Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สู้เพื่อลูก........ลองไปหาหมอแมะกันไม๊จ๊า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สู้เพื่อลูก........ลองไปหาหมอแมะกันไม๊จ๊า

Post Reply Post Reply Page  <1 109110111112113 263>
Author
janfrank View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janfrank Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สู้เพื่อลูก........ลองไปหาหมอแมะกันไม๊จ๊า
    Posted: 03 มี.ค. 2009 at 09:12 Share

ต่อ ๆๆ แอบพาน้องเงินไปเที่ยวด้วย   อิอิ

ตอนนี้กลับมาแล้ว แล้วก็ไปฟังผลการตรวจภายในจาก รพ.ราชวิถีมาด้วยแหล่ะ แบบว่ามีข่าวไม่ดีนิดหน่อย หมอบอกว่ามีเชื้อแบคทีเลีย เลยได้ยาฆ่าเชื้อมาทาน แล้วก็เลยได้คุยเรื่องการตรวจมีบุตรยาก คุณหมอส่งตัวไปคลีนิคผู้มีบุตรยาก แต่ตอนนี้หมอบอกว่าไม่รับปรึกษาเพราะยังแต่งไม่ครบ 1 ปีเลย         (หมอว่าเกิน 1 ปีแล้วค่อยมาใหม่อ่ะ)

ก็ทักทายทุกคนนะคะ คิดถึงทุกคนมากๆเลย

Back to Top
sophire View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 09:55 Share
ฝากข่าวประกาศหน่อยค๊า...

โปรแกรมนัดเฉพาะกิจ

สาวๆๆ

ว่าจะชวนไปกิน อาหารทะเล อ่ะ แต่ คราวนี้ ลองมาแถบนี้  มหาชัย บ้าง ..

ร้านอาหาร ชื่อ ... ร้าน เจ๊ตุ่ม ( แม่พี่แนะนำ 55 )

วันอาทิตย์ ที่ 8 มีนาคม 2552

เจอกันที่ร้าน เวลา 11.00 น ค่ะ

พอ ไป เสร็จ อยากไป พักผ่อนที่ แม่กลอง ก็ ยินดี ต้อนรับ ที่บ้านพี่นะคะ

1. พี่นัท

2. ปุ๊ -พี่ เล็ก

3. น้อย - บอย

4. อ้อม - พี่ต้อง

5. แชม - เดียว

6. พี่นิดา

7. แตน + ป๋ายุ้ย

8.  แอน - หนุ่ย ( เฟิมอีกที)

9.  จา ( เฟิมอีกที)

10.  พี่ ซินดี้ + กิ๊ก ( เฟิมอีกที)

11. ............................................................

ครายไป อีก ย๊กมือขึ้นนน..............................

เมนูแนะนำ

ไทย/ซีฟู้ด : ปูไข่ผัดพริกขี้หนู,กุ้งทอดเกลือ,ปลาดุกทะเลผัดฉ่า,หอยพิมทอดน้ ำปลา,แกงส้ม ปูไข่หน่อไม้,แกงส้มปลาแป้น,ปลาทูต้มมะดัน,ปลาเนื้อดำทอดน้ำปลา ,ปูเนื้อผัด พริกไทยดำ

แผนที่ร้าน

ใช้เส้นทางพระราม 2 เลยค่ะ พอถึงมหาชัยเมืองใหม่

ก็เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเอกชัย แล่นมาเรื่อย ๆ (ตอนนี้กำลังปรับปรุงถนนอยู่ อาจขรุขระเล็กน้อย)

เข้ามาพอสมควรค่ะ เจอไฟเขียวไฟแดงแรกก็เลี้ยวซ้าย ตรงจนข้ามทางรถไฟและสะพานสูง

ก็เลี้ยวซ้ายอีกที ตรงไปประมาณ 1 กม.ก็จะเจอร้านเล็ก ๆ อยู่ทางซ้ายมือค่ะ หรือ ถ้าไป ไม่ถูก

ถาม คนแถวนั้นว่า ไปวัดเจษ.. ร้านจะ อยู่ใกล้ ๆ วัดเจษอ่ะ

Edited by sophire - 03 มี.ค. 2009 at 09:56
Back to Top
Ratcha View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Ratcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 09:55 Share

หวัดดีสาวๆทุกคนจ้า ซินดี้พักผ่อนบ้างนะ อย่าโหมงานจนเกินไป   หนูปุ๊จ๊ะร้านขนมปังBread Talk นอกจากพารากอนพี่เคยเห็นที่ Central World  จ้ะ ส่วนสาขาอื่นไม่รู้  พี่ชอบไปหาของอร่อยทานที่ชั้นใต้ดินพารากอน รู้สึกว่ามีร้านแปลกใหม่มาเพิ่มเรื่อยๆ ไม่รู้จะเลือกร้านไหนดี ละลานตาไปหมด  พูดถึงเรื่องอาหารจะมีความสุขที่สุดค่ะ  อิจฉาน้องแอ นที่มีเวลาทำอาหารหน้าตาน่ารับประทานมาก พี่ชอบทำอาหารแต่ไม่มีเวลาเลย  พี่เคยไปเรียนทำไอศครีมด้วยล่ะ ช่วงแรกฮิตทำบ่อยตอนนี้ไม่ได้ทำเลย  ทำทานเองสามารถใ ส่เครื่องได้เต็มที่  ไอศครีมที่เคยทำแล้วได้แก่ Cookie & Cream , Yogurt & Bluberry, ช็อคโกเลต, มะพร้าวอ่อน,แตงโม,ส้ม  พี่รัชชาชอบมะพร้าวอ่อนและแตงโมที่สุดทานแล้วชื่นใจ  เดี๋ยวนี้พอทำเป็นเองแล้วรู้ที่มาของไอศครีมทำให้เลือกร้านที่จ ะทานไอศครีมยากกว่าเดิม  แต่อยากให้ระวังเรื่องไอศคร ีมกะทิที่ขายตามรถเข็นนะ เพราะเบื้องหลังการทำไอศครีมของบางร้านเครื่องที่ใช้ปั่นน่ะแกน กลางมีสนิมขึ้นเพรียบเลย         

Back to Top
noopu View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 14:03 Share

สวัสดีค่ะ สาวๆๆทุกคน

พี่เจน     ไปเที่ยวหนุกหนานไปคะ ไปชาร์ทแบตเนอะๆ

พี่เจน      แล้ว แบคทีเรียนั้นเกิดได้อย่างไรอ่ะคะ แล้วมีอาการปวดท้องหรือไรไหมคะ หายไวๆนะคะ

พี่รัชชา    ดีจังอ่ะคะทำติมกินเองได้ด้วยอ่ะคะ อยากทำเป็นบ้างอ่ะ ยากไหมคะ  ค่าเรียนแพงไหมคะเนี้ย ชักจะสนใจอ่ะคะ แบบว่า บ้านเรามานร้อนอ่ะเนอะ

พี่ซินดี้  หายไปทำออเดอร์หัวหมุนแน่ๆ เล้ยอิอิ ฉาๆๆๆ

พี่นิดา  เป็นไงค๊า งานเข้าเยอะไหมคะ ขอให้ได้เงินเยอะๆนะคะ

พี่แอน      วันนี้มีเมนูอะไรมานำเสนอบ้างไหมคะ

พี่โอปอล   เป็นไงคะ ตกลงนัดหมอฉีดเชื้อได้อ่ะยางเนี้ย

พี่น้ำ  ออกแฟร์ท่องเที่ยวเป็นไงคะ มีคนมาจองเยอะไหมคะเนี้ย

Back to Top
Opal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Opal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 14:37 Share

แอบเข้ามาบอกว่า  ยุ่งมากเลยจ้า..   ว่างๆจะมาคุยด้วยน้า...

Back to Top
miniblue View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miniblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 14:45 Share

แวะมาทักทายจ้า คิดถึงทุกๆๆคนนะจ๊ะ

เอารูปน้องบีมมาโชว์จ้า แต่เคยโชว์ห้องหาเพื่อนอยากท้องแล้ว ยังไม่ได้เอามาโชว์ห้องนี้ เลยมาโชว์จ้า

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janfrank Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 16:26 Share

แม่นก พาน้องบีมมาให้อิจฉาอีกแล้วน๊า น้องรักมากๆเลย นู๋น้อยของป้า...

นู๋ปุ๊ จริงๆพี่ไม่มีอาการอะไรเลย แต่ตรวจมะเร็งปากมดลูกกะตรวจร่างกายเตรียมมีน้องเฉยๆจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 16:59 Share
วันนี้ไปบิกดีกว่าเรา ไม่ได้บิกมาหลายวันแหละ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 มี.ค. 2009 at 20:36 Share

วันนี้จะไปบิกอ่ะ แต่ไม่ได้บิกค่ะ เพราะว่ามีโอนเงิน 3 ธนาคารอ่ะ ทำให้เลยเวลาไปตั้ง 30 นาทีกว่าแน่ะ เลยอดบิกเล้ย เห้อ เสียดาย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 08:57 Share
Avatar ช่วงนี้ยังนึกเมนูไม่ค่อยออกอ่ะ ส่วนมากพี่จะอยากกินแต่พวก ยำ ส้มตำ อาหารแซบๆ เผ็ดๆ อ่ะ...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 10:24 Share

สวัสดีคะ สาวๆๆทุกคน

พี่แอน  ช่วงนี้อ่ะ ปุ๊เบื่ออาหารอ่ะไม่ค่อยอยากกินไรเลย นอกจากพวกน้ำปั่น น้ำสีอ่ะค่ะ

ทักทายคนอื่นๆด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:04 Share
Originally posted by noopu

พี่แอน  ช่วงนี้อ่ะ ปุ๊เบื่ออาหารอ่ะไม่ค่อยอยากกินไรเลย นอกจากพวกน้ำปั่น น้ำสีอ่ะค่ะ

ทักทายคนอื่นๆด้วยนะคะ

อืม...คงเป็นเพราะช่วงนี้อากาศมันร้อนๆมั้ง...ถ้าได้ น้ำแตงโมปั่น 1 แก้ว อ่ะชื่นจายๆๆ...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:08 Share
ฝากข่าวประกาศหน่อยค๊า...

โปรแกรมนัดเฉพาะกิจ

สาวๆๆ

ว่าจะชวนไปกิน อาหารทะเล อ่ะ แต่ คราวนี้ ลองมาแถบนี้  มหาชัย บ้าง ..

ร้านอาหาร ชื่อ ... ร้าน เจ๊ตุ่ม ( แม่พี่แนะนำ 55 )

วันอาทิตย์ ที่ 8 มีนาคม 2552

เจอกันที่ร้าน เวลา 11.00 น ค่ะ

พอ ไป เสร็จ อยากไป พักผ่อนที่ แม่กลอง ก็ ยินดี ต้อนรับ ที่บ้านพี่นะคะ

1. พี่นัท

2. ปุ๊ -พี่ เล็ก (เฟิมอีกที)

3. น้อย - บอย

4. อ้อม - พี่ต้อง

5. แชม - เดียว (เฟิมอีกที)

6. พี่นิดา

7. แตน + ป๋ายุ้ย

8.  จา (เฟิมอีกที)

9.  พี่ ซินดี้ + กิ๊ก (เฟิมอีกที)

10. .................................................

ครายไป อีก ย๊กมือขึ้นนน..............................

เมนูแนะนำ

ไทย/ซีฟู้ด : ปูไข่ผัดพริกขี้หนู,กุ้งทอดเกลือ,ปลาดุกทะเลผัดฉ่า,หอยพิมทอดน้ ำปลา,แกงส้ม ปูไข่หน่อไม้,แกงส้มปลาแป้น,ปลาทูต้มมะดัน,ปลาเนื้อดำทอดน้ำปลา ,ปูเนื้อผัด พริกไทยดำ

แผนที่ร้าน

ใช้เส้นทางพระราม 2 เลยค่ะ พอถึงมหาชัยเมืองใหม่

ก็เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเอกชัย แล่นมาเรื่อย ๆ (ตอนนี้กำลังปรับปรุงถนนอยู่ อาจขรุขระเล็กน้อย)

เข้ามาพอสมควรค่ะ เจอไฟเขียวไฟแดงแรกก็เลี้ยวซ้าย ตรงจนข้ามทางรถไฟและสะพานสูง

ก็เลี้ยวซ้ายอีกที ตรงไปประมาณ 1 กม.ก็จะเจอร้านเล็ก ๆ อยู่ทางซ้ายมือค่ะ หรือ ถ้าไป ไม่ถูก

ถาม คนแถวนั้นว่า ไปวัดเจษ.. ร้านจะ อยู่ใกล้ ๆ วัดเจษอ่ะ

อัพเดทเมื่อวันที่ 04-03-52

ปล. คนที่รอคอนเฟิร์ม ช่วยคอนเฟิร์มเร็วๆหน่อยนะคะ...เพราะ น้อย จะโทรไปจองโต๊ะ+สั่งอาหารไว้ก่อนค่ะ ใครอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมถาม น้อย ได้นะคะ.....ส่วนแอน ไม่ได้ไปเน้อแค่ช่วยอัพเดทเฉยๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:19 Share
ตกลงไม่ได้กินกระเพาะปลาอ่ะ กินลาดหน้าแทนค่ะ กะชามะนาว ที่ไม่หร่อยเลย เซ็งชะมัด พักนี้เป็นไรไม่รู้ เบื่ออาหารอ่ะ ไม่อยากกินไรเลยนอกจากน้ำเย็นๆ น้ำปั่น น้ำหวานอ่ะค่ะ กินไรก็ไม่ค่อยหร่อย กินไม่หมด กินไลงเอ้อออออออออออ ทำเหมือนอาการแพ้ท้องเลยเนอะ 55555555
Back to Top
mako View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mako Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:31 Share
น้องปุ๊/หรือว่าแพ้ท้องอาจจะแพ้ท้องก็ได้นะเพราะเราเกิดกุมภาเห มือนกันมีแนวโน้ม 555 เชียร์คนที่เกิดเดือนเดียวกันอย่างนั้นต้องเชียร์พี่นิดาอีกคน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:47 Share

ร้อนๆๆๆ

ไปทำงานก่อนนะคะ มีจัดของ ติดรหัส ของฝากขายที่ เชอราตัน หัวหินคะ แหละก็แพ๊กของส่งศุกร์นี้อีก และก็มีแพ๊กของส่งศุกร์ 13 และก็ส่งเสาร์ 21 อีกโหหหหหหหหห  งานเป็นหางว่าวเลย ไปแหละ

เดี๋ยวมี ลูกค้าพัทยามาซื้อของไปขายอีก อุ้ย ยุ่งๆๆ ไปทำงานก่อนนะคะ

พี่ปุ้ย  อิอิ ตอนนี้ปุ๊เป็นป้าแดงอยู่อ่ะคะ ไม่ท้องหรอก 555 ให้พี่ปุ้ยกะพี่นิดาท้องนำไปก่อน อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 13:52 Share

ประกาศๆๆๆๆๆ....

ยกเลิก... ติ้งกินอาหารทะเล วันอาทิตย์ ที่ 8 มี.ค.นี้ นะคะ

เนื่องจากสาวๆส่วนมากติดภาระกิจไม่ว่างกันค่ะ....

จบข่าว.

Back to Top
mako View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mako Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 18:24 Share

พี่รัชชา/หวัดดีค่ะเป็นไงบ้างค่ะอาทิตย์นี้ไปหาหมอแล้วใช่ไหมค่ ะ

โอปอล/อาทิตย์นี้ไปหาหมอเหมือนกันนี่ไปวันเดียวกับพี่รัชชาเลยน ี่คงได้เจอกันแน่

พี่น้ำ/ช่วงนี้ออกงานเหรอบอกว่าว่างแล้วจะโทรมาหาน้องนี่หน่าไม ่เห็นโทรมาเลยลืมแล้วเหรอ

เจน/เป็นไงสบายดีไหมจ๊ะพักนี้หายไปไหนไม่เห็นออนเอ็มเลย

Back to Top
hahanidaja View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote hahanidaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 19:05 Share

หวัดดีจ้า...แวะเข้ามาทักทาย.....อูยหน้า 111 แล้วเนอะ ห้องเรา เลขสวยด้วย  

ทักทายเพื่อน ๆ ทุก ๆ คนน่ะจ๊ะ

เจน....เที่ยวหนุกไปเลยเนอะ

ซินดี้...ดีจังได้ออเดอร์เยอะเลยเนอะ..ชอบชะมะ

ปุ๊....น้ำขึ้นใหญ่เชียว ดี ดี รับทรัพย์เนอะ

โอปอล....งานยุ่งเหรอจ๊ะ...

พี่รัชชา...อยากกินหนมปังบ้างจัง น่าจะอร่อยเนอะ...

ปุ้ย....หมอลักษณ์บอกต้องหลังเมษาไป ถึงจะมีลุ้นสำหรับคนเดือนกุมภา แต่ตอนนี้พี่ก้อทำภารกิจไปเรื่อย ๆ ก่อนเนอะ...

แอน...ขอบคุณค่ะที่มาช่วยอับเดทข่าวติ้ง เลยอดเห็นกิ๊กซินดี้เลยอ่ะ....

แตน....หายไปหนาย...

นก  น้องบีมน่ารักมาก ๆ เลย แก้มเป็นกระติกเลยน่าฟัดมาก ๆ ...

ไปหละ ไปกินข้าวล่ะน่ะ.....  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 22:57 Share

วันนี้บิกนะคะจะบอกว่า ร้อนมากกกกกกกกกกกก บิกไปร้อนไป ตัวแทบจะระเบิดเลยอ่ะร้อนมากมาก

บิกเสร็จ ก็เหมือนเดิมไม่อยากกินไรนอกจากน้ำอ่ะคะ สรุป กินน้ำเป็บซี่ไปเยอะเลย แล้วก็ กินข้าวไก่อบเชสเตอร์อ่ะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2009 at 22:58 Share

พี่นิดา  ช่ายค่ะช่วงนี้งานเข้าอ่ะเป็นช่วงกอบโกยก็รีบๆทำให้เสร็จๆๆอ่ะค ะจะได้มีเงินำน้องแพงอ่ะคะ ลูกปุ๊อ่ะ แพงตั้งแต่เกิดเล้ยอ่ะคะ  ฟรีก็ไม่ได้ อิอิ จะได้ชื่อน้องฟรี ดีป่ะ

พี่นิดา เป็นไงม้าง ประกอบกิจกามเรื่อยๆๆ เลยใช่ป่ะจะได้ติดไวๆนะคะ

พี่นิดา ที่ร้านเป็นไงลูกค้าเยอะไหมคะ

พี่ซินดี้  หายไปทำออเดอร์ใช่เปล่าคะ เวลานับเงินอ่ะ  ให้ปุ๊ไปช่วยได้นะคะ ชอบมาก 5555

พี่โอปอล  กินยาจีนไปถึงไหนแล้วอ่ะคะ 

Back to Top
Ratcha View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Ratcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2009 at 15:12 Share

หวัดดีจ้าสาวๆ  ตอบคำถามหนูปุ๊เรื่องไปเรียนทำไอติมละกันพี่เรียนที่บ้านอจ.พรห ล้าค่ะ บ้านอจ.อยู่แถวประชาชื่น คอร์สเสาร์อาทิตย์   ดูเว็บของอจ.ได้ที่  http://www.icecreamfanclub.com    อจ.น่ารักมากค่ะ

ปุ้ยจ๊ะคงหายเป็นปกติแล้วเนอะ ไม่ต้องกังวลนะจ๊ะทำใจสบายๆ   

นิดา พี่รัชชามีความสุขมากที่เดี๋ยวนี้มีร้านขนมปังดีดีเก ิดขึ้นเยอะแยะแม้แต่ตจว.ก็หาไม่ยาก  เชื่อปะพี่เคยถูกเพื่อนญี่ปุ่นพาไปร่วมงานชมรมคนรักขนมปังสมัยอ ยู่ญี่ปุ่น  พี่ก็งงว่าทำไมเพื่อนต้องบอกให้เตรียมถุงและมีดไปด้วย พอไ ปถึงก็จะมีอจ.ผู้เชี่ยวชาญขนมปังมาเล็คเชอร์เรื่องขนมปังชื่อดั งจากร้านต่างๆทั่วประเทศ มีขนมปังปอนด์หลายชิ้นหลายสไตล์และหลายรส ส่งมาให้แต่ละคนนำมีดที่เตรียมมหั่นชิม  ช่วงแรกก็ชิมเต็มที่พอหลายชิ้นเข้าชักไม่ไหว เกิดอาการจุกท้อง ส่วนถุงที่นำมาก็ให้ใส่ขนมปังที่หั่นไว้และทานไม่หมดเอากกลับบ้ านปรากฏว่าได้ถุงเบ้อเริ่มเลยแต่เป็นชิ้นเล็กๆ   แถมด้วยหนังสือแนะนำร้านขนมปังอร่อยทั่วประเทศญี่ป ุ่น  พี่รัชชาเอนจอยขนมปังและขนมเค้กมากค่ะ สมัยอยู่ที่ญี่ปุ่นจนน้ำหนักขึ้นเกือบสิบกิโลแบบไม่รู้ตัว แต่เสียดายมากที่ตอนนั้นหาเค้กกล้วยหอมทานไม่ค่อยได้ ทั้งๆที่ญี่ปุ่นมีกล้วยหอมขายเยอะมาก  ระยะหลังเริ่มมีให้เห็นบ้างแต่ก็ยังไม่อร่อยเท่าเมืองไทย   ขอแนะนำอีกร้านคือ Beard Papa เป็นชูครีมเหมือนแอแคร์ ไส้ครีมสดรสกลมกล่อมมาก ค่ะ อยู่ข้างๆซูเปอร์มาร์เก็ตที่พารากอน ไม่ต้องบินไกลไปกินถึงญี่ปุ่น  พี่กะสามีซื้อเสร็จก็จะนั่งตรงม้านั่งแถวหน้าร้านหม่ำคนละลูกแล ะเดินหาของอร่อยๆต่อไป  ปกติสามีเป็นคนทานอะไรยากค่ะ แต่ก็ติดใจชูครีมร้านนี้มาที ไรก็แวะทานทุกที  และยังมีของอร่อยอีกมากมายที่ยังไม่ได้แนะนำ เช่น Mos Burger  หนูปุ๊แวะไปลองที่ฟิวเจอร์ได้นะคะมาเปิดสาขาแล้ว เป็นแฟรน ไชส์จากญี่ปุ่น อย่าหาว่าพี่เป็น Japanism  เลยนะ ก้อพี่ใช้ชีวิตที่ญี่ปุ่นนานนี่นา พอมีร้านอร่อยจากญี่ปุ่ นมาเปิดก็ดีใจเพราะจะได้ไม่ต้องรอกินถึงญี่ปุ่นเพราะค่าเครื่อง บินแพง                              

ปุ้ยพี่รัชชาจะไปตรวจเลือดประมาณอังคารหรือพุธหน้าค่ะ ต้องรอให้เมนส์มาก่อน  

หนูปุ๊เมื่อวานพี่ไปฝังเข็มที่คลองสามมาแล้วนะ ตื่นเต้นมากจริงๆไม่เจ็บแต่กลัวไปเองน่ะพอเห็นหมอปักไปที่แขนแล ะขาสิบกว่าเข็มและใช้ไฟฟ้ากระตุ้นด้วย  หมอบอกว่าเป็นการปรับสมดุลย์ของร่างกายค่ะ ไม่เหมือนกับที่พี่เคยไปฝังเข็มกับหมอจีนตอนนั้นใช้เข็มสองเล่ม เองปักไปที่ต้นขาสองข้าง  สามีไม่รู้ว่าพี่ไปฝังเข็ม พอเล่าให้ฟังโดนต่อว่าด้วยล่ะ  บอกว่าพี่ทำเหมือนคนกำลังจมน้ำเจออะไรก็คว้าไว้ก่อน   แต่พี่คิดว่าจะได้ผลหรือไม่พี่ไม่รู้แต่พี่คิดว่าพ ี่อยากทำทุกอย่างให้ดีที่สุดดีกว่าไม่ทำอะไรเลยจริงมั้ย & nbsp;พอฝังเข็มเสร็จหมอก็ถามว่าพี่นับถือศาสนาอะไร พี่ตอบว่าพุทธหมอบอกว่าให้พี่หมั่นสวดมนต์และอธิษฐานขอให้มีลูก มาเกิด ท่าทางหมอจะธรรมะธัมโมค่ะ หมอจะเปิดรายการธรรมะให้คนไข้ดู ระหว่างที่นอนฝังเข็มก็ได้ยินเสียงจากทีวีเป็นเสียงสวดมนต์ทำวั ตรเย็น คิดเล่นๆว่ากำลังนอนอยู่ที่วัดหรือคลีนิคกันแน่เนี่ย &nbs p;คลีนิคนี้เป็นคลีนิคแพทย์แผนปัจจุบันค่ะแต่มีฝังเข็มด้วย             

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2009 at 15:30 Share

พี่รัชชา   เจ็บมากไหมคะ เป็นหมอไทยหรือคะ แล้วมีคนไปฝังเยอะไหมคะ ปุ๊ก็อากลองนะคะ แต่เป็นคนไม่ชอบเข็มเท่าไรอ่ะคะ อิอิ แล้วเข็มมันยาวขนาดไหนคะ เขาเอาเข็มใหม่ๆๆๆออกมาเลยใช่เปล่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2009 at 17:20 Share

ไปบิกก่อนแหละนะคะ

แล้วจะกิน เค้ก กิน ติมด้วย กินน้ำปั่นด้วย  จะกินเผื่อทุกคนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2009 at 23:10 Share

วันนี้บิกเสร็จ ก็จะไปซื้อเค้ก S & P ก็ไม่มีชิ้นเล็กอ่ะมีแต่เป็นปอนด์ เลยไม่ไหวอ่ะ ไม่สามารถเลยอดกินเค้กเลย ก็เลยกินน้ำฝรั่งผสมมะนาวปั่นแล้วก็ กินติม swensen's ค๊า กินปุ๊บ หิวเลย เรียกน้ำย่อยได้ดี เลยไปซื้อลาภเป็ด / คอหมูย่าง / เนื้อย่าง / อ่อมหมูกินต่อเลยค่ะ เลยกินเก่งเล้ย อิอิ

Back to Top
Opal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Opal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 มี.ค. 2009 at 07:59 Share

พี่นิดา  ช่วงสิ้นเดือนจะงานยุ่งเป็นพิเศษค้า...

พี่รัชชา  อ้าว...นึกว่าพี่รัชชาจะไปหาหมอวันอาทิตย์นี้จะได้เจอกันอีกค่ะ

ปุ๊  กินยาชุด 4 แล้วจ้า..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 มี.ค. 2009 at 08:56 Share
หวัดดีจ้าสาวๆๆ...วันนี้ก้อวันศุกร์แล้วเนอะ เร็วจิงๆๆ...  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 มี.ค. 2009 at 08:59 Share
Originally posted by hahanidaja

แอน...ขอบคุณค่ะที่มาช่วยอับเดทข่าวติ้ง เลยอดเห็นกิ๊กซินดี้เลยอ่ะ....

อิอิ...ยินดีรับหน้าที่ค่ะ พี่นัทเค้าสั่งไว้ก่อนไปฮ่องกง.. เสียดายๆติ้งนี้คนไปกันน้อยเนอะ

ไว้คราวหน้าเราค่อยนัดกันใหม่เนอะ อยากเจอพี่นิดาเหมือนกัน คิดถึงๆๆๆ...

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janfrank Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 มี.ค. 2009 at 09:33 Share

สวัสดีเช้าวันศุกร์จ้า

พี่แตน/โอปอล เจนมีวิธีกินนมผึ้งแสนอร่อยมาฝาก (นมผึ้ง 1ช้อน น้ำผึ้ง น้ำมะนาว ตามชอบ เกลือนิดหน่อย อร่อยจริงๆนะ)

นู๋ปุ๊ เพ็กของเสร็จยังจ๊ะ

พี่รัชชา น่ารักมากเลยใจดีอีกต่างหาก(อิอิ แอบโทรไปคุยมา)

พี่นิดา ตอนนี้ป้าแดงแกมาเป็นปกติแล้วนะคะ

พี่ซินดี้ อย่าขายของเพลิน คิดถึงๆ

ปุ้ย เจนเปล่าหายช่วงนี้ออกพื้นที่บ่อยไปนิดจ้า

แอน ทำกับข้างเก่งๆ อย่าทานเก่งน๊า ไวเผื่อพี่บ้าง อิอิ

ทักทายทุกคนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sophire Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 มี.ค. 2009 at 09:36 Share
Originally posted by janfrank

แอน ทำกับข้างเก่งๆ อย่าทานเก่งน๊า ไวเผื่อพี่บ้าง อิอิ

ช่วงนี้เบรคๆบ้างแล้วค่ะ สะมีกำลังลด นน. ช่วงนี้ก้อเลยงดทำกับข้าว กินข้าวคนเดียวทุกวันเหงามากๆ...

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 109110111112113 263>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.684 seconds.