Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ++ใช้ครีมอะไรทากันท้องลายกันบ้างคะ++
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

++ใช้ครีมอะไรทากันท้องลายกันบ้างคะ++

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
an.angel View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote an.angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ++ใช้ครีมอะไรทากันท้องลายกันบ้างคะ++
    Posted: 10 เม.ย. 2008 at 18:11 Share
หวัดดีค่ะ
(แบบว่าหาทู้เก่าไม่เจอค่ะ ซึ่งอาจจะมีโพสต์เอาไว้บ้างแล้ว)

ใช้ครีมอะไรทากันท้องลายกันบ้างอ่ะคะ
นีเวียครีมเอาอยู่ไหมเอ่ย
Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 เม.ย. 2008 at 18:23 Share

เห็นหลายคนใช้นีเวียตลับน้ำเงิน

บางคนก็น้ำมันมะกอก

ส่วนเราใช้ไอนิวค่ะ ซื้อน้ำมันมะพร้าวมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองเลย

Di
Back to Top
PJenMario View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PJenMario Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 เม.ย. 2008 at 20:01 Share
เราใช้ Inew กับครีมทาตัวที่มี  วิตามิน E เยอะๆค่ะ หมอบอกว่า ใช้ครีมที่มีวิตามิน E เยอะๆ และระวังอย่าให้นน.เพิ่มเร็วจนเกินไปด้วยค่ะ
Back to Top
tukta_s View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote tukta_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 เม.ย. 2008 at 20:56 Share

เพื่อนที่ท้องใช้ iknew จ้า

Back to Top
cupidinlove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cupidinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 เม.ย. 2008 at 23:03 Share
ใช้นีเวียตลับน้ำเงินจ้า แต่ไม่ค่อยได้ทาเท่าไหร่ ขี้เกียจมากกว่า ซื้อมาแค่อันเดียวยังใช้ไม่หมดเลย แต่ก็ดีนะค่ะเน้อครีมข้นดี ราคาถูก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote PJenMario Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 00:53 Share
พี่หน่อย ไม่หมดเหรอคะพี่ ของหนูเดือนเดียวเองนะคะ เหือดแระ ทาแค่พุงกะหลัง ใช้ยังกะทาทั้งตัว
Back to Top
beebeer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beebeer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 09:33 Share

ใช้นีเวียสีน้ำเงิน สลับกับน้ำมันมะกอก ไม่ก็น้ำมันมะพร้าว ใช้มั่วไปหมด

Back to Top
dew191pao View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote dew191pao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 10:24 Share

แนะนำ AVENT ค่ะ ของเราใช้แล้วท้องไม่ลายไม่คันเรย มีขายตามห้างและก้อร้านขายของเด็กค่ะ ....ลองใช้กันดูน่ะค่ะ

Back to Top
sweetlemon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetlemon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 10:36 Share

เราใช้ Smooth E ครีมหลอดเขียวอ่ะ  ใช้มาตั้งแต่9สัปดาห์ ตอนนี้จะ 26สัปดาห์แล้ว ก็ยังไม่แตกอะไร  ทาทั้งท้อง ต้นขา สะโพก น่อง หน้าก็ทา เพราะตัวนี้มันทาได้หมดทั้งตัว    เคยทาน้ำมันมะกอก กะน้ำมันมะพร้าวอยู่ไม่กี่ที  ปรากฏว่าอาการแพ้ท้องทำให้เหม็นกลิ่น เลยไม่ได้ใช้ 

Back to Top
cotton View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cotton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 10:45 Share

ตอนท้องใช้ Smooth E ค่ะ ไม่แตกนะคะ แล้วแต่ผิวด้วยค่ะ คลอดแล้วมีแต่ผิวที่ท้องคล้ำลง ไม่เรียบเนียนเหมือนก่อน

เศร้าใจจัง

Back to Top
jeabom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 10:56 Share

ใช้ EUCERIN ค่ะ ก็โอเคนะคะ กระหน่ำทาอย่างมากเลยค่ะ ไม่ลายเลยค่ะ

Back to Top
hnunid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hnunid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 13:43 Share
พิมใช้น้ำมันมะกอก  นีเวียตลับน้ำเงินแล้วก็ไอนิว  ตอนแรกใช้น้ำมันมะพร้าวด้วยแต่ค่อนข้างเหม็นอ่ะติดเสื้อผ้าด้วย ซักก็ไม่ออก  ใช้ไปขวดเล็กขวดเดียวก็เลิกใช้เลย
Back to Top
janie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 16:01 Share

ท้องลายไปแล้ว จะยังใช้พวก avent หรือว่า smooth e ทาแล้วมันจะช่วยให้หายลายมั๊ยอ่ะ

ตอนนี้ใช้ของ clarins อยู่แบบว่าเป็นน้ำสีเหลือง เอาไม่อยู่เลย ท้อง 2 ใหญ่เร็วมากค่ะ ผิวก้อเลยแตกลายงา

เศร้ามาก อยากให้ผิวกลับมาดีเหมือนเดิม ทำไงคะ

Back to Top
Shimmer View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Shimmer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 16:41 Share

ถามนิดนะค่ะ  จอนส์สัน เบบี้ ออยส์ ทาได้ไหมค่ะ มีผลอะไรกับเด็กรึเปล่า

แล้วก็มี ครีมทาตัว อันไหน ไม่ค่ะ ที่ห้ามใช้เลยนะค่ะ

Back to Top
Yhim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yhim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 เม.ย. 2008 at 19:53 Share

ใช้ตัวนี้อยู่จ๊ะ เพื่อนที่ท้อง คลอดไปแล้วแนะนำมาอีกที ใช้แล้วก็ดี แต่กลิ่นเหมือนยาจ๊ะ ซื้อได้ตามร้าน Watson กับ Booth

Back to Top

Post Options Post Options   Quote PJenMario Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 01:33 Share
วันนี้ไปที่ร้านมา เพราะไอนิวหมดจะซื้ออย่างพี่หยิม ดันไม่ขายแล้ว เค้าเลยแนะนำให้ใช้ที่มีส่วนผสมอัลมอนด์ค่ะ เค้าบอกว่ามันจะช่วยยืดหยุ่นผิวได้ดีมากๆค่ะ
Back to Top
bennyboy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bennyboy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 11:33 Share

ขอคอนเฟิร์มตาม คุณ Yhim อีกทีนะคะ Cocoa Butter ของ Palmer's ดีจริงๆค่ะ ไม่ลายเลย ราคาก้อไม่แพงเหมือนพวก Clarins นะคะ ตอนท้องอ่อนๆใช้ Clarins เหมือนกันแต่แพงไปอ่ะค่ะ พอดีมีคนเค้าแนะนำว่า Palmer's ดีมั่กๆ เลยเปลี่ยนมาใช้ สรุปว่าไม่ลายเลยค่ะ  ตอนนี้คลอดแล้วก้อยังใช้อยู่ แบบว่ากลัวลายช่วงที่จากน้ำหนักกำลังลดอยู่อ่ะค่ะ

Palmer's Massage Lotion For Stretch Marks 250ml

(ปล.ถ้าคันห้ามเกานะคะ ทนๆเอาหน่อยเด่วมันจะลายค่ะ)

Lilypie Baby Ticker

Edited by bennyboy - 12 เม.ย. 2008 at 11:43
Back to Top
jarja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jarja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 13:21 Share

เราภูมิใจนำเสนอมากเลย เพราะท้องเราไม่ลาย ไม่แตก เรากล้าเปิดท้องให้ทุกคนดู (ญาติและเพื่อนสนิท)

เราทาทั้งตัวเลย ใช้เช้า เย็น และเวลาที่คัน  เราใช้ทั้งหมด ประมาณ 2 -3 กระป๋องจ้า

ใช้ครีม อาลาโน่ ของ แอมเวย์  กระป๋องละ 295 -350 บาท (จำราคาไม่ค่อยได้ค่ะ)

ไม่ได้โฆษณานะ แต่ใช้ดีจริงๆ จึงอยากบอกต่อ

Back to Top
IcyRose View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 18:56 Share
Jergen Ultra Dry เวิร์คมากค่ะ ไม่มีลายเลย ภาพประกอบคำบรรยายคลิกดูในอัลบั้มนะคะ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องทาแต่เนิ่นนะคะ แล้วก็โบ๊ะเยอะๆ ประมาณว่าทาเช้า ทาเย็น ก่อนนอนประมาณนั้นเลยค่ะ
Back to Top
smasiri1726 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote smasiri1726 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 20:28 Share

เราใช้ น้ำมันมะกอก ยี่ห้อ สุภาภรณ์ น่ะ ใช้ดี ไม่คัน ไม่แตกลาย และที่สำคัญ ราคาถูกมาก  ขวดละ16 บาทเองค่ะ

http://r-pro27ngeanthongmak.hi5.com
Back to Top
nouchiko View Drop Down
เข็มโปร 2

Post Options Post Options   Quote nouchiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 22:44 Share

ตอนแรกใช้เจอเก้นคะ สูตร ultra healing แต่หลายเดือนผ่านไปก็ยังไม่แตก

แต่พอแตกแล้ว ใช้นีเวียตลับน้ำเงิน ทีนี้ ทำไงก็เอาไม่อยู่แล้วอ่ะคะ

เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงดีเลยคะเนี่ย

Back to Top
ployyolp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ployyolp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 เม.ย. 2008 at 22:57 Share

พลอยไม่ได้ทอ้งฃ

แต่มันแตก ตรงขา      เลยใช้เจอเก้น

แบบ multi vitamin ค่ะ   ไม่แน่ใจว่าจางลงป่าว

แต่อยากทราบว่าถ้าแตกลายแล้วจะใช้อะไรให้หายได้บ้างคะ

Back to Top
khwanjai3777 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khwanjai3777 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 เม.ย. 2008 at 16:22 Share

น้ำมันมะพร้าวค่ะ  ดีสุด   ท้องไม่แตกเลย ทั้ง ๆ ที่ท้องใหญ่มากๆ ๆ ๆ   แล้วก็คุณแม่ก็ท้องลายมา ๆ ๆ ๆด้วย  ส่วนเราทาน้ำมันมะพร้าวทุกวัน  ท้องไม่แตกเลยค่ะ  ขอย้ำว่าดี จิง ๆ

เวลา ดีดี สำหรับ คน ดีดี
Back to Top
noo_ying1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_ying1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 เม.ย. 2008 at 22:32 Share
เราใช้เบบี้ออยค่ะ  ลูกสองคนแล้วไม่มีปัญหาท้องแตกลายเลย
Back to Top
boeing View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote boeing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2008 at 09:23 Share

กรี๊ด......

อันนู้นก็ดี...อันนี้ก็ดี....เลือกไม่ถูกเลยหง่ะ...

boeing
Back to Top
jelly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jelly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2008 at 19:58 Share

ใช้นีเวียตลับน้ำเงิน  กับแบบโลชั่นสลับกัน

แล้วแต่วันไหนขยันกะขี้เกียจ

นน.ขึ้นพรวดๆแต่ตอนนี้ท้องยังไม่แตก

ทว่าอนาคตยังเสียวๆอยู่ค่ะ

Back to Top
an.angel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote an.angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2008 at 22:37 Share

โอ๋ยยย... นั่นนะซิคะ เลือกไม่ถูกเจงๆ เลย

Back to Top
paris_pank View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paris_pank Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 เม.ย. 2008 at 22:18 Share
.ใครว่าดีเราใช้หมดเลย แต่ก็ยังลายอยู่ดี น่าอิจฉาคนที่ท้องไม่ลายจังเลย เราลายเยอะที่สุดก็ที่ขาอะ
Back to Top
acherry View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote acherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2008 at 19:08 Share

Jergen Ultra healing เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีรอยแตก(แต่เสียว ๆ ว่ามันจะมาตอนไหน)
ท้องขาวเนียนกว่าหน้าอีกค่ะ เปล่งปลั่งจริง ๆ 555+
ปล.พี่สาวใช้น้ำมันมะกอก Inew Clarins มาแตกตอนเดือนสุดท้ายค่ะ เดือนปราบเซียนจริงๆ

Back to Top
i-conANT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i-conANT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 เม.ย. 2008 at 09:45 Share
Originally posted by jeabom

ใช้ EUCERIN ค่ะ ก็โอเคนะคะ กระหน่ำทาอย่างมากเลยค่ะ ไม่ลายเลยค่ะ

เช่นกัน  แล้วก็ทา  ออย  จอห์นสัน    ตอนอาบน้ำเสร็จ  ตามด้วย  ยูเซอรีน

ไม่ลายเลย  ตอนนี้  ก้อใกล้คลอดแล้ว

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.172 seconds.