Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: โรงพยาบาลโรคปอด
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โรงพยาบาลโรคปอด

Post Reply Post Reply
Author
Aliis View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โรงพยาบาลโรคปอด
    Posted: 17 พ.ย. 2008 at 13:43 Share

รบกวนถามหน่อยค่ะ ตอนนี้ร้อนใจมากคือแม่พลอยป่วยด้วยโรคเกี่ยวกับปอด ตอนนี้เจาะน้ำในปอดไป3รอบแล้ว เจาะชิ้นเนื้อหามะเร็งไป7ชิ้นแล้ว แต่หมอก็ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าเป็นอะไรกันแน่ ระหว่างวัณโรคกับมะเร็ง

หมอนัดตรวจรอบที่4แล้ว พลอยไม่อยากรอละ เปลี่ยนรพดีกว่าเอาเฉพาะทางไปเลย เพราะรพที่แม่ไปหาอยู่ที่ศรีราชาจะพามารักษาที่กรุงเทพ รบกวนถามพี่ๆในเวป มีคนแนะนำให้ไปรพโรคปอดที่ นนท์ แต่มีอีกที่แถวสะพานควาย ใครเคยไปที่ไหนบ้างคะ ตอนนี้ร้อนใจมาก ถ้าหาข้อมูลได้เร็วก็จะรีบส่งตัวไปรักษาเลย เพราะหมอที่รักษาแม่เปลี่ยนมา3คนแล้ว และยังทำอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้แม่ต้องเจ็บตัวเจาะน้ำในปอดไปเรื่อยๆ

อยากรีบรักษาค่ะ ใครพอจะแนะนำหรือบอกพิกัดให้หน่อยจะขอบคุณมาก

Back to Top
wannipaka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote wannipaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 13:59 Share
ตรงนนทบุรี จะเป็นโรงพยาบาลโรคทรวงอกนะคะ ส่วนตรงแถวสะพานความจะเป็นโรงพยาบาลโรคปอด อยู่เยื้องๆกับตึกชินวัตร1 ค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:02 Share

[QUOTE=wannipaka]ตรงนนทบุรี จะเป็นโรงพยาบาลโรคทรวงอกนะคะ ส่วนตรงแถวสะพานความจะเป็นโรงพยาบาลโรคปอด อยู่เยื้องๆกับตึกชินวัตร1 ค่ะ [/QUOTE

งั้นพลอยควรพาไปแถวสะพานควายนะคะ ว่าแต่มันเป็นรํฐบาลหรือเอกชนคะ ชื่อโรงพยาบาลโรคปอดเลยเหรอคะ   ขอบคุณมากนะคะ จะลองหาข้อมูลเพิ่มอีก

Back to Top
-jj- View Drop Down
LadySquare Sponsor
SnobbyMommy

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:31 Share

รพ. โรคปอดอยู่ระหว่าง พหลโยธิน7กับ11ค่ะ

ปากซอยบ้านเราเอง ซอยอารีย์ ถ. พหลโยธินค่ะ ถ้ามาจากสะพานควาย ก็เลยตึกชินวัตร 2มาจิ๊ดเดียวค่ะ อยู่ถนนใหญ่เลย แต่เท่าที่เห็นค่อนข้างเงียบเหงานะคะ

เอาใจช่วยลูกกตัญญูค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:34 Share
[QUOTE=-jj-]

รพ. โรคปอดอยู่ระหว่าง พหลโยธิน7กับ11ค่ะ

ปากซอยบ้านเราเอง ซอยอารีย์ ถ. พหลโยธินค่ะ ถ้ามาจากสะพานควาย ก็เลยตึกชินวัตร 2มาจิ๊ดเดียวค่ะ อยู่ถนนใหญ่เลย แต่เท่าที่เห็นค่อนข้างเงียบเหงานะคะ

[/QUO

555 พี่จ๋า พูดซะนึกถึงชวนป๋วยเลย โรงบาลเงียบเหงาเนี่ยควรไปดีไหม๊คะ ชื่อรพ โรคปอดเลยนะคะ พี่จ๋า ขอบคุณมากๆๆ ขอให้น้องเบบี๋ คลอดง่ายๆ น่ารักเหมือนคุงแม่น๊า

Back to Top
bussara_ao View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote bussara_ao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:35 Share

พี่ชายของอ้อเคยเป็นน้ำท่วมปอด ตอนแรก ๆ ก้ออยู่โรงพยาบาลรัฐในจังหวัดนี่แหล่ะค่ะ

แต่หาเท่าไหร่ก็หาสาเหตุของโรคไม่ได้ซะที หาว่าเป็นหวัดบ้างหล่ะ ก็เลยขอย้ายไป

โรงพยาบาลทรวงอก สรุป หมอตรวจเจอน้ำท่วมปอดเกือบจะมิดเลย

ต้องเจาะน้ำออก นานหลายเดือนเลย คุณหมอบอกถ้ามาช้ากว่านี้คงจะไม่รอด

พี่ที่ทำงานก็เป้นโรคเกี่ยวกับปอด ก้อไปที่โรงพยาบาลทรวงอกนี่แหล่ะค่ะ

แต่ถ้าจะนอนที่โรงพยาบาล นี่ยากหน่อยนะค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาลเฉพาะ

คนก้อจะเยอะมาก ตอนพี่ชายอ้อก้อต้องใช้เส้นสายพอสมควร

ยังไงลองเลือกดูค่ะ แต่โรงพยาบาลปอด ก็น่าจะดีนะค่ะ

เพราะเป็นเจาะจงเฉพาะโรคเหมือนกัน

**** อ้อมาหะแว้ววววว!!!! ****
Back to Top
-jj- View Drop Down
SnobbyMommy

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:42 Share
Originally posted by Aliis

[QUOTE=-jj-]

[/QUO

555 พี่จ๋า พูดซะนึกถึงชวนป๋วยเลย โรงบาลเงียบเหงาเนี่ยควรไปดีไหม๊คะ ชื่อรพ โรคปอดเลยนะคะ พี่จ๋า ขอบคุณมากๆๆ ขอให้น้องเบบี๋ คลอดง่ายๆ น่ารักเหมือนคุงแม่น๊า

เงียบเหงาจริงๆจ้ะ เพราะอยู่ปากซอยบ้าน ผ่านทุกวัน ยังไงพี่ว่าลองโทรมาสอบถาม เล่าอาการให้ทางรพ.ฟังก่อนไหม

มีอีกวิธีที่แนะนำคือ ไปตาม รพ.ที่เป็นโรงเรียนแพทย์นะจ๊ะ เช่น จุฬาฯ ศิริราช รามา พระมงกุฎ ...เพราะรพ.เหล่านี้เป็นรร.แพทย์ดังนั้นจึงมีหมอเฉพาะทางแทบทุก โรค ถ้ามีเพื่อนหรือญาติเป็นหมอลองปรึกษาก่อนว่า มีหมอท่านไหนแนะนำ

ตามรร.แพทย์น่าจะดีกว่า อาจคิวยาวหน่อยแต่แพทย์เฉพาะทางจะอยู่ในเวลาราชการ และเป็นระดับอาจารย์แพทย์อ่ะจ้ะ

Edited by -jj- - 17 พ.ย. 2008 at 14:42
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:45 Share

คุณอ้อ แม่พลอยก็เจาะน้ำออกจากปอดรอบที่3แล้ว ภายในไม่ถึงเดือน เจอหมอ3คน พูดไม่เหมือนเดิมซักคน คนแรกบอกว่าเป็นน้ำท่วมปอด คนที่2เป็นวัณโรค คนที่3 บอกว่าไม่แน่ใจว่า วัณโรค หรือ มะเร็ง เฮ้อ คนป่วยยิ่งเครียดไปกันใหญ่ แถมพอx ray เจ๊ก็ดูแผ่นแล้วบอกว่า ปอดหายไปหมดเลย กำ แม่พลอยใจแป้วเลย เครียดแทน เฮ้อ.. ขอบคุณๆอ้อนะ พลอยยังลังเลอยู่เลย ไปโรงพยาบาลทรวงอกต้องจองก่อนไหม๊คะ ทำไมถึงนอนยากหน่อยคะ งง ถามเยอะหน่อยน๊า  ขอบคุณจิงๆคุณอ้อ 

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 14:48 Share

จ้า พี่จ๋ามะรู้จะถามคราย มาถามในเวปเผื่อจะได้อะไรดีๆ พลอยมีเบอร์แล้วจะลองโทรไปก่อน ขอบคุณมากๆค่ะ

Back to Top
Big Star View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Big Star Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 15:55 Share
ที่ว่านอนยากเนี่ย อาจจะเพราะคนไข้เยอะ เตียงไม่พอให้คนไข้นอนที่โรงพยาบาลหรือเปล่าคะ ยังไงก็เอาใจช่วยให้ได้เจอคุณหมอที่เก่งๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ด้วยค่ะ
Back to Top
bussara_ao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bussara_ao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 15:57 Share

คุณพลอยค่ะ โรงพยาบาลทรวงอกเนี่ยะ จิง ๆ ถ้าอาการไม่หนักนี่คุณหมอตรวจแล้ว

จะไม่ให้นอนอ่ะนะค่ะ คุณหมอเขาจะให้ยามาทาน แล้วจะนัดตรวจเรื่อย ๆ ตามกำหนด

แต่ถ้าตรวจแล้วอาการหนัก เหมือนพี่ชายอ้ออ่ะค่ะ เขาน้ำท่วมปอด แล้วหายใจไม่กเลย

คุณหมอก้อจะให้นอน

แต่ตอนนั้นเตียงไม่มีว่างเลยอ่ะค่ะ แล้วมีคนต่อคิวเพื่อที่จะจองเยอะมาก

ทางบ้านอ้อก้อเลยใช้ไสยศาสตร์ ใช้เส้นนิดหน่อย ถ้าโรงพยาบาลปอดท่าไม่ดี

อ้อว่าไปโรงพยาบาลทรวงอกก่อนจะดีกว่าไม๊ค่ะ เอาตามที่อ้อเคยเจอนะ

เพราะเขาก็รักษาโรคเกี่ยวกับปอดเหมือนกัน แล้วดูแลรักษาดี มีแพทย์เฉพาะทาง

ไม่ทราบว่าคุณแม่คุณพลอยพอเดินทางเองได้ไม๊ค่ะ แล้วตอนนี้ยังอยู่ที่โรงพยาบาล

ที่เดิมรึป่าว ถ้าคุณแม่คุณพลอยเดินไม่ได้ ต้องนอนรักษาตัว ให้โรงพยาบาลที่รักษาอยู่

ตอนนี้ทำเรื่องส่งตัวไปโรงพยาบาลทรวงอกดีกว่าค่ะ ตอนพี่ชายอ้อหมอไม่ยอมทำเรื่องให้

อ้างเหตุผลต่าง ๆ นา ๆ แต่แม่อ้อเขาไม่ยอม ยืนยันว่าจะไป แต่อ้อไม่รู้ว่าที่โรงพยาบาลที่

คุณพลอยให้คุณแม่รักษาตัวอยู่เขาจะให้ไปง่าย ๆ รึป่าว ถ้าทำเรื่องส่งตัวให้ง่าย ๆ ก็ดีไป

แต่ถ้าเรื่องมากก้อให้คุณพลอยยืนกรานอย่างเดียวเลยค่ะ แต่ถ้าแม่คุณพลอยเดินเหินเองได้

ก็เดินทางไปเองเลยค่ะ ยังไงรีบไปดีกว่านะค่ะ ตอนพี่ชายอ้อยืดเยื้อที่โรงพยาบาลเดิม

นานเกือบเดือน ตรวจหาสาเหตุไม่เจอซะที แต่พอไปโรงพยาบาลทรวงอก x-ray

ก็รู้เลยว่าเป็นน้ำท่วมปอด ถ้าช้ากว่านี้พี่ชายอ้อคงไปสบายแล้วอ่ะค่ะ รีบ ๆ ทำเรื่องส่งตัว

เลยดีกว่านะค่ะ แล้วความคืบหน้าเป็นยังไง มาบอกกล่าวกันนะค่ะ จะรอฟังผลค่ะ

Edited by bussara_ao - 17 พ.ย. 2008 at 15:59
**** อ้อมาหะแว้ววววว!!!! ****
Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 16:48 Share
เอาใจช่วยขอให้คุณแม่หายไวๆ นะคะ
Back to Top
chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 17:02 Share

เคยไปที่ รพ.โรคปอด  ตรงสะพานควายค่ะแต่ไม่ได้รักษานะคะ  ไป x'ray เฉย ๆ

เป็น รพ.รัฐบาลค่ะ

My Hi5   +++   My diarylove

Back to Top
aommie81 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote aommie81 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 17:14 Share
ลองไปตรวจที่ ร.พ. โรคทรวงอก แถว นนท์ ไหมค่ะ เขาจะเก่งเรื่อง โรคปอด กะ เรื่องโรคหัวใจอ่ะค่ะ
Back to Top
cooking View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote cooking Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 17:15 Share

แนะนำโรงพยาบาลทรวงอกจ้า ครอบคลุมด้วย เรื่องปอดเพราะเราเคยมีญาติป่วย มีอาการเหมือวัณโรคที่ปอด (หมอเค้าบอกอย่างนั่น) ก็รักษาที่นั่น เป็นโรงพยาบาลรัฐบาลจ้า ค่าใช้จ่ายไม่สูงเท่าไร ไม่ต้องนอน เพียงแต่ระยะแรกต้องหมั่นขึ้นมาตรวจ อาทิตย์ละครั้ง เพื่อเช็ค กว่าจะทราบรายละเอียดก็เช็คกันหลายขั้นตอน เราว่าที่นี่เหมาะนะ คนเยอะมากด้วย เท่าที่ญาติรักษาตัวก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ นะ อยู่ต่างจังหวัด หมอบอกเป็นมะเร็งระยะสอง เกือบจะแย่ เพื่อความแน่จึงมาตรวจที่โรงพยาบาลทรวงอกอีกที ผลปรากฎไม่ใช่ .บางทีตรวจเช็คในให้ละเอียดจะดีกว่านะค่ะ รักษาให้ถูกจุด  โรงพยาบาลทรวงอก อยู่ตรงแยกแคราย ตรงหัวมุมเลย ตรงกันข้ามกับโลตัสแคราย

Back to Top
kitty kit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitty kit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 17:32 Share

มาให้กำลังใจคนป่วยและคนดูแลนะคะ

เพราะตัวเองก็เป็นโรคเกี่ยวกับปอดเหมือนกันคะ

หาหมอมาหลายที่แต่ก็หาสาเหตุไม่เจอคะ

แต่หมอก็จะแก้ไปตามอาการคะ

อาการตอนแรกของปอ  ก็จะหายใจไม่ออก  เหนือ่ยง่าย

ตอนแรกก็สงสัยว่าเป็นโรคหัวใจรึป่าวพอไปตรวจก็ไม่มีอะไรที่ผิดป กติเกี่ยวกับหัวใจ

จนหมอให้ยามากินที่บ้านอาการเหนื่อยง่ายก็ยังมีอยู่  จนเหนื่อยมากขึ้น

จนต้องหามส่งโรงพยาบบาลในจังหวัด 

แต่หมอก็ตรวจเชื้อต่างๆที่สงสัยก็ไม่พบเชื้อ

แต่ที่แน่ๆๆปอดหายไปข้างนึงแล้วคะ

คุณหมอก็ส่งต่อไปโรงพยาบาลที่ใหญ่กว่าเดิม  เพราะเครื่องมือพร้อมกว่า

จนในที่สุดก็ต้องส่องกล้องคะ   หลังจากนั้นอาการเหนื่อยง่าย  หายใจไม่ออกก็หมดไปคะ

แต่ที่แน่ๆๆต้องไปเช็คปอดทุกๆๆ2  เดือน  คะเพื่อดูว่าปอดเราปกติดีรึป่าว

ถ้ายังงัยก็ลองเช็คดูหายๆๆที่นะคะ เพราะของเราหมอก็เอาน้ำในปอดไปเช็คเหมือนกันคะ

คุงหมอกลัวว่าจะเป็นมะเร็ง  แต่ผลสรุปออกมาก็ไม่มีปัญหาอะไร

ยังงัยก็เอาใจช่วยให้หาโรงพยาบาลให้ได้เร็วๆๆนะคะ

แล้วก็ขอให้หายไวไวด้วยคะ 

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 18:45 Share

ขอบคุณทุกคนค่ะ ตอนนี้แม่พลอยเดินได้บ้าง พอเจาะน้ำออกก็เหนื่อยน้อยลง แต่ยังเหนื่อยเพลีย ทานข้าวไม่ได้ อาจจะเครียดด้วย เพราะหมอเจาะน้ำออกจากปอดรอบที่4แล้ว เอาน้ำไปตรวจ เอาชิ้นเนื้อไปตรวจก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ ตอนนี้ก็ทานยาวัณโรคอยู่ค่ะ ตอนนี้ลังเลจะไปโรงพยาบาลปอดที่สะพานควาย หรือไปโรงพยาบาลโรคทรวงอกเลย

ซึ้งใจทุกคนที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ ขอแค่หาโรคเจอเร็วๆจะได้รีบรักษาแม่ก้พอใจแล้ว เค้ากลัวเป็นมะเร็ง เพราะตอนพ่อเสียเค้าก็อยู่กะพ่อตลอด เค้ารุ้ว่ามันทรมานมากๆๆแต่พ่อพลอยเป็นมะเร็งที่หลอดลมค่ะ

เฮ้อ...ที่เหนื่อยกว่าคือคนป่วย(แม่) ไม่ยอมทานข้าว ไม่พูดคุยกับใคร ชอบอยู่คนเดียว กลายเป็นคนเก็บตัว ผอม โทรม ลูกเลยเครียดไปด้วย 

ยังไงก็จะสู้ๆ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ  

Back to Top
patty_pink View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote patty_pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 18:52 Share

แนะนำ รพ. โรคทรวงอก  ที่นนทบุรี อยูเลยแยกแคลายมานิดเดียว  นะคะ  รีบพาคุณแม่มาเถอะคะ  คุณหมอที่นี่เก่งนะคะ  แต่เป็นรพ. รัฐน้า คนน่าจาเยอะอยู่ ยังงัย ลองๆ สอบถามข้อมูลดูเน้อ  แต่เห็นหลายๆคนที่รู้จักที่เป็นโรคเกี่ยวกับปอด  หัวใจ  ก้อไปที่นี่กันแล้วก้อหาย หรือไม่ก้อดีขึ้น

เอาใจช่วยนะคะ

Back to Top
nokkinok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nokkinok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 19:08 Share
Originally posted by Aliis

รบกวนถามหน่อยค่ะ ตอนนี้ร้อนใจมากคือแม่พลอยป่วยด้วยโรคเกี่ยวกับปอด ตอนนี้เจาะน้ำในปอดไป3รอบแล้ว เจาะชิ้นเนื้อหามะเร็งไป7ชิ้นแล้ว แต่หมอก็ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าเป็นอะไรกันแน่ ระหว่างวัณโรคกับมะเร็ง

หมอนัดตรวจรอบที่4แล้ว พลอยไม่อยากรอละ เปลี่ยนรพดีกว่าเอาเฉพาะทางไปเลย เพราะรพที่แม่ไปหาอยู่ที่ศรีราชาจะพามารักษาที่กรุงเทพ รบกวนถามพี่ๆในเวป มีคนแนะนำให้ไปรพโรคปอดที่ นนท์ แต่มีอีกที่แถวสะพานควาย ใครเคยไปที่ไหนบ้างคะ ตอนนี้ร้อนใจมาก ถ้าหาข้อมูลได้เร็วก็จะรีบส่งตัวไปรักษาเลย เพราะหมอที่รักษาแม่เปลี่ยนมา3คนแล้ว และยังทำอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้แม่ต้องเจ็บตัวเจาะน้ำในปอดไปเรื่อยๆ

อยากรีบรักษาค่ะ ใครพอจะแนะนำหรือบอกพิกัดให้หน่อยจะขอบคุณมาก

เราขอแนะนำ รพ.โรคทรวงอก  อยู่ที่แถวบ้านเรา ป้าเราเป็นพยาบาลอยู่ที่นี่เอง  ให้ทาง รพ. ที่คุณรักษาตัวอยู่ทำเรื่องส่งตัวมารักษา ที่เฉพาะทางนะ  รพ.ที่คุณรักษาอยู่เป็น รพ.อะไรค่ะบ้างที่ รพ.ที่คุณรักษาอยู่ เขาอาจจะบอกว่าให้รักษาที่เขาไปก่อนแน่ๆๆ  คุณใช้สิทธิอะไรหรือเปล่าค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aliis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2008 at 19:19 Share

ตอนนี้คงต้องทำเรื่องขอย้ายไม่รู้จะยุ่งยากรึปาวนะคะ ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนนะคะ จะรีบพาแม่มาให้เร็ว ตอนนี้ก็ทานยาวัณโรคไปก่อน ทั้งๆที่ยังไม่รู้จะเป็นอะไร  ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทให้ฟังนะคะ

Back to Top
satnoo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote satnoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ก.ค. 2009 at 07:54 Share

รบกวน   ขอเบอร์โทรโรงบาล โรคปอด สะพานควาย/กับโรงบาลหัวใจ นนทบุนี หน่อยครับ

คือหาไม่เจออ่ะครับ พอดีจะพาพ่อไปตรวจครับ พรุ้งนี้แหละ แต่อยากโทรไปคุยก่อน 

ใช้บัตร รักษา 30 บาทได้ เผื่อค่าใช้จ่ายแพง  ครับ     

ใครรู้เบอร์ช่วยบอกหน่อยครับ หรือเมลมาบอกก็ได้ครับ  tanpong11@htomail.com

ร้อนใจมากมายครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.242 seconds.