Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: ชวนกิน-เที่ยว สวนสน ปราณบุรี แบบบ้านๆค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ชวนกิน-เที่ยว สวนสน ปราณบุรี แบบบ้านๆค่ะ

Post Reply Post Reply
Author
poopoony View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ชวนกิน-เที่ยว สวนสน ปราณบุรี แบบบ้านๆค่ะ
    Posted: 24 ต.ค. 2008 at 23:29 Share
ดูคุณหนูใหม่ชวนทัวร์ ณ หัวหิน แบบน่ารักๆไปแล้วนะคะ
ลองมาเที่ยวแบบบ้านๆกันดูบ้างนะคะ
หลังจากแอบดูสาวๆในนี้พาเที่ยวอยู่นาน
เลยอยากลองวิวดูบ้างค่ะ ครั้งแรกนะคะ
ช่วยติ-ชม ด้วยค่ะ

สำหรับที่พักก็เป็นที่สวนสนประดิพัทธค่ะ(เลยหัวหินมาประมาณ 5 กม.)
ที่บ้านแฟนเป็นทหารค่ะเลยได้ลด 50 % เหลือคืนละ 800 เองค่ะ
โชคดีมากที่มีห้องว่างเพราะช่วงวันหยุดห้องจะเต็มตลอดค่ะ

ด้านหน้าเป็น Mountain view นะคะ

ด้านหลังเป็น Sea view ค่ะเห็นสระว่ายน้ำพอดี

นี่ตอนกลางคืนค่ะ

ตรงชายหาดนะคะ

สำหรับสาวๆที่อยากไปเที่ยวทางรถไฟนะคะ
สามารถนั่งรถไฟมาได้ค่ะ มีสถานีจอดรถไฟในสวนสนเลยค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ต.ค. 2008 at 23:36 Share
มื้อค่ำไปกินอาหารแบบบ้านๆจ้า
หมู-กุ้งกระทะ คนละ 99 บาท
ฟาดแต่กุ้งกินไปคนเดียวเป็นโลอ่ะ
หมูกระทะที่ปราณบุรีไม่เหมือนที่กรุงเทพเลยค่ะ
ร้านที่กรุงเทพแต่ละร้านงกกุ้งมากๆๆๆๆ
เอากุ้งมาลงทีพริบตาเดียวหมด แต่ที่นี่ไม่ต้องรอเลย
ตักได้ตักไป มีทั้งกุ้ง ปลา หอย ปลาหมึก เพียบ

ไปกัน 5 คน หมดไป 600 กว่าบาทเองรวมเครื่องดื่มด้วยค่ะ
กินกุ้งไปทั้งหมด 4-5 โลได้ค่ะ คุ้มดี ถ้าไม่เน้นบรรยากาศ

ขากลับแวะร้านกินแหลก กินร้านนี้มาตั้งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ

ปลากระพงทอดยำตะไคร้อร่อยมากค่ะ
แต่หลังๆไม่ค่อยได้ไปเพราะคอยนานมากๆๆๆๆ
ได้ข่าวว่าช่วงหลังๆเปลี่ยนแม่ครัวรสชาติเลยเปลี่ยนไป
ตอนกลางวันคนน้อยเลยแวะไปลองหน่อย(ปกติไปแต่ตอนค่ำ คนเยอะมากๆค่ะ)
ไม่ค่อยประทับใจเหมือนก่อนจริงๆด้วย Crying or Very sad
ปลาตัวละ 260 บาท

นี่ต้มยำกุ้งค่ะ 130 บาท

ไม่ค่อยหิวเพราะมื้อเช้าฟาดไปเยอะ
สองคนกินแค่นี้กับข้าวคนละจาน น้ำมะพร้าว+น้ำเปล่า ค่าเสียหาย 475 บาทค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ต.ค. 2008 at 23:42 Share
แล้วก็แวะ Premium Outlet ตรงชะอำจ้า

ได้เสื้อ Bossini มา 2 ตัว ถูกสุดๆ ตัวใหญ่เหลือตัวละ 90(ทีแรกนึกว่าฟังผิด
พนักงานบอกว่าลดจากป้ายอีก เฉพาะรุ่น) ถูกกว่าตลาดนัดอีกค่ะะ อิอิ
ตัวเล็กหลือตัวละ 190

Cappuccino แก้วนี้จากร้าน The Waffle Factory 80 ค่ะ

เอามาฝากนะคะ  ขอบคุณค่าที่เข้ามาชม

Back to Top
nanaxe View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote nanaxe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 00:15 Share

เสื้อถูกอย่างแรงงงงงงงงงงงง

ป.ล.ม่ายเห็นหน้านายแบบ นางแบบเลย

คอยอยู่ๆๆๆ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 00:45 Share
หวัดดีค่ะคุณ nanaxe
มีอีกหลายร้านค่ะที่ลดราคาเยอะมาก
แต่มีเวลาน้อยเลยไม่ได้เดินจนทั่ว
ส่วนเรื่องนายแบบ-นางแบบ อิอิ
ขอบอกว่าน่ากัว ยังไม่กล้าเอารูปตัวเองลงตอนนี้อ่ะค่ะ
เดี๋ยวพี่ๆ น้องๆในนี้จะตกใจ
ขอเวลาทำใจก่อนนะคะ

Back to Top
NuPoR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 00:47 Share

โอ้วมายกอช หมูทะ คุ้มสุดๆๆๆๆๆเลยคะ เห็นแล้วนึกออกเลยเวลาทานคงเปรมมากๆ

ไม่ได้ไปสวนสนนานๆๆๆๆมากแล้วคะ สมัยที่ไปล่าสุดก็ไม่ได้พักส่วนที่เป็นโรงแรมแต่ได้เป็นบ้านพัก ปูณที่สร้างใหม่คะ

แต่ถ้าสมัยเด็กๆๆๆๆเวลาที่ทำงานคุณแม่ไปจะพักบ้านพักไม้(ไม่รู้ ตอนนี้ยังมีอยู่เป่า) แบบแว่น่ากลัวผีมากมาย ยังดีตอนนั้นเด็กๆเลยไม่คิดไรมากเล่นจับปูจับปลาเพลินๆ

ว่าแต่อยากเห็นนางแบบเหมือนกันนะคะ

ปล ชอบภาพที่ถ่ายเป็นชัดตื้นจังเลยคะสวยดีๆ

Edited by NuPoR - 25 ต.ค. 2008 at 00:48
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 01:22 Share
ดีจ้า คุณ NuPoR กินกุ้งโลนึงก็คุ้มสุดๆแล้วอ่ะค่ะ
ถ้าผ่านไปแถวนั้นก็ลองแวะไปชิมนะคะ

ส่วนที่สวนสน บ้านไม้ที่เป็นหลังๆยังอยู่จ้า น่ากลัวอย่างที่บอกมาเลย
แต่ช่วงวันหยุดนี่เต็มหมดเลยนะคะ มีคนอยู่ทุกหลังเลยค่ะ
เพราะราคาไม่น่าแพง (ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไหร่)
รู้แต่บ้านปูน 2 ห้องนอน ราคาทหารลดเหลือ 1150 ต่อหลังค่ะ
อยู่ติดทะเลเลยด้วยใช่ไหมคะ

ว่าแต่คิดดีแล้วเหรอที่อยากเห็นนางแบบ อิอิ เดี๋ยวฝันร้ายนะ

ปล.ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้า
Back to Top
groof View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
Groofy

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 09:18 Share

เปิดทู้เข้ามา นึกว่าเป็นเวปท่องเทียวเลยค่ะ เพราะว่าภาพที่แปะสวยมากๆ มุมกล้องดี และชัดเจน

ถ้ามีนางแบบอีกนิด เยี่ยมเลยค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 12:38 Share
ขอบคุณค่ะคุณครูกรุ๊ฟ (อิอิ เรียกตามคนอื่น)
สงสัยนางแบบนางแบบต้องไปเรียนแต่งหน้ากับคุณครูก่อน
ถึงกล้าเอาหน้าตัวเองมาโชว่อ่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่า
Back to Top
delicious30 View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote delicious30 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 13:32 Share

กบชอบสองรูปนี้  สวยดีค่ะ 

Back to Top
NuPoR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 14:08 Share
Originally posted by poopoony

ดีจ้า คุณ NuPoR กินกุ้งโลนึงก็คุ้มสุดๆแล้วอ่ะค่ะ
ถ้าผ่านไปแถวนั้นก็ลองแวะไปชิมนะคะ

ส่วนที่สวนสน บ้านไม้ที่เป็นหลังๆยังอยู่จ้า น่ากลัวอย่างที่บอกมาเลย
แต่ช่วงวันหยุดนี่เต็มหมดเลยนะคะ มีคนอยู่ทุกหลังเลยค่ะ
เพราะราคาไม่น่าแพง (ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไหร่)
รู้แต่บ้านปูน 2 ห้องนอน ราคาทหารลดเหลือ 1150 ต่อหลังค่ะ

ว่าแต่คิดดีแล้วเหรอที่อยากเห็นนางแบบ อิอิ เดี๋ยวฝันร้ายนะ

กร๊ากกก บ้านไม้ผียังอยู่ด้วย สุดยอดๆ

ปอไม่ทราบคะพี่ว่าราคาเท่าไหร่แน่เพราะคุณแม่จอง

ปล ลงสิคะ ไม่ฝันร้ายหรอกๆ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 16:31 Share
Originally posted by delicious30

กบชอบสองรูปนี้  สวยดีค่ะ 

ขอบคุณค่า คุณกบ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 16:33 Share
Originally posted by NuPoR

Originally posted by poopoony

กร๊ากกก บ้านไม้ผียังอยู่ด้วย สุดยอดๆ

ปอไม่ทราบคะพี่ว่าราคาเท่าไหร่แน่เพราะคุณแม่จอง

ปล ลงสิคะ ไม่ฝันร้ายหรอกๆ

์NuPoR พูดซะเห็นภาพเลยอ่ะ
บ้านไม้ผีจริงๆด้วย 555555
Back to Top
mikimon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mikimon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 17:26 Share
เห็นแต่คนไปทะเล

อยากไปมั่งจัง
- ศีล สมาธิ ปัญญา -
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 17:46 Share
Originally posted by mikimon

เห็นแต่คนไปทะเล

อยากไปมั่งจัง

ลองหาวันว่าง หรือวันหยุดไปดูสิคะ ทะเลตอนนี้ยังสวยอยู่ค่ะ
Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 18:10 Share

มาแล้วๆๆๆ

ตามมาเที่ยวเจ้าค่ะ

ที่พักราคาน่ารักเหลือเกิน มีสระว่ายน้ำด้วย โอ้วๆๆ เลิศค่ะ

เล่าเรื่องสนุกจังค่ะแต่...........................

รีวิวนี้ ยังไม่ผ่านเน้อ 555 นางแบบค่าบนางแบบ

ฮิ้ววววววววววววว

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 18:24 Share
Originally posted by Babykitten

มาแล้วๆๆๆ

ตามมาเที่ยวเจ้าค่ะ

ที่พักราคาน่ารักเหลือเกิน มีสระว่ายน้ำด้วย โอ้วๆๆ เลิศค่ะ

เล่าเรื่องสนุกจังค่ะแต่...........................

รีวิวนี้ ยังไม่ผ่านเน้อ 555 นางแบบค่าบนางแบบ

ฮิ้ววววววววววววว

ดีจ้าคุณนู๋ใหม่ ตามนู๋ใหม่ไปเที่ยวหัวหินมาแล้ว น่ารักมากเลยค่ะ
ว่าแต่ว่าสงสัยคืนนี้ต้องไปทำรูปซะแล้ววว
Back to Top
poopu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 19:46 Share

ภาพสวยมาก ๆ เลยค่ะ

อยากเห็นหน้าเจ้าของกระทู้จังเลยค่ะ....

ขอตามไปเที่ยวด้วยคนน่ะค่ะ...อยากกินหมู-กุ้งกะทะ

ต้มยำก็แซ่บหลายๆๆๆ

Back to Top
rapeepron View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rapeepron Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 20:52 Share

ตามมาเที่ยวปราณบุรี ต๋วยคนนะจ๊ะ

กุ้งเผา โอ๊วเห็นแล้วน้ำลายไหลเลยอ่ะ

Back to Top
jengkis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jengkis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 21:38 Share
ตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะ เป็นอีกนึงทริปที่เปี่ยมไปด้วยคุณภาพค่ะ ตั้งแต่ราคาห้องพัก กับ วิวที่ได้ และสระว่ายน้ำอย่างที่หนูใหม่บอก , หมูกระทะ อาป๋า นี่ก็ร้านประจำของบ้านเราเหมือนกันค่ะ แถมเสื้อผ้าที่ outlet อีก คุณภาพคับกระทู้ จริงๆ ค่ะ ชอบค่ะ คราวหน้ามา รีวิว อีกนะค่ะ แล้วก็แบบที่เพื่อนๆ เรียกร้องอ่ะค่ะ รีวิวกระทู้แบบมี นางแบบด้วยค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 22:49 Share
K.poopu - ต้มยำเปรี้ยวไปหน่อยค่ะ

K.
rapeepron - ด้วยความยินดีจ้า กุ้งเผาสดมากๆเลยด้วยค่ะ

K. jengkis - ขอบคุณค่ะ เคยไปทานร้านนี้เหมือนกันเหรอคะ ไม่รู้ว่าที่สาขาอื่นเป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า

สงสัยต้องให้โหวตขอรูปนางแบบซะแล้ว อิอิอิ
ขอบคุณสาวๆที่เข้ามาชมนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้า
Back to Top
PrettyB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PrettyB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 22:49 Share

สวนสน  เคยไปเหมือนกันๆ สมัยยังวัยละอ่อน ไปฮาเฮกับเพื่อนๆสิบกว่าปีมาแล้น เวลาผ่านไปเร็วจริงหนอ

ปล. ไม่เห็นมีรูปจขกท.เลยอ่ะค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 22:52 Share
Originally posted by PrettyB

สวนสน  เคยไปเหมือนกันๆ สมัยยังวัยละอ่อน ไปฮาเฮกับเพื่อนๆสิบกว่าปีมาแล้น เวลาผ่านไปเร็วจริงหนอ

ปล. ไม่เห็นมีรูปจขกท.เลยอ่ะค่ะ

ขอไปทำรูปก่อนนะคะ
Back to Top
ja-ao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ja-ao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ต.ค. 2008 at 23:30 Share

ราคาที่พักน่าสนใจมั่ก ๆ เลยอ่ะ เดี๋ยวเที่ยวหน้าไปปราณต้องไปกินหมูกระทะมั่งแว้ว กินกุ้งกระจาย  

ป๋อล๋อ.ลงรูปนายแบบ และนางแบบโดยด่วนด้วย

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ต.ค. 2008 at 00:12 Share
Originally posted by ja-ao

ราคาที่พักน่าสนใจมั่ก ๆ เลยอ่ะ เดี๋ยวเที่ยวหน้าไปปราณต้องไปกินหมูกระทะมั่งแว้ว กินกุ้งกระจาย  

ป๋อล๋อ.ลงรูปนายแบบ และนางแบบโดยด่วนด้วย

ไปเลยจ้า อยู่ตรงสี่แยกปราณเลยนะ ป้ายใหญ่โตทีเดียว
เด๋วรูปนางแบบตามมาทีหลังนะจ๊ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote poopoony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ต.ค. 2008 at 00:31 Share
มาแล้วจ้า ตามคำเรียกร้อง
แต่ออย่าเก็บเอาไปฝันนะจ๊ะ
เดี๋ยวฝันร้าย อิอิอิ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.109 seconds.