Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: วิธีเลือกเพศลูกชายหรือหญิง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

วิธีเลือกเพศลูกชายหรือหญิง

Post Reply Post Reply
Author
sweety View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วิธีเลือกเพศลูกชายหรือหญิง
    Posted: 08 พ.ย. 2007 at 06:04 Share

Sawasdee ka . I'm being at office ka so why I can't type in Thai.
I 've just got a good news from my boss that I always work with.
She is pregnant!!
So, I'm so glad with her and her husband (her husband is my boss also).

I got some tips from her but she didn't use it. I did copy from her email. It seems like a forwarded mail.
It's about how to choice a baby Boy or Girl. I hope it is useful for some of you in planning stage.
For those of you don't have any plan in the near future, you can keep it for future reference.

I'll be at home in 4 hours (about 9 am Thailand's time) and I can type in Thai to edit this post in Thai again naka.

So, take a look first. I'll be right back to edit in Thai font ka

1st factor:  Food
If you want a baby girl:
Husband must eat more alkaline food, wife eats more acidic food.
If you want a baby boy:
Husband eats more acidic food, wife eats more alkaline food.

Alkaline food:  vegetables, fruits, egg white, milk, algae, etc.
Acidic food:  meat, seafood, etc.

2nd factor:  Timing (When to do it?)
Frequent copulation during pre-ovulation period.
Copulating just before ovulation or just after ovulation.

How to confirm ovulation period:
Body temperature increases (you may want to use SPC chart to monitor your body temperature).

3rd factor:  Penetration (How to do it?)
Husband to avoid deep penetration in the female vagina during copulation.
Deep penetration by the husband is suggested.

Reasoning:
Characteristics of X & Y spermatozoa
X:  Marathon runner with good stamina
Y:  Sprinter but poor stamina
So, with deep penetration, the chances for Y to reach destination will be higher.

4th factor:  Stimulation
Wife should avoid stimulation during copulation.  Secretion from female vagina becomes alkaline when stimulated, therefore this promotes the activity of Y spermatozoon.
Husband ejaculates after wife has been stimulated.

5th factor:  Wife’s Preparation
Rinse the vagina with solution dissolving 2 spoonfuls of white vinegar in 1 liter of water.  Since an acidic condition decreases activity of Y spermatozoon.
Rinse the vagina with solution dissolving 2 spoonfuls of soda in 1 liter of water.
<<<<This is so cruel for vagina jung....

6th factor:  Positioning
Female to be on the top position & male to be on the bottom position.
Male to be on the top position & female to be on the bottom position.  This posture allows the Y spermatozoon to reach the destination faster.

Edited by sweety - 08 พ.ย. 2007 at 10:52
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 06:07 Share

The wisdom of our (?) ancestors!
For those planning to have a baby & those who will need to plan in future, the chart below may help you to predict the sex of your future child.
The accuracy of the chart has been proved by thousands of People and is believed to be 99 percent accurate.
Believe it or not.

EXPLANATION

You can choose for yourself whether you want a boy or a girl by following the chart.  The woman’s age from 18 to 45 (Chinese reckoning) is on the top line while the months Jan to Dec indicate the month when the baby is conceived.  By following the chart you will be able to tell in advance whether your baby will be a boy or a girl. Thus, you can plan to have a boy or a girl.

This chart has been taken from a Royal tomb near Peking, China.  The original copy is kept in the institute of Science of Peking.  The accuracy of the chart has been proved by thousands of People and is believed to be 99 percent accurate.  By reckoning, you follow a line drawn from the figure representing the woman’s age to a line drawn from the month the baby is conceived.

For instance, if the woman is 27 years old and her baby is conceived in Month 1 (according to the Chinese Lunar Calendar), then her baby will be a girl.  The chart is based on the month the baby is conceived and not on the birth of the baby, B-Male, G-Female.

Remarks:  A Chinese Scientist discovered and drew this chart which was buried in a Royal tomb about 700 years ago.

Back to Top
cheese View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheese Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 07:35 Share
มาเก็บข้อมูลค่ะ
Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 08:18 Share

ขอบคุณนะจ๊ะน้องหวาน

แล้วเมื่อไหร่น้องหวานกับพี่เต้จะผลิตบ้างหล่ะ

Di
Back to Top
Janko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 08:53 Share

เซฟไว้ก่อน 

ขอบคุณนะคะ

^o^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 10:46 Share

เนตช้ามาก กว่าจะเข้าเวบได้เล่นเอาเหนื่อย มาeditที่โพสไว้แล้วค่ะ
เขียนให้เป็นภาษไทยละกัน สำหรับคนที่กำลังเก็บข้อมูลอยู่จะได้เอาไว้อ่านง่ายๆค่ะ
ส่วนใครที่ยังไม่ได้ตั้งใจจะมีในช่วงเร็วๆนี้ก็ saveไว้ก่อนเอาไว้วันไหนตั้งใจจะมีก็เริ่มได้เลยค่ะ

สำหรับการเลือกเพศของลูกนะคะ หวานเชื่อว่าวิธีเหล่านี้ช่วยได้เยอะทีเดียว เพราะหวานก็เคยอ่านเจอในหนังสือเหมือนกัน
ทำความเข้าใจกันก่อน สเปิร์มของผุ้ชายจะมีสองแบบค่ะ เรียกง่ายว่า XและY
ซึ่งสเปิร์มของเพศชายเนี่ยแหล่ะค่ะจะเป็นตัวกำหนดเพศของลูก สเปิร์มตัวไหนที่ได้เข้าไปปฏิสนธิละก็ ลูกก็จะเป็นเพศนั้นค่ะ 
อันนี้ต้องจำค่ะ
X=Girl, Y=Boy
ตัวXจะชอบสภาวะที่เป็นกรดค่ะ ส่วน Yชอบสภาวะเป็นด่าง

เริ่มจาก
1. อาหาร
ถ้าอยากได้ลูกสาว
คุณพ่อต้องทานอาหารที่มีความเป็นด่างเยอะๆหน่อยค่ะ  ส่วนคุณแม่พยายามทานอาหารที่มีค่าเป็นกรดค่ะ
ถ้าอยากได้ลูกชาย
อันนี้กลับกันค่ะ คุณพ่อทานอาหารที่มีค่าเป็นกรด ส่วนคุณแม่ทานอาหารที่มีค่าเป็นด่างค่ะ

อาหารดูมีค่าเป็นด่าง ก็เช่น ผักบางชนิด (ผักบางชนิดก้อมีค่าเป็นกรดค่ะ) ผลไม้ ไข่ขาว นม แล้วก็พวกเกลือโซเดียม โปตัสเซียม
อาหารที่มีค่าเป็นกรดก็เช่น เนื้อสัตว์ อาหารทะเล ส่วนไข่กับนมเนี่ยเราไม่แน่ใจค่ะ เค้าว่านมเปรี้ยวกับโยเกิร์ตเนี่ยเป็นจำพวกกรดนะ

2. ช่วงเวลาที่เหมาะสม
ถ้าอยากได้ลูกผู้หญิงนะคะ ต้องพยายามมีกันตอนก่อนไข่ตกซักพัก
ถ้าอยากได้ลูกผู้ชายต้องมีตอนที่ใกล้ไข่ตกมากๆ หรือตอนที่ไข่เพิ่งตกค่ะ
สำหรับคนที่ประจำเดือนมาปกตินะคะ คนที่มีรอบเดือนทุก 28 วัน วันที่1ของเดือนคือวันที่มีประจำเดือน วันที่ไข่ตกก็ประมาณ14-15ของเดือนค่ะ
เด๊ยวนี้เราได้ยินมาว่ามีเครื่องมีวัดไข่ตก แล้วก็มีชาร์ทวัดไข่ตกด้วย แล้วอีกอยากวิธีสังเกตง่ายๆว่าวันไหนไข่ตก วันนั้นจะมีมูกขาวๆออกมาคล้ายตกขาวน่ะค่ะ
ถ้าเห็นมูกเนี่ยวันนั้นแหล่ะค่ะไข่ตก แล้วอีกอย่างนึงคืออุณหภูมิร่างกายจะสูงขึ้นจะรู้สึกตัวร้อนค่ะ

3. การสอดใส่ (จะโดนเซ็นเซอร์มั้ยหว่า???)
ถ้าอยากได้ผู้หญิงเนี่ยอย่าลึกเลยค่ะ แต่ถ้าอยากได้ผู้ชายเนี่ยต้องยิ่งลึกๆเลยค่ะ
ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะว่า ตัวโครโมโซม XกับY เนี่ยจะมีลักษณะต่างกันค่ะ ถ้าอยากได้ผู้หญิงก็ต้องเชียร์Xอยากได้ลูกชายก็ต้องเชียร์Yค่ะ

X เนี่ยจะเป็นวิ่งมาราธอน คือตายยาก แต่วิ่งช้า
Y เป็นพวกนักวิ่ง 100เมตรค่ะ ตายง่าย แต่วิ่งเร็ว
เพราะฉะนั้นถ้าอยากได้ลูกชายที่ต้องใส่ให้ลึกก็เพื่อช่วยย่นระย ะทางให้ Yไม่ตายระหว่างทางง่ายๆค่ะ เพราะยังไงYก้อวิ่งเร็ว ถึงก่อน Xแน่ๆ
ส่วนถ้าอยากได้ลูกสาวก็ไม่ต้องลึกเพราะว่าช่วยเพิ่มระยะทางให้Y ตายระหว่างทางอ่ะค่ะ

4.การปลุกเร้า
คือระหว่างมีเซ็กซ์เนี่ย ถ้าคุณภรรยายิ่งปลุกเร้าอารมณ์โอกาสได้ลูกชายก็สุงค่ะ
เพราะว่าเวลาผู้หญิงปลุกเร้านเนี่ยก็จะหลั่งออกกมาจะช่วยให้มดล ูกมีค่าเป็นด่างเยอะ จึงช่วยให้ตัว Yถึงจุดหมายก่อนค่ะ
และถ้าอยากได้ลูกชายคุณสามีควรหลั่งหลังจากภรรยาหลั่งค่ะ
ถ้าอยากได้ลูกสาวเนี่ยภรรยานอนเฉยๆละกันนะคะ อิอิ

5. การเตรียมตัวสำหรับคุณผู้หญิงก่อนมีเซ็กซ์
วิธีนี้เราเคยอ่านเจอในหนังสือด้วยค่ะ นานมากแล้ว ในนี้ก็บอกไว้เช่นเดียวกัน
ถ้าอยากได้ลูกสาวให้ล้างน้องสาวด้วยน้ำส้มสายชูสองช้อนผสมกับน้ ำเปล่าหนึ่งลิตร ช่วยให้ช่องคลอดมีสภาวะเป็นกรดนิดๆค่ะ
เราว่าพวกแลคตาซิคน่าจะช่วยได้นะ เพราะมันเป็นกรดอ่อนๆใช่ป่ะคะ
ถ้าอยากได้ลูกชายก้อให้ล้างด้วยเบคกิ้งโซดาหรือผงฟูเนี่ยแหล่ะค ่ะ2ช้อนผสมน้ำเปล่า 1 ลิตร

6.ท่าทาง
เค้าบอกว่าถ้าอยากได้ลูกสาวเนี่ยผู้หญิงต้องอยู่ข้างบน
ส่วนอยากได้ลูกชาย ต้องให้ผู้ชายอยู่ข้างบนค่ะ เพราะท่าที่ผู้ชายอยู่ข้างบนเนี่ยช่วยให้ตัว Yถึงจุดหมายได้เร็วค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นตารางคำนวณการกำหนดเพศคร่าวๆ เค้าว่ากันว่าตารางนี้มีอายุยาวนาน ใช้กันตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายโน่น

เป็นหลักแบบของคนจีนน่ะค่ะ คือวางแผนว่าอยากได้ลูกเพศไหนก็ทำตอนช่วงเวลานั้นค่ะ ซึ่งเค้าการันตีมาว่าตารางนี้เชื่อถือได้เชียวนะคะ
เพราะพิสูจน์มาแล้วจาก 1พันคน ซึ่งสำเร็จถึง 99เปอร์เซนต์แหน่ะ (WOW)

จากตารางนะคะ  ตรงหัวจะเป็นช่วงอายุของผุ้หญิง ซึ่งใช้คำนวณอายุแบบจีนนะคะ หวานก้อไม่รู้ว่านับยังไงเหมือนกัน ใครทราบช่วยบอกทีค่ะ
ส่วนเดือนเนี่ยก็ม.ค.ถึงธ.ค. เป็นเดือนที่มีการปฏิสนธินั่นแหล่ะค่ะ  ย้ำนะคะว่าวันปฏิสนธิ ไม่ใช่วันเกิดของเด็ก
แต่ต้องเป็นเดือนตามปฏิทินจีนนะคะ ซึ่งปฏิทินจีนเนี่ยหาได้ตามบ้านเราอยู่แล้ว
ถ้าใครอยากได้ลูกชายหรือลูกสาวก็เลือกวันปฏิสนธิเอาตามเดือนนะค ะ  เตรียมตัวไว้เล้ยย
เค้าการันตีตารางนี้อีกทีว่าไอ้ตารางนี้เนี่ยอัตราความแม่นยำ 99เปอร์เซนต์ จากคนพิสูจน์กว่าพันคน แล้วตารางนี้เนี่ยเก็บไว้ในสถาบันวิทยาศาสตร์ของปักกิ่งประเทศจ ีนเลยนะคะ
ซึ่งนักวิทยาศาสตร์ชาวจีนเป็นผู้ค้นพบและทำตารางนี้ขึ้นมาเมื่อ 700ปีก่อนแหน่ะ อ่าา น่าเชื่อถือเหมือนกันนะคะ

อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลละกันนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณ
ใครอยากได้เพศไหนก็ลองทำตามดูนะคะ ได้ผลยังไงก็มาบอกกันบ้างว่าworkมั้ย
ส่วนได้มาตามที่หวังไว้มั้ยนั้น ถึงจะลูกชายหรือลูกสาวเค้าก็เป็นลูกเราเนอะ น่ารักทั้งชายและหญิงแหล่ะค่ะ

Edited by sweety - 08 พ.ย. 2007 at 10:54
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 10:48 Share
Originally posted by PinkPlanet

ขอบคุณนะจ๊ะน้องหวาน

แล้วเมื่อไหร่น้องหวานกับพี่เต้จะผลิตบ้างหล่ะ

รอพี่เต้propose อยู่เนี่ยแหล่ะค่ะ ยังไม่ได้แต่งซะที
ยังจนอยู่ด้วย เห็นงานแต่งแต่ละคนคงหมดไปหลายบาท
ถ้าลูกเกิดมาจะเอาไรให้ลูกกินเนี่ย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 10:50 Share

หลังจากโพสเมลนี้เสร็จหวานก็นั่งคุยเรื่องลูกกับเจ้านาย เค้าเพิ่งท้องค่ะ
จริงๆธรรมเนียมที่นี่เค้าจะไม่บอกเรื่องท้องจนกว่าจะครบ 3 เดือนค่ะ ขนาดพ่อแม่เค้ายังไม่รู้เลยค่ะ ตอนนี้ที่รู้ก็มีแค่เค้าสองคนและหวานเท่านั้นเอง แต่เค้าก้อมาบอกหวานเพราะเจอกันเกือบทุกวัน เราก็เลยตื่นเต้นไปด้วย

อ้อ อันนี้อยากทราบจริงๆค่ะ ว่าใครพอรู้วิธีเดาเพศเด็กในช่วงเดือนแรกๆก่อนจะรู้เพศได้บ้าง
คือพวกเราก้ออดตื่นเต้นไม่ได้น่ะค่ะ  ใครมีพวกsignว่าเด็กเป็นหญิงหรือชายตอนท้องช่วยบอกหน่อยได้มั้ย คะ หวานจะได้เอาไปบอกเจ้านาย

Back to Top
pokok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pokok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 11:11 Share
ขอบคุณนะค่ะ ที่นำข้อมูลดี ดี มาให้
Back to Top
glorinat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glorinat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2007 at 11:12 Share

ขอบคุณมากๆ เลยคะ ข้อมูลนี้เคยอ่านเจอแต่ไม่ได้เซฟ

พยายามเซิร์สหาอยู่นานแล้ว แต่ก็ไม่เจอสักที

คราวนี้เซฟเก็บเรียบร้อยแล้วจ้า แท้งค์กิ้วอีกครั้งนะคะ

Back to Top
winnie the pooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winnie the pooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 พ.ย. 2007 at 13:01 Share

มีประโยชน์มากค่า ขออนุญาตเซฟเก็บไว้

Back to Top
kint View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 พ.ย. 2007 at 22:20 Share

อายุแบบปีจีน ก็คือเอาอายุไทยบวกไปอีก 1 ปีน่ะค่ะ

จริงๆ จะมีละเอียดว่าต้องผ่านวันตรุษจีน แล้วถึงจะอายุเพิ่ม อะไรประมาณเนี่ย แต่ง่ายๆ ก็เอาอายุไทยบวกไปอีก 1

เช่นอายุไทย 20 อายุจีนก็จะ 21 ปีคะ

Back to Top
nunokja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nunokja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 พ.ย. 2007 at 11:04 Share
ขออนุญาติ save เก็บไว้ใน diary นะจ๊ะ ..ข้อมูล ดีมาก ๆๆ เลยค่ะ ..ขอบคุณมากนะค่ะ ....

Back to Top
ao_siripen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao_siripen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 พ.ย. 2007 at 11:15 Share

save  save !!!

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
nunokja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nunokja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 พ.ย. 2007 at 11:39 Share
ล้างน้องสาวด้วยน้ำส้มสายชูสองช้อนผสมกับน้ ำเปล่าหนึ่งลิตร ช่วยให้ช่องคลอดมีสภาวะเป็นกรดนิดๆค่ะ
ถ้าอยากได้ลูกชายก้อให้ล้างด้วยเบคกิ้งโซดาหรือผงฟูเนี่ยแหล่ะค ่ะ2ช้อนผสมน้ำเปล่า 1 ลิตร

*** แล้วมันจะแสบไหมเน๊ยะ ***
Back to Top
NRRN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NRRN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ย. 2007 at 08:55 Share

เก็บ ๆ ข้อมูลด้วยคนค่ะ 

แอบ save ภาษาอังกฤษไว้คนละไฟล์กับ ภาษาไทย  กำลังฝึกเรียนภาษาอังกฤษ ด้วยตนเอง อิอิ

งานนี้รัตน์ได้ 2 เด้งเลย

Back to Top
pattra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pattra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ย. 2007 at 10:19 Share

แอบมาเก็บข้อมูลค่ะ 

Back to Top
miyuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miyuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ย. 2007 at 10:31 Share
อยากรู้ว่าเลือกยังไงเลยนั่งอ่านอังกฤษจนปวดตา เลื่อนลงมา ภาษาไทยก็มีนี่หว่า
Back to Top
nouchiko View Drop Down
Senior Member
Senior Member
เข็มโปร 2

Post Options Post Options   Quote nouchiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ย. 2007 at 10:46 Share
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.113 seconds.