Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: เครื่องสำอางค์อาวียอง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เครื่องสำอางค์อาวียอง

Post Reply Post Reply
Author
nancy_k View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote nancy_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เครื่องสำอางค์อาวียอง
    Posted: 19 ต.ค. 2006 at 13:08 Share
รบกวนเพื่อน ๆ ช่วย comment เกี่ยวกับเครื่องสำอางค์อาวียองหน่อยค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง ดีหรือไม่ดี คุณภาพโอเคหรือเปล่าจ๊ะ
Back to Top
pook View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 13:27 Share

เรายังไม่เคยใช้เครื่องสำอาง  แต่เราเคยใช้แค่ยาสระผม ครีมนวดผมอ่ะ เขาจะเอาเส้นผมเราไปตรวจแล้วผสมแชมพูที่เหมาะกับผมเรา ตอนนั้นซื้อขวดละ 700 กว่าบาทถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นผมสวยมาก แต่แพงใช้ไม่ไหว 

เอ๊ะ ถามเรื่องเครื่องสำอางใช่ไหม ตอบนอกเรื่องเฉยเลย รอผู้รู้มาตอบละกันนะจ๊ะ

Back to Top
groof View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 13:36 Share

pook เราก้อใช้ แต่ผมเราร่วงมากเลย ยังใช้ไม่หมดขวด ไหวตัวทัน ยามันแรงมาก

ส่วน คสอ. ไม่เคยใช้เลยอ่ะ แพงด้วย

Back to Top
amm_es View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amm_es Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 13:39 Share

จะบอกว่าแอ๋มแพ้มากเลยะ เครื่องสำอางเนี่ย ที่ซื้อเพราะเกรงใจพี่ที่ออฟฟิศ เค้าเป็นสมาชิกอ่ะ ก็เลยอุดหนุนเค้าซะหน่อย ตอนนั้นซื้อเป็นพวก skincare อ่ะค่ะ เซ็งเลย หลายตังค์อยู่เหมือนกัน แต่รู้สึกที่ใช้เกี่ยวกับผมไม่แพ้ค่ะ

...เพิ่มเติมค่ะ ตัวที่เป็นครีมอาบน้ำที่มีเม็ดบีทสีชมพู หลอดๆ ใช้ดีทีเดียวค่ะ อาบน้ำขัดผิวแล้วนุ่มลื่นค่ะ หอมด้วย

Edited by amm_es - 19 ต.ค. 2006 at 13:40
Back to Top
PrettySmile View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PrettySmile Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 14:36 Share
ครีมผสมแบบ Base Oil มั้งคะ  ใช่แล้วหน้ามันเชียว  เราเลยไม่ได้ใช้แล้ว   ลองดูคำแนะนำเพื่อนๆคนอื่นดูสิค่ะ
Back to Top
mayyob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayyob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 14:52 Share

เคยใช้เมื่อประมาณ 4 ปีที่แล้วค่ะ จำได้ว่ามีลูกค้าเค้าซื้อมาฝากคุณแม่ แต่เราดันหยิบมาใช้เป็นของตัวเอง (เป็นเด็กที่ไม่ดีเอามาก ๆ )  โดยส่วนตัว คุณภาพเทียบกับราคา ก็โอเคนะคะ ใช้แล้วก็รู้สึกว่าปกปิดดีใช้ได้เลยค่ะ แต่พอหมดก็เลยใช้โดยทันที เพราะไม่มีเงินซื้อใช้เองค่ะ

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 14:56 Share

น้องสาวใช้ค่ะ จำชื่อไม่ได้แล้ว แต่เป็นขวดสีทอง , อายครีม , ไนท์ครีม , แชมพู , ครีมนวด

เค้าก็บอกว่าใช้แล้วก็ดี ไม่แพ้

Back to Top
Nutty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 15:08 Share
เพื่อนเคยใช้บอกว่าพอใช้ได้ค่ะ ถ้าเทียบกับราคาแพงไปนิด
Nop love Nut
Back to Top
nancy_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nancy_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2006 at 15:54 Share
ที่กลัว ก็คือ ตัวยามันจะแรงไปหรือเปล่าอ่ะค่ะ...ถ้าแพงแต่ใช้แล้วแพ้ก็จะไม่ค ุ้มใช่ม่ะ..ทีนี้มาฟังคนอื่นต่อดีฝ่า....
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.115 seconds.