Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ยืดผมถาวร
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ยืดผมถาวร

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
LOVEm2m View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ยืดผมถาวร
    Posted: 20 ก.ค. 2006 at 11:46 Share

เมื่อวันก่อนเพิ่งไปตัดผมมาค่ะ แต่อยากไว้ผมยาว เพราะคุณซะมีชอบให้ไว้ผมยาวค่ะ เราก็เลยตัดสินใจจะไปยืดผมแบบถาวร จะได้ไม่ต้องมาไดร์ผมบ่อยๆ เพื่อนๆเคยยืดผมที่ร้านไหนกันบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยน๊า ขอบคุณค่ะ

วันนี้ไปเรียนแต่งหน้ากับน้องสาว ก็เลยถ่ายรูปผมที่ตัดแว้ววมาให้ดูจ้า

Edited by LOVEm2m - 30 ก.ค. 2006 at 21:52
Back to Top
oaty View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2006 at 12:46 Share

เห็นฮิต ๆ กันก็ที่สยามหน่ะ เห็นเข้าแถวรอบัตรคิวกันแต่เช้าเลย  แต่น้องบางคนที่ไปทำมาก็ผมเสียนะ บางคนก็ไม่เสีย ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

เราทำร้านหน้าปากซอยบ้าน ทำกะเจ้านี้มาตลอด ถูกและดี แต่ไม่แนะนำ เพราะอยู่บ้านเราอยู่ปากน้ำปู้นแหนะ

Back to Top
{M}ee{n} View Drop Down

Post Options Post Options   Quote {M}ee{n} Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2006 at 13:43 Share

ไม่รู้จะให้ข้อมูลได้ยังไง อิอิ เพราะว่าไม่เคยทำที่ กทม.

ส่วนเรื่องผมเสีย มันก็ต้องมีแน่นอนแหละ  แต่ว่าบางคนที่ผมเค้าไม่เสียเพราะว่าเค้าต้องดูแล และอบไอน้ำตลอด อาทิตย์ละ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย ไม่อย่างนันมันก็เสีย คือต้องมีการบำรุงให้เยอะๆแหละ เพราะการยืดเส้นผมจะเปราะบางกว่าผมปกติ 

Back to Top
groof View Drop Down
LadySquare Sponsor
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2006 at 15:23 Share

หญิง เราทำแถวบ้านอ่ะ ไม่แนะนำ แรก ๆ ก้อดีนะ แต่รอบหลัง ผมเราขาดอ่ะ หักโคนด้วย

กะว่าจะไปทำแถว ๆ สี่แยกบ้านแขก ร้านราไว เห็นเพื่อนไปทำบอกว่าดี กะจะไปทำสักอีก 2 เดือน ตอนนี้ทน ๆ ไปก่อน

Back to Top
theewara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote theewara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2006 at 15:54 Share

เราทำไม่ได้เลยของพวกเนี้ย

ผมเราร่วงมากๆๆๆๆ

Back to Top
Minburi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minburi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2006 at 21:16 Share

น้องๆ ที่ทำงานเคยไปทำที่สยามแล้วผมเสียอ่ะ ไม่ค่อยอยู่ทรงด้วย เราก็เคยยืดหลังจากไปดัดมาไม่ถึงเดือน ขนาดยืดร้านในห้างผมยังเสียเลย อยู่ที่น้ำยาด้วยมั๊ง แต่ตอนนี้ดีขึ้นเพราะตัดผมที่เสียๆ ออกไปแล้ว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 09:49 Share

เพื่อนๆบอกว่าผมจะเสียทั้งนั้นเลย น่ากลัวจังเราเคยยืดแผ่นแถวบ้านก็ไม่ตรงอ่ะ ฟูเหมือนเดิม ถามราคาร้านตัดผมในห้าง บางร้านก็แพงโค ตะ ระ แพงเลย บางร้านก็บอก 1,500...เพื่อนเราเคยไปยืดร้าน ...(ขอลบชื่อร้านออกดีฝ่า)...ที่สยาม แต่ผมมันก็ไม่เห็นจะตรงเลยอ่ะ..น้องกับพี่เราไปยืดเหมือนกัน แต่ผมตรงกลางร่วงผิดปกติ ไม่รู้เกิดจากอะไร..อยากสวยต้องเสี่ยงซะแว้ววว

Edited by LOVEm2m - 21 ก.ค. 2006 at 11:45
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 10:01 Share

หญิง..เรายืดมาสามสี่ครั้งแล้ว ห่างกันครั้งละประมาณ 1 ปี โชคดีผมไม่เสีย อาจเนื่องจากผมเส้นใหญ่และหนา  แต่เพื่อนเราผมเส้นเล็กและบางไปยืด หัวหลิมกลับมาเลยอ่ะ

Back to Top
เอ๋ View Drop Down
Guest Group
Guest Group
Post Options Post Options   Quote เอ๋ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 10:48 Share

ร้านที่สยามค่ะ คงไม่ต้องบอกชื่อร้านนะค่ะ หรือไม่ก็เมล์มาส่วนตัวค่ะ

มีร้านประจำ และมีส่วนลดถูก มาก ๆ มีช่า่งประจำด้วยค่ะ jan_aey2520@yahoo.com

Back to Top
catier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 11:03 Share

แนะนำเลยร้านนี้ทำดีมากๆ ตรง แล้วไม่หวงน้ำยาด้วย แต่จะไกลบ้านคุณหญิงอ่ะจิ ร้านอยู่แถว the mall งามวงศ์งานอ่ะจ๊ะ เข้าไปในซอย ชื่อร้านสุอ่ะ เนเน่ใช้น้ำยาของลอริออล มันทำให้ผมไม่ค่อยเสีย เคยใช้ของชิเชโด้ แบบว่าปลายหงิก ปลายขาดเลยง่ะ แล้วคุณสุเค้าแนะนำให้ใช้ด้วย พอยืดเสร็จผมดูเงางามเลยอ่ะ ว่าแล้วเด๋วต้องไปยืดโคนแล้วล่ะ เริ่มหยิกแล้ว ยังไงสนใจ pm มาขอเบอร์ได้นะค่ะ เพราะต้องโทรไปนัดเค้าก่อนทำอ่ะ ลูกค้าเค้าเยอะอ่ะจ๊ะ ทำทีนึง 5-6 ชั่วโมงเลยอ่ะ

Edited by catier - 21 ก.ค. 2006 at 11:13

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 11:43 Share

ขอบคุณเพื่อนๆนะคะที่โพสรูปมาให้ดู เห็นแล้วอยากมีผมสวยๆแบบนี้บ้างจัง ร้านที่สยามเรายังไม่เคยลองเลยค่ะ ตั้งใจจะไปยืดเดือนหน้า เลือกร้านไม่ถูกเยย อิอิ..แล้วจะมาโพสรูปให้ดูเวลาไปยืดแว้ววนะคะ

Back to Top
@aom@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @aom@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 12:56 Share

หญิงแนะนำร้านแถวรามอินทราค่ะ เพื่อนเราไปยืดอยู่ได้เป็นปี ชื่อร้านพี่อ้อ 06-5198070(เพื่อนเราลงทุนนั่งเครื่องจากใต้ไปยืดโดยเฉพาะอ่ะ) มันบอกว่าดีมากๆเลย ตอนแรกกะว่าจะไปลองมั่ง แต่นี่เพิ่งไปดัดมาก็เลยกะว่าค่อยดีกว่า

โอ๊ต...หมั่นไส้คนผมสวยหว่ะ

Back to Top
poom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 14:29 Share

มารอดูผมทรงใหม่ของหญิงจ้า 

Back to Top
wanakamol View Drop Down
หนมบิ๋ม

Post Options Post Options   Quote wanakamol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 15:15 Share
เคยยืดตอนทำงานแถวสุขุมวิทอ่ะจ้ะ ยืดครั้งแรก หัวลีบเป็นกระเทียมเลยอ่ะ แต่สักพักก็ฟูขึ้นมาอีก เลย "บ้า" ไปยืดซ้ำ..งานนี้...ผมหงิกเป็นขดลวดเลยจ้ะ เสียแบบไม่มีชิ้นดี ต้องเลี้ยงผม ทะนุถนอมผมหลายเดือนเลย กว่าจะตัดส่วนที่เสียทิ้งไปได้ !! 

ล่าสุดน้องสาวไปยืดมา เป็นร้านแถวลาดพร้าวอ่ะจ้ะ ใช้ได้เลยอ่ะ หัวไม่ลีบ ผมไม่เสียด้วย เพราะงั้น มันแล้วแต่ร้านนะ แล้วแต่ผมคนนะ ว่ายืดออกมาแล้วจะเสียมากเสียน้อย

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนตัวเอง...ลุยไปเลยหญิง เสียแล้วค่อยบำรุงใหม่ ฮี่ๆๆ ดีมะ สโลแกนพี่

ปล. พี่เป็นประเภทชอบเล่นกับผมตัวเองน่ะ ตอนไว้สั้นก็เดี๋ยวไฮไลท์ เดี๋ยวทำสี พอตอนนี้มาดัด ยังคิดๆ จะไฮไลท์เพิ่มอีกดีมั้ย แต่กึ่งๆเสียดายผม เพราะตอนนี้สุขภาพผมค่อนข้างโอเค รังแกเค้าอีก เดี๋ยวเค้าเสียใจ อิอิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2006 at 17:30 Share

อ้อม ปุ้ม พี่บิ๋ม จริงๆอยากโพสรูปตอนผมสั้นให้ดูนะค๊า แต่ต้องรอให้สุดที่เลิฟกลับมาก่อน(กล้องมือถือถ่ายรูปตัวเองไม่ ได้ จะให้คนที่บ้านถ่ายให้กลัวไม่จ๋วย หุหุ) ช่วงนี้เดิน ห้างก็เล็งๆร้านยืดผม แล้วจะมาโชว์นะคะ อิอิ

Back to Top
syneelady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote syneelady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ค. 2006 at 10:59 Share

เพิ่งยืดถาวรไปเมื่อ 2 เดือนก่อน ทำแถวบ้าน (แจ้งวัฒนะ) สนิทกับพี่เจ้าของร้าน วันนั้นอยู่กับพี่เค้าทั้งวันเลย พี่เค้าแนะนำว่าถ้าจะยืดถาวรให้ยืดแค่ 80% ต้องไม่หนีบไฟฟ้า สลับกับการยืดแผ่นด้วย เพราะจะทำให้ดูเป็นธรรมชาติไม่ทื่อ และผมไม่แห้งเสีย ผมเรายักโศกและเป็นเส้นไหม (คือเล็กกว่าเส้นเล็กอีก และมักจะฟูหลังสระ) และหลังสระผมไม่ควรเป่ากับพัดลม ค่อย ๆ เช็ดให้แห้ง แปรงผมบ่อย ๆ ตอนนี้ผมเราก็ยังตรงธรรมชาติอยู่เลย

Back to Top
red cherry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote red cherry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ค. 2006 at 10:22 Share

อยากยืดผมเหมือนกันเลย  อยากรู้ว่าควรใช้น้ำยายี่ห้ออะไรดี   ถามที่ร้าน บางร้านก็บอกว่าซิเซโด  บางร้านก็บอกลอรีอัล  

Back to Top
piggie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 07:59 Share
ไม่กล้ายืดค่ะ กลัวผมร่วง นี่เพิ่งไปดัดมาไม่นาน จิง ๆ ก็อยากจะยืดเหมือนกัน แต่ทำใจให้กล้าไปยืดไม่ได้ซะทีเลยเปลี่ยนเป็นดัดไปซะเรย
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 11:16 Share

กรุ๊ฟ  ..... ร้านราไว ตรงสี่แยกบ้านแขกดีจริงๆล่ะ ไม่แพงด้วย  เราทำมาสองหนแล้ว  (เมื่อ 4 ปีที่แล้ว 1 หน ...อีกสองปีต่อมา อีก 1หน) ตอนนี้อีกสองปี ไปดัดผมมาแทน แต่ดัดร้าน hair decor กับพี่วอ ที่สยามดิสฯ

แต่ต้องเป็นร้านราไว สาขา 1 นะ.... เพราะเพื่อนเราไปทำสาขาอื่นมาบอกว่าไม่ดีเลย (มี 10 กว่าสาขาแล้ว อยู่แถวๆนั้นเหมือนกัน) พอดีว่าใกล้บ้านเราน่ะ (บ้านที่อยู่ก่อนแต่งงาน)  เลยไปทำ ตอนนั้นก็ไม่รู้หรอกว่าร้านนี้ทำดี แค่นั่งรถผ่านแล้วเห็น ก็เลยไปทำดู แต่ขอบอกว่าคนเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าไปวันหยุด ขอให้ไปแต่เช้าๆเลย ออกมาอีกทีก็บ่ายแก่ๆแล้ว หุหุ

แล้วอีกอาทิตย์นึงต่อมาหลังจากยืดแล้ว ที่ร้านราไวเค้าก็ให้มาอบไอน้ำฟรีด้วย ....

คุณ red cherry ..... ได้ยินว่า ลอริอัล จะดีกว่านะคะ จะถนอมผมกว่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 12:27 Share

องค์หญิงแสนสวยมาบอกว่าร้านราไวดี น่าสนใจมั่กๆ ตกลงเราจะไปยืดที่ร้านนี้แน่นอนค่ะ แต่สาขาหนึ่งอยู่ตรงไหน ช่วยบอกทางหน่อยนะค๊า ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 14:26 Share

สาขา 1 .... หาง่ายมากค่ะ ร้านอยู่ตรงหัวมุมสี่แยกบ้านแขกเลยค่ะ ด้านซ้ายมือ พอเลี้ยวซ้ายก็ไปสะพานพุทธ, สะพานปกเกล้า, รร. ศึกษานารี

ง่ายๆคือร้านแรกนับจากหัวมุมสี่แยกบ้านแขกค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 14:30 Share

โอ๊ะๆๆๆ ไม่อยากจะเชื่อ ...

ยังมีนามบัตรอยู่ในกระเป๋าใส่นามบัตรเลยอ่ะ บ่งบอกว่าไม่เคยโละทิ้งเลย

เบอร์โทร ร้านราไว 1 นะคะ  .... 02-472-8176, 06-704-2093

ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ไปยังนะคะ เพราะเก็บไว้นานมาก ลองโทรดูค่ะ

Back to Top
lovesushida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovesushida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 15:50 Share

คุณหญิง

ร้านไหนก็ได้ แต่ไม่แนะนำร้านอาร์ทแฮร์ สยามนะจ๊ะ เค้าเปลี่ยนน้ำยามาพักใหญ่ๆแล้วล่ะ ลดต้นทุน ยืดแล้วผมถึงไม่ตรง

แจงยืดตลอดเลยจ้ะ ใช้น้ำยาของชวาสคอร์ฟตัวใหม่ ยืดดี ผมเสียบ้าง(เรื่องธรรมดาของคนยืดบ่อยๆอยางแจงจ้า)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ค. 2006 at 20:24 Share

ขอบคุณคุณองค์หญิงอีกครั้งนะค๊า ..โฮะๆๆ เรากำลังจะไปร้านที่คุณแจงบอกพอดีเลยค่ะ แต่เพื่อนเราไปยืดครั้งหลังๆแล้วไม่ตรง ถอยดีกว่า อิอิ

Back to Top
เปิ้ล View Drop Down
Guest Group
Guest Group
Post Options Post Options   Quote เปิ้ล Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ก.ค. 2006 at 08:21 Share
เจงหรอคุณแจง เดวนี้ร้านนี้ไม่ดีแล้วหรอค่ะ กะว่าปลายปีจะไปยืดอีกที เพราะยืดร้านนี้ทุกทีนะ แต่เราจะยืดแค่ปีละ 1 ครั้ง ก้อมีผมหงิกๆ งอ ตรงปลายผมบ้าง แต่ทิ้งไว้สักเดือนนึงก้อจะหาย ส่วนผมส่วนอื่นก้อตรงเหมือนกันนะจะมีก้อแต่ตรงโคนที่ขึ้นมาหม่ จะหยิก+ฟู
Back to Top
groof View Drop Down
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ก.ค. 2006 at 09:52 Share
เราก้อกะจะไปร้าน ราไว1 เหมือนกัน เพื่อนที่ทำงานไปทำมา ใช้ได้เลย ราคาก้อน่าคบด้วย
Back to Top
lovesushida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovesushida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ก.ค. 2006 at 22:46 Share

เอ่อ เข้ามาขอออกตัว เป็นความเห็นส่วนบุคคลเท่านนั้นนะจ๊า...

ไม่ได้เป็นศัตรูกะร้านอาร์ทแฮร์นะจ๊ะ ก็ยังไปตัด ไปทำสี ไปเล็มกะเค้าบ้าง บางทีที่ไปธุระแล้วต้องไปตัดแถวนั้น

แต่จากตัวเอง จากเพื่อน  น้องสาว ที่ไปยืดครั้งหลังสุด(เดือนพย.) มันไม่ตรงจริงๆอ่ะจ้า พอเดือนถัดมามันก็หยิกอีก ก็คิดกันไปต่างๆนาว่า ผมเรามันคงแย่ถึงได้ไม่ตรงเหมือนเคย

พอดีได้คุยกะช่างในนั้นมาด้วยจ้า ช่างเค้าก็เครียด บานๆว่าบางทียืดผมให้ลูกค้าไม่ตรง แล้วเค้ามาด่าช่างแทนไปด่าน้ำยา...แต่สามคนที่ว่ามา ยืดกับช่างคนละคนนะคะ (จะโดนเค้าฟ้องมั๊ยเนี่ย)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote LOVEm2m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ก.ค. 2006 at 00:50 Share

ถ้าคุณแจงโดนฟ้อง อย่าลืมชวนหญิงโดนด้วยนะค๊า เพราะเพื่อนยืดครั้งแรกๆก็ตรง ที่ร้านART HAIRอ่ะค่ะ ไปครั้งหลังๆไม่ตรงแล้วอ่ะ บางคนก็ผมเสีย  ทางร้านเค้ารู้จะได้ปรับปรุงไง หรือปรับราคาไปเลย เพราะร้านเค้าดังอยู่แว้วว..ตอนแรกที่ลบชื่อก็ร้านนี้ค่ะ อิอิ

Back to Top
เปิ้ล View Drop Down
Guest Group
Guest Group
Post Options Post Options   Quote เปิ้ล Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ก.ค. 2006 at 08:16 Share
แหม๋..พวกเราแค่มาแชร์ความคิดเห็นกันเองเน๊อะ แต่สุดท้ายครายจะไปทำที่ไหนก้อแล้วแต่เน๊อะ (ว่าแต่เราคงต้องเปลี่ยนร้านซะแล้น)
Back to Top
mayyob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayyob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ก.ค. 2006 at 10:23 Share
เมย์ไม่เคยทำเลยค่ะ เพราะกลัวผมเสีย เพราะสขภาพผมก็ไม่ค่อยจะดี แถมเส้นเล็กมาก เดี๋ยวทำมาแล้วหัวลีบแย่เลย  แต่ที่ไม่อยากแนะนำเลย คือที่ คาร์ฟูร์บางเราค่ะ มีอยู่ร้านเดียวข้างล่าง  เพราะพี่สาวเคยไปทำ แล้วกลับมาก็ยังฟูอยู่ แปปเดียวคืนทรงอ่ะ ราคาก็แสนแพง ขอบอก อย่าไปเด็ดขาดนะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.133 seconds.