Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: หน้ากลมๆแก้มเยอะๆอย่างเรานี่ ดัดผมได้มั้ย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หน้ากลมๆแก้มเยอะๆอย่างเรานี่ ดัดผมได้มั้ย

Post Reply Post Reply
Author
oum_ka View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote oum_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หน้ากลมๆแก้มเยอะๆอย่างเรานี่ ดัดผมได้มั้ย
    Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:09 Share

แหะๆ ขอตั้งกระทู้ที่นี่หน่อยนะคะ เห้นสาวๆ เปลี่ยนทรงผมกันใหญ่เลยอ่ะ แล้วสวยๆ กันทั้งนั้น ยิ่งวันนี้นางงามมิตรภาพของเราตัดผมมาใหม่นะ ว้าวๆๆ มากๆ เลย

คือเราอ่ะหมดสิทธิ์ตัดสั้นจ้า เพราะหน้ากลม และก็แก้มเยอะอ่ะ ทีนี้ก็เบื่อหน้าตัวเองจังเลย อยากเปลี่ยนบ้าง ไม่เคยดัดผมเลยค่ะ ชอบที่เป็นลอนอ่อนๆ อ่ะค่ะ ลอนใหญ่ๆ เพื่อนๆ ว่าหน้าอย่างเราทำได้มั้ยคะ บอกกันตรงๆ ได้เลยจ้า เราอยากดัดมานานแว้ว คิดมะออกอ่ะค่ะ กลัวแก่อ่ะถ้าจอร้านไม่ถูกใจด้วยจ้า ร้อนจริงๆ นะนี่ ถ้าตัดได้ตัดไปแล้วค่า

อิจฉาคนหน้าเล็กๆ เรียวๆ จังจ้า

ขอบคุณความเห็นล่วงหน้านะคะ

หน้าเรานะคะ

ไดอารี่ของเรา >> http://iamoummy.diaryclub.com
http://oummys.hi5.com
Back to Top
ao_siripen View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote ao_siripen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:10 Share

แก้มอิ่มดีจังเลย  น่าหยิกอะ  ขอหยิก 1 ทีดิ

Back to Top
cherrysun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrysun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:17 Share

อุ้ม ความคิดเรานะ

หน้าอิ่ม ดัดแล้วก็ดูสวยดีนะ ถ้าไม่เคย ก็น่าจะลองซักครั้งน่ะ

คือ ถ้าดัดแล้วไม่ชอบ ก็ยืดได้นะ ดีกว่าไปตัด แล้วทำอะไรไม่ได้

เคยดัดแล้ว ออกมาไม่ชอบ 5 วัน ก็ไปยืด ทีนี้ก็รู้แล้วว่าตัวเองดัดไม่เหมาะ

Back to Top
chava View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chava Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:18 Share

ไปลองม้วนแบบใช้แกนไฟฟ้าก่อนสิคะ ยังไม่ต้องดัดจริง จะได้รู้ว่าเราชอบหรือเปล่า

หรือไม่ก็ดัดแค่ปลายอะค่ะ น่ารักดี

แต่แก้มน่าหยิกจริงๆนะ ชอบ

Back to Top
sand_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sand_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:38 Share

ถามเรา...เราก็จะบอกว่า "ดัดผมคือหายนะ"

(สำหรับเรานะ)

Back to Top
KDsherbet View Drop Down
LadySquare Sponsor
KDsherbet

Post Options Post Options   Quote KDsherbet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:42 Share

ถ้าชอบก็ทำไปเถอะค่ะ มีเพื่อนดัดผม แล้วถ้าไม่แต่งตัว ไม่แต่งหน้า จะดูกระเซอะกระเซิงทันที เวลาดัดต้องเลือกแบบดีๆ ถ้าพลาดจะเป็นป้าเลย เคยมาแล้ว  ไปยืดทันที ผมเสีย

แต่ลองม้วนแกนไฟฟ้าดูก่อนก็ดีนะคะ

ถ้าถามความเห็นส่วนตัว อย่างงี้ก็ดูดีอยู่แล้ว อย่าดัดเลย

Back to Top
papanee2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote papanee2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:46 Share

อือ  พี่ณี หน้ากลม ดัดแล้วแก่ อะ อุ้ม  ลอง ดัด แบบ น้ำ ดูก่อนดิ ว่าโอ เปล่าว แล้วค่อยดัดจริงๆๆ

Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:47 Share

ลองก่อนมะ

แล้วค่อยตัดจริงอ่ะ...

Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:48 Share
ขอหยิกแก้มทีดิ
Back to Top
nongkookie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongkookie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:48 Share

ได้น่ะค่ะ เราว่าดัดแกนใหญ่หน่อย เราว่าผมดัด ปิดหน้ากลมๆ ของเราให้เรียวได้น่ะ    แบบ พี่หมิว ลลิตา ไง เราว่าเค๊าเหมาะกับผมดัดน่ะ เค๊าเป็นคนมีแก้ม

Back to Top
funny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote funny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:49 Share

มาเชียร์ให้ดัดลอนหย่ายๆจ้า ทำสีผมอ่อนๆ รับรองไม่แก่ ดัดผมแล้วจะหย่าขาดกับร้านทำผมไปอีกนานเลย ไม่ต้องไดร์ผมโบ่ยๆเหมือนผมตรง

Back to Top
tooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:51 Share

เห็นด้วยว่าลองม้วนแกนไฟฟ้าดูก่อนจ๊ะ

ตอนเราดัด ก้อดัดเพราะเบื่อหน้าตัวเอง...หลังจากดัดมาแล้วจะไม่ค่อยคุ้นอา จรู้สึกดูแปลกๆไปบ้างแต่สักพักจะดีขึ้นเอง ..อีกอย่างเราว่าถ้าดัดผมมันต้องทำสี & ทำไฮไลท์ด้วยอ่ะจะช่วยให้ดูไม่เป็นผู้ใหญ่เกินไป

แต่มันน่าเบื่อตรงที่ต้องเซ็ตผมอ่ะ...ถ้าไม่ใส่มูส หรือ โลชั่นเซ็ตผมนะดูม่ะจืดเลย

หรือไม่อีกอย่างนะเราว่าอุ้มลองตัดให้มันสั้นกว่านี้หน่อย ทำสีทำไฮไลท์ก้อโอเคอยู่นะ

Tooky...Sha...La...La
Back to Top
Kitty Cute View Drop Down
SweetApple

Post Options Post Options   Quote Kitty Cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 15:54 Share

ดัดลอนใหญ่ๆ ก็สวยดีน่ะจ๊ะ เราก็หน้ากลมเหมือนกันตอนนี้ก็ทำผมดัดอยู่

เราว่าทรงนี้น่ารักดี ตอนเราดัดก็เอาไปให้ช่างดูแบบเหมือนกัน

Back to Top
Nutty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 16:02 Share
อุ้ม แก้มยุ้ยน่าหยิก  ทรงที่เปิ้ลบอกสวยดีนะ ลองให้ช่างม้วนให้ดูแล้วค่อยดัดจริงอย่าลืมทำสีด้วยนะสวยๆ แน่นอน
Nop love Nut
Back to Top
nongkookie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongkookie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 16:04 Share

แบบ เปิ้ล เลย น่ารักดีอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oum_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 16:09 Share

โอว้ ขอบคุณทุกคนมากค่ะ เดี๋ยวคิดดูอีกทีก่อน แหะๆ เคยลองแกนไฟฟ้าแล้วค่ะ มันก็โอนะคะ แต่มันก็ไม่เหมือนกับดัดจริงๆ ใช่มั้ยคะ

แต่ทำสีกะไฮไลท์นี่น่าสนค่ะ แล้วควรทำสีอะไรดีคะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

เปิ้ลคะ ที่เอามาให้ดูอ่ะชอบมากเลย อยากให้ออกมาแบบนี้บ้างจ้า แต่กลัวว่าจะไม่อ่ะดิ

ไดอารี่ของเรา >> http://iamoummy.diaryclub.com
Back to Top
tooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 16:43 Share

อุ้มจ๊ะ...เราเพิ่งลองทำสีของ Palty จ๊ะ เราว่าดีนะน้ำยาไม่เหม็น ผมนิ่มด้วยสีเหมือนกล่องแป๊ะ ราคาน่าคบ

เราว่าอุ้มน่าจะเหมาะกับสีน้ำตาลประกายทองนะ จะช่วยให้หน้าสว่างขึ้นอ่ะ

Tooky...Sha...La...La
Back to Top
_pat_ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote _pat_ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 17:32 Share

พี่หน้ากลมนะอุ้ม ทั้งกลม ทั้งอูม แก้มเยอะด้วยล่ะ  แต่พี่ก็ไปดัดมา  ดัดซ้ำมา 3 ครั้งแล้ว อิอิ  แอบคิดว่าตัวเองสวยกว่าเดิม  และคนอื่นๆ ก็บอก อิอิ  เขิน  ไปดีกว่า ...

Back to Top
~OoO~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~OoO~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 เม.ย. 2007 at 17:42 Share

ลองเลยอุ้ม ตอนนี้เรา 2 จิต 2 ใจอยู่ระหว่างดัด กับ ตัดแล้วยืดตรง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oum_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 เม.ย. 2007 at 09:11 Share

เย้ๆ ขอบคุณคุณตุ๊ก พี่พัต และโอ๋นะคะ

แบบว่าจะไปทำแระ ลองดู คงไม่แย่ไปกว่านี้แล้วง่ะ อิอิ

เดี๋ยววันศุกร์นี้จาไปทำค่า แล้วถ้าไม่ถึงกับขนาดเอาปี๊บคลุมหัวเดิน ก็จะมาให้ดูกันนะคะ

ดูของสวยๆงามๆ ไปเยอะแล้ว ก็ดูของแปลกมั่งจ้า

ป.ล.คุณตุ๊กจ๋า สียี่ห้อที่คุณตุ๊กว่า เบอร์อะไรคะ แล้วขายที่ไหนเอ่ย

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 เม.ย. 2007 at 10:05 Share

อุ้มเราว่าน่าจะโอเชน้า ลองดูๆๆ เปลี่ยนแนว เอาลอนใหญ่คลายๆ ไม่ม้วนเยอะๆ น่ารักแน่ๆเลย

Di
Back to Top
iamnidty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamnidty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 เม.ย. 2007 at 13:32 Share

สวัสดีค่ะ นิดแอบอ่านเวปนี้มานาน อดใจไม่ไหว เลยขอแจมด้วยคน คืออยากรู้ค่ะ ว่า น้ำยาทำสีของ Palty หาซื้อได้ที่ไหนคะ หรือมีเพื่อน ๆ ในนี้มีใครขายก็ได้ค่ะ อยากจ๋วยมั่งอ่ะ ขอบคุณนะคะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.750 seconds.