Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ผมทรงกล้วย  หรือ  มวยสูง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ผมทรงกล้วย หรือ มวยสูง

Post Reply Post Reply
Author
mamablued View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote mamablued Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผมทรงกล้วย หรือ มวยสูง
    Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:16 Share

เพื่อนๆค่ะ  หน่อยรบกวน  ใครทำผม ทรงกล้วยเป็นเองมั่งอะค่ะ   ช่วยสอนวิธีการทำง่ายๆ หน่อยหน่อยซิคะ 

หรือ ผม ทรงมวย  สูง  มวยต่ำ

งามๆ ก็ได้คะ

หรือใครมีเวปลิงค์ผมเกล้า   สำหรับผุ้หญิงทำงาน   ช่วยแนะนำด้วยคะ

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:30 Share

ต้องไปลากป้าทรายมาตอบและ

ช่วงนี้ป้าหัดหลายทรงมากเลยหน่อย เดี๋ยวไปตามป้ามาให้

Di
Back to Top
ploy_berry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ploy_berry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:38 Share

รอป้าทรายด้วย พี่พิงค์ ตามด่วน

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:39 Share
เกล้าสำหรับคุงคูอ่ะเหรอ จะแก่ไปเปล่าหน่อย แต่ผมมวยอ่ะ จะมีที่เกล้าที่เป็นผ้ากำมะหยี่แล้วสอดผมลงไปม้วนตลบๆๆแล้วเอาม าพันกันอ่ะ แต่ก่อนที่ขายกันอันละ 70 บาทอ่ะ อันนั้นเกล้าง่ายมากๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mamablued Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:40 Share

ดีๆๆ  ป้าทราย 

เอาแบบไม่ดูเป็นทางการมาก  แบบยีตีโป่งฉีดสเปรย์แข็งๆ  นะป้านะ  รอป้าๆๆ  ลืมไปว่าป้าเรียนที่วิดัลเซดซูนอยู่

Back to Top
OokAeh View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
OokAeh

Post Options Post Options   Quote OokAeh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:41 Share

เคยเห็นมันมีอุปกรณ์เสริมสำหรับทำทรงกล้วยด้วย

เป็นพลาสติกอ่อน ๆ ทำปุ๊บ กล้วยปั๊บ เคยเห็นแต่แม่ทำอะ

แต่เองมะเปงว่ะ

อุ๊กเอ๋ ^_^
OokAeh & P’Nan's Pictures
^^OokAeh Shop^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mamablued Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 10:50 Share

พี่หน่อย  หนูจะไปสัมมนา  ฮาเฮ  นะก๊ะ  คุงคู ทำผมสยอย  สยาย ตามสเบย   อันความแก่นั้น หน่อยก้กัวมากอยุ่ หน้าก็ล้ำ แง่ม   อ้วยอีก  เกล้าแล้วมันจะเป็นหยังบ่ฮู้

Back to Top
sand_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sand_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 11:17 Share

มาแว้ววววววววว

อธิบายยังไงดีฟระเนี่ย

ทำทรงกล้วยหอมจอมซนชิมิคะ

ก็ข้างหน้าก็แสกข้างถามถนัด

รวบผมมาด้านหลัง จากนั้นก็ปาดผมด้านขวามาทางด้านซ้าย ติดกิ๊บตรงกึ่งกลางตั้งแต่ท้ายทอยขึ้นมาเป็นแนวตรง

จากนั้นก็ค่อยๆ ม้วนผมจากทางซ้ายมาทางขวาปิดรอยกิ๊บตะกี้

ม้วนๆๆ มาเรื่อยๆ ให้เป็นหลอดๆ กล้วยหอม ติดกิ๊บแบบซ่อนปลายให้เรียบร้อยก็เสร็จสิ้นจ้า

จะเข้าใจมะ

เอาฝีมือป้าไปดู

Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 11:21 Share

ป้ามาเอง

กูรูรอบรู้เรื่องผมๆ

มีภาพประกอบด้วย

ป้าๆ แบบนี้ทรงนี้ทำเองลำบากอ่ะจิ ต้องมีคนช่วยติดกิ๊บป่าวคะ

Back to Top
pleja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pleja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 11:22 Share

ช่วยไรมะได้ ทำไม่เป้นเหมือนกัน

มารอดูด้วยคง

Back to Top
sand_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sand_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 11:45 Share
Originally posted by Babykitten

ป้ามาเอง

กูรูรอบรู้เรื่องผมๆ

มีภาพประกอบด้วย

ป้าๆ แบบนี้ทรงนี้ทำเองลำบากอ่ะจิ ต้องมีคนช่วยติดกิ๊บป่าวคะ

ถ้าติดกิ๊บแม่น ใช้วิธีเอานิ้วสัมผัสดูก็ติดเองได้เด้อ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mamablued Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 11:52 Share

ยากมากกกกกก

รัดหนังยางเอาละกันตรู

ขอบคุงป้าทราย

แตรงกริ้วๆๆ

Back to Top
Katie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Katie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 20:29 Share
Back to Top
littlelunar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2008 at 21:11 Share

ทรงกล้วยหอม ทำประจำเลยค่ะ

เพราะที่บริษัท ไม่ให้รวบผมแบบติดเน็ท ให้ทำแต่ทรงกล้วยหอมไปทำงาน ถ้าไม่ปล่อยผม
ทึ้งทุกวัน จนผมร่วง หัวจะล้านอยู่แล้วเนี่ย

แต่อธิบายด้วยคำพูด คงจะทำตามได้ยากอ่ะ
แต่เท่าที่เคยทำ มันจะมีอยู่ 3 แบบ ....
1) ม้วนผมเป็นเกลียว จากล่างขึ้นบน แล้วพับลงมา เอาหวีเสียบซะ โดยการหงายหวีขึ้น แล้วสอดเข้าไปที่ผมนิดๆ ตลบหวีกลับลงมา แล้วเสียบเข้าไปที่โคนผม ....
2) เปลี่ยนการม้วนผม จากบนลงล่าง แล้วเสียบหวีด้วยวิธีการเดียวกัน .... วิธีนี้ จะแน่นและอยู่กว่าวิธีที่หนึ่ง แต่จะทำไม่ค่อยถนัด สำหรับคนถนัดมือขวา เพราะต้องม้วนผมเป็นเกลียว ไปในด้านที่ไม่ถนัดค่ะ
3) รวบเป็นหางม้า ... พับหางม้าครึ่งหนึ่ง แล้วมัดหนังยางอีกที ... เอาปลายผมที่มัดไว้ สอดเก็บเข้าไปด้านในค่ะ ถ้าเก็บด้านข้าง ก็จะได้กล้วยหอม แต่ถ้าเก็บจากด้านบนลงมา จะเป็นทรง"ฟักทอง" (ภาษาที่พวกเราเรียกกัน) ค่ะ

เทคนิค(ซกมก) .... ไม่สระผมสัก 3 - 4 วัน จะทำให้รวบผมได้ง่ายขึ้น
กร๊ากกกกก

ถ้าผมสระใหม่ๆ ก็ลงเจล กะสเปรย์เยอะๆ จะช่วยให้รวบได้ง่ายขึ้นค่ะ

Attention Please !! ย้ายบ้านไดอารี่ใหม่ เปลี่ยนเป็นลิงค์ใหม่แล้วนะคะ :)
click >> http://aeandpop.diarylove.com
Back to Top
uccella View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote uccella Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 มี.ค. 2008 at 11:36 Share

มีเวปนี้ที่ชอบเข้าไปดูบ่อยๆ ลองดูนะคะ มีหลายแบบด้วย

http://www.dressytresses.com/hair/gallery/default.asp

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.125 seconds.