Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน > หาเพื่อนอยากท้องยังไม่ท้อง
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากมีน้องมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากมีน้องมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

Post Reply Post Reply
Author
Babor View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Babor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากมีน้องมากค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    Posted: 14 มี.ค. 2012 at 09:12 Share
เป็นคนประจำเดือนมาไม่ค่อยสม่ำเสมอ จะไม่ตรงเลยซักเดือน ล่าสุดมาวันที่ 7 ก.พ. เดือนมีนานี้ยังไม่มาเลยค่ะ 
แต่มีวันที่ 4 มีนาที่ผ่านมามีเลือดออกสีน้ำตาลออกมาเหมือนเป็นน้ำเลยค่ะ แต่มาแค่นิดเดียว ตอนแรกคิดว่าเป็นป้ามาพอเอาแผ่นอนามัยมาใส่ก็ไม่มี แบบนี้คืออะไรคะ
ที่ผ่านมาเคยใช้ชุดตรวจไข่ตก แต่ไม่เคยเจอเลยค่ะ เลยไม่อยากใช้แล้ว 
ที่วัดอุณหภูมิก็ใช้นะคะ แต่ว่าอุณหภูมิไม่คงที่เลยค่ะ เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง เลยสับสนว่าใช่วันไข่ตกหรือไม่ มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ 
รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ 
Back to Top
salinla View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote salinla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2012 at 22:53 Share
สวัสดีค่ะ
น่าจะไปปรึกษาคุณหมอนะคะ. เพราะจะได้ทราบสาเหตุและจะได้ยามาปรัอฮอร์โมนเพือกระตุ้นให้ไข่ตกนะคะ. 
Back to Top
tomsamon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tomsamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 เม.ย. 2012 at 14:57 Share
ตอนนี้แฟนท้อง แต่ว่า ยังไม่พร้อม เพราะว่ายังเล่น หนังสือกัน อยู่
และ ฐานะทางบ้าน ก็ไม่ค่อย ดี แค่ค่าเทอมก็ยังทำใจแล้ว
อยากให้ ผู้ใจบุญ ช่วยอุปการะเลี้ยงดู รับเป็นบุตรบุญธรรมด้วย จ๊
ยินดียกให้แบบไม่มีข้อผูกมัด จ๊ พร้อมแจ้งเกิดเป็นผู้รับเลี้ยง เลย จ๊
ไม่อยากต้อง ให้เค้าต้องมาลำบาก อยู่อย่างอดๆ จ๊ ถ้าต้องการรับจริงๆ ติดต่อมาตามอีเมลล์นี้เลย
หรือ 0829049410 ขอผู้ให้จริงใจ รับเลี้ยงจริงๆ น่ะจ๊ อยากให้คนลืมตาดูโลกอย่างมีความสุข จ๊
Back to Top
jeab^ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jeab^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2012 at 20:47 Share
ลองไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดนะคะ ถ้าพยายามเกินหนึ่งปีแล้วไม่ประสบผลสำเร็จ แปลว่าเข้าข่ายมีบุตรยากค่ะ เราเองแต่งงานได้ปีหนึ่งไม่มีลูก ไม่เคยคุมกำเนิด ก็รีบไปหาหมอ ก็พบปัญหาจริงๆ และต้องทำ ivf ค่ะ แต่กว่าจะได้ทำก็ต้องรอเวลาอีกตั้งสองปี ตอนนี้พอเริ่มได้ทำ อายุก็เยอะ มันจะยิ่งทำให้เราเครียดค่ะ แต่ถ้าอายุยังน้อยๆ ค่อยๆ แก้ปัญหาไปความเครียดก็น้อยลงค่ะ ขออวยพรให้สมหวังเร็วๆ นี้นะคะ
Jeab
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.164 seconds.