Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > เตรียมตัวมีน้อง
  New Posts New Posts RSS Feed: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่

Post Reply Post Reply Page  <1 23456 106>
Author
NUNAY View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาแบ่งประสบการณ์การทำอิ๊กซี่
    Posted: 13 ก.ย. 2011 at 10:19 Share
คุณนุช 

นายเองตอนแรกวางไว้ประมาณ ตุลาคมค่ะ  แต่ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะใส่เลยไหม เดี่ยวคงขอดูงานสักหน่อยก่อน  ถ้าไม่มีไรมากก็คงคิดว่าน่าจะใส่ช่วงนั้น  จิงๆแล้วของนาย หมอให้ทำต่อได้ แน่นายขอพักมดลูกเองค่ะ   เหนื่อยค่ะ ลุ้นแทบขาดใจ LOLLOL

คุณรินเป็นไงบ้างค่ะ  ส่งข่าวคราวกันบ้างน่ะค่ะ

นายเล่าเรื่องคุณนุช และคุณริน ให้สามีฟังด้วย  ฝากแรงใจมาช่วยด้วยอีกแรงน่ะค่ะ    นายและสามี เอาใจช่วยน่ะค่ะ

รอฟังข่าวดีจากคุณนุชน่ะ

สู้ๆ น่ะค่ะ ทุกคนClap
อดทนเพื่อความหวัง
Back to Top
นุชจรี View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 07:54 Share

คุณนาย คุณริน

เย็นนี้แล้วจะไป เจาะเลือด  แต่ทำใจไว้แล้วล่ะ  เพราะตรวจปัสสาวะ 2 รอบ ไม่ท้อง Cry  รู้ผลเจาะเลือดเมื่อไร  นุช จะมาส่งข่าวนะค่ะ
ขอให้พระคุ้มครอง  ช่วยให้เกิดปฏิหารด้วยเถิดLOL (ให้กำลังใจตัวเองอ่ะค่ะ)

นุช

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 10:14 Share
วันนี้ขอให้คุณนุชโชคดีน่ะค่ะ   ตื่นนเต้น จังเลยยย

รอข่าวดีน่ะค่ะSmile

ยิ้มไว้ค่ะ สู้ๆๆ
Back to Top
The one View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote The one Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 13:41 Share
คุณนุช สู้สู้ นะคะ ผลออกมาเป็นยังไงต้องยอมรับมันให้ได้ค่ะ วันนี้บางทีอาจจะได้รับข่าวดีก็ได้ค่ะ มองโลกในแง่ดีไว้นะคะ  แต่ถ้าไม่ติดจริงๆ ก็ไม่เป็นไรค่ะ เริ่มใหม่นะคะ หนึ่งก็เป็นอีกคนนึงที่อยากมีลูก แต่เค้าก็ไม่มาค่ะ ทำไงได้คะ การมีลูกก็เหมือนการถูกลอตเตอร์รี่ ไม่รู้เมื่อไหร่โชคจะเข้าข้างเราค่ะ

คุณนาย   ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนไหนแล้วคะ  เริ่มรอบใหม่รึยังคะ  สู้ สู้ ค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:32 Share
คุณ the one  

ช่วงนี้นายพักผ่อนค่ะ  วางโครงงการประมาณ ตุลา  หรืออาจจะ พฤศจิกา  เดี่ยวขอตัดสินใจอีกครั้ง ที่จะใส่ตัวอ่อนแช่แข็งค่ะ  ครั้งแรกใส่สด ไม่ติดค่ะ  ตอนนี้ ตัวอ่อนเหลือ 3 ตัว  ไม่รู้ อุ่นออกมาเค้าจะรอดป่าว  

คุณthe one  รอแบบธรรมชาติหรือวิธีไหนค่ะ  มาเล่าสู่กันฟังด้วยน๊าา

คุณนุช  มีเพื่อนมาให้กำลังใจอีกคนแล้วน๊าา   ผลออกมายังไง  ขอให้สู้ต่อไป เพื่อลูกน่ะค่ะ   ว่าแต่บ่ายแล้วน่ะ ไปตรวจเลือดหรือยัง  นายและเพื่อนๆรอฟังข่าวดีอยู่น่ะค่ะ

Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote The one Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:40 Share
คุณนาย   หนึ่งขอธรรมชาติไปก่อนดีกว่าค่ะ เคยทำ IUI ไม่ติด  เคยท้องเอง 2 คร้ง  แท้ง ทั้ง 2 ครั้ง ค่ะ  วันนี้มีปจด. วันที่ 4 ค่ะ เดี๋ยวว่าจะใช้วัดอุณหภูมิเอา แล้วก็เทสไข่ตกช่วยอ่ะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:55 Share
ดีค่ะ  ธรรมชาติได้ดีที่สุด  

ของนายมีปัญหา สามีเชื้อน้อย  ส่วนนายปกติดีทุกอย่างค่ะ   ตั้งแต่เริ่มทำอิ๊กซี่ ก็ให้ทานซีเบค มาตลอด  ทานได้ประมาณ  2เดือนแล้วค่ะ

เดือนนี้ ปจด.เลยกำหนดมา 3 วันแล้ว รอลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ  เห็นเพื่อนๆในบ้านนี้ได้น้องหลายคน จากซีเบค   นายจะโชคดีกับเค้าบ้างไหมน๊าาา

คุณหนึ่งสู้ๆๆ น่ะค่ะ  เอาใจช่วยคะClap  
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 09:40 Share

Tongue สวัสดีค่ะ  คุณนาย  คุณริน  คุณหนึ่ง

นุช  ไปเจาะเลือดเมื่อวาน  เย็น   โทรไปฟังผลตอน 3 ทุ่ม  ฮ. นุช ขึ้น ประมาณ 40 หรือ 400 เนี๊ยแหละ ฟังไม่ถนัด ( กำลัง งง ว่าท้องได้ยังไง  เมื่อตรวจปัสสาวะ "ไม่ท้อง" )  ผลปรากฏว่า "ท้อง" ค่ะ  แต่เค้าบอกว่า ยังไม่แน่ชัด เพราะบางคน ฮ.ขึ้นถึง 1,000 แล้วไม่ท้องก็มี  
ตอนนี้ยังไม่สามารถบอกอะไรได้  เพราะ เด็กตัวเล็กมาก ไม่สามารถตอบได้ว่า ท้องกี่คน เป็นหญิงหรือชาย  นุช ก็รู้อยู่แล้วว่าคงยังบอกเพศไม่ได้หรอกแต่อยากถามให้แน่ใจว่า  นุช ฟัง ไม่ผิด ว่า ท้อง  เพราะตรวจปัสสาวะ ไม่ขึ้นเลย   และแต่วันนี้ ทางจินบุตรแจ้งว่าให้ไปรับ ยา มาทานต่อ พร้อมกับฉีดยากันแท้งด้วยค่ะ

เมื่อวาน นุช ก็ได้คุยกับคุณหมอ  ถามว่าทำไม ปวดท้องน้อยจี๊ด ๆ ตลอด (เมื่อคืนก็ปวดมาก)  คุณหมอ แจ้งว่าเป็นปกติ  เพราะว่า  กระตุ้นมดลูกไป นุช ยังถามคุณหมอ ว่า นุช ซื้อตัวเทสปัสสาวะมาเทส ในวันที่ 10 ของการใส่ตัวอ่อนผลก็ขึ้นว่า "ไม่ท้อง"  คุณหมอ บอกว่า ตรวจเร็วไปไหม  ให้รอลุ้นฟังผลเลือดดีกว่า 

ตอนนี้  นุช  ก็กำลัง "งง"  ว่า ท้อง แน่นอนหรือเปล่า  เพราะว่า ผลปัสสาวะ  กับ ผลเลือด ไม่เห็นเหมือนกัน  นุช เคยอ่าน มีแต่คน เค้าตรวจปัสสาวะกับเลือดแล้วผลได้ออกมาตรงกันว่า "ท้อง" ค่ะ

นุช ต้องขอบคุณทุก ๆ คนที่ให้กำลังใจนะค่ะ  นุช คงให้แน่ชัดก่อนว่า "ท้อง" ถึงจะมั่นใจได้ค่ะ  แล้วจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังเรื่อย ๆ นะค่ะ

ขอให้ทุกคน สู้ ๆ ๆ ๆ เช่นกันจ้าSmile

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote The one Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 12:41 Share
คุณนุช    ข่าวดีจังเลยค่ะ ขอให้ ไม่มีอะไรคลาดเคลื่อนนะคะ  ท้องทีเดียว 2 เลยละกันเน๊าะ   ทำใจสบายๆ ค่ะ ดูแลตัวเองประหนึ่งท้องอ่อนๆ นะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 15:21 Share

ขอบคุณค่ะ  คุณหนึ่ง 

นุช เองก็ขอภาวนาให้อย่ามีอะไรคลาดเคลื่อนค่ะ  จะได้มีสักทีค่ะ

คุณนาย  คุณริน  คุณหนึ่ง  ก็สู้ ๆ ๆ ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะSmile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 19:17 Share
อุ้ยย ต๊ายย ว๊ายย กรี๊ดด  ข่าวดีที่สุดเลยค๊าา คุณนุช   ดีใจด้วยน่ะค่ะ  อุ้ยยดีใจเหมือยท้องเองเลย 5555

วันนี้นายยุ่งๆงานที่โกดังเลยไม่ได้นั่งดูงานหน้าคอมเลย เลยเข้ามาอัพเดทช้าไปหน่อย ค่ะ

คุณนุช  ได้ลูกสมใจแล้ว  คงไม่มีไรคลาดเคลื่อนแล้วค่ะ  อย่าลืมทานยา เหน็บยา ตามที่คุณหมอบอกน่ะค่ะ 
เรื่องตรวจปัสสาวะไม่ท้อง ตรวจเลือดท้องทีเอยะแยะไปค่ะ  นายถึงบอกคุณนุชอย่าเพิ่งถอดใจ  สู้ไว้ก่อน  ผลเลือดดออกมาคงเหมือนปาฎิหารเลยใช่ไหมค่ะ   ดีใจด้วยจิงๆๆค่ะ Clap

อยากมีอาการดีใจแบบคุณนุช จังเลยเนอะ คุณหนึ่ง คุณริน 5555  (ต้องมีสักวัน  ต้องมีสักวัน)

อาการนายเองวันนี้ ปจด เลื่อนมา 4 - 5 วันแล้วคะ  แอบซื้อที่ตรวจมาแล้วก็ยังขึ้นขีดเดียวแจ่มๆๆเลย   ก็คิดไว้ว่าคงไม่ท้องแต่คงเป็นเพราะผลของยาที่ใช้กระตุ้นไข่ หรือฮอร์โมน    อาการอยากกอาหาร เยอะมาก กินไม่ยั้ง 555 ฉี่ก็บ่อย สามีก็ดีใจเก้ออีกตามระเบียบ  คิดว่า อีก 2 วัน ถ้ายังไม่มาคงตต้องไปปรีกษาคุณหมอแล้วค่ะ  รู้สึกอึกอัดท้อง  ร้อนช่วงล่าง ยังไงก็ไม่รู้  ค่ะ  

คุณนุชดูแลสุขภาพด้วยน่ะค่ะ  ทำไรก็ต้องระวังด้วยน่ะ  อย่าหักโหม  อย่าเครียดดน่ะค่ะ คุณแม่นุช
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 08:12 Share
คุณนาย  คุณริน  คุณหนึ่ง

นุช ยังไม่มั่นใจเลยค่ะ  เพราะทางรพ.บอกว่าบางคน ฮ.ขึ้นถึง 1 พัน ไม่ท้องก็มี  นุช คงรอให้แน่ใจก่อนค่ะ  ตอนนี้ นุช ไม่กล้าซื้อแผ่นมาตรวจปัสสาวะเลยค่ะ  (กลัวไม่ขึ้น 2 ขีดLOL)  คงรอพบหมอ วันอาทิตย์นี้ก่อน  ว่าสรุป ชัวร์ไหม (ในใจกลัวไม่ชัวร์อ่ะค่ะ ไม่อยากดีใจเกลอแล้วเสียใจที่หลัง  มันคงรู้สึกแย่หน้าดู  แต่ยังไงก็ภาวนาให้คุณพระคุ้มครองให้ได้สมหวังด้วยเถิดBig smile)  คุณนาย คงเข้าใจความรู้สึกเน้อ ว่านุช อยากจะแน่ใจชัวร์ว่าท้องอ่ะ  แต่ก็ต้องรอเวลา  เห็นคนพูดกันหลาย ๆ คนว่า ช่วง 3 เดือน แรกให้ระวัง  แต่นุช ต้องขายของทุกวัน ไม่ได้หยุดเลย ก็กังวลและก็ห่วงว่าตัวเองจะหลุดอ่ะค่ะ

นุช ขอบคุณทุก ๆ คน มาก ๆ ที่ให้กำลังใจนุชเป็นอย่างดี Big smile

คุณนาย คุณริน  คุณหนึ่ง  ก็อย่าพึ่งท้อนะค่ะ  สู้ ๆๆๆ เช่นกันSmile

คุณนาย  ลองเปลี่ยน รพ. มาปรึกษาที่จิตบุตร ดีไหมค่ะ  ที่นี่เค้า รักษาผู้มีบุตรยากโดยตรงเลยค่ะ  (ใคร ๆ ก็ว่าดีนะค่ะ)

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 09:08 Share

คุณนุช   เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ขายของถ้าไม่ได้ยกของหนัก ไม่เครียดก็ไม่น่าเป็นปัญหาน่ะค่ะ   นายเองขอใส่ตัวอ่อนที่เหลือก่อนค่ะ ได้ไม่ได้ยังไงค่อยว่ากันอีกที   เช้านี ปจด ก็มาเรียบร้อยแล้ว แห้วววตามระเบียบพักค่ะ 555  ถ้าท้องก้คงเป็นปาฎิหารอย่างที่บอกอ่ะค่ะ เดี่ยวเอาไว้ลุ้นตอนใส่ตัวอ่อนดีก่าค่ะ Tongue
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 10:31 Share

คุณนาย

ช่วงนี้ กินน้ำเต้าหู้ (อย่าหวานนะค่ะ เด๋วจะอ้วน) ทุกวัน กินต่างน้ำเลยซิค่ะ  เห็นตอนที่ นุช ไข่ฝ่อไป มีคนแนะนำให้กิน บอกว่าน้ำเต้าหู้ ช่วยบำรุงมดลูกค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 11:27 Share
จิงเหรอค่ะ  ต่อไปนี้จะจัดเป็นเมนูหลักเลยค๊าาา  ขอบคุงค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote The one Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 12:55 Share
คุณนุช   ช่วงนี้หนึ่งก็ทานค่ะ พอดีตั้งแต่แท้งมา เวลามี ปจด. ปวดตลอดเลยค่ะ มีคนแนะนำให้ทานเหมือนกันค่ะ ในถั่วเหลืองมีฮอร์โมน เอสโตรเจนเยอะ แต่ถ้าถามว่าหายปวด ปจด. มั๊ย ขอตอบว่าไม่ค่ะ  555  ยังปวดเหมือนเดิมค่ะ

คุณนาย  ทานโฟลิคด้วยนะคะช่วงนี้
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 14:42 Share
ตอนนี้นาย ทานทั้งโฟลิค  และ ซิงค์ เลยคะ  ทานมาได้จะสามเดือนแล้ววว  ไม่รู้จะเห็นผลเมื่อไหร่ 5555

ขอบคุณคุณหนึ่งที่เป็นห่วงน่ะค่ะ  Smile

ปจด  มาแล้ววปวดท้องจังเลยยย วันนี้ ม่ายอยากทำไรเลย จิงๆๆ เห้ออ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2011 at 11:49 Share

คุณหนึ่ง คุณนาย คุณริน

ช่วงนี้ กินน้ำเต้าหู้ ซิค่ะ  ได้ผลนะค่ะ  ช่วยบำรุงมดลูกนะค่ะ  พรุ่งนี้ นุช ต้องไปพบหมอ แล้ว ไม่รู้ผลจะ ท้องแน่นอนไหมค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2011 at 13:35 Share
ท้องค๊า  ฟันธงSmile
Back to Top
piggyrin View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggyrin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ย. 2011 at 00:31 Share
สวัสดีค่า คุณนาย คุณนุช คุณหนึ่ง (ชื่อพ้องกันจังค่ะ)Smile

ดีใจกับคุณนุชด้วยนะคะClap ช่วยลุ้นอยู่เหมือนกัน

ช่วงนี้รินไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ เลยไม่ได้เข้ามาอ่านหนะคะ
วันนี้รินไปพบคุณหมอมา คิดว่าน่าจะใส่ตัวอ่อนอาทิตย์หน้านะคะ ตอนนี้ต่อรองคุณหมออยู่เรื่องจำนวนตัวอ่อนที่จะใส่
ครั้งแรกที่ใส่คุณหมอบอกว่าถ้าไม่ติด ครั้งหน้าจะใส่3-4ใบก็ได้ แต่ตอนนี้คุณหมอให้แค่2เองค่ะ แต่ก้อคงต้องแล้วแต่คุณหมอแหละคะ
ช่วงนี้ต้องพยายามไม่เครียด แต่ตื่นเต้นจังคะ (มากกว่าครั้งแรกอีก) คุณหมอยังไม่กำหนดวันใส่ตัวอ่อนเลย กลัวเหมือนครั้งแรกที่ไม่ตั้งตัวอะคะ
แฟนรินบอกอาทิตย์หน้าให้เริ่มพักงานเลย เผื่อคุณหมอนัดแล้วใส่เลยจะได้พร้อมหนะคะ

คุณนาย เป็นอย่างไรบ้างค่ะ จะเริ่มทำเดือน10หรือคะ เอาใจช่วยนะคะ

ริน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ย. 2011 at 14:20 Share
หวัดดีค่ะ คุณริน  กลับมาคุยกับพวกเราแล้ว 5555

จะใส่ตัวอ่อนแล้วใช่ไหมค่ะ  ช่วงนี้ก็ทำใจให้สบายน่ะค่ะ  อย่าเครียด  เตรียมพร้อมร่างกายไว้ก็ดีค่ะ  เรื่องจำนวนที่ใส่ เชื่อคุณหมอเถอะค่ะ เพื่อความปลอดภัย ทั้งคุณริน และน้อง หากติดขึ้นมา  3  4  จะแย่เอาน่ะค่ะ (แต่ทั้งนี้คุณหมอคงพิจารณาจากเกรดของตัวออ่นด้วยเน้อ)

ของนายเอง คงเลื่อนไปสักเดือน 11 อ่ะค่ะ  รอให้พร้อมอีกสักหน่อย 

เอาใจช่วยน่ะค่ะ  สู้ๆค่ะคุณริน   จะได้ตามคุณนุช ไปอีกคน   จะเป็นคุณแม่กันหมดแล้ว  เดียวนายจะตามไปด้วยบ้าง 5555

คุณหนึ่ง เป็นไงบ้างน๊าา ทำไมเงียบไป  สงสัย เก็บแรงไว้ทำน้อง แน่เลย 555 บอกคุณสามีขยันหน่อยน่ะค่ะ  จะได้ตามคุณนุช กับคุณริน ทัน 5555

เอาใจช่วยทู๊กคนค่ะ ClapClap  สู้ๆค่ะ ว่าที่คุงแม่

วันนี้ รอคุณนุช  มาแจ้งข่าวดีอีกครั้งน่ะค่ะ  นายและเพื่อนๆ รออยู่ค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ย. 2011 at 16:27 Share

หวัดดีค่ะ คุณนาย คุณริน คุณหนึ่ง

นุช พึ่งกลับจาก พบคุณหมอมาค่ะ  แต่ไม่ได้ตรวจอัตราซาวด์ค่ะ  เพราะคุณหมอบอกว่ายังเล็กมาก ๆ อาทิตย์หน้าค่อยอัตราซาวด์ว่าเป็นยังไงบ้าง ได้กี่คน  และสมบูรณ์ไหม  ก็ต้องรอลุ้นอีกอาทิตย์หนึ่งค่ะ  นุช ก็ภาวนาให้ติดและไข่สมบูรณ์ค่ะ  เพราะคุณหมอบอกว่ายังมี % แท้งได้ ถ้าไข่ที่ใส่ลงไปไม่สมบูรณ์  (ฟังแล้วใจหายเน้อ)   โดนคุณหมอแซวด้วยว่า ไหน นุช บอกว่าไม่ท้องไง Big smile หมอบอกว่านุช ตรวจการตั้งครรภ์เร็วไปค่ะ (วันที่ 10 ของการใส่ตัวอ่อนก็ตรวจการตั้งครรภ์เลยค่ะ)  คุณหมอบอกว่า ระดับ ฮ.ขึ้นประมาณ 100 ก็ถือว่า "ท้อง" แล้ว แต่ของนุช ฮ.ขึ้นอยู่ที่ 400  ตอนนี้ ก็ดีใจค่ะ  แต่ก็ต้องรอลุ้นอาทิตย์หน้าอีกที  ภาวนาไม่ให้อะไรเปลี่ยนแปลงเถิด

คุณริน กำลังจะใส่ตัวอ่อนแล้ว รักษาสุขภาพนะค่ะ  ทานน้ำเต้าหู้ บำรุงมดลูกไว้ก่อนได้เลยค่ะ  น้ำเต้าหู้ มีประโยชน์มาก ๆ นะค่ะ
คุณนาย กับคุณหนึ่ง ก็ทานน้ำเต้าหู้ เตรียมพร้อมไว้ก่อนได้เลยค่ะ  เพราะมีประโยชน์บำรุงมดลูก จริง ๆ (วันนี้ถามนางพยาบาลมาค่ะ....อิอิ)Clap

คุณนาย  จะเริ่มใส่ตัวอ่อนอีกครั้ง เดือน พ.ย. เหรอค่ะ  รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ  นุช เป็นกำลังใจขอให้ติดสมใจนะค่ะClap

นุช เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ คนนะค่ะ  ขอให้ทุกคนสมหวังดังใจปรารถนานะค่ะSmile

นุช

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggyrin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 11:45 Share
หวัดดีค่ะ คุณนาย คุณนุชSmile

ตอนนี้รู้สึกอิจฉาคุณนุชจังคะ (เผื่อจะได้ลูกอิจฉาบ้างไงค่ะ)Tongue
ท้องอ่อนๆ ต้องระวังให้มากนะคะ เพราะประมาณ3เดือนหนะคะตัวอ่อนถึงจะเกาะแน่นที่มดลูก

คุณนายคะรินก้ออยากทานน้ำเต้าหู้นะคะ แต่แถวบ้านไม่มีใครขายน้ำเต้าหู้เลยอะคะ Cry
เอาเป็นนมถั่วเหลืองกล่องหรือแบบชงแทน เหมือนกันมั้ยคะ 

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ สู้สู้
ริน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote นุชจรี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ย. 2011 at 07:40 Share
สวัสดีค่ะ  คุณนาย คุณริน คุณหนึ่ง

ไม่นานเกินรอ คุณนาย คุณริน คุณหนึ่ง ก็ท้องแน่ ๆ รับรองค่ะClap  ขอให้อดทนสู้ ๆ นะค่ะ  ถ้ากินน้ำเต้าหู้ได้ก็พยายามกินแทนน้ำเลยนะค่ะช่วยบำรุงมดลูกจริง ๆ ตอนนี้ นุช ซื้อมากินแทนน้ำเลยค่ะ  LOL 

ตอนนี้ รักษาสุขภาพ เตรียมตัวให้พร้อมนะค่ะ ว่าที่คุณแม่ ทุกคน

คุณนาย ถ้าอยากโทรปรึกษาที่ "ศูนย์รักษาผู้มีบุตรยาก จินตบุตร" อยู่ที่พรานนกพลาซ่า ชั้น 2 ถ.พรานนก บางกอกน้อย กทม.  โทร.  02-866-1922-3  ต้องโทรไปประมาณ 4 โมงเย็นนะค่ะ เพราะวันธรรมดา คลินิก จะเปิด 4 โมงเย็น - 2 ทุ่ม  เสาร์-อาทิตย์ เปิด บ่ายโมง-2ทุ่ม (ไปก่อนก็ดีนะค่ะ  เพราะถ้าคนไข้หมด คุณหมอ ก็จะกลับแล้วค่ะ) ถ้าคุณหมอ ที่ นุช ทำติด คือ อาจาย์ พิทักษ์  จะเข้าประจำ ทุกวัน พุธ  กับ อาทิตย์ ค่ะ

นุช

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ย. 2011 at 09:32 Share
  ขอบคุณมากน่ะค่ะ คุณนุช  เดี่ยวจะลองปรึกษาคุงสามีก่อน น่ะค่ะSmile ตอนนี้นายอยู่ต่างจังหวัดสัญญานไม่ค่อยดี เดี่ยวกลับไปคงคุยกะเพื่อนๆน่ะค่ะ
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง ทุกคนดูแลสุขภาพน่ะค่ะWink
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggyrin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ย. 2011 at 11:36 Share
หวัดดีคะ คุณนาย คุณนุช คุณหนึ่งWink

วันนี้คุณหมอนัดตรวจดูความพร้อมใส่ตัวอ่อน คิว่าคงใส่วันนี้เลยหนะคะ 
ตื่นเต้นอีกแล้ว เมื่อคืนก้อนอนไม่ค่อยหลับ (ขนาดไม่ใช่ครั้งแรกนะเนี่ย) 
ตื่นมารีบเช็คของก่อนเลยคะ ว่าเตรียมหนังสือ ข้าวของเครื่องใช้พร้อมหมดยัง
บางทีก้อคิดนะคะว่าชั้นจะทำลูก หรือเตรียมคลอดลูกเนี่ยLOL
อาจหายไปซัก3-4วันนะคะ ตอนนี้ต้องท่องไว้"ไม่เครียด ไม่เครียด"Sleepy

ริน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NUNAY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ย. 2011 at 20:19 Share
 ว๊าววว  คุณริน  สู้ ๆ น่ะค่ะ  พวกเราเอาใจช่วยคุณรินน่ะค่ะ  ครั้งนี้ขอให้สำเร็จ ได้เป็นคุณแม่สมใจน่ะค่ะ

ช่วงนี้ต้องดูแลสุขภาพ อย่าเครียดน๊า  สู้เพื่อ ลูก ค่ะ Smile

คุณรินกำลังจะตามคุณนุชไปติดแล้ว  Clap น่ายินดีที่สุด  ค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote piggyrin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ย. 2011 at 20:35 Share
หวัดดีค่ะ คุณนาย คุณนุชSmile

ตอนเย็นไปพบคุณหมอมาค่ะ คุณหมอบอกผนังมดลูกหนาใช้ได้ แต่รูปร่างไม่ค่อยสวยหนะคะCry
เลยไม่ใส่ตัวอ่อนให้ (คุณหมอบอกใส่ก้อไม่ติดค่ะ เสียดายตัวอ่อน) ต้องเริ่มใหม่เป็นเดือนหน้าค่ะ
เลยไม่ได้ลุ้นเลยTongue เอาไว้เดือนหน้าค่อยลุ้นอีกที

คุณนุชเป็นอย่างไรบ้างคะ มีอาการแพ้หรือยัง ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

ริน
Back to Top
noopu View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ย. 2011 at 12:06 Share
สู้ๆนะคะ สาวๆ
ปุ๊ก็เหลือฟรีซไว้ 5 ตัวรอใส่ปี 55 ค่ะ
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
noopu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ย. 2011 at 12:07 Share
คุณนุช ยินดีด้วยนะคะ สำเร็จทีไหน ใส่รอบแรกเลยป่ะคะ โชคดีมาก ๆปุ๊ใส่ไป 2 รอบแล้วไม่ท้อง
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 23456 106>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.176 seconds.