Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากรู้อาการก่อนท้องอ่ะค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากรู้อาการก่อนท้องอ่ะค่ะ

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
PooTaLe View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote PooTaLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากรู้อาการก่อนท้องอ่ะค่ะ
    Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:05 Share

หวัดดีค่ะ..ปูทะเล ค่ะ ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคน  พอดีเป็นคนนึงที่พยายามจะมีลูกอยู่ หลังจากที่แต่งงานมาได้ 2 ปี ก็ยังไม่ท้อง แต่นี่ก็ไม่ได้ลุ้นมาหลายเดือนแล้วค่ะ เพิ่งจะมาลุ้นเดือนนี้แหละ เป็นคนที่รอบเดือนมาไม่ปกติ 30-40 แต่พักหลังๆ มานี่จะไม่เกิน 34 วัน เพราะได้ออกกำลังกายบ้าง

อยากถามผู้มีประสบการณ์น่ะค่ะ ว่าอาการก่อนท้องเป็นยังงัยกันบ้าง เพราะตอนนี้ปูทะเลมีอาการคือ

1. มีไข้มา 2-3 วัน เวียนหัวตอนนอนทุกคืน

2. นอนไม่ค่อยหลับ

3. ท้องผูก 2-3 วันแล้ว ทั้งที่ปกติ เวลาก่อนจะมีประจำเดือนจะท้องเสียทุกเดือนเลย

4. มีน้ำลายเยอะกว่าปกติ แต่ไม่มาก

5. ปวดท้องน้อยจี๊ดๆ ขวาที ซ้ายที สลับกัน

6. เริ่มมีตกขาวข้นขึ้น

แต่อาการที่มันสำคัญๆ อย่างเจ็บนม ปวดใต้รักแร้ ไม่เห็นมีเลยค่ะ ก็เลยอยากถามอาการเพื่อนๆค่ะ อ้อ..เดือนที่แล้วรอบเดือน 30 วัน แต่เดือนนี้ 33 วัน ปจด. ยังไม่มาเลยค่ะ

Back to Top
Amita View Drop Down
LadySquare Sponsor
BabyPlus

Post Options Post Options   Quote Amita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:11 Share

หุๆ เรายังไม่เคยท้อง รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่า

ยังไงรอลุ้นด้วยคนนะคะ ขอให้เป็นข่าวดีน๊า

Back to Top
Supapom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Supapom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:13 Share
ไม่ลองใช้ที่ตรวจปัสสาวะตรวจดูก่อนละค่ะ เผื่อความแน่ใจนะค่ะ
Back to Top
Goong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Goong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:26 Share

อาการของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

หากว่าประจำเดือนไม่มาตามกำหนดก็ลองซื้อผ่นเทสมาเทส จะชัวร์กว่านะคะ

Back to Top
fancysine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fancysine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:27 Share

ลองตรวจเอง ตรวจปัสสาวะอ่ะค่ะ

แต่อาการที่บอกมา ก็เข้าข่ายนะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ

Back to Top
ying_sara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ying_sara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:30 Share

ของเราที่พอจะสังเกตุได้คือง่วงนอนกับกินเก่งอะ คือหิวบ่อยมากๆๆ  แล้วอีก 1 อาทิตย์ก็เทสต์ดูก็ขึ้น 2 ขีดจางๆ อะ

Back to Top
dexnoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dexnoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:41 Share

ของเพื่อนอ้นบอกว่าจะกินเก่ง ง่วงนอน เวียนหัว น่าจะซื้อที่ตรวจมาลองนะคะ เพื่อความชัวร์คะ ...

Back to Top
Amita View Drop Down
BabyPlus

Post Options Post Options   Quote Amita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:59 Share
Originally posted by dexnoi

ของเพื่อนอ้นบอกว่าจะกินเก่ง ง่วงนอน เวียนหัว น่าจะซื้อที่ตรวจมาลองนะคะ เพื่อความชัวร์คะ ...

ถ้ากินเก่งกะนอนเยอะเนี่ยะเราอ่ะใช่เลย แต่ไม่ยักกะท้องสักทั สงสัยเป็นนิสัยแล้วมั้ง

Back to Top
nouchiko View Drop Down
Senior Member
Senior Member
เข็มโปร 2

Post Options Post Options   Quote nouchiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:18 Share

จะมาบอกคะว่า ข้อ 6 นี่ชัดเจนที่สุดคะ ตอนแรกที่นู๋ท้อง ก็ไม่รู้คะ ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นไร พอไปตรวจแล้วรู้ว่าท้อง ก็เลยเพิ่งถึงบ้างอ้อคะ ว่าเราท้องนี่เอง

อีกอาการที่เจอนะคะ คือจะ sensitive มากคะ นั่ง ๆ ดูทีวีอยู่ ก็ร้องไห้ง่ายมาก ๆ คะ

ดูหนังเศร้า ๆ หรือดูอะไรที่เกียวกับในหลวง ก็ร้องไห้โฮออกมาเลยคะ นานกว่าจะหยุดได้ ปกติไม่ได้เป็นขนาดนี้อ่ะคะ

แล้วอีกอาการก็คือจะเสียดท้องนะคะ ปวดท้องแปลก ๆ อ่ะคะ

ไปตรวจดูนะคะ ช่วยลุ้นด้วยคนคะ ขอให้มีน้องสมใจนะคะ

Back to Top
cupidinlove View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote cupidinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:34 Share

ของเราก็ง่วงๆ ฉี่บ่อยๆ ปวดหัว เจ็บน๊มนมจ้า อาการเหมือนคนประจำเดือนจะมาอ่ะ แต่ไม่มา....รอให้เลยกำหนดป้าแดงมา ซัก3วันก็ซื้อที่เทส มาลองเทสตอนเช้าได้เลยจ้า ขอให้โชคดีนะจ๊ะ

Back to Top
Minburi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minburi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:51 Share

ของแอนนะ ก่อนท้อง อารมณ์เหมือนคนจะมี ปจด. อ่ะ

หงุดหงิด อารมณ์ไม่ค่อยดี

ฉี่บ่อย

มีมึนๆ หน่อยแต่ไม่มาก

เป็นอยู่ 2-3 วันหลังวันครบกำหนดปจด.มา จากนั้นเทสต์เลย เพราะตั้งใจปล่อยอยู่แล้ว ก็ 2 ขีดเลย

Back to Top
little View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:53 Share

ของนิดมันไม่มีอาการอารายเลยอ่ะ นอกจากไม่มีป้าแดงอ่ะ

Back to Top
dexnoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dexnoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 17:05 Share
Originally posted by Amita

Originally posted by dexnoi

ถ้ากินเก่งกะนอนเยอะเนี่ยะเราอ่ะใช่เลย แต่ไม่ยักกะท้องสักทั สงสัยเป็นนิสัยแล้วมั้ง

Back to Top
Arsume View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Arsume Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 17:29 Share

อาการที่เล่ามาเหมือนเราหมดเลยอะ มีเพิ่มก้อตรงเจะหน่มน๊ม กะตะกละมากกกกกกก

แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกซื้อที่เทสมาเทสดูนะคะ

โชคดีค่ะ

Back to Top
pimmysasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 19:44 Share
น่าจะเข้าข่ายท้องแล้วนะ อย่างไง ซื้อที่เทสต์มา เทสต์กันเลยเน้อ เอาตอนเช้าๆนะ จะได้เห็น 2 ขีด ชัวร์ เอาใจช่วยลุ้นนะคะ
My Wedding Day

^..^ สักวันหนึ่งต้องเป็นวันของสองเรา ^..^
Back to Top
glorinat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glorinat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 20:13 Share

ตามมาช่วยลุ้นผลเทสต์ด้วยคนนะคะ

เทสต์แล้ว อย่ารีบเข้ามาบอกด้วยนะคะ

ขอให้โชคดีคะ

Back to Top
u_sa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 20:18 Share

เห็นกระทู้อย่างงี้ก็รีบเข้ามาอ่าน

เพราะอยากจะมีลูกกะเค้าบ้าง

อยากรู้อาการว่าเป็นไง

อืม...ไว้รอลุ้นบ้าง เผื่อว่าเดือนนี้จะมีข่าวดี

Back to Top
kint View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 20:23 Share

ของเราก็ เจ็บหน้าอก เหมือนปจด.จะมาเลย

แล้วก็มีตกขาวมากกว่าปกติคะ และก็มีลมในท้องเยอะ

ถ้าให้ชัวร์ก็ซื้อที่เทสต์มาตรวจเลยคะ

Back to Top
i_ice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i_ice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 20:39 Share

ไม่รู้อะ แต่ช่วยลุ้นเพราะตอนเราคลื่นไส้อย่างเดียวอะ ไม่แน่ใจ แต่งัยก็ช่วยลุ้นน๊ะคะ

ได้ผลแล้วมาแจ้งด้วย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote PooTaLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 21:01 Share

ขอบคุณเพื่อนทุกคนมากค่ะ.. ยังงัยก็คงจะรออาทิตย์หน้าค่อยตรวจดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์ 

แต่ถ้าใครมีอาการอะไรก็อย่าลืม เข้ามาเล่าให้ฟังด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
Mama Nok View Drop Down
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote Mama Nok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 21:08 Share
ปวดฉี่บ่อย ง่วง นมโต เจ็บนม นึกว่าจะมีเมนส์ แต่มีลูก คริ คริ
Back to Top
piggie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 11:17 Share
เทสต์เลยดีกว่า
Back to Top
hnunid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hnunid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 12:24 Share

ส่วนพิมเอง  รู้สึกจะมีอาการคล้าย ๆ  เวียนหัว  เจ็บหน้าอก  เจ็บรักแร้  อาการคล้าย ๆ  จะมีเมนส์  ฉี่บ่อย ๆ  แล้วก็ง่วงนอน  อยากนอน  หลับคากองเสื้อผ้าก็เคยมาแล้ว    แล้วก็จะมีฝันเห็นพระพุทธรูปด้วยหละ   (เสียดายไม่ได้ซื้อไม่งั้นถูกแล้วหละ  81)  เขาบอกว่าฝันแบบนี้จะมีโชคพิมไม่ได้คิดเรื่องหวยเลย  คิดว่าคงจะท้องอ่ะ

ถ้าจะเทสต์ต้องเทสตอนเช้าตรู่เลยนะ   มันจะเห็นชัดมาก ๆ  เลยหละ

ตอนที่พิมเทสต์ครั้งแรกเทสต์ตอน 9 โมงเช้า  เห็นแบบจาง ๆ  เอง  เพราะฉี่มาหลายรอบแล้วอ่ะ

ขอให้โชคดีนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote PooTaLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 12:40 Share

ลืมเล่าความฝันให้ฟังค่ะ เมื่อเดือนก่อนฝันดีมากมายก่ายกอง..เล่าเลยเนอะ

ฝันว่าได้ไปอยู่ในวัดแห่งหนึ่ง คิดว่าจะเป็นวัดหลวง เพราะวัดสวยมากๆๆ แล้วก็ได้เจอกับ พระราชินี พระองค์ตรัสกับเราว่า  "อยากได้ลูกชายใช่มั้ย เดี๋ยวก็ได้แล้ว มารออยู่แล้วหล่ะ ให้หมั่นทำบุญหน่อยนะ" แล้วพระองค์ก็เสด็จไป 

หลังจากนั้น ก็มีพระสงฆ์ 1 รูป เดินมาหาเราอีก แล้วก็พูดกับเราเหมือนกับที่ พระราชินีตรัสไปเลย แล้วพระสงฆ์ก็เดินไป เราก็ก้มลงกราบ

ตอนที่ฝันยังไม่ได้คิดอะไรมากมายเรื่องจะมีลูกเลย..ไม่รู้ว่าฝั นไปได้งัยเป็นเรื่องราว แต่สำหรับเราคิดว่าเป็นฝันที่ดีมากๆๆ เลย

ก็มีโอกาสได้ใส่บาตรหลังจากนั้น ไม่บ่อยเท่าไหร่ 2-3 ครั้งเองอ่ะ ก็ภาวนาขอให้ได้ลูกเป็นของขวัญวันเกิดก็แล้วกัน เพราะวันเกิดเพิ่งจะผ่านมาเมื่อวานเอง..อิอิ

ยังงัยเทสต์แล้วจะมารายงานให้ทราบนะจ๊ะ..ขอบคุงทุกๆ ความเห็นค่ะ

ห้องนี้อบอุ่นจิงๆ

Back to Top
panda205 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panda205 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 12:45 Share
ของเราก้อเวียนหัวอ่ะค่ะ คลื่นไส้ แล้วจะง่วงนอนมากๆ อยากจะหลับอย่างเดียวเพลียๆ ฉี่บ่อย ทางที่ดีซื้อที่เทสมาดีกว่าค่ะ เอาเทสตอนเช้าเลยอ่ะค่ะ ดีสุดเลยอ่ะ ขอให้โชคดีนะคะ มีเจ้าตัวน้อยซะทีนะ
แหละยังคงยิ้ม ยิ้มทั้งน้ำตา
Back to Top
winnie the pooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winnie the pooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 14:58 Share

ร่วมลุ้นด้วยคนคะ ได้ผลยังไงอย่าลืมบอกนะ

Back to Top
Supapom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Supapom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 15:00 Share

เป็นไงมั่ง รอลุ้นอยู่ ตรวจยัง บอกข่าวดีด้วยนะ

Back to Top
winnie the pooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winnie the pooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 15:04 Share

กลับมาอีกที ลืมบอกว่าเราก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน ว่าถ้าเมนส์ไม่มาภายในเสาร์นี้จะลองตรวจดูบ้าง

ลุ้นของคุณปูทะเลก่อนแล้วกัน

Back to Top
naowarsi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naowarsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 16:19 Share

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคน

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้สมหวังรับปีใหม่นะ

Back to Top
Ying111 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ying111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2008 at 08:25 Share

ว้าว ฝันดีมากๆๆเลย

ขอให้เป็นข่าวดีนะจ๊ะ

ของหญิงแทบไม่มีอาการอะไรเลย พดเลยกำหนดเมนส์มาก็ซื้อที่เทสต์มาตรวจจ๊ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.104 seconds.