Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เย็บปัก ถักร้อย การฝีมือ งานประดิษฐ์
  New Posts New Posts RSS Feed: มาถามผู้รู้จะจบนิตติ้งผ้าพันคอทำอย่างไร
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาถามผู้รู้จะจบนิตติ้งผ้าพันคอทำอย่างไร

Post Reply Post Reply
Author
pimmysasi View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาถามผู้รู้จะจบนิตติ้งผ้าพันคอทำอย่างไร
    Posted: 03 พ.ย. 2007 at 19:23 Share

ตอนนี้ทำไปทำมา กะถักผ้าพันคอ มันด้านข้างไม่เท่ากันนะคะทำไปทำมา กลายเป็นเสื้อน้องหมาดีกว่า เพราะหน้าหนาวแล้ว ให้น้องหมาอุ่นๆ ทำได้ครึ่งเดียว เพราะคุงสมีแอบหัวเราะ เพราะทำลายไม่เท่ากัน ด้านข้างหดบ้าง ยาวบ้าง ไม่เท่ากัน (งานชิ้นแรก) ก้อเลยตัดใจจะทำเป็นเสื้อให้น้องหมาแทน อิอิ

ใครรู้วิธีทำตอนจบบ้างค่ะ คือจะเอาไม้มันออกนะคะ แล้วมันต้องเหลือห่วงใช่ม๊า จะทำอย่างไรเหรอค่ะ ถึงจะเอาไม้ออกได้ ขอบคุณคะ

My Wedding Day

^..^ สักวันหนึ่งต้องเป็นวันของสองเรา ^..^
Back to Top
glorinat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glorinat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 พ.ย. 2007 at 19:53 Share

พี่พิม รอ กูรูทั้งหลายมาตอบดีกว่านะคะ

เพราะของแนนเองป่านนี้ยังไม่สำเร็จเหมือนกัน กะว่าตอนจบคงให้ที่ร้านทำให้แน่ๆ คะ

ส่วนสภาพผืนแรกของแนนก็เหมือนพี่พิมเลยคะ ไม่เท่ากัน แถมตรงกลางมีช่องโหว่ อีกด้วย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 พ.ย. 2007 at 20:25 Share
ใช่ๆ แนน ของพี่มีโหว่ เต็มเลยตอนนี้กูรูปไปติ้งสามพรานกันไง สงสัยต้องรอพรุ่งนี้แน่นอน

^..^ สักวันหนึ่งต้องเป็นวันของสองเรา ^..^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ย. 2007 at 08:54 Share
ว๊า ไม่มีเพื่อนๆ ให้คำแนะนำเลย เศร้าจัง

Back to Top
asia View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote asia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ย. 2007 at 10:00 Share

หนูพิมจ๋า...เข้าตรงนี้เลยจ้าhttp://www.knittinghouse.com/มีหลากหลายวิธีลองค้นหาดูนะจ๊ะ!!!!

Edited by asia - 04 พ.ย. 2007 at 10:07
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ย. 2007 at 10:57 Share
โห ขอบคุณมากๆ ค่ะป้า ป้านี่แหละน่ารักและใจดี ขอบคุณนะคะแวะไปเบิ่งก่อนเน้อ

Back to Top
groof View Drop Down
LadySquare Sponsor
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ย. 2007 at 12:51 Share

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=yadegari&group= 12&month=12-2005&date=15&blog=1

ลองเข้าไปดูของคุณแบมนะคะ ทำวิธีไว้ให้มีภาพประกอบด้วยจ้า

(ขอบคุณคุณแบมที่น่ารักเสมอๆๆ)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ย. 2007 at 14:09 Share

โห ขอบคุณมากๆ อ๊ะ กรุ๊ฟ ของที่กรุ๊ฟแนะนำนะ มีรูปภาพประกอบด้วย มีหวังวันนี้ทำเสร็จแหงๆ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ใจดีอีกแล้วน๊า

Back to Top
groof View Drop Down
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 พ.ย. 2007 at 23:00 Share

ยินดีจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 พ.ย. 2007 at 19:58 Share

ตอนนี้สำเร็จแล้ว แต่ช่วงแรกของการทำไม่สวยแหว่งๆ แต่จบได้แล้วค๊า ตอนนี้ขึ้นผืนใหม่แล้ว เล็กกว่าเดิม ใกล้จะถึงครึ่งของความยาวแล้วเจ้าค่ะไว้เสร็จแล้วจะเอามาวิวเน้อค่ะ

Back to Top
NongBua View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NongBua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 พ.ย. 2007 at 17:16 Share

เพิ่งรู้เหมือนกันนะคะเนี่ย ว่าเขาจบกันแบบนี้

ตอนเรียนคุณครูให้ใช้เข็มฝัก (เข็มโครเชต์) ถักโซ่ปิดท้ายอะคะ

เดี๋ยวลองใช้ไม้นิตจบมั่งดีกว่า

ขอบคุณนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.469 seconds.