคิดตั้งแต่ก่อนใส่แล้วว่าจะแห้วไหมหว่า แล้วสุดท้ายก็แห้วจริงๆ  ก็เลยขอพักกายพักใจ ขอผ่านปีนี้ไป  แล้วค่อยมาว่ากันใหม่ปีหน้า

ขอบคุณเพื่อนๆทกุคนที่เป็นกำลังใจให้นะคะ  ตลอดเวลาที่ผ่านมาที่ทำอิ๊คซี่ที่เราไม่ได้บอกใครในที่ทำงาน หรือแม้แต่เพื่อนสนิท แต่ได้มาระบาย ได้แชร์ความรู้สึกกับคนที่ทำอิ๊คซี่เหมือนกัน    ได้มีกำลังใจก็เพราะบอร์ดนี้  ถึงแม้จะไม่สำเร็จ ก็ไม่เสียใจเลยค่ะ ได้รู้จักเพื่อนๆที่น่ารักตั้งหลายคน Wink

ถึงแม้เราจะใส่ตัวอ่อนปีหน้า   แต่ก็จะแวะมาทักทายเพื่อนๆอยู่นะคะ  จะเข้ามาสังเกตุการณ์เหล่าคุณแม่  ว่าล้ำหน้ากันไปถึงไหนแล้ว  หุหุ LOLLOLLOL  

โชคดีนะค้า Embarrassed

Edited by nuttacha - 23 ส.ค. 2012 at 14:34
Back to Top
Piggy Gold View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Piggy Gold Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 เม.ย. 2012 at 10:22 Share
คุณแฮ็กและเพื่อนๆคนอื่นๆที่กำลังตั้งใจอยู่ สู้ๆนะคะ มาให้กำลังใจค่ะ
ตัวเองก็ยังไม่มีเหมือนกัน สู้ต่อไปคร้า Wink
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 เม.ย. 2012 at 12:27 Share
คุณแฮ็ก  
 ไม่เป็นไรน่ะค่ะ  รอบนี้แห้ว รอบหน้าป่องแน่นอนค่ะ ถ้าถึงเวลาเค้าจะมายังไงเค้าก็ต้องมาเป็นลูกเราน่ะค่ะ  ทำใจสบายๆ ใช้ชีวิตคู่แบบลั้นล๊าไปก่อนเลยค่ะ  ยังเป็นกำลังใจให้กันเสมอน่ะค่ะ   แวะมาทักทายกันเหมือนเดิมน่ะค่ะ Wink  ช่วงนี้ก็ชิลล์ ฟิตร่างกาย ทานอาหารมีประโยชน์ น่ะค่ะ  เตรียมพร้อมร่างกาย สำหรับรอบต่อไปค่ะ

คุณน้ำอุ่น หายไปนานเลยน่ะค่ะ  มีอาการแพ้เยอะไหมค่ะ ช่วงนี้ ยังไงก็สู้ๆน๊าาา  ผ่านโปร 3 เดือนไป ชิลล์ๆเลยค๊าา  อยากกินโน่น  นั่น นี้  สารพัดLOL ขอให้เจ้าตัวเล็กแข็งแรง มีพัฒนาการที่ดียิ่งๆขึ้นไปน่ะค่ะ

ทักทายพี่อุ๊ พี่เบน คุณนุช คุณริน คุณแตงโม คุณเม คุณแอน คุณจุ๋ม และ ฯลฯ และท่านอื่นๆด้วยน่ะค่ะ  

ต้อนรับเข้าสู่กันทำงานค๊าาา   ทำงานก่อนน่ะค่ะWink
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 เม.ย. 2012 at 18:05 Share
คุณแฮ๊ก สู้ต่อไปนะคะ เข้าใจความรู้สึกค่ะ เพราะปุ๊ผิดหวังมาสามรอบแล้ว
ทักทายทุกคนนะคะ
Back to Top
anno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 เม.ย. 2012 at 19:45 Share
คุณแฮ็ก. สู้ๆนะคะ ไม่เป็นไรค่ะเป็นกำลังใจให้เสมอๆค่ะ แวะมาบ่อยๆนะคะ 
น้องนาย. วันนี้งานยุ่งเปล่าคะ พี่รอน้องนายอัพเดตพุงนะคะ
คุณแตงโม. แพ้ท้องน้อยลงยังคะ 
ทักทายทุกๆคนค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 เม.ย. 2012 at 12:02 Share
หวัดดีจ้าสาว ๆ

คุณแฮ็ก ไม่เป็นไรนะคะ ยังเหลือน้องฟรีซอยู่ตั้ง 2 คน ตอนนี้พักผ่อนให้สบายใจพร้อมแล้วค่อยเริ่มใหม่ปีหน้าจ้า

คุณแอน แตงโมยังแพ้อยู่เลยจ้า แต่อ้วกน้อยลงแล้ว ยังเหม็นอาหารเกือบทุกอย่างกินอะไรไม่ค่อยได้ค่ะ อาการที่ทรมานมากตอนนี้คือกรดไหลย้อนค่ะ ตอนนี้ 10w2d แล้ว ใกล้ 3 เดือนแล้ว มีความหวังนับวันรอว่าจะหายแพ้ค่ะ อิอิ คุณแอนก็ขอให้สำเร็จเดือนนี้นะคะ สู้ๆ จ้า

ทักทายเพื่อน ๆ ทักคนนะคะ คุณเม คุณนาย คุณอุ่น คุณปุ๊ คุณนก  พี่จุ๋ม พี่นุ๊ก พี่อุ๊ เป็นยังไงกันบ้างคะ อัพเดทหน่อยจ้า ^^

Back to Top
myyongyee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote myyongyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2012 at 15:38 Share

สวัสดีค่ะ สาวๆ ว่าที่คุณแม่ทุกคน

ทักทาย คุณนาย พี่อุ๊ คุณอุ่น คุณริน คุณแตงโม พี่จุ๋ม คุณแฮ็ก คุณแอน คุณปุ๊ คุณเม คุณสุ คุณเบญ คุณก้อย.....

นกแวะมารายงานตัวค่ะ

ไปรับน้อง รอบ 2 กลับมาเรียบร้อยแล้ว เมื่อปลายเดือน กินแห้วลูกโตไปอีกรอบ

รอบ 2 ก้อยังไม่ติด มีเลือดออกกระปริดกระปรอยตั้งแต่วันที่ 16 พอคุณหมอนัดตรวจวันที่ 19 รู้แน่ว่าไม่ท้อง

เมนส์ก้อมายังกะเขื่อนแตก

แต่รอบนี้ชิลๆค่ะ กะว่าไม่ติดก้อคงเปลี่ยนหมอ โกอินเตอร์บ้างอะไรบ้าง 555 คือตัวอ่อนก้อหมดแล้วด้วย ต้องเริ่มกระตุ้นไข่ใหม่

กะว่าจะลองเข้าไปคุยกับคุณหมอวิวัฒน์ ที่ Safefertility Center ดูก่อนถ้าเดินหน้าทำต่อได้ ก้อลุยต่อเลย กำลังใจยังพอมีอยู่

แต่ แอบกดดัน ที่บ้านแฟน เห็นหน้าเราเป็นไม่ได้เลยค่ะ ทุกคนจะถามก่อนเลย ว่า"ติดมั้ย"  "ท้องมั้ย" สงสัยคุณสามีเล่นเอาไปเล่าให้ฟังไว้เยอะ

ตอนนี้เลยแอบเครียด ไม่อยากไปเจอบ้านนู้นเลยค่ะ กะว่ารอบบนี้ทำจะไม่บอกคุณสามีซะเลยนี่

คุณแฮ็ก ไม่เป็นไรนะคะ รอบหน้าเอาใหม่เนอะ ตอนนี้ก้อไปทำอะไรที่เราอยากทำไปก่อนเน๊อะ

คุณเม รายงานผลด้วยนะคะ

คุณนาย พี่จุ๋ม คุณแตงโม อัพเดท เบบี๋หน่อยค่า

Back to Top
Maymay+ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Maymay+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2012 at 19:21 Share
สวัสดีค่ะ เมนะคะ

คุณแฮ็ก --- ไม่เป็นไรนะคะ เอาใหม่ ดุแลตัวเอง ออกกำลังกายรอไว้นะคะ ยังไงคุณแฮ็กก็ยังมีน้องฟรี๊ซเหลืออยู่ สู้ๆนะคะ
คุณนก -- กำลังใจดีมากเลยค่ะ ขอให้รอบหน้าได้ตัวอ่อนที่มีคุณภาพเยอะๆนะคะ
คุณแตงโม ,คุณอุ่น -- ใกล้พ้นโปรแล้วนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ
คุรก้อย -- เป้นไงบ้างคะ อย่าเครียดน้า

ของเมครบ 10 วันหลังใส่ตัวอ่อนพอดีเลยค่ะ อาการเหมือนป้าแดงจะมาขัดๆเลยค่ะ ตอนแรกว่าจะแอบตรวจเช้าพรุ่งนี้ แต่คุณสามีไม่ยอมออกไปซื้อที่ตรวจครรภ์ให้ค่ะ บอกว่าถ้าตรวจแล้วขึ้น 1 ขีดก็เครียดเปล่า รอเจาะเลือดที่เดียว อดเลยเราConfused
แล้วจะมารายงานผลนะคะ

ทักทายคุรแม่และว่าที่คุณแม่ทุกคนนะคะ

have a nice weekend ka
เม

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 เม.ย. 2012 at 00:24 Share
คุณนกค๊า     สู้ต่อไปนะคะ  รอบหน้าขอให้สำเร็จ ติดแฝดเลยนะคะ
คุณเม  ขอให้ป่องๆนะคะ
ทักทายทุกคนนะคะ    ปุ๊ก็เรื่อยๆๆค่ะ  ยังไม่มีกำหนด ทำพีซ่าที่แน่นอนจ้า ไว้พร้อมเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น คริๆๆๆLOLLOL

Back to Top
nook1 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nook1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 เม.ย. 2012 at 13:05 Share
นุ๊กค่ะ
      สวัสดีค่ะ ทุกคน ช่วงนี้หายไปนานเลยเพราะแพ้ท้องมากกกกกค่ะ ร่างกายแปรปรวนสุดๆ เล่นเอาสภาพจิตใจพลอยแย่ไปด้วย
ทั้งคลื่นไส้ อาเจียน เวียนหัว เหนื่อยเพลียสุดๆ เหม็นทุกสิ่งอย่าง คือได้กลิ่นอะไรไม่ได้เลยอ่ะค่ะ แทบไม่อยากหายใจ อาหารก็ทานแทบไม่ได้
เบื่อไปหมด ต้องใช้ความอดทนมากๆเลยค่ะ ตอนนี้ก็นับวันคอยว่าเมื่อไหร่จะหายแพ้ จะได้ทานบำรุงลูกบ้าง คุณแม่คนไหนที่ไม่แพ้หรือแพ้น้อย บอกเลย
ว่าโชคดีมากกกกกก   
      คุณแฮ็ก คุณนก ไม่เป็นไรนะคะ คราวหน้าเอาใหม่ ป่องแน่ๆค่ะ
       น้องแตงโม ขอให้หายแพ้เร็วๆนะคะ รู้แล้วว่าแพ้ท้องมันทรมานมากกกกจริงๆ
       คุณจุ๋ม เป็นยังไงบ้างคะ หายแพ้ท้องรึยังคะ พรุ่งนี้นุ๊กมีนัดกับ อ.เรือง ค่ะ น่าจะครั้งสุดท้าย
แล้ว ก่อนจะไปฝากครรภ์ที่อื่น คุณจุ๋ม ยังไปหา อ.เรือง อยู่รึเปล่าคะ
        น้องนาย หายแพ้แล้ว ดีใจด้วยนะคะ
                            นุ๊ก
Back to Top
GiganE View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote GiganE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 เม.ย. 2012 at 19:17 Share
สวัสดีค่ะ ทุกคน

หายไปหลายเดือนค่ะ ขอเวลาเตรียมพร้อมกันอีกรอบ เมื่อวานเพิ่งไปหาคุณหมอ สุภักดี ที่คลินิคจินตบุตรมาค่ะ รอคิวนานมาก แต่คุณหมอก็ใจดีนะคะ
เล่าให้คุณหมอฟังว่า เคยทำ iui มา 2 ครั้งแล้วยังไม่ติด แต่คราวนี้คุณหมอลองให้ทำ iui อีกสักรอบนึง ให้ยากระตุ้นไข่มาทาน 3 วัน และให้ฉีดยาเอง
อีก 2 วัน พฤหัสให้ไปตรวจกันอีกรอบ มาขอกำลังใจจากเพื่อน ๆ ทุกคน ให้คราวนี้สำเร็จทีเถอะค่ะ

เนเน่
ปล.ยังคิดถึงทุกคนในห้องนี้นะคะ แล้วจะมาแชร์ประสบการณ์ให้อ่านเรื่อย ๆ นะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 เม.ย. 2012 at 20:18 Share
หลังจากที่บ้านเงียบไปหลายวัน  กลับมาครึกครื้นแล้ววบ้านเรา LOL

ทักทายคุณแม่ และว่าที่คุณแม่ทู๊กกกกคนเลยน่ะค่ะ

รอลุ้นผลคุณเม ขอให้โชคดีป่องๆ  เอา  2 ขีดมาโชว์ด้วยน่ะค่ะ  เอาใจช่วยค่ะWink

คุณนก  เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ  ขอให้ครั้งต่อไปเป็นคราวของคุณนกน่ะค่ะ  หลายๆๆคนกินแห้วไปหลายรอบ สุดท้ายก็สมหวังค่ะ  เป็นกำลังใจให้เสมอน่ะค่ะ สู้ๆค่ะ Wink

พี่แอน  เดี่ยววน้องนายอัพเฟส วันที่ 26 นี้เลยน่ะค่ะ  ครบ 4 เดือน แล้ววค๊าาSmile

คุณนุ๊ก  คุณแตงโม คุณจุ๋ม ขอให้อาการแพ้ท้องหายเร็วๆน่ะค่ะ  เอาใจชวยน่ะค่ะ เดี่ยวก็ชิลลๆ แล้วค่ะWink

คุณเนเน่  ฉีดยาไม่ยากน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ยังไงแวะมาส่งข่าวด้วยน่ะค่ะ  สู้ๆค่ะBig smile

ทักทาย คุณนุช  คุณริน พี่อุ๊  พี่แอน คุณปุ๊  คุณแฮ็ก คุณก้อย และหลายๆๆท่านด้วยน่ะค่ะ

ช่วงนี้อากาศร้อนได้ใจจิงๆ  ระวังเรื่องอาหารการกิน และฟ้าฝน  ดูแลสุขภาพกันด้วยน่ะค่ะ Wink

คิดถึงทุกๆคนค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tang_mo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 เม.ย. 2012 at 09:22 Share
หวัดดีเช้าวันจันทร์จ้า

คุณนก รอบนี้ไม่สำเร็จไม่เป็นไรนะคะ ดีใจที่คุณนกยังมีกำลังใจที่ดีพร้อมจะทำต่อไปเลยค่ะ รอบหน้านี้เปลี่ยนคุณหมอขอให้สำเร็จนะคะ ตอนนี้เที่ยวให้สบายใจก่อนจ้า สู้ ๆ ค่ะ ^^

พี่นุ๊ก เจออาการแพ้จู่โจมอย่างแรงเหมือนกันเลยค่ะ ทรมานมากกกก ต้องใช้ความอดทนอย่างมากจริง ๆ ค่ะ กว่าจะผ่านไปได้แต่ละวัน ตอนนี้ออกไปไหนไม่ได้เลย นั่งรถก็เวียนหัวอ้วก เลยอยู่บ้านตลอดเลยค่ะ ออกไปข้างนอกไปหาหมออย่างเดียวเลย อิอิ ขอให้พี่นุ๊กหายแพ้ไว ๆ นะคะ ใกล้ผ่านโปรแล้ว เดี๋ยวเราคงชนะพร้อม ๆ กัน 555

คุณเน เริ่มรอบใหม่แล้ว รอบนี้เปลี่ยนคุณหมอขอให้ป่อง ๆ เลยจ้า ตอนแตงโมทำ IUI ก็ได้ใช้ยาฉีดเหมือนกัน ยากินกินแล้วไม่ได้ผลเลยค่ะ ไข่ไม่โตเลย รอลุ้นจ้า มาอัพเดทด้วยนะคะ ^^

คุณนาย ตอนนี้ชิล ๆ กินไรได้หมดแล้วใช่มั้ยคะ พอผ่านโปรแล้วมีอาการอาหารไม่ย่อยมารบกวนอีกบ้างมั้ยคะ บำรุงเยอะ ๆ น้า ^^

คุณก้อย เป็นไงบ้างแล้วคะ ได้ไปซาวด์ใหม่หรือยังคะ รอฟังข่าวอยู่นะคะ ^^

คุณปุ๊ ถ้าเริ่มรอบใหม่แล้ว อัพเดทด้วยนะจ๊ะ จะได้ร่วมด้วยช่วยลุ้น ^^

ส่วนแตงโมไปหาคุณหมอมาวันเสาร์ ได้เห็นน้องมีแขนขาแล้ว ดิ้นดุ๊กดิ๊ก ๆ น่ารักดีค่ะ คุณหมอบอกว่าแข็งแรงดี แต่ตอนนี้รกเกาะค่อนข้างต่ำปิดปากมดลูกหมดเลย ต้องติดตามต่อค่ะว่าอายุครรภ์มากขึ้นแล้วรกจะขยับตัวสูงขึ้นมั้ย ถ้ายังต่ำอยู่ก็คงต้องผ่าคลอด และต้องระวังนิดนึงค่ะ เพราะเป็นแบบนี้จะเลือดออกง่าย

ทักทายเพื่อน ๆ ทุกคนจ้า คุณแอน พี่จุ๋ม พี่อุ๊ คุณริน คุณอุ่น คุณแฮ็ก คุณเม และเพื่อนๆ คนอื่น ๆ นะคะ Big smile

Back to Top
Prebour View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Prebour Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 เม.ย. 2012 at 14:26 Share
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน

ดิฉินทำอิ๊กซี่มา 5 ครั้งแล้วค่ะ ยังไม่สำเร็จ

รักษาที่กรุงเทพ คลีนิกที่อาคารอัมรินทร์ แยกราชประสงค์ ทำ 2 ครั้ง ไม่สำเร็จ คุณหมอสรุปสามีไม่มีอสุจิ ไม่มีหนทางรักษาค่ะ ดิฉันไม่เชื่อผลการตรวจเซลล์ที่ได้ จึงหาข้อมูลและดิฉันจึงย้ายมารักษาที่ชลบุรีที่บ้าน ที่พญาไทศรีราชาค่ะ

สามีมีปัญหาไม่มีอสุจิและไม่หลั่งออกมา ต่องผ่าตัดเก็บจากอัณฑะอย่างเดียว คุณหมอช่วยรักษาโดยพบว่าสามีขาดฮอร์โมนที่จำเป็นในการสร้างอสุจิ 2 ชนิด จึงคิดค้นหางานวิจัยมาแล้วให้สามีทดลองฉีดฮอร์โมนจากภายนอกเข้าไปวันละ 2 เข็ม เป็นเวลา 7 เดือน (ค่าฮอร์โมนเกือบล้านค่ะ) จนสามีสามารถสร้างอสุจิได้และอสุจิถูกเก็บแช่แข็งไว้แล้วค่ะ

ส่วนดิฉันมีปัญหาที่ว่ามีไข่ปริมาณน้อย ในการกระตุ้นแต่ละรอบได้ 6-8 ใบ และผนังมดลูกไม่หนาค่ะ หนาเต็มที่ 7 มม.

รักษาที่นี่มา 3 ครั้ง เก็บไข่ทุกครั้งที่รักษา และใส่ตัวอ่อนระยะ 3 วัน มา 2 ครั้ง ไม่ติด ครั้งล่าสุดครั้งที่ 3 ในเดือน เมย. 2555 ใส่ตัวอ่อนระยะบลาสโตซิสต์ (ใส่สด) ผลทดสอบฮอร์โมน B-HCG วันที่ 12 หลังใส่ตัวอ่อนได้ 25.1 แสดงว่าตัวอ่อนมีการฝังตัว ผลคือท้อง แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ต่ำมาก แต่หลังจากนั้นผลฮอร์โมนก็ลดลง ทำให้น้องหลุดไปค่ะ

ตอนนี้ท้อมากค่ะ ทำมาหลายครั้ง หมดค่ารักษาไปหลายล้านแล้วค่ะ แต่เห็นผลการรักษาใกล้ความสำเร็จเข้ามาแล้ว จึงคิดจะสู้ใหม่ในเดือน กค นี้อีกครั้งค่ะ ตอนนี้ต้องขอบำรุงมดลูก ทานยาจีน วิตามินต่างๆ ก่อนค่ะ

อย่างไรยุ้ยขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ประสบปัญหาเดียวกันนะคะ และขอแสดงความยินดีกับคนที่สำเร็จด้วยค่ะ

ยุ้ย

Back to Top
amy2555 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amy2555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 เม.ย. 2012 at 22:19 Share

Smileสวัสดีคุณแม่ทุกคนคร๊า

วันนี้หนิงขอมาอัพเดตกระบวนการหน่อยนะคะ หลังจากเมนมาในวันหยุดยาว หนิงก็เสี่ยงไปพบหมอคะ ปรากฏว่าหมอบอกว่าขอดูผู้ชายก่อนว่าจะมีเชื้อเปล่าแล้วค่อยกระตุ้นผู้หญิงคะ หลังจากนั้นหนิงก็พาแฟนมาตัดชิ้นเนื้ออัณฑะเพื่อดูว่ามีน้องจิเปล่า พรุ้งนี้หมอนัดดูแผลจะแอบถามว่ามีน้องจิมั่งเปล่า แต่หมอบอกว่าผลเลือดทั้ง2คนปกติดีคะ พรุ่งนี่จามาเล่าให้ฟังอีกทีนะคะ

ขอบคุณทุกกำลังใจคะ สู้สู้ๆSmileSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 เม.ย. 2012 at 22:23 Share
สวัสดีค่ะ สาวๆ
คุณยุ้ยค๊า    สามีปุ๊ก็ท่อตันนะคะ หลั่งมามีแต่น้ำเชื้อ ไม่มีตัวอสุจิ แต่ทำพีซ่า คือเอาเข็มเจาะไปตรงอัณฑะเจออสุจิค๊า ทำพีซ่ามา สองรอบยังไม่ท้องเหมือนกัน   ถามหน่อยค๊า ฮ.ที่สามีฉีด หมดเกือบล้านที่สามีคุณฉีดไป  ทำให้มีอสุจิออกมาจากการหลั่งปกติเหมือนคนทั่วไปหรือเปล่าค๊า หรือยังคงต้องเจาะออกมาจากท่ออยู่ดีค๊า สู้ๆต่อไปนะคะ
คุณแตงโม  แพ้ท้องมากไหมคะ
คุณหนิง    สามีต้องทำพีซ่าเหมือนกันหรอค๊า สู้ๆๆน๊า เคสเดียวกันๆ

Back to Top
kwannaja554 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kwannaja554 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 เม.ย. 2012 at 13:22 Share

อยากมีลูกอีกซักคน  ยากเหมือนกันค่ะ ^^

Back to Top
myyongyee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote myyongyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 เม.ย. 2012 at 13:59 Share

ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนค่า

นกแวะมาอัพเดทค่ะ ไปพบคุณหมอมาเมื่อวันอาทิตย์ค่ะ ตรวจเลือด+ฮอร์โมนปรกติดี

บวกทำ Hysteroscope ส่องกล้องดูโพรงมดลูกเพิ่มไปด้วย ว่ามดลูกมีพังผืด หรือผิดปรกติหรือปล่าว

ผลออกมาปรกติดีค่ะ เลยตกลงเดินหน้าทำต่ออีกซักรอบ เริ่มฉีดยากระตุ้นไข่แล้วค่ะ รอบนี้คุณหมอกะให้ฉีด 10 วัน

แต่รอบบนี้ต้องเอายามาฉีดเองที่บ้านค่ะ เป็นกิจกรรมที่ตื่นเต้นมาก ผสมยาเอง ฉีดเอง Big smile

คุณนาย หายแพ้ท้องแล้วดีใจด้วยนะคะ จะ 4 เดือนแล้วใช่มั้ยคะ แล้วจะทราบเพศน้องเมื่อไหร่คะ

คุณนุ๊ก คุณแตงโม เอาใจสู้ค่ะ ขอให้หายแพ้ท้องเร็วๆนะคะ

Back to Top
jinny_narak View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jinny_narak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 เม.ย. 2012 at 16:20 Share
พึ่งทำ icisi มาเดือนนี้และรอฟังผล สัปดาห์หน้าจร้า ลุ้นมาก ๆ เป็นการทำครั้งแรก  ถ้าไม่ติดคงเสียใจ พอสมควร 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 เม.ย. 2012 at 22:11 Share
พี่นกค๊า  สู้ๆนะคะ รอบนี้ขอให้สำเร็จๆๆค่ะ
คุณจินนี่   ทำที่ไหนค๊า โชคดีจ้า
ทักทายแม่ๆ และว่าที่คุณแม่ทุกคนนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 3536373839 106>

This page was generated in 0.098 seconds.