Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > รวมอร่อยเด็ด เจ็ดย่านน้ำ ผลัดกันชิม ผลัดกันแนะนำ
  New Posts New Posts RSS Feed: วิว เสน่ห์ปลายจวัก จ๊า...
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

วิว เสน่ห์ปลายจวัก จ๊า...

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
nachol View Drop Down
Special Member
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วิว เสน่ห์ปลายจวัก จ๊า...
    Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:09 Share

เสน่ห์ปลายจวัก 

(ผัวรักจนวันตาย  5 5)

หลังจากที่แอบส่ง แอบเล็งมานาน ร้านนี้อยู่เส้นทางผ่านจากบ้านไปออฟฟิศใหม่ 

หลังจากเห็นรายการเปรี้ยวปาก พาไปชิม แล้วเกิดอาการน้ำลายสอ

เสร็จจากงานศพ่อ พี่ที่เคารพ ก็ชวนพี่ๆ ที่ทำงานไปหม่ำ ๆ ๆ กัน

แต่วันที่ไป มันหลังจากที่ออกรายการตอนเช้า ก็ต้องทำใจกับปริมาณคนกันสักหน่อย เพียบเหลือเกิน

ร้านมี 2 zone ถ้ากลางวันจะเปิดด้านในออกแนวป่าๆ ต้นไม้เยอะ ตอนเย็นจะเป็น Zone ด้านหน้า

เสียดาย ไม่ได้ถ่ายรูปหน้าร้านไว้ มีโอกาสจะถ่ายมาให้ดูอีกทีละกันค่ะ

มาถึงกำลังร้อนๆ ผสมเหนื่อย ต้องล้างหน้า เอ๊ย ดับความร้อนและหิวด้วยแก้วนี่ก่อน

จากนั่นเริ่มคว้าเมนู มาสั่งคนละหนุบ คนละหนับ

แต่ช้าก่อน เมนูร้านนี้ ดูหน้าปก อาจจะธรรมดา แต่ข้างในสาระเพียบ

แนะนำวิธีการกิน จากร้อนไปเย็น  และวิธีการทำใจก่อนกิน  5 55 ชอบๆ

นั่งอ่านเพลินจนเกือบลืมสั่ง มีประวัติคุณลุงเจ้าของร้าน และสูตรการทำอาหารป่าแบบเถมินทร์ไพร  ใครชอบอ่านประวัติ นั่งอ่านได้ยาวเลยค่ะ

รายการอาหาร จะเป็นอาหารป่า และเน้นปลา เป็นอาหารพื้นบ้าน หาทานยาก

นี่คือคำเตือน ที่ควรอ่านเป็นอย่างยิ่ง ดีนะ ทีอ่านก่อน เพราะหลังจากกินแล้ว ไม่กล้าบ่น ไม่กล้าโวย และไม่กล้าถามมาก สักเท่าไหร่  5 55

ลองอ่านดูค่ะ ขำในความหยิกแกมหยอกของคุณลุงเจ้าของร้าน

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 12:10
Back to Top
Marine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:14 Share

หืออออออออ

ของโปรดเลย

อาหารรสจัด เดือดดาน เหมาะกะดีเดือดแบบต้อน

ตามๆๆๆๆๆๆๆไปกินด้วยคนจ้า

Back to Top
NamPuEnG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NamPuEnG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:17 Share

ตามไปๆๆๆด้วยคนจ้า

อาหารรสจัดมากไม๊ๆๆๆๆๆ ถ้ามากๆผึ้งต้องขอยอมแพ้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:28 Share

ตอนแรกที่ดูรายการอาการ โอว...........แม้เจ้า แต่ละอย่าง ต่ำสุดๆ ก็ 100 ตรูเข้ามากินในภัตตาคารหรือป่าวเนี่ย

แต่พออหารมาแต่ละจาน อึ้งค่ะ  เพราะตอนที่สั่งน่ะ ทุกคนมาอย่างหิวกันมั่กๆ สั่งกันหายใจ หายคอ แทบไม่ทัน

เด็กเสริฟน่ารักดีค่ะ ถามอะไรไป ตอบไม่ค่อยได้ เพราะไม่ช่ายคนไทย

แต่เหมือนผู้จัดการร้านอีกคน ดูแลดีค่ะ ขรำๆ แซวๆ ตลอด

ระหว่างซัดน้ำยาอุทัยทิพย์กันไปหลายขวด

ตอนนี้สภาพยังดีๆ อยู่ หิวค่ะๆ จะกัดลิ้นกินเลือดตัวเองซะแล้ว

มาเริ่มอาหารกันล่ะกันนะ ร่ายยาวเชียว

ถ้วยแรกที่มา งงค่ะ หมกหญ้ามาเชียว เปิดมาดูร้องซิ๊ดซ๊าดกันใหญ่

แกงป่าปลาคัง

ขอบอกว่า ใจไม่ถึงพออย่าสั่ง เผ็ดร้อน สะใจ เหมาะกับคนชอบเผ็ด เข้มข้นมากค่ะ

รอบหลังอีกทีสั่งแกงป่าเก้งมา หย่อยมั่กๆ เก้งเนื้อนุ่มค่ะ

ปลาคังผัดฉ่า

โหย.........ยกมาที ร้องโอ้โห พร้อมกัน พริกแดงฉาน สาดใส่หน้ามาเลย

สุดยอดค่ะ คลุกข้าวร้อนๆ เครื่องเยอะค่ะ

เนื้อปลาสดที่ค่ะ หวาน เค็ม เผ็ดครบรส

แกงเหลืองปลากระบอก

เหลืองอร่าม ช้ามเบ้อเริ่มมาเลยค่ะ

ตอนสั่งไม่คิด ตอนยกมา คิดในใจ ตายๆ ๆ ตรู.....ไส้พังแน่ๆ เปรี้ยวสะใจค่ะ

แต่ยังใจถึง ซดน้ำฮวบๆ ๆ เข้าไปสะดุ้งโหยงเลย

เนื้อปลา เป็นก้อนๆ เลยค่ะ

ระหว่งที่ซัดสามอย่างนี้เข้าไป เริ่มเงยหน้ามองกัน มีใครสั่งของจืดๆ ไปบ้าง แล้วทั้ง 4 คน ก็ทำการส่ายหน้าพร้อมๆ กัน

พร้อมกันนั้นรีบคว้าเมนูมาสั่งของจืดแกล้มมาทันที

หันไปบอกเด็กเสริฟว่าขอข้าวสวยด่วน พี่จะลงแดงกันแล้ว

เด็กเสริฟบอก ข้าวยังไม่สุก ตายๆ ๆ ๆ นั่งซิ๊ดซ๊าดกันซะ

ใครไม่รู้นึกเล่นหนังสดกันแน่ๆ โต๊ะนี้

ชายหนุ่มของเราที่ว่ากินเผ็ดเก่งๆ ยังมีอาการหน้าแดง หูแดง ขนาดนี้

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 13:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:30 Share

จากนั้นเมนูจืดๆ ที่รอคอยก็ทยอยมาค่ะ

ผักหวานป่าไฟแดง

อร่อยมากๆ ๆ ๆ กรุบกรอบ

เหมือนเท.....น้ำมันหอยลงไป 1 ขวด

เข้ากันได้ดีมากกับแกงเผ็ด ช่วยชีวิตลิ้นดิช๊าน

ปลาหมึกไข่ย่าง

มาตัวยาวเหยียดเชียว

เนื้อหวาน กรุบ อร่อยไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มเลยค่ะ

เอ้า    อ้าปาก...........อ้ำ..........หม่ำๆ ๆๆ หย่อยค่ะ

ส่วนคนนี้ กำลังโมโห......ๆ......ฝาละมี........

เลยฟาดซะไม่ยั้ง ดูท่านั่งซะก่อน

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 13:21
Back to Top
hellokitty View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:31 Share

อาหารเผ็ดๆทั้งนั้นเลย

แต่ก็ดูน่ากินดีเนอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NamPuEnG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:33 Share

หูยยยยยย เผ็ดๆๆๆทั้งนั้นเลย

ผึ้งขอบายก่อนคนแรกเลยละกันนะคะ

ขอจานนี้ก่อนละกัน  

Back to Top
A-love-NUM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A-love-NUM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:34 Share

ปลาคังผัดฉ่า

น่ากินจังเลย

หิว ๆ ๆ 

just married
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Marine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:35 Share

โอ้ววววววววววววววววโปรดปรานอย่างมาก

ของโปรดสามีด้วยเช่นกัน น้ำลายสอ
ไม่นะ ไม่นะ อยากกินงะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:42 Share

ปลาอินทรี ทอดราดน้ำปลา

เคยไปกินกับเพื่อนที่ตราด แล้วติดใจมาก หากินมาหลายร้านแล้วไม่ค่อยอร่อย

แต่ของที่นี่ ขอเอาหัวเป็นประกัน เนื้อปลาแข็งแน่น น้ำปลาหวานๆ ชิ้น 150

นึกว่าจะชิ้นเล็กยกมาที ดีใจเหมือนได้ทองเลย

ก้มหน้า ก้มตางุดๆ ๆ ไม่มีใครคุยกัน ดิช๊านก็ถ่ายไป โดนพี่ๆ ด่าไป โทษฐาน ขัดขวางการกิน

ด้วยความที่เผ็ด ข้าวก็ยังไม่มา ต้องซัดน้ำยาอุทัยทิพย์ล้างปาก ล้างคอกันเหนียว

ซัดเบียร์กันอย่างกะน้ำ

พระเอกจานสุดท้าย

ข้าวผัดปู + ปูอัด

คงจะอร่อยดีดูจากหน้าตา  บรรยายไม่ได้เพราะมันจุกไปหมด

ข้าวไม่ได้แตะเลย เขี่ยแต่เนื้อปูกินเล่น

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 12:43
Back to Top
discogirlshop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote discogirlshop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:44 Share

ซู๊ดดดด

น่ากินมากกกกค่ะ

ขอพิกัดเส้นทางด้วยค๊า

รองเท้าลอท 19 ลงแล้วค่ะที่ http://www.discogirlshop.com

[IMG]http://i230.photobucket.com/albums/ee269/discogirlshop/bannertrain.gif">
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:53 Share

ขอบอกว่า   ถ้ามาไม่เยอะ  ยัดไม่เก่ง  อย่าสั่งเยอะ

เพราะแต่ละจาน ไม่ใช่น้อยๆ

ดูซากอารยธรรม หลังสงบศึกค่ะ

ลืมให้ดู ค่ะ ที่เรานั่งเป็นนั่งพื้นแบบญี่ปุ่น มีเบาะนิ่มๆ ให้นั่ง

จะมีอยู่แค่  3 โต๊ะ  นอกนั้นเป็นโต๊ะเก้าอี้ไม้ ปกติคะ

วันนั้นคนเยอะ ไม่กล้าถ่ายบรรยากาศรอบๆ ร้าน ให้ดูมากนัก

แต่มีที่นึง ถ่ายง่าย ถ่ายคล่อง ถ่ายสะดวก

ห้องน้ำ ยังมีคำกลอนน่ารักๆ ให้แอบยืนขำอีกค่ะ

หน้าห้องน้ำชชะโงกหัวเข้าไปถ่ายด้วยความรวดเร็วายค่ะ

ในห้องน้ำหญิงค่ะ

แต่ยังมิวาย มีคำกลอนเหน็บแนมหญิงไว้ให้อ่านเจ็บใจเล่นค่ะ

ตามาดูค่าเสียหายกันให้ทายเล่นๆ

อาหารทั้งหมด 7 อย่างเบียร์ 6 ขวด

ก่อนกลับ  เดินมาที่จอดรถ เจอคุณลุงเจ้าของร้าน

แกแวะเข้ามาทักทาย พร้อมขอโทษ ขอโพย ที่วันนี้อาหารช้า

เพราะเพิ่งออกรายการ  แกรับประกันมาวันหน้า

จะปรับอารมณ์เด็กใหม่  แกพูดจาน่ารักดีค่ะ เป็นคำคล้องจอง

อาหารจะอร่อยอย่างเดียวไม่พอเจ้าของร้าน และคนดูแลร้าน ต้องใส่ใจแขกด้วยค่ะ

สรุปประทับใจค่ะ หลังจากนั้นก็ยังพาครอบครัว และผองเพื่อนไปทานอยู่บ่อยๆ

ปล. ลืมบอกไป ร้านนี้ไม่มีดนตรีสดนะค่ะแต่เปิดแผ่น เพลงสมัยที่เรายังสาวๆ  55

พี่อ๊อด บรั่นดี+อ๊อด คีรีบูน  พี่แจ้ ดนุพล  ดิ อินโดนเซนต์  เพราะมากค่ะ อาหารอร่อย กับฟังเพลงหวาน

ที่จริงเกิดไม่ทันเพลงพวกนี้นะ.........ฟังตามพี่สาว  5 55 5

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 13:57
Back to Top
AA&JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AA&JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:55 Share

เห็นซากแล้ว

บ่งบอกถึงความอร่อยเลยนะเนี้ย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Marine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 12:57 Share

มาตอบอีกรอบ

น้ำลายสอ อย่างแรงงงงงงงงงง

ชอบกินรสจัดจ้านนนนนนนนนนอย่างแรง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:01 Share

ร้านอยู่ตรงเส้นถนนพระราม 5 มุ่งหน้าจะไป ถนนราชพฤกษ์ หรือ

เห็นอาคารนี้ เริ่มออกชิดซ้ายได้เลยค่ะ ขออนุญาติ โปรโมท บริษัท  5 5 5 5

หรือเห็นมหาฯลัยราชพฤกษ์ ให้ชิดซ้าย ออกตรงเทียนไล้

ไปกลับรถใต้สะพานวงเวียนพระราม 5   วกกลับมา

ร้านจะอยู่ติดกับร้านสีน้ำค่ะ

Edited by nachol - 21 เม.ย. 2008 at 13:26
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NamPuEnG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:26 Share

เมนูนี้ น่ากินๆๆๆๆๆอย่างแรง

สงสัยถ้าไปร้านนี้ ผึ้งคงกินได้อยู่ 4 อย่าง

ผัดผักหวานป่าไฟแดง ปลาหมึกไข่ย่าง ปลาอินทรีทอดน้ำปลา และข้าวผัด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:29 Share

คุณผึ้ง   ของพวกปลาทอดกระเทียมก็มีค่ะ พวกปลาแปลกๆ เยอะ

ไข่เจียว เค้าจะเจียวเป็นก้อนกลมๆ ฟู เหมือนถ้วยเลยค่ะ

ลองดูคะ จะติดใจ

Back to Top
ZZZZZzzzzz View Drop Down
เข็มโปร: 6

Post Options Post Options   Quote ZZZZZzzzzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:33 Share

หนายว่าจะลดความอ้วนไงยะฟาร์ล่า ดันมาวิวชิมอาหารอี๊ก เหี้ยนเชียะ กินเผื่อเจ้าเคนมานรึงายย   

Edited by ZZZZZzzzzz - 21 เม.ย. 2008 at 13:35

ผมทะเล้นทุกวันคร้าบบบบบ...   
Back to Top
inpairs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inpairs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:48 Share

ร้านเนี่ย แซ่บ จิงๆๆค่ะ อาหารรสชาดจะออกแนว เผ็ดร้อนนนนน เมื่อก่อนราคาไม่แพงขนาดนี้นะค่ะ ตั้งแต่เปิดโซนที่อยู่ด้านในแล้วปรับราคามา แฟนเลยไม่ยอมพาไปหม่ำเลยอะ แหะๆๆๆ บ่นว่าแพงงงงงง

แต่ลุงเจ้าของร้าน(ลุงเปี๊ยก)แกใจดีค่ะ ส่วนป้า(ภรรยาลุงเปี๊ยก)พูดเก่ง ตลกดี 5555 ส่วนเด็กเสริฟในร้านรับรอง คุยกันนานนนนนนนค่ะเพราะแต่ละคน พูดไทยไม่ชัด

อ้อๆๆๆ คราวหน้าถ้าไป ลองสั่ง ปูหลน สิค่ะ อร่อยสุดๆๆๆ สำหรับคนไม่ทานรสจัดนะค่ะ ยิ่งพวกคั่วกลิ้งนะค่ะสุดยอดดดดดด ยังกะคั่งกลิ้งพริกยังงัยยังงั้นเลยทีเดียว

รูปอาคารด้านบนเป็นที่ทำงานของ คุณnachol หรือค่ะ เพิ่งเสร็จไม่นานใช่มัยค่ะ เห็นป้ายเกี่ยวกับสหกรณ์รัยสักอย่างเนี่ยแหละ (โฮะๆๆรับสมัครพนง. มัยค่ะเนี่ย ตึกแปลกๆๆดีจังน่านั่งทำงาน ^^)

Back to Top
bangbang View Drop Down
เข็มโปร: 4

Post Options Post Options   Quote bangbang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:53 Share

น้ำลายไหลเลยป้า

ไปวันไหนจะโทรไปถามนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NamPuEnG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 13:56 Share
Originally posted by nachol

คุณผึ้ง   ของพวกปลาทอดกระเทียมก็มีค่ะ พวกปลาแปลกๆ เยอะ

ไข่เจียว เค้าจะเจียวเป็นก้อนกลมๆ ฟู เหมือนถ้วยเลยค่ะ

ลองดูคะ จะติดใจ

ไข่เจียวนี่ ใช่ที่เคยไปช่วงน้าเน็กตอนออกรายการเจาะใจหาเงินติดดาวเทียมให้ น้องๆโรงเรียนต่างๆรึป่าวคะ

เห็นมีคนนึงมายืนสอนน้าเน็กทำไข่เจียว เป็นเหมือนแท่งกลมๆๆๆอะคะ สูงประมาณ 3 - 4 นิ้ว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 14:07 Share

ก้อย    ก็ไปกินก่อนตั้งใจลดย๊ะ.......เอาน่าๆ ๆ กิน เด๋วผอมแล้ว จะกินอะไรไม่ได้อีกนาน 5 5  5

แบงค์   ก็ร้านเนี้ยที่วันนั้นนัดกับหล่อนแล้วเบี้ยวนั่นแหล่ะ หม่ำๆ อยู่ที่จริงใกล้บ้านเรา 2 คนนะ มีทติ้งที่นี่เอามั้ย ลากจอยศรีมา ดีฝ่า

คุณ inparis    ขอบคุณค่ะช่วยแนะนำเพิ่มชอบปูหลน แต่ไม่ได้สั่ง  ลืมชื่อคุณลุงแกไปแล้วค่ะ ลุงเปี๊ยก

ส่วนตึกนั้นเป็นของบริษัททั้งหลังค่ะ  เป็น ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย ค่ะ ตอนนี้เสร็จประมาณ 95% แล้วคะ กำลังจะย้ายเข้าไปอยู่  ส่วนพนักงานเหรอคะ ไม่รับค่ะไม่รับ ๆ ๆ ๆ ๆ  เด๋วมาตัดทอนโบนัสเรา   5 55 5

คุณผึ้ง   ใช้ค่ะเป็นไข่คอนโดเลยค่ะ เหมือนที่ร้านอะไรสักอย่างแถวประชาชื่นเค้าทำ ข้างในมันจะกลวงๆ เหนียวๆค่ะ แปลกดี แต่สู้ไข่เจียวธรรมดาไม่ค่อยได้

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 14:16 Share
ตอนแรกนึกว่าจะมาวิวทำอาหารซะอีก อู๊ย.........เห็นแล้วหิวเลยอ่ะ
Back to Top
Jupiter View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Jupiter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 14:27 Share

ร้านนี้อร่อยจริงๆ ค่ะ ใครชอบรสชาติจัดจ้านรับรองไม่ผิดหวัง

Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 14:31 Share

อู้วววววววววว

อาหารสดๆ แซ่บๆๆๆ

ขนาดหนูใหม่ไม่ทานเผ็ดยังแอบกลืนน้ำลายเลยค่า

Back to Top
nattiya_eve View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattiya_eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 14:36 Share
ต้องไปๆๆๆๆๆ  น่ากินจิงๆๆง่ะ

ชอบจิงจิ๊งงงงอาหารรสจัดจ้านนนเนี่ยะ
Back to Top
Fullmoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Fullmoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 15:06 Share
โห เห็นซากรู้เลยอ่ะ ว่าอร่อยขนาดแท้ หมดทุกจานเลย 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 15:18 Share

รสแซ่บหลาย ค่ะ   แบบสั่งให้ลดความเผ็ดก็ไม่ได้ค่ะ เพราะเค้าบอกมันเป็นสูตรของเค้า

Back to Top
asia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote asia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 15:24 Share

เค้าใช้ชื่อร้าน"เสน่ห์ปลายจวัก" เลยหรอคะ แจ่มแจ๋วเลยนะคะ

สีสรรอาหารแต่ละจานคงแซ่บน่าดู เมนูปลาเยอะดีจังค่ะ!!!

ถ้ามีโอกาสผ่านไปแถวนั้นร้านนี้กับเราคงได้เจอกันแน่นอน

ขอบคุณมากๆนะคะ ที่แวะมาวิวให้ได้ชมเป็นอาหารตา อิอิ...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Marine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 เม.ย. 2008 at 15:40 Share
Originally posted by asia

เค้าใช้ชื่อร้าน"เสน่ห์ปลายจวัก" เลยหรอคะ แจ่มแจ๋วเลยนะคะ

สีสรรอาหารแต่ละจานคงแซ่บน่าดู เมนูปลาเยอะดีจังค่ะ!!!

ถ้ามีโอกาสผ่านไปแถวนั้นร้านนี้กับเราคงได้เจอกันแน่นอน

ขอบคุณมากๆนะคะ ที่แวะมาวิวให้ได้ชมเป็นอาหารตา อิอิ...

วันนี้พี่กุ้งนางคนสวย กินรัยเข้าไปเนี้ย กลางวันไข่ต้มสองฟอง เปล่า
อยากทำบ้างอะสูตร นี้ แต่ทรมานเกิ๊นนนนน ยืมทุ้เค้าแซว

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.223 seconds.