Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ผมมันทำยังไงดีจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ผมมันทำยังไงดีจ้า

Post Reply Post Reply
Author
beerbeer View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote beerbeer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผมมันทำยังไงดีจ้า
    Posted: 04 ก.ย. 2008 at 21:50 Share

ช่วงนี้ต้องสระผมทุกวันเลยแป๊บเดียวก็มันแล้วทำยังไงดีคะ

ต้องใช้แชมพูสระผมยังไงดี ใครมีวิธีช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณนะ

Back to Top
GUESS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GUESS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ย. 2008 at 22:37 Share

เวลาใส่ครีมนวด ให้ใส่เฉพาะช่วงปลายผมค่ะ อย่าใส่ทั้งหัว...เราก็ทำประมาณนี้อ่ะก็2วันสระครั้ง

...สั่วๆ
Back to Top
littlenote View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlenote Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ย. 2008 at 22:42 Share

ลองใช้ยาสระผม OP สำหรับผมมันดูค่ะ  เพราะตอนนี้โน๊ตใช้อยู่ ผมไม่ค่อยมันแล้วอ่ะ

จากเมื่อก่อนต้องสระผมทุกวัน  เดี๋ยวนี้ 2-3 วัน ค่อยสระยังได้เลยอ่ะ

- - - o นู๋ชื่อสีน้ำค่ะ o - - -
Back to Top
akasa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote akasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ย. 2008 at 23:00 Share

เป็นด้วยค่ะ มันมากเลย

Back to Top
beerbeer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beerbeer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ย. 2008 at 23:04 Share
-ขอบคุณนะคะ
Back to Top
milky View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote milky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2008 at 08:45 Share

มีงานวิจัยของญี่ปุ่นเค้าบอกว่า

เวลาสระผมให้นวดหนังศรีษะแรงๆ เพื่อรีดเอาไขมันที่ชั้นหนังศรีษะออกมานะคะ

จากกงานวิจัย

ให้ผู้ทดลองสระผมแล้ว 1 ครั้ง หลังเป่าผมให้แห้ง ผู้วิจัยได้ทำการนวดบีบบริเวณหนังศรีษะ พบว่า มีไขมันและน้ำมันซึมออกมาจาก "รูเส้นผม" เป็นจำนวนมาก

จากนั้นจึงให้สระผมอีกเป็นครั้งที่ 2 แต่ครั้งนี้ นวดบีบ ศรีษะขณะสระผม ไปด้วย เพื่อรีดน้ำมันออกไปขณะสระผมค่ะ

ซึ่งสาเหตุของผมมันนี่แหละค่ะที่ทำให้เกิดการผมร่วงร่วมด้วย เพราะจากงานวิจัย มีผู้ทำการทดลอง 1 ท่านที่ บีบนวดไขมันจากหนังศรีษะออกมาแล้วมีรากผมหลุดตามออกมาด้วยอ่ะค่ ะ

ในทางตรงกันข้าม

การล้างหน้า ควรล้างด้วยความเบามือ เพราะการขัดถูหน้าแรงๆ ทำให้เซลล์ผิวหนังหลุดเข้าไปยังรูขุมขน และเป็นสาเหตุของการเกิดสิวเสี้ยน ได้ค่ะ

เพราะเศษผิวหลุดเข้าไปเลยทำให้น้ำมันที่ผิวหนังซึมออกมาไม่ได้เ ลยเกิดการผสมกันและจับตัวกันเป็นของเหลว ข้น และ ขุ่น เมื่อ บีบออกมาจึงมีสีขาวบ้าง สีเหลืองบ้าง แตกต่างกันไป

จากเมื่อก่อนที่มิวขอบขัดหน้าด้วยสคับ เด๋วนี้เลยเลิกเลยค่ะ หันมาล้างด้วยฟองเบาๆ แทน ทดลอง 1 อาทิตย์ สิวเสี้ยนลดลงเยอะและรูขุมขนก็น้อยลงด้วยค่ะ

เอามาแชร์กันนะคะ ขอให้มีสุขภาพผิวที่ดีกันทุกคนค่ะ

Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2008 at 08:48 Share

เป็นเหมือนกัน เบื่อมากๆๆ ต้องสระผมทุกวันเลยอ่ะ

Back to Top
TaZZ View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2008 at 09:31 Share

มันเหมือนกัน ต้องสระทุกวัน

เวลาใช้ครีมนวดใช้เฉพาะปลายผมค่ะ จะช่วยได้ในระดับนึง

Back to Top
kedda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kedda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2008 at 10:16 Share

มันเหมือนกันจ้า  ขนาดไม่ใช้ครีมนวด  ผมยังมันเลย

เวลาสระผมเสร็จแล้วไปไดร์  ช่างที่ร้านเค้าก็ถามว่าน้องใส่น้ำมันอะไร  ผมมันจัง

เราก็ตอบไปว่า  ไม่ได้ใส่เลยค่า  มันๆของมันเอง

Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.141 seconds.