Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ

Post Reply Post Reply Page  12>
Author
littleJJ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littleJJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ
    Posted: 15 ส.ค. 2008 at 11:21 Share
เห็นที่บอกว่าหนึ่งในอาการที่บ่งว่าเริ่มตั้งครรภ์คือ หัวนมชัน เป็นไงค่ะ ปกติไม่ได้สังเกตตัวเองเท่าไหร่ค่ะ  อย่าหาว่าทะลึ่งนะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
kapi View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote kapi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 11:37 Share

เจ็บหน้าอก เจ็บที่หัวนม หัวนมจะขยายใหญ่ขึ้นอ่ะจ๊ะ( จากประสบการณ์ตัวเองนะ)

Back to Top
ubontip.c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ubontip.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 11:49 Share

มีอาการเจ็บหน้าอก แล้วก็รู้สึกว่าหน้าอกขยายน่ะค่ะ

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 11:50 Share

ของเราไม่มีอาการนะคะ

บางคนบอกจะเจ็บๆหน้าอก คัดหน้าอก ปวดท้องเหมือนจะมีเมน

แต่เราไม่มีอาการไรเลย นอกจากประจำเดือนหายไปครบ 1 อาทิตย์ ก็เลยเทส แล้วขึ้น 2 ขีดค่ะ

Di
Back to Top
chava View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chava Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 12:47 Share

ก็เจ็บหน้าอกมาก แบบว่าโดนนิดนึงก็ไม่ได้จะเจ็บมาก ของเรามีง่วงนอน แบบเพลียๆด้วย อยากนอนตลอดเวลา (ขนาดคลอดแล้วตอนนี้ก็เป็น 555 อันนี้เป็นนิสัยส่วนตัวนี่หว่า) บางคนจะมีอาการฉี่บ่อยกว่าปกติด้วยอะ

Back to Top
pinto View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
NITANBOOK

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 12:50 Share

มันจะรู้สึกคัดหน้าอก เจ็บๆตรงหน้าอกน่ะค่ะ หัวนมก็จะขยายใหญ่ขึ้น ปวดท้องหน่วงๆเหมือนเวลาใกล้มีเมนส์ แล้วก็ต้องปัสสาวะบ่อยๆ บางคืน ต้องตื่นมาเข้าห้องน้ำ คืนละ 2-3 รอบ

Back to Top
nongau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 13:11 Share

ของเรา ก็เจ็บหน้าอกมาก ( คือเจ็บประมาณ เหมือนก่อนประจำเดือนมา แต่เจ็บมากกว่า )

Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 19:49 Share
ของเรา นอกจากจะประจำเดือนขาด แล้วก็เจ็บหน้าอก แถมหน้าอกก็ขยายใหญ่ขึ้นมาก เหมือนจะระเบิดเลยอ่ะ  ตอนนอนนี่อึดอัดมากๆๆๆ
Back to Top
Honey Bee View Drop Down
ModernKids

Post Options Post Options   Quote Honey Bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ส.ค. 2008 at 21:10 Share

ของเราคัดหน้าอก แล้วเวียนหัวจะเป็นลมจ้า 

>
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littleJJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 01:41 Share
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆค่ะ ยังไม่อยากจะตรวจตั้งครรภ์ค่ะ กะจะรอให้ประจำเดือนขาดครบสองสัปดาห์ก่อน เพื่อความชัวร์ หน้าอกหนูทำไมมันไม่ค่อยรู้สึกเจ็บอ่ะ แต่แคู่้สึกว่าตัวเองอกอึ๋มขึ้นอ่ะคะ และอีกอย่างปะจำเดือนล่าสุดวันที่ 5ก.ค. ค่ะ แล้วเม่อวันที่1สิงหา มีเลือดสีนำตาลออกมา แต่จะออกมาไม่เยอะเหมือนเลือดปจด.ค่ะ เป็นอยู่สามวัน ออกวันละไม่เยอะค่ะ คล้ายเวลาวันสุดท้ายของประจำเดือนค่ะ ไม่ถึงครึ่งแผ่นอนามัย เวลากลางคืนก็ไม่มีเลือดออกเลย  ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนค่ะ  ปจด.มาปกติทุกเดือน มากขนาดพอสมควร สามวันค่ะ
ตอนนี้แค่รู้สึกว่าหน้าอกใหญ่ขึ้น แต่ไม่เจ็บ ท้องน้อยแลดูโตขึ้น   หรือเป็นเพราะกินเยอะรึป่าวก็ไม่ทราบ แต่ช่วงนี้กินเยอะมากกกก เป็นคนรูปร่างผอม ออกแนวแห้งเลยหล่ะหนักสี่สิบเอง  แต่ช่วงนี้ถึงกับต้องตื่นมาทำกับข้าวกินกลางดึกเลย มีแววท้องรึป่าวค่ะ
มีใครท้องแล้วเป็นอย่างนี้รึป่าว

Back to Top
Jaye View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaye Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 08:39 Share

อาการของเจ แรกๆที่ยังไม่รู้ว่าท้อง ท้องป่องมากลมเยอะ ท้องใหญ่เหมือนคนท้อง 3เดือน (แต่มันใหญ่ข้างบนตรงกระเพาะอาหาร)

ลิ้นขม ต้องหาอะไรอม แล้วก็เพลียมาก ชอบมึนหัวคะ  แล้วกลางคืนหิว แบบหิวท้องร้องเลยคะ

ลองซื้อที่เทสต์มาหรือยังคะ ตอนเจเทสต์ขีด 2 จางมากแต่ก็ท้องคะ ลูกแฝดด้วยค่าาา

ที่มีเลือดอาจจะมีได้เพราะว่ารุ่นพี่มี 7 วันเลยคะ แต่ไม่เป็นไร

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littleJJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 10:44 Share
จริงหรอค่ะ คุณเจ ดีใจจังเข้าข่ายแฮะ ของเรามันป่องเหมือนเวลาเรากินข้าวอิ่มอ่ะ ปกติพออาหารย่อยมันจะยุบ แต่เดี๋ยวนี้มันไม่ยุบแล้วอ่ะมันป่องอยู่อย่างนั้น อย่างที่บอกเป็นคนผอมแห้งค่ะ  ไอ้หิวน่ะมันหิวสุดๆตื่นกลางดึก ปกติจะพอทนได้ แต่นี่ต้องลุกไปทำอะไรมากิน มันทนไม่ได้ค่ะ เหมือนตอนนี้ตีสี่หิวมากก (เวลาที่ลอนดอนค่ะ) คงต้องไปทำอะไรกินแล้วค่ะ
กะว่าเดี๋ยวสักสองวันจะตรวจค่ะ เป็นจริงก็ดีสิค่ะ

Back to Top
Big Star View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Big Star Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 11:54 Share
ยังไงก็ขอให้เป็นข่าวดีนะคะ ยินดีล่วงหน้าเลยแล้วกันค่ะ
Back to Top
peachberry View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote peachberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 13:36 Share

แบบนี้ก็เข้าข่ายนะคะ ยังไงก็ขอให้มีข่าวดีค่ะ

ของเราเจ็บหน้าอกเหมือนก่อน ปจด.มาค่ะ

Back to Top
PJenMario View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PJenMario Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 15:11 Share
คัดหน้าอก เหนื่อยง่าย หน่วงท้องน้อยค่ะ
Back to Top
Ann_Win View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 17:25 Share

หิวบ่อยๆๆ กินได้ทั้งวัน โดยเฉพาะผลไม้ไม่เกี่ยง เหม็นไก่ทอดหาดใหญ่ & KFC เหม็นพิซซ่า และบลูเบอรี่ ไม่เจ็บหน้าอกนะคะ แต่ที่เคยกินได้อ่ะมันอ้วก โดยเฉพาะของทอด นอนๆๆๆ ทั้งวัน เพลีย ง่วง ทั้งวัน

Back to Top
wanwan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wanwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ส.ค. 2008 at 20:24 Share

มาแสดงความยินดีล่วงหน้าค่ะ ขอให้สมดังหวังนะค้า ของเรายังไม่เคยท้องหรอก แต่ว่าท้องยื่นล่วงหน้าไปก่อนแย้ว แหะๆ

Back to Top
Jeab ^_^ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Jeab ^_^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ส.ค. 2008 at 14:07 Share

ของเราหน้าอกตึงมาก ๆ แล้วเวลาทานข้าวจะรู้สึกอืด ๆ อ่ะค่ะ

ยังงัยก็ขอให้เป็นข่าวดีนะคะ

Back to Top
Waan_Za View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waan_Za Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ส.ค. 2008 at 19:54 Share
ของหวานก็เจ็บเหมือนกันค่ะ เจ็บคัดเต้านมเหมือนเม็นส์จะมาเลย แต่ก็ไม่มาค่ะ
Back to Top
chanidapha View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote chanidapha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2008 at 12:35 Share

เวียนหัว ง่วงนอน หิวง่าย คะ

Back to Top
inkmay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inkmay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2008 at 15:25 Share
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littleJJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2008 at 23:59 Share
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ค่ะ  แต่เรายังไม่ทันได้ตรวจเลย กะว่าพรุ่งนี้ค่ะ จะไปร้านขายยาซะหน่อย อากาศที่นี่ช่วงนี้ไม่ค่อยดีค่ะ ฝนตกจังเลย น่าเบื่อ ทำให้เราขี้เกียจ เฮะๆ อ้างอากาศซะงั้น เดียวมารายงานผลนะคะ
Back to Top
greenroom01 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 10:59 Share
ประจำเดือนขาดกี่วันถึงจะตรวจการตั้งครรภ์ชัวร์คะ.....ตอนนี้ปร ะจำเดือนช้าไป7 วันแล้วค่ะ เดือนก.ค มา 15.....แต่ปกติจะไม่ตรงกันซักเดือนอ่ะค่ะ.....บางทีจะตรงกัน สองสามเดือน จากนั้นก้อจะเลื่อน บางเดือนไม่มาเลยก้อมี.....ก้อเลยไม่แน่ใจว่าท้องหรือป่าว...แต ่ตอนนี้หน้าอกขยายใหญ่ขึ้นแล้วก้อเจ็บมาก.....เจ็บที่หัวนมด้วย ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเจ็บ...แล้วก้อปวดฉี่บ่อยๆ....จะตรวจเลยดีม ั้ยคะ....เพราะช่วงนี้เครียดๆนิดหน่อย.......จิงๆ ยังไม่อยากท้องตอนนี้ แต่ถ้ามีกอ้ไม่เป็นไร....ถือว่าก่อนกำหนดค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littleJJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 11:37 Share
น่าจะลองตรวจนะคะ มีลุ้น น่าจะตรวจได้แล้วค่ะ 
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 12:55 Share

อืม ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ.....งั้นคงต้องลองตรวจดูแล้วล่ะ.... .จะได้หายสงสัย....

เหอๆๆๆ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 12:56 Share
พี่น้องฝาแฝด อายุเท่าไหร่แล้วคะ......
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 13:00 Share

คุณ littleJJตรวจรึยังคะ ผลเป็นไงบ้าง...ตื่นเต้นป่าว..อิอิ

Back to Top
jsrifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 13:07 Share
ของกอล์ฟก็เป็นคะ ปกติป้าแดงจะมาวันที่9 อย่างเคลื่อนก็มาวันที่ 12 แต่นี้วันที่ 22 แล้ว ยังไม่มีวี่แววเลย ก่อนหน้านี่มีอาการหิวบ่อย หิวทั้งวัน ท้องป่องเหมือนคนท้อง แต่ขึ้นช่วงบน หน้าอกคัดนิดหน่อย (ปกติก่อนป้าแดงมาจะคัดหน้าอกก่อน 2 อาทิตย์ แต่เดือนนี้ดันไม่คัด  เพิ่งมาคัดช่วงนี้ ) เมื่อเช้าสังเกตุหัวนมรู้สึกว่ามันดันขึ้นมา มีตุ่มเล็กๆยื่นออก แต่ตอนป้าแดงขาด วันแรก สามวัน และห้าวัน ตรวจแล้วไม่ขึ้นคะ  แต่ยังไม่ย่อท้อเพราะเคยมีพี่ๆบอกว่า รอสัก 10-14 วัน ตอนนี้จะครบสองอาทิตย์แล้ว  สองวันนี้เจ็บหน่วงๆเหมือนป้าแดงจะมา ไอ้เราก็ภาวนาอย่าให้มา ลูบท้องทุกวัน เพราะใหญ่ 5555 เมื่อคืนนอนร้องเพลง สามีแซว วันที่ 26 นี้ครบรอบแต่งงาน หวังว่าคงมีข่าวดี สาธุๆ
คาถาเสริมความงาม

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 16:25 Share
รอครบสองอาทิตย์ก่อนหรอคะ......ยังไงก้อขอให้สมหวังนะ......
Back to Top
jsrifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 17:23 Share
ไม่แน่ใจคะ บางคนขาดแค่วันเดียวอาจจะขึ้นเลย 
คาถาเสริมความงาม

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.141 seconds.