Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
kunglucky View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ
    Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:07 Share

มีปัญหาเรื่องฝ้ากระ ลองมาหลายยี่ห้อยังไม่ได้ผล

เกือบจะใช้ครีมบาชิแล้ว บังเอิญมีประกาศ อย. เลยไม่กล้าใช้อะไรอีกเลย

ถามสมาชิกที่เคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กุ้ง

Back to Top
tikkamam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkamam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:22 Share

ปัญหาฝ้ากระ รักษายากมากจ้ะ แต่มันต้องดูที่สาเหตุด้วยว่าเป็นฝ้าเพราะอะไร ฝ้าเลือด หรือว่าฝ้าแดด สิ่งที่อยากจะแนะนำก้อคือ ใช้ครีมกันแดดที่มีค่า SPF สูงๆเข้าไว้ อย่าใช้รองพื้น (ถ้าไม่จำเป็น) อย่าใช้บลัชออน เพราะการทาบลัชออน เหมือนเป็นการเชื้อเชิญให้แดดเลียผิวตรงบริเวณแก้มมากขึ้น (โดยเฉพาะบลัชออนสีเข้มๆ หรือพวกที่ชอบปัดแก้มแดงๆน่ะ ระวังไว้ให้ดีนะจ๊ะ ฝ้าจะถามหาเร็วกว่าคนที่ไม่นิยมปัดแก้มเลย) ตอนกลางคืนแนะนำให้หาครีมทาฝ้ากระมาทาบางๆก่อนนอนทุกคืน ยี่ห้ออะไรนั้น มันก้อขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยแหละ ว่าจะแพ้หรือป่าว เพราะฉะนั้น ต้องลองดูจ้ะ แต่ที่ติ๊กใช้อยู่นะ ก้อมีของ ลอรีอัล อเมลาเอ็กซ์และอีกตัวหนึ่งร้านขายยา แนะนำให้ใช้น่ะ จำยี่ห้อไม่ได้น่ะ  หรืออีกอย่างก็คือ ฝ้าจะจางหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเรานั่นแหละ ว่าจะขี้เกียจทาครีมหรือป่าว มันต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆไปน่ะจ้ะ

ลองศึกษาดูนะจ๊ะ  ว่าแต่เคยใช้อะไรมาบ้างล่ะ บางทีของที่เราเคยใช้มา มันอาจจะมีสารเคมีสะสมอยู่น่ะ บางทีเราก้อต้องเว้นช่วงให้หน้าได้พักผ่อนบ้างน่ะ

Back to Top
mocca View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mocca Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:44 Share

หลบแดดดีสุดค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:52 Share

ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูลเรื่องบลัชออน เป็นความรู้ใหม่ เพราะชอบปัดแก้มมาก

เคยใช้ Amela X หมดไป 2 หลอด ยังไม่เห็นผล

ตามด้วยพวก spot whitening ก็ไม่ดีขึ้น

กลุ้มใจจัง กะว่าจะปล่อยตามยถากรรมแล้วนะ

เศร้า 

Back to Top
noo_ying1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_ying1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 10:24 Share

ตามมาดูอยากรู้เหมือนกันจ้า

Back to Top
tikkamam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkamam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 11:52 Share
ถ้าอย่างนั้น คงต้องลองหาอาหารเสริมมาทานแล้วล่ะ แสดงว่าฝ้าที่เกิดขึ้น ไม่ได้เกิดจากฝ้าแดดอย่างเดียว แต่มีปัจจัยอื่นร่วมด้วย อาจจะเป็นฮอร์โมนของเราเองก้อได้ จริงๆแล้วไม่อยากแนะนำให้ไปหาหมอหรอกนะ แต่ถ้าอยากรู้สาเหตุจริงๆ ก้อคงต้องลองไปสอบถามคลีนิคผิวพรรณดูน่ะ ก้อคือทีแรก ลองใช้ของหมอเค้าดูก่อน ถ้าฝ้ามันจางลง (สังเกตุนะว่าติ๊กจะไม่บอกว่าฝ้ามันจะหาย เพราะถ้าลองมันขึ้นมาแล้ว ไม่มีทางหายแน่นอน ไม่ว่าหมอจะแนะนำยังไงก้ออย่าไปเชื่อมากล่ะ) เผอิญเราเคยเป็น ผจก.ร้านเสริมความงาม มาก่อนน่ะ ก้อเลยรู้เทคนิคการเรียกลูกค้าของเค้า แล้วถ้าเรามีปัญหาหนักอกมากๆ เกี่ยวกับฝ้าล่ะก้อ เข้าทาง เลยล่ะ ลองไปหมอจุฑามาศก้อได้ เค้าจะถามเราด้วยว่า เราสู้ราคาที่เท่าไหร่ เราพร้อมแค่ไหน แล้วเค้าจะจัดครีมมาให้ตามกำลังเราน่ะ บางที่ ไม่ถามเลย แล้วพอเราใช้ยาเค้า จนฝ้ามันเริ่มจางแล้ว คราวนี้เราจะกลับมาใช้อะไรก้อได้ (ไปหาหมอครั้งนึง ก้อแพงเหมือนกันนะ ก้อเลยไม่อยากแนะนำให้ไปบ่อยๆน่ะ )
Back to Top
jsrifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 11:55 Share
ฝ้า กระเป็นแล้วไม่หายขาดหรือหายถาวร เพียงแต่ครีมบำรุงประเภทไวเทนนิ่งจะทำได้แค่จางลงเท่านั้น และต้องใช้กันแดดเพื่อปกป้องผิวจากรังสี UV ไม่ใช่แสงแดดเท่านั้น แม้แต่หลอดไฟนีออน รังสีจากคอมฯ ความร้อนจากการทำอาหาร ล้วนแล้วแต่มีรังสี UV ทั้งนั้น บางาคนหลบแดดอย่างดี แต่ทำไมยังเป็นสิว ลืมปัจจัยอื่นๆด้วยจ้า ไวเทนนิ่งที่ดีสำหรับทำให้ฝ้า กระแลดูจางคือพวก อาร์บูติน ลิโคไรซ์
คาถาเสริมความงาม

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 17:17 Share

ทาหรือทานตัวไหนแล้วได้ผล ได้โปรดกระซิบบอกด้วยนะคะ

แบบว่าคนอยากจ๋วยอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

Back to Top
Brownie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Brownie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2008 at 13:28 Share
ฝ้าไ่ม่รู้นะคะ

แต่กระเนี่ย เราก็เป็นเพราะผิวหน้าเราก็ขาวอยู่

ใช้สกินฟู้ด ชุดมะเขือเทศ  

Whitening  Spot Serum

นะคะ  อาทิตย์นึงก็จางหายไปหมดเลยค่ะ 

(หลอดประมาณห้าร้อยน่ะค่ะ ตอนนั้นฝากญาติหิ่วมา เรท 0.036)

Back to Top
Brownie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Brownie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2008 at 13:30 Share
เมลาเคลียร์

ก็ห้ามใข้เหมือนกันนะคะ

(ตะกี้ลืมบอกจ้า)
Back to Top
kwangtung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kwangtung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.พ. 2008 at 11:37 Share

แนะนำให้ลองใช้ คังเซนอ่ะ

แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนนะ พอดีแม่เราเค้าใช้อยู่

แล้วเรารู้สึกว่าหน้าแม่เหมือนดีขึ้นเลยอ่ะ

....

Back to Top
pimjai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pimjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 มี.ค. 2008 at 13:50 Share

ใช้สมุนไพลจีนอยู่ จางลงมากเลย อันนี้ พอใจที่สุดแล้ว

Back to Top
Kratai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kratai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2008 at 23:33 Share

มีปัญหาเรื่องกระ กะฝ้าอยู่ค่ะ ยิ่งแดดช่วงนี้ น่ากลัวมากค่ะ

Kratai ^ ^
Back to Top
yun_miam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yun_miam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 เม.ย. 2008 at 15:04 Share

ครีมแค่ช่วยให้จางลองเลเซอร์ซิค่ะเพื่อดีขึ้น

Edited by yun_miam - 26 มี.ค. 2009 at 18:26
Back to Top
prince_sika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prince_sika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 00:52 Share

ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของ arutin (อาร์ บู ติน)   แต่ทาเฉพาะบริเวณที่เป็นฝ้านะคะ อย่าทาทั่วหน้านะ เดี๋ยวสิวผุด   ประกอบกับต้องทากันแดด ดีๆนะ   ถึงแม้ครีมกันแดด จะSPF เยอะๆ แต่ก้อต้องทาบ่อยๆนะ

Back to Top
SomOhWan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SomOhWan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 05:52 Share

ต้องใช้ครีมที่มี arbutin kojic vitamin C ประมาณนี้ค่ะ

พยายามอย่าใช้คสอ. ที่มีน้ำหอม เพราะจะยิ่งทำให้ผิวบางลง

ทานพวกเปลือกสนร่วมกับวิตซี 1000มก. ทุกวันก็ป้องกัน และช่วยให้จางได้ค่ะ

แต่วิธีที่ดีมากที่สุด ไม่ให้มันเข้มขึ้น คือหลบแดดค่ะ

เฉพาะผู้สนับสนุนที่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ / ไม่อนุญาตให้สมาชิกใส่ลิ้งค์ หรือ ข้อความที่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
Back to Top
SoulSong View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote SoulSong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 08:56 Share

"melaklear"เห็นที่pantipเขาHotHitกัน แถมถูกด้วยค่ะ..ลองดูนะคะ

Back to Top
mamasita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mamasita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 10:07 Share

ไม่รู้จะแนะนำยังงัยค่ะ เพราะเป็นเหมือนกันอ่ะ  อยากเข้ามา say hi เฉยๆ นานๆทีจะเห็นคุณฐิติภัสรมาตั้งทู้ เลยเข้ามาทักทายค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 11:39 Share

ขอบคุณสาวจ๋วยทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำก๊าบ

ฐิติภัสรกำลังทดลองใช้Pure Whiteชุดใหม่ของArtistry-Amway

ทานอาหารเสริมด้วย อดทนรอดูผลอยู่ก๊าบ

ขอกำลังใจด้วยนาค้า ถ้าเห็นผลจามารีวิวให้ดู

Back to Top
phornthip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phornthip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 12:33 Share

ใช้ของ Noelle france คะ

Back to Top
jaajaa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jaajaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ธ.ค. 2008 at 22:54 Share

อยากแนะนำครีมตัวนี้ค่ะ  เป็นครีมผลัดเซลล์ผิว  คนที่เป็นฝ้าถ้าเป็นฝ้าแดดรับรองเลยว่าเห็นผลดีค่ะ  ครีมจะผลัดเซลล์ตรงส่วนที่คุณเป็นฝ้า  ให้ค่อยๆจางหายไป  และผิวหน้าส่วนอื่นที่ปกติ  ก็กลับมาขาว เนียน ใส ด้วยค่ะ  ผู้ที่เป็นสิว  ก็เห็นผลดีค่ะ  รับรองคุณจะพอใจ  ไม่มีอันตรายด้วยค่ะ   รับรองคุณที่เคยใช้ครีมมาหลายยี่ห้อแล้วไม่ดีขึ้น  ครีมตัวนี้จะทำให้คุณเห็นถึงความแตกต่าง  สอบถามรายละเอียดได้ค่ะ  ยินดีให้คำแนะนำ  ไม่ต้องกลัวหลอกลวงค่ะ

โทร.081-5648322

Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2009 at 13:36 Share

หวัดดีจ้า กุ้ง เล่นเว็บนี้ด้วยเหรอ อิอิ

โอ๋เองนะค๊า

Back to Top
pkooly View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pkooly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ม.ค. 2009 at 15:21 Share
อย่าหาว่าโฆษณานะคะ แต่ว่าพอดีเราขายอยู่อ่ะค่ะ เป็นยาสมุนไพรแบบแคบซูลอ่ะ หน้าตาแบบนี้ คือมันจะไม่ได้ไปลอกฝ้านะคะ เพราะถ้าลอกฝ้ามันจะไม่ดีต่อผิวหนัง แต่มันจะไปช่วยกระจายฝ้า และปรับฮอร์โมนในร่างกายอ่ะ ขนาดว่าเป็นฝ้าเลือดที่แบบปื้นหนาๆ ยังค่อยๆจางลงเลยค่ะ ก็ถือว่าเป็นอีก 1 ทางเลือกที่ปลอดภัยค่ะ เพราะเป็นสมุนไพรแท้ ขึ้นทะเบียนถูกต้อง ไม่ต้องกลัวเรื่องสารเคมื หรืออาการแพ้ค่ะ

ราคาสมาชิกเลยนะ 1950 บาท มี 100 แคบซูล คือลูกค้าที่ทานเค้าหายกันนะใช้คู่กับมุกทองอ่ะ

ราคาสมาชิก 1350 บาทค่ะ 50 กรัม

สนใจก็โทรมาหาเปิ้ลได้นะคะ 089-6856100
เปิ้ล 089-6856100
www.morsengproduct.com
Back to Top
kanomkeng View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kanomkeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 14:17 Share

บาชิจ้า

Back to Top
risingstorm View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote risingstorm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 20:24 Share
มาเก็บความรู้ด้วยคน โอ๊ย..เพิ่งรู้ค่ะเรื่องปัดแก้ม มิน่าพักนี้กระขึ้นเพียบเลย
Back to Top
pink09 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pink09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 21:08 Share

ขอความรู้ด้วยคน เราก็มีทั้งฝ้าและกระ ว่าแต่ว่า ฝ้าเลือดที่มันเป็นยังไงอะคะ เราไม่รู้จริงๆ งะ

Back to Top
tuktuk View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tuktuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ม.ค. 2009 at 01:41 Share

เป็นเหมือนกันค่ะ  ไม่แน่ใจว่าเป็นกระ หรือ ฝ้า ทดลองใช้ครีมที่ผลิตจากพืชพรรณนานาชาติน่ะค่ะ

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าของเขาดีจริงๆ แต่ว่ามันไม่หายขาดนะคะ เพียงแต่ถ้าใช้อย่างต่อเนื่อง จะทำให้จางลง จางลงค่ะ  และต้องใช้เวลา  ขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าของแต่ละคนด้วยค่ะ

สอบถามได้นะคะ0818398858

Edited by tuktuk - 22 ม.ค. 2009 at 13:18
Back to Top
b-knt View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote b-knt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ม.ค. 2009 at 16:12 Share

ให้แนะนำก็เป็นของอาวียองซ์นะ อันนี้หน้าไม่พังแน่ๆอ่ะของดี คุณภาพดี มันชื่อ

รีสตรัคเจอร์ริ่ง เซรั่ม (Re-Structuring Serum) ลดฝ้า กระ ได้ผลดีเลยแระ ลองไปดูรายละเอียดเอาแล้วกันนะ

มันมาจาแสงแดดทำให้ผลิตเม็ดสีเมลานินเพิ่มขึ้นอ่ะ เลยทำให้จาก กระกลายเป็นฝ้า ต้องดูแลผิวหน้านิดนึงเนอะ

ศูนย์บริการลดความอ้วนครบวงจร 30วัน 8 กก. ไม่มีโยโย่ ไม่ต้องอดอาหาร สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 087-689-3561
Back to Top
nursy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nursy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 มี.ค. 2009 at 14:05 Share

มีวิธีรักษาฝ้าที่น่าสนใจมาฝากค่ะ ลองศึกษาข้อมูล วิธีธรรมชาติบำบัดHomeopathy รักษาแบบธรรมชาติ สามารถรักษาฝ้าได้อย่างปลอดภัย โดยไม่ต้องเสี่ยงต่อผลข้างเคียงจากการทายารักษาฝ้า และค่าใช้จ่ายไม่แพงมาก  

Back to Top
BestView View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote BestView Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 พ.ค. 2009 at 18:40 Share

สมุนไพรจุฬาเวชชัวร์เลยค่ะ เคยเป็นสิวหาหมอจนเหนื่อยจนมีญาติเอามาให้ใช้เพราะว่าเค้าใช้ตั วนี้มานานแล้ว (ลืมบอกว่าเค้าเป็นฝ้า อย่างแรงเลย) สมุนไพรตัวนี้ใช้รักษาสิว-ฝ้าเพื่อนของเพื่อนเราเค้าเป็นพยาบาล เค้าก็ใช้ ตอนแรกเค้ากลัวว่าจะมีสารอันตราย เค้าก็เลยเอาครีมนี้ไปให้คุณหมอคัดแยกดู ปรากฎว่าปลอดภัย..ก็เลยใช้มาซะจนตอนนี้หน้าใสจนคนทักกันหลายคน คอนเฟิร์มเลยค่ะ ว่าหายจริงๆ ตอนนี้ก็เลยเอามาขายเองถ้าสนใจลองโทรปรึกษาได้นะคะ 086-375 0001 นกนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.145 seconds.