Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: อาการตั้งครรภ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อาการตั้งครรภ์

Post Reply Post Reply
Author
nana_coco View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nana_coco Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อาการตั้งครรภ์
    Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:02 Share

เพื่อนๆ มีอาการยังไงบ้างคะก่อนที่จะตรวจเจอว่าตั่งครรภ์ คือของเราตอนคนแรกไม่ทันได้สังเกตุอะค่ะ อยากรู้ค่ะเพราะตอนนี้รู้สึกแปลกๆ ค่ะไม่แน่ใจว่ามีน้องอีกรึปล่า แล้วเริ่มมีอาการกันก่อนกำหนดประจำเดือนมากี่วันคะ

Edited by nana_coco - 21 ก.ค. 2008 at 15:04
Back to Top
fancysine View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote fancysine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:11 Share

แสดงว่ามีตัวเล็กคนนึงแล้วซิค่ะ อาการก่อนประจำเดือนไม่มีอะไรมากค่ะ แค่ตัวร้อนๆ ไม่ปวดท้องนะค่ะ  แต่พอกำหนดประจำเดือนต้องมีเลือดสีน้ำตาลออกมาสามวัน ก็เลยแปลกใจ เพราะมันน้อยมาก เลยลองตรวจดูค่ะ ปรากฏว่าขึ้นสองขีดค่ะ ขอให้โชคดีมีน้องอีกคนนะค่ะ

Back to Top
natjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:33 Share

รู้สึกเพลียคล้ายๆ กับตอนก่อนที่จะมีประจำเดือน อยากนอน แต่พอถึงกำหนดวันที่ประจำเดือนมากลับไม่มาพอตรวจดูก็ขึ้น 2 ขีดจาง แต่พอเจาะเลือดถึงทราบแน่นอนว่าท้อง

Back to Top
nookik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nookik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:47 Share
 ของกิ๊กไม่มีอาการคะ แต่ของสังเกตุประจำเดือนนะคะ เพราะจะมาตรงคือ 28 วันพอดี พอเดือนนี้มันหายไป 5 วันก็ยังไม่แน่ใจคะ ปล่อยไว้ซักสัปดาห์ก่อนคะ และก็เลยไปซื้อเครื่องตรวจมาคะผลก็ตามที่ต้องการคะ
Back to Top
Amita View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
BabyPlus

Post Options Post Options   Quote Amita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:49 Share

ของเราอาการเหมือนป้าแดงจะมาเลย คือ

- ปวดท้องน้อย แต่ปวดช้ากว่าเวลาป้าแดง

- เจ็บหน้าอก

- เป็นลมพิษ

- คลื่นไส้

แต่ตอนนั้นป้าแดงยังไม่ขาดนะคะ อาการมาก่อนกำหนดป้าแดงจะมาประมาณ 1 อาทิตย์

พอป้าแดงขาด 2 วันก็ เทสต์เลย 2 ขีดชัดมากกกกกกกกกกกกกก

Back to Top
JunioR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JunioR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 16:24 Share

ของเราอาการไม่เหมือนจะมีประจำเดือนค่ะ

คือปกติถ้าประจำเดือนเราจะมาจะปวดหัวไมเกรน และคัดหน้าอก แต่ตอนที่ท้องนั้นไม่มีอาการไรเลยนอกจากปวดหน่วงท้องน้อยอย่างเ ดียวค่ะ

Back to Top
peachberry View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peachberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 17:15 Share

อาการเหมือนก่อน มี ปจด.ค่ะเต้านมคัด แล้วก้อปวดท้องหน่วงๆค่ะ

หลังจากปจด. ขาดไป 2 สัปดาห์ก้อลองเทสต์ดู บิงโก+++

Back to Top
mymint View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote mymint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 21:01 Share

เหมือนจะป่วย ไม่สบาย อ่ะจ้า .......ท้องอืด อาหารไม่ย่อย เวียนหัวค่ะ พอเทสดูปรากฎว่าสองขีดขึ้นค่ะ ......

Back to Top
มนฟอง View Drop Down
bs 3281

Post Options Post Options   Quote มนฟอง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ค. 2008 at 11:59 Share

ของเราท้องอืด เหมือนอาหารไม่ย่อยเหมือนกันค่ะ

ไปหาหมอ คิดว่าเป็นโรคกระเพาะซะอีก

ban
Back to Top
Big Star View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Big Star Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ค. 2008 at 16:03 Share
ของเรามีอาการเจ็บหน้าอก แล้วก็หิวตอนเย็นๆน่ะค่ะ แล้วก็มีอาการคล้ายๆตอนประจำเดือนจะมา
Back to Top
NuMayLukMaeKa View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ค. 2008 at 21:35 Share

ไม่มีอาการไรเลยค่ะ แค่ไม่มีประจำเดือนมาค่ะ แต่พอเข้าเดือนที่ 2 ก็เริ่มแพ้ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.280 seconds.