Forum Home Forum Home > BabyFancy > บ้าน > ขวบปีแรก อ้อแอ้
  New Posts New Posts RSS Feed: ลูก4เดือนดื่มน้ำอะเซโรลา เชอร์รีได้มัยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ลูก4เดือนดื่มน้ำอะเซโรลา เชอร์รีได้มัยคะ

Post Reply Post Reply
Author
kotchakon View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kotchakon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลูก4เดือนดื่มน้ำอะเซโรลา เชอร์รีได้มัยคะ
    Posted: 30 ม.ค. 2013 at 16:26 Share
คืออยากถามผู้รู้ค่ะว่าลูก 4 เดือนสามารถดื่มน้ำอะเซโรลา เชอร์รี ของแอมเวย์ได้มั้ยคะ พอดีมีคนรู้จักแนะนำมาให้ดื่มค่ะเค้าบอกว่าให้ลูกดื่มแล้วจะผิวสวยไม่เป็นหวัด ตอนแรกไม่เชื่อแต่ลูกพี่เค้าก็ผิวสวยใสมากจริงๆเห็นบอกว่าให้กินตั้งแต่ยังไม่6เดือน เลยลังเลว่าตกลงมันดื่มได้มั้ย มาขอความรู้จากที่นี้ก่อนค่ะ ลังเลๆ >.<
Back to Top
Annzyra View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Annzyra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2013 at 22:42 Share
เด็กเล็กไม่ควรดื่มอะไรอย่างอื่นนอกจากนมค่ะ
อาหารเสริมทุกอย่าง ไม่เหมาะสำหรับเด็กทั้งนั้น เพราะโครงสร้างการซึมซับ และการเติบโตไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องหวัด เด็กที่ไม่เป็นหวัด ไม่มีในโลกนี้นะคะ
เพราะการเป็นหวัด คือการที่ร่างกายเจอกับเชื้อไวรัสใหม่ ที่ไม่เคยมีภูมิต้านทานมาก่อน
หลังเป็นหวัด เด็กจะมีภูมิคุ้มกันไวรัสตัวนั้น จะทำให้เค้าเจอไวรัสตัวเดิม แล้วไม่เป็นหวัดอีก
แต่ที่เด็กเป็นหวัดกันได้หลายๆที เพราะเชื้อไวรัสในโลกนี้ มีหลายสายพันธ์ุ ไม่ใช่ตัวเดียวกันนะคะ

ไม่ทราบว่า พี่คนที่เค้าแนะนำสินค้าตัวนี้มา เค้าเป็นคนขายสินค้าตัวนี้ด้วยหรือเปล่าคะ
ใช้วิจารณญาณก่อนซื้อนะคะ
Back to Top
Jen_Daisy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jen_Daisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2013 at 12:44 Share
ใช่ค่ะ เห็นด้วยกับ คห.ด้านบนนะคะ  ระบบการย่อยการดูดซึมน้องยังบอบบางไม่เหมือนผู้ใหญ่ค่ะ

น้ำส้มคั้นจะให้กินยังต้องเจือจางก่อนเลยนะคะคุณแม่ อยากให้ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจอีกทีค่ะ

Back to Top
babypna View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote babypna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2013 at 19:53 Share
อีกเสียง ไม่ควรดื่มค่ะ นมแม่มีภูมิต้านทานที่ดีกว่าสินค้าโฆษณาอื่นๆเป็นไหนๆ อะไรที่มันเกินธรรมชาติ ไม่ดีหรอกค่ะ จะมีผลระยะยาว
Back to Top
Kannum View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Kannum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ค. 2013 at 14:13 Share
ถ้าลูกคนนั้นเขาดื่มก็น่าสงสารลูกเขานะคะ เด็กควรดื่มเพียงนมอย่างเดียวด้วยซ้ำ อาจถึง6เดือน เพราะกระเพาะอาหารของเด็กก็จะถูกของเหลวอย่างอื่นแทนที่นม ซึ่งมีประโยชน์น้อยกว่า สารอาหารที่ควรได้รับก็ไม่เต็มที่ ลูกชายเราดื่มนมอย่างเดียวถึง6เดือนเลยคะ น้ำเปล่าเรายังแทบจะไม่ให้กินเลยคะ เพราะนมแม่มีทุกอย่างอยู่ในตัวของมันเอง
Back to Top
np View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote np Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ก.ค. 2013 at 18:53 Share
ลูกคุณแม่ทานนมไรคะ ถ้านมแม่ก็ไม่ต้องค่ะ แต่ถ้านมผสมอาจจะมีบ้างนิดหน่อยค่ะ
chaotualekshop
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.051 seconds.