Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากได้คำอวยพรงานแต่งงานเดิ้นๆ ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากได้คำอวยพรงานแต่งงานเดิ้นๆ ค่ะ

Post Reply Post Reply
Author
p_unyarat23 View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote p_unyarat23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากได้คำอวยพรงานแต่งงานเดิ้นๆ ค่ะ
    Posted: 22 ส.ค. 2007 at 08:54 Share

ช่วงนี้ใกล้ฤดูแต่งงานแล้ว เราได้การ์ดเชิญมาหลายใบเลย

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำคำอวยพรที่แบบว่าไม่ซ้ำใครมาหน่อยสิคะ สำหรับเขียนลงสมุดอวยพร

ไปมาหลายงานแล้วแต่ส่วนใหญ่จะเขียนแนวเดิมๆ ช่วยแนะนำมาหน่อยนะค๊า

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 09:27 Share

ยากเหมือนกันอ่ะ เราเองก็เขียนแต่ ยินดีด้วยนะค้า มีลูกไวๆน้า

Di
Back to Top
molly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote molly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 09:29 Share
ถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพ็ชร เดิ้นไหมค่ะ  ฮิๆๆ
http://www.ladysquare.com/10VET/
Back to Top
kapi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kapi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 09:35 Share

ยากนะเนี๊ยะ

แต่ที่เราชอบคำอวยพรในหนังสือเราหมดแหล่ะ ที่มีพิเศษอันนึงคือ

หากวันไหนที่ไม่เข้าใจกัน ทะเลาะกัน โกรธกัน ให้นึกถึงวันนี้(วันที่แต่งงาน)

กว่าจะมีวันนี้ไม่ใช่มีได้ทุกวันนะ..

รักกัน หมั่นปลูกต้นรักซึ่งกันและกัน ไม่เฉพาะแค่ก่อนแต่งงาน..

อุปสรรคที่จะเข้ามาในชีวิต ในวันข้างหน้า คือบททดสอบความรักของเรา ต้องจับมือกันฝ่าฟัน และผ่านพ้นมันให้ได้...อุปสรรคที่เข้ามาจะเติมให้ความผูกพันธ์แ ข็งแกร่งขึ้น 

Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 10:00 Share

เราก็เขียนเดิมๆเหมือนกัน

ประมาณว่า ยินดีด้วยนะจ๊ะ congratulations อะไรเงี้ย

คิดไม่ค่อยออกเหมือนกันแฮะ

Back to Top
jaewjingjing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 10:05 Share

"ขอให้เดินเคียงกันบนเส้นทางต่อจากนี้ไป...ด้วยความรัก ความเข้าใจ "

Back to Top
supermink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supermink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 10:05 Share

ถ้าอยากเขียนแปลกๆ แหวกๆ น่าจะประมาณนี้ได้มั้ยคะ

"ขอให้พี่ (เจ้าบ่าว)   รักเพื่อน (เจ้าสาว) มากๆ และให้เงินค่าขนม (เจ้าสาว) เยอะๆ นะคะ ^_^"

"โบราณว่า ให้เงินภรรยาเก็บไว้ ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองค่ะ"

"ขอให้(เจ้าบ่าว) ดูแล (เจ้าสาว) ดีๆ นะคะ หนักนิดเบาหน่อยขอให้อภัยให้กันนะคะ"

คิดได้ประมาณนี้อ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 10:07 Share

"ขอให้ดูแลความรักซึ่งกันและกันตลอดไป "

Back to Top
mamasita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mamasita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 10:36 Share

คำถามโดนใจ  เพราะเราเองก้อเจอปัญหา-จนปัญญาเวลาต้องเขียนคำอวยพรเหมื อนกัน รู้สึกสมองตีบตัน  เลยมารออ่านด้วยคน

Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 11:10 Share

เข้ามาตอบอีกรอบ

พอดีนึกขึ้นได้ว่าของเรามีเพื่อนเขียนแบบแปลกๆให้เหมือนกัน

ออกจะทะลึ่งๆกวนๆหน่อย ไม่รู้จะเข้าข่ายแบบที่คุณ p_unyarat23 ต้องการหรือเปล่า ประมาณว่า

- อย่าหักโหม

- ยินดีด้วย ในที่สุดก็ขายออก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_unyarat23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 13:29 Share

กวนดีอ่ะค่ะ ชอบๆ ที่บอกว่าในที่สุดก็ขายออก

พอดีเพื่อนที่จะแต่งงาน เพิ่งมีแฟนคนแรกแล้วก็แต่งเลย (ตัดหน้าเราไปก่อนซะง้าน)

มีเพื่อน M มาบอก ขำๆดี

"ชีวิตคือการต่อสู้ ชีวิตคู่คือ ยาชูกำลัง"

สาวๆ ที่มีคู่กันไปแล้ว บอกหน่อยซิว่าจริงรึป่าวว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mamasita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 13:39 Share

ขอบคุณค่ะที่ให้ไอเดีย  นั่นสิ...กวนๆอย่าง "ในที่สุดก้อขายออก"เนี่ย เหมาะกับให้พวกเพื่อนซี้ดี  ของพี่แจ๋ว,คุณ Supermink ก้อดีนะคะ จะเอาไปเป็นแนวทาง

P.S. เจ้าของกระทู้เกิดปีเดียวกะเราเลย  แล้วยังต้องตระเวนเดินสายไปงานแต่งงานเหมือนกัน จริงๆปีที่แล้วเราไปงานแต่งงานเยอะมากกกกก ปีนี้เพลาๆลง แต่ปีหน้าทั้งเพื่อนสนิท-ญาติแต่ง ม.ค.เลย ต้องเป็นเพื่อนเจ้าสาว-พิธีกรด้วย เลยต้องเตรียมหาอะไรดีๆเจ๋งๆไว้ surprise คนสำคัญอยู่ ใครมีไอเดียอะไรเด็ดๆ-น่าประทับใจ เล่าให้ฟังบ้างนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 13:50 Share

อันนี้สำหรับเพื่อนสนิทๆ ไว้อวยพรแบบแซวๆ กันนะคะ

"แต่งแล้ว..ไม่รับเปลี่ยนหรือคืนนะจ๊ะ"

Back to Top
doublem View Drop Down

Post Options Post Options   Quote doublem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 13:52 Share
Originally posted by jaewjingjing

อันนี้สำหรับเพื่อนสนิทๆ ไว้อวยพรแบบแซวๆ กันนะคะ

"แต่งแล้ว..ไม่รับเปลี่ยนหรือคืนนะจ๊ะ"

ชอบๆๆๆ ค่ะพี่แจ๋ว ขอยืมไปใช้บ้างเน้อ

Back to Top
n_ning View Drop Down

Post Options Post Options   Quote n_ning Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 14:00 Share

ขอให้สำเร็จ ขอให้เสร็จทุก ๆ วันนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mamasita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 14:16 Share

เดี๋ยวคงได้ใช้ในงานเพื่อนสนิทนี่แน่เลย  ขอบคุณค่ะพี่แจ๋ว

Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 21:59 Share
Originally posted by doublem

Originally posted by jaewjingjing

ชอบๆๆๆ ค่ะพี่แจ๋ว ขอยืมไปใช้บ้างเน้อ

ยืมด้วยๆๆๆๆ

Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 22:00 Share
Originally posted by supermink

"โบราณว่า ให้เงินภรรยาเก็บไว้ ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองค่ะ"

อันนี้ขอไว้ใช้เองได้ป่าว

Back to Top
sasa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2007 at 22:35 Share

นี่เพื่อนเจ้าบ่าวเขียนมาหั้ยในสมุดอวยพร งานเราเอง

"ขอให้ประสพความสำเร็จ และขอให้เสร็จพร้อม ๆ กัน"

คำเตือน        ใช้ได้เฉพาะเพื่อนสนิทเท่านั้นนะคะ

Back to Top
supermink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supermink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2007 at 10:33 Share

ตอนแต่งมีเพื่อนสนิท+คู่กัดด้วย มันเขียนว่า

* มิ้งค์ แกหาปรั๋วได้ดีมาก ขอให้ลูกอย่าเหมือนแกนะ ขอให้หน้าเหมือนปรั๋ว ลูกจะน่ารักมาก*

พอตอนอ่านอยากจะกระโดดตื๊บมันเลยอ่ะ

Back to Top
ongkanui View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
SweetsProduct

Post Options Post Options   Quote ongkanui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2007 at 10:36 Share

ตอนแต่งมีคำอวยพรนึงโดนสุด ๆ เลย

"แต่งงาน หนุกหนาน แน่นอน"

Back to Top
AM NUCH View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AM NUCH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ส.ค. 2007 at 22:08 Share

หวัดดีผึ้ง อย่าบอกนะว่าจะไว้เขียนงานเรา... คิดถึงผึ้งจังเลยดายที่อดไปงานเรา  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote p_unyarat23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2007 at 15:47 Share

ได้การ์ดมาเพียบเลยนุชเอ๊ย... มีทุกเดือนจิงๆนะเนี่ย

ตอนแรกตั้งใจจะไปงาน ยุธยาแค่นี้เอง ม่ายช่ายปัญหา

เฮ้อ แต่ญาติตัวเองแต่งนี่อ่ะดิ ไม่ช่วยงานเดี๋ยวโดนแม่ประณาม

แต่งแล้วอย่าลืม รีบโพสรูปละกันนะ อยากดูๆ เอาไว้เป็นตัวอย่าง

Back to Top
gbiwty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote gbiwty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ย. 2009 at 20:34 Share
อยากได้เหมือนกันค่ะ...เดือนนี้ได้มา 3 ใบ  ชอบคำๆ นี้มากค่ะ ขอยืมนะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.148 seconds.