Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน > แกงค์แม่หมู
  New Posts New Posts RSS Feed: แกงค์แม่หมูภาค 8 จ้า...
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แกงค์แม่หมูภาค 8 จ้า...

Post Reply Post Reply Page  <1 7071727374 200>
Author
pammyaui View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote pammyaui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แกงค์แม่หมูภาค 8 จ้า...
    Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 19:53 Share

พี่หลิน  ใช่แล้วเข้ามาอ่านเจอทู้อนุบาลเลยอดม่ายไหวต้องมาหาข้อมูลก่อนป ีหน้าพี่ให้มีมี่เรียนเตรียมอนุบาลก่อนป่าวอ่ะ

เอมี่  ใช่ตอนแรกไม่กะเลือกเธียรประสิทธิ์เหมือนกันพอคุยกะเพื่อนที่ทำ งานลูกเค้าเรียนอยู่เตรียมอนุบาลที่นั่นก็บอก happyดีนะ แถมใกล้ออฟฟิสด้วย จิงของเอมี่แม่เครียดยิ่งกว่าลูกอีกตอนนี้เดี๋ยวเข้าเรียนยิ่งเ ครียดอีก ติ๊กต๊อกๆเริ่มเอนเอียงมาเธียรประสิทธิ์อีกแว้ว555 เออว่าแต่ถ้าเข้า กท ป.1ยังไงก็ไม่ได้ตามเกณฑ์ใช่ป่ะถ้าปีหน้าเรียน อ.1เลยอ่ะ

ยุ้ย เข้ามาดูบ้างเป็นระยะจ้าแต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยแค่อ่านๆของเพื่อนๆ คุยกันอิอิ

หน่อย  จะชะแว๊บๆเข้ามาคุยถ้ามีเวลานะ ตอนนี้อยู่ออฟฟิสแถมไม่ได้เข้าเนตเลยอ่ะเศร้า

Back to Top
joine_joy View Drop Down
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote joine_joy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 21:05 Share

หวัดดีจ้า  

แบบว่า เข้ามาตอบได้เฉพาะตอนเย็นเท่านั้น
เลยทำให้ไม่ได้คุยกับสาว ๆ แกงค์แม่หมูเลย

แต่จริง ๆ ใช้ pocket pc อ่านตั้งแต่ตอนอยู่ที่ทำงานแล้วอ่ะค่ะ เพียงแต่มันตอบไม่ได้
เหมือน เว๊ปเค้าไม่รองรับให้ใช้ pocket pc ในการสนทนา

คุณหน่อย รึป่าวเอ่ย ที่ถามว่าบ้าน จอย อยู่แถวไหน ???

ถ้าเอาบ้านที่อยู่ทุกวันนี้ มาอาศัยคุณตาคุณยายอยู่ ที่ถนนสวนผัก ตลิ่งชัน ค่ะ 
ตรงแถว โรงเรียนจิตตะเมตย์ เลย ใกล้มากถึงมากที่สุด

แต่ถ้าบ้านที่เพิ่งซื้อไว้ อยู่บางใหญ่ค่ะ เพอร์เฟค พาร์ค .. ยังไม่ได้ย้ายเข้าไปอยู่เลย
เพราะว่า ติดเจ้ากราฟฟิคเนี่ยแหล่ะ ต้องฝากคุณตาคุณยายเลี้ยงไว้

อนาคตก้ออยากลาออก มานั่งรับส่งลูกเหมือนกัน แต่คุณฝาชี บอกว่า

"เศรษฐกิจแบบนี้ พี่ว่าจอยทำงานไปก่อนละกันนะ"  

ตอนนี้ก้อเลยกะว่า จะลองมองหาอาชีพเสริม เผื่อรุ่ง แล้วจะได้ลาออกมาทำเหมือนกัน
จะได้มีเวลาให้เจ้าตัวเล็กเนอะ

คุณจิบ (อีกรึป่าว กูรูโรงเรียน)   ยังจำชื่อได้ไม่หมด ต้องขอโทษทีนะคร๊า..
แต่จะพยายามจำให้ได้เกือบทุกคน จะได้คุยกันคล่องกว่านี้

ธภร.ไม่รับ ป1 แล้วหรอคะ (ว๊า อย่างงี้ก้ออดน่ะสิ)
แล้วถ้าเราเอาเข้าอนุบาล ก้อต้องไปหา ป1 ต่อใหม่น่ะสิ แย่เลย..

งั้นสงกุสัย คงต้องพึ่งข้อมูล คุณจิบ ต่อละกันเนอะ

คุณแพม  จำจอยได้รึป่าว ที่เคย pm ไปถามเรื่องวิธีการทำ Ticker  
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าบ้านเราอยู่ละแวกเดียวกันเลยค่ะ 
น้องที่ทำงานจอย ก้อไปซื้อบ้านที่ซอยท่าอิฐไว้ พฤกษาวิลเลจ
กะว่า จะไปถล่มบ้านมันเร็ว ๆ นี้

คุณยุ้ย  เราเคยคุยกันเรื่องโรงเรียนไว้ในกระทู้นึง จำได้ป่าวคร๊า ได้มาคุยกันอีกแล้วเนอะ

คุณแคท แม่น้องเจมี่   เจอกันอีกแล้วเนอะ ที่จอยเคย pm ไปคุยด้วยงัย จำได้ป่าว..
สบายดีใช่ป่าวคะ

ใครอีกล่ะ คุณหลิน  รู้จักมานานแล้ว แต่ไม่เคยคุยกันเป็นเรื่องเป็นราวสักที

แต่ที่แน่ ๆ แอบชื่นชม แม่คนนึงในแกงค์แม่หมูมานานแล้ว 
ชื่นชมมาตั้งแต่ตอนท้องเหมือนกัน... แถมลูกก้อคลอดใกล้ ๆ กัน

นั่นคือ คุณอุ๋ม แม่น้องโทรฟี่  แอบเป็นแฟนคลับมานานแล้ว
ตามอ่านตามดูไดอารี่ตลอด  

ยังงัยไว้จะเข้ามาคุยด้วยบ่อย ๆ นะคะ

ทักแม่ ๆ คนอื่นด้วยค่ะ

จอยแม่น้องกราฟฟิค

Back to Top
cartoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 21:38 Share

ฮั่นแน่  หมู่นี้เรื่องโรงเรียนกำลัง Top Hit ติดลมบน 

แอบมาอ่านข้อมูลแม่ๆ บ้านนี้อยู่เหมือนกัน แน่นปึ้กจริงๆ

การ์ตูนค่ะ  แม่น้องภูมิ   ตอนนี้เรื่องโรงเรียนที่บ้านเราก็กำลังเป้น topic ที่ต้องคุยกัน ทุกเลาที่อยู่พร้อมหน้าเหมือนกัน

บ้านเราก็ตระเวนดูโรงเรียนมาเยอะเหมือนกัน ค่ะ แถวรามอินทรา นวมินทร์  หมู่บ้านปัญญา จนล่าสุดพาเจ้าภูมิไปเข้ารับการประเมินพัฒนาการกับ โรงเรียนสาธิตพัฒนา  (แต่ก่อนฝั่งอนุบาลคือ อนุบาลบ้านของเล่น    แล้วเปลี่ยนมาเป็นต้นกล้าสาธิต   จนปัจจุบันใช้ชื่อสาธิตพัฒนาเหมือนฝั่งประถม และมัธยมแล้ว )  เหมือนจะลงเอยที่นี่แล้วหละค่ะ

คุ้นชื่อแม่ๆ ห้องนี้หลายคนเหมือนกัน ค่ะ อิ อิ แล้วจะแว่บมาคุยด้วยบ่อยๆ นะคะ 

เด็กชายคุณภูมิฝากตัวด้วยครับ

Edited by cartoon - 10 มิ.ย. 2009 at 21:45
Back to Top
joine_joy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joine_joy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 21:49 Share
การ์ตูน  มาเจอกันบ้านนี้อีกแล้ว แอบนอกใจบ้านเด็กดิ้น เหมือนกันเลย
Back to Top
sasirin View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sasirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 22:50 Share

ผักกาดดดดดดดดดดดดดด

รองเท้า crocs  ล๊อตที่ค้างอยู่  ได้ของแล้วค่า....ตามข้างล่างนะ...

เอ... ดอร่า แดง....ได้ตามที่  order ค่ะ ...แต่ได้ คู่เดียวนะ....Girl Alice รอบนี้ไม่มีเลยจ๊ะ

เจี๊ยบ....Girl Alice ไม่มีค่ะ...แต่พี่ได้คู่นี้มา   dora ขาว ชมพู เห็นน่ารักดี  ไซส์ 6/7 เท่าที่พิมมี่ใส่อยู่ตอนนี้ ชอบป่าว..คอนเฟริมด้วยจ๊า... ให้สิทธิ์เจี๊ยบก่อน

เข็ม..scoopy Doo สีดำ รอบนี้ไม่มีเช่นกัน..แต่พี่ได้คู่นี้ น้ำตาล ฟ้า..C 5 ชอบมั๊ย..คอนเฟริมด้วยจ๊า..

เอมี่....Scoopy Doo ดำ ไม่มีค่ะ..ได้เทา น้ำตาล  C5   คอนเฟริมมั๊ยคะ

สำหรับนาสั่ง Scoopy Doo ไว้...แต่ขอโทษนะคะ..มี แค่   2 คู่ (ข้างบน) เองค่ะ...รอบนี้ไม่ค่อยมีไซส์ของเด็ก แก๊งค์เราเลย..// ปอลอ..แต่จริง ๆ มี ScoopY Doo สีส้ม แป๊น...พี่กลัวนาไม่ถูกใจ เลยไม่ได้ซื้อมาจ๊ะ

ปอลอ ( อีกครั้ง) 3 คู่ ล่าง พี่ซื้อไม่ตรง order อย่างที่บอก....แต่เพราะเห็นมันน่ารัก...คุ้มราคา (รอบนี้ต่อได้ 280บาท)

ถ้าไม่ชอบ..ก็ไม่ต้องเอาไปก้ได้นะคะ..มีใครจะรับต่อมั๊ยเอ่ย...ก็แจ้งกันมาละกันนะคะ..แต่ถ้าไม่มีใครเอา..พี่ก็แพลนไว้ว่า จะเอาไปเปลี่ยนเป็นไซส์ใหญ่ ๆให้พิมมี่..เก็บไปจนโต อ. 3 แหะ แหะ...

ราคา 280  บวก ค่าส่ง คนละ  32  บาท (เอกชน)เป็น คนละ 312  นะคะ..ถ้าคอนเฟริม แจ้งที่อยู่ไว้นะคะ..คิดว่าส่งได้ วันเสาร์ ค่ะ

เอิ่ม...รู้สึกดีที่ปฏิบัติภาระกิจที่ค้างไว้สำเร็จแล้วจ๊า... เย้ เย้

Edited by sasirin - 10 มิ.ย. 2009 at 22:55
Back to Top
keakea View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote keakea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 23:08 Share

มาสมัครเข้าบ้านแม่หมูด้วยคนนะค่ะ

ชื่อ เก๋ ค่ะ ลูกสาวเกิด 2 พ.ค. 50 ชื่อ แซนดี้ ค่ะ

เห็นคุยเรื่อง โรงเรียนอนุบาลกันก็ชักสนใจค่ะตอนนี้ลูกสาวเข้าเตรียมอนุบาลแล้ ว ที่ พระหฤทัยฯ ค่ะพอดีมาอ่านเจอ โรงเรียนจุฑาภรณ์ ก็ชักสนใจ ที่โรงเรียนสามารถเข้าไปดูก่อนได้ใช่ไหมค่ะ

Back to Top
doubleP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote doubleP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 23:21 Share

ฝนจ๋า ลืมบอก ว่าอยากได้ซีดีนิทานเพลงด้วยคนจ้า ขอบคุณนะค่ะ

Back to Top
yuiyuii View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote yuiyuii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 23:26 Share

แสดงว่าท้อปปิคเรื่อง รร. เนี่ยเป็นที่สนใจเนอะ ขนาดคนนอกแกงค์ยังเข้ามาคุยกันเย้อะเลย คริ คริ ดี ๆ ทู้จะได้วิ่งๆ (แต่บางทีแอบอ่านไม่ทัน ต้องอ่านข้าม ๆ โดยเฉพาะเรื่อง รร. ที่อยู่ต่างโซน)

พี่จิบ Y-Exec รุ่น 8 ค่ะ แต่คนละรุ่นกะแฟนพี่แน่นอน เพราะรุ่นยุ้ยไม่มีคนชื่อจิวน๊า

ตูน หายไปนานเลย แอบสารภาพว่า ไม่เคยอ่านห้องเด็กดิ้นเลย (แค่อ่านแม่หมูห้องเดียว บางทียังอ่านไม่ทัน เอิ๊ก ๆ) ภูมิคุงขยันเที่ยวจังเลย ไปพุทธรักษามาหรอ แหม อยากไปมั่งจัง ช่วง low season แอบเห็นมีโปรฯ แรง ๆ

จอย มนกราฟฟิค เหมือนเราเคยคุยกันในห้อง รร.ของลูกรึเปล่าคะ สนใจบ้านพลอยภูมิรึเปล่า เห็นเพื่อนที่อยู่บ้านแถวเดียวกับจอยเค้าส่งลูกเรียนที่นี่ เป็น รร. วิถีพุทธน่ะ

มาต่อที่รูปจาก Funarium ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่า วันนั้นมีคนยืม D90 คู่ใจพร้อมเลนส์ไป ทำให้เราต้องไปงัดอีแก่ D70 ขึ้นมาใช้ พร้อมกะเลนส์อะไรไม่รู้ ผลก็คือ ภาพหลุดโฟกัส & เบลอไป 70% เอิ๊ก ๆ ... อีกอย่างไม่ค่อยได้ถ่ายภาพเด็กคนอื่น ๆ เลย มีแต่ภาพลูกตัวเอง ช่วยดูกันหน่อยนะ อย่าเพิ่งเอือมระอา...

Back to Top

Post Options Post Options   Quote yuiyuii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 23:36 Share

ขออีกนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote yuiyuii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มิ.ย. 2009 at 23:41 Share

ขอแบ่งโพสต์หลายรอบหน่อยนะ เพราะเน็ตที่บ้านมันอืด กลัวว่า ถ้ารอให้ครบ มันจะแฮงค์ซะก่อน

สำหรับคนที่สนใจโฟโต้เฉาะ ก็เลยเอาภาพก่อนเฉาะและหลังเฉาะมาให้ดู เพื่อพิจารณาคร๊าบ...

ถ้าสนใจจะเรียน ปุ๊บบอกว่า เปิดสอนใฟ้ฟรี ไม่มี คชจ.แอบแฝงค่า บ้านใครมีโปรเจ็คเตอร์ให้ยืมมั๊ย (เอิ๊ก ๆ จริงจังมากไปป่ะเนี่ย)

อีดิทเพิ่มเติม : ตอนแรก ๆ คิดว่าแค่ปรับพวก brightness หรือ contrast ก็จบแระ ใช้ photoscape ก็ง่ายดี แต่เอาเข้าจริงมีต้องปรับบ้าบออะไรไม่รุเยอะแยะไปหมด ซึ่ง photoshop มันทำได้มากกว่า แต่เราขี้เกียจเรียนรู้ ฮ่า

Edited by yuiyuii - 10 มิ.ย. 2009 at 23:45
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sasirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 08:47 Share

โหมดทักทายนิดหน่อย...

ยุ้ย....รูปน้องปริม แจ่มทุกรูป..ดู enjoy  เมิก ๆ เลยอ่ะ..อยากพาพิมมี่ไปบ้างจัง... photoshop session เมื่อไร  วานบอกนะคะ...ตอนนี้ ก็ใช้แต่ photoscape  แค่นั้นเอง...

คุณจอย.มนกราฟฟิค.... พี่จำได้ค่ะ..เห็น ticker แล้วก็จำได้...แวะ เข้ามาคุยบ่อย ๆ สิ ..มีหลายบ้านได้เนาะ

คุณแบว...จบ มธ. ฝั่งตรงข้าม..ไรเอ่ย...สวย ๆ อย่างนี้ ต้องวารสาร...ใช่มั๊ยคะ // แหม ๆ สงสัย ต้อง ตั้ง มธ. Alumnus  นะเนี่ยะ ..สมาชิก เริ่มเยอะ

เอ....ไปธภร.. เทอม 2 เลยเนาะ...พิมมี่กะ ปันปัน ได้เป็นเพื่อนกัน..พี่กะว่าน่าจะไปแน่ เทอม 2 เนี่ยะแหละ

อุ๋ม....สงสัย..ดูโทรฟี่ออกจะอวบอัด..แต่ชั่ง 10 โล จริง เหรอ.. พิมมี่ ก้าง ๆ แต่ ชั่ง ได้ 11.4 นะ..ไม่น่าเชื่อ.. หรือพิมมี่หนักกระดูก...

เจี๊ยบ..  thank you  นะจี..พอตัดสินใจเลือกโรงเรียนได้แล้ว.ก็โล่งอกไปเยอะ...

หลิน....มีมี่ แต่งตัวเป็นสาวสวยเชียวว..คุณแม่ก็ดูสดใสสสสส

แค่นี้ก่อนนะคะ

Edited by sasirin - 11 มิ.ย. 2009 at 08:48
Back to Top
kattareeya View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kattareeya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 08:54 Share

คุณจอย จำได้จ้าไม่ลืมค่ะ ตอนนี้แจมมี่อยู่บ้านยายแถวบ้านคุณจอยค่ะ

ถ้าอะไรลงตัวแล้วไว้นัดเจอกันค่ะเพราะตอนนี้ย้ายบ้านอยู่ค่ะ

Edited by kattareeya - 11 มิ.ย. 2009 at 08:55
Back to Top
tonpiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tonpiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:10 Share
Originally posted by yuiyuii

ถ้าสนใจจะเรียน ปุ๊บบอกว่า เปิดสอนใฟ้ฟรี ไม่มี คชจ.แอบแฝงค่า บ้านใครมีโปรเจ็คเตอร์ให้ยืมมั๊ย (เอิ๊ก ๆ จริงจังมากไปป่ะเนี่ย)

อีดิทเพิ่มเติม : ตอนแรก ๆ คิดว่าแค่ปรับพวก brightness หรือ contrast ก็จบแระ ใช้ photoscape ก็ง่ายดี แต่เอาเข้าจริงมีต้องปรับบ้าบออะไรไม่รุเยอะแยะไปหมด ซึ่ง photoshop มันทำได้มากกว่า แต่เราขี้เกียจเรียนรู้ ฮ่า

ลงทะเบียนเรียนคนแรกฮับ...

เห็นภาพแล้วอยากทำเป็นมั่งจัง ที่บ้านมีแต่รูปมืดๆ 5555

1 ในตัวอย่าง

Back to Top
Noinah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:15 Share
Originally posted by sasirin

เจี๊ยบ....Girl Alice ไม่มีค่ะ...แต่พี่ได้คู่นี้มา   dora ขาว ชมพู เห็นน่ารักดี  ไซส์ 6/7 เท่าที่พิมมี่ใส่อยู่ตอนนี้ ชอบป่าว..คอนเฟริมด้วยจ๊า... ให้สิทธิ์เจี๊ยบก่อน

พี่แพม ... อันนี้ ถ้าเจี๊ยบผ่าน ขอจองต่อนะถ้าเป็นไซส์ที่เล็กกว่าครั้งที่แล้ว เพราะครั้งที่แล้วใหญ่ไปนิดส์นุง 555 ++ อยากได้สีขาว ++

Back to Top
aummy View Drop Down
เข็มโปร: 8

Post Options Post Options   Quote aummy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:21 Share

มะวานหาหมอเสร็จ ก็ไปกินข้าวมันไก่ 888 ตรงพัฒนาการกันอ่ะ ฟีฟี่เค้าก็กินเอง จับช้อนส้อมแบบผู้ใหญ่เลย ส้อมเขี่ยใส่ช้อน แล้วอั้มมมมใส่ปาก แล้วมีอากงคนนึง เค้าเป็นคนในร้านแหละ เค้าเดินมาคุยว่า

"อีมีบุงวั่กสะหนาน๊า ดูหน้าตา วิธีกังจั่บช้องดูเซ่ คงเราสังเก็กซี่ จะจั่บช้องม่าเหมือนกา ดูอีจั่บช้อง ซี่ มีบุงวั่กสะหนา เงิงทองไหลมาเทมาน๊า.............เด็กคงนี้ บลาๆๆๆๆ"

ฟังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ประมาณนี้ เพราะเสียงฝนดังมั่กกๆๆๆ ก็ไม่อะไรนะ นึกถึงที่พี่หลินพูด ว่าคนหัวแบบฟี่เค้าว่าดีก็โอ แต่เรื่องวิธีการจับช้อนเนีย่ งง มีแบบว่าเอาไปทำนายได้ด้วยเหรอ แล้วอากงแกก็กลับไปนั่งที่ รังออร์ด้งออร์เดอร์อะไรไปเรื่อยเปื่อย ซักพักกก แกเดินไปไหนไม่รู้ เดินมาอีกแล้ว พูดแนวๆเดิม เพิ่มคำว่า "อ่า ไม่เชื่อ ก็คอยดูซี่ อีกหน่อย บลาๆๆๆๆ..............."

เอ่อ..คือ กิน 888 บ่อย แกไม่เบลอ ไม่บ้านะ มาพูดรอบสองเริ่มมองหน้าพี่แมน 0_0''

อีกซักพักกกกก...นั่งรอฝนหยุด แกเดินมารอบ 3 และ 4 ชวนคุยแต่เรื่องโทรฟี่ มีบุงวั่กสะหนา ม่ะเชื่อลงดูเซ่.... เนี่ย 4 รอบ ออกจากร้าน พี่แมนบอกว่า แกมองเห็นอะไรในตัวลูกเราหรือเปล่า? คือ แกไม่ได้เดินไปคุยโต๊ะอื่นๆ พร่ำเพลื่ออ่ะ เพราะตอนนั้น เคยเปิดร้านอาหาร แล้วเจอเหตุการณ์ แบบ มีลูกค้าคนนึงมองเห็นเจ้าที่ร้านเรา คือเห็นอะไรที่เรามองไม่เห็นอ่ะ เหตุการณ์ลี้ลับไรงั้นจาก ลูกค้าอ่ะ...เลยบรึ๋ยยยยยย (พอดีเมื่อวาน ไปติดต่อธุรกิจต่อด้วยอ่ะ เลยลงหุ้นเพิ่มเลย กร๊ากกกก)

พี่แพม...เป็นเพราะพิมมี่สูงหรือเปล่าอ่ะค้า.. ฟีฟี่สูงแค่ 83 เอง (รอบอกประมาณ 48) แต่แก้มห้อยๆ เลยดูอ้วนม๊างงงง

ยุ้ย...ว๊าวว อยากเรียน Photoเฉาะด้วยคน อาจารย์ปุ๊บใจดีเจงๆ

Welcome คุณจอย คุณการ์ตูนนะคะ ...คุณจอย เมนท์กันแบบนี้ เขิลเลย มีแควนคลับกะเค้าด้วย เหอๆ

ทักแค่นีก่อนนะคะ ยังไม่ได้ย้อนไปอ่านเล้ยยย.. เอาภาพเด็กเห่อแว่นใหม่ใส่ไปหาหมอมาฝาก
หลังจากสวดบังสกุลไปให้แว่นเก่าที่อานุ่นอุตส่าห์ถอยมาจากฮาราจ ูกุเป็นที่เรียบร้อย ใส่ได้สองวันก็หักเสียแล้ว อันนี้ =>

ป่าป๊า...ก็รู้สึกว่า มันใส่แล้วน่ารักดี เลยไปเสาะแสวงหา ตอนไปบินนาริตะมาให้ แต่คนละสี ป่าปี๊นี่ ก็เก่งเรื่อง shopping เหมือนกันนะเนี่ย อิอิ=>

แต่เรื่องถ่ายรูป....ละไว้ในฐานที่เข้าใจ 555 (อันนี้ป๊าถ่ายให้ยกกล้องขึ้นมายังไง ก็กดอย่างงั้นเล้ยย เหอๆ)

ส่วนอันนี้รูปเด็กรอหมอ ดูดดดด แต่น้ำฝรั่ง.... ชอบจริงจริ๊งงง

กลับมาก็คว้าไอ้นี้มาเล่นเลย

อ้อ..ลืมบอกว่า ในซอยสุขุมวิท 39 มี รร อนุบาลอีกโรงน้า.. เป็นแนวกึ่งๆ Inter ชื่ออนุบาลอัสสรัตน์ (IVY BOUND) เจ้าของจบ Oxford สอนเองด้วย ยังไงเผื่อเป็นทางเลือกน้า แต่ รร ไม่ใหญ่มากจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tonpiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:22 Share
Originally posted by Kaijeaw

Originally posted by FonShan

พี่จิบ เข้ามาบอกว่าที่พี่จิบขำอ่ะ กะท้องแล้วคลอดให้ลูกเข้าเกณฑ์สาธิตเรยเหรอ 5555555555 อ่านแล้วอย่างฮา มีแม่คนนึงเค้าวางแผนท้องแล้วให้คลอดตามเกณฑ์สาธิตเรยน้า ไปดูโรงเรียนมาด้วยกันเลยแอบรู้ แต่แม่คนนั้น หายไปไหนแล้วไม่รู้อ่า เดี๋ยวไปตามมาตอบก่อง ไม่เชื่อ ลองถามพ่อเด็กหญิง พ.ม. ดูเซะ (ทำเหมือนซ้อเจ็ด ใช้ตัวย่อ 5555)

เออ  คุณพ่อเด็กหญิง พ. ค่ะ ช่วยแสดงตัวด้วยค่ะ กร๊ากกกกกก พูดแล้วยังเคืองนะเนี่ย ช้าอีกวันก็มะได้  ม่ายงั้นได้สอบสองปีแระ 555

เอมี่  มาช่วยฝนคอนเฟิร์มจ้า (ไม่รู้ช้าไปป่าวอ่ะ) ว่าตอนไปเธียรประสิทธิ์ คุณครูที่ห้องธุรการก็บอกว่าไม่มีเลือกคุณครูแล้วอ่ะค่ะ

ฝนๆๆ พี่มาช้าไปหน่อยรึป่าว  555

หึหึหึ บอกแล้วว่าให้อั้นไว้ก่อน อั้นไว้ก่อน อีกวันเดียวเอง นี่เพราะ พ.ม. โผล่มือออกมาเซย์ไฮ ก็เลยต้องพาไปคลอดเรย...ว่าแต่แม่ก็อั้นเต็มที่แล้วนี่เนอะ 55555555 ทำงานถึงครึ่งวันแล้วก็ไปห้องคลอดเรย

Back to Top
FonShan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FonShan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:25 Share
Originally posted by Pigs

Originally posted by Pigs

ฝน – เห็นมะ เราบอกแล้วเด็กปสม.อย่างน้อยมักจะกิจกรรมเลิศกันทั้งนั้น ดูฝนเป็นตัวอย่าง // บีเข้าม.1ตอนอัลเบิร์ต เดมอน วง UHT & นาวิน ต้าร์ อยู่ม.6 อ้ะจ้ะ ออกมาตอนจบม.3ปี 1996 สรุปแล้วเรารุ่นใกล้กันป่ะ  // แต่บีชอบข้อสอบแนวนั้นมากเลยนะ บีว่าทำแล้วเพลิน ไม่เหมือนสาธิตราม ยากเกินไป คิดมะออก สอบแล้วไม่มีความสุข ยังจำความรู้สึกได้ถึงทุกวันนี้ // ปล.อย่างนี้ฝนกะจะไปjoinสมาคมศิษย์เก่ามั๊ยจ๊ะ

อร๊ายยย อัลเบิตรุ่นพี่เราปีนึงแหละ คิคิคิ เอิ่ม แต่นาวินต้าเนี่ย รุ่นน้องเราปีนึงนะ บีเขียนผิดจาก ป6 เป็น ม6 ป่าว อิอิ

สมาคมศิษย์เก่าเราจอยอยู่จ้า เพิ่งเข้าไปทำได้ไม่นาน ... เออ บีมาจอยสิ เราจะได้มีเพื่อน มาทำด้วยกัน ตอนนี้มีเราเป็น dreamteam 56 (ลูกเข้าปี 56) อยู่คนเดียวเอง ฟิตปร่ะ อิอิอิ มารีบๆทำไว้ก็ดี เผื่อท้องอีกคนก็ต้องหยุดไปอีกเป็นปี ... ป่าวๆๆ พูดถึงตัวเองน้า พูดเผื่อบีอ่ะ เห็นบีแพลนไว้ อิอิ

เอิ่ม เรื่องกิจกรรมเนี่ย เพิ่งมาชอบทำตอนมีลูกเนี่ยแหละ เมื่อก่อนนี้ ไม่เคยทำไรเลย เรียนก็ไม่เรียน กิจกรรมก็ไม่ทำ แล้วทำไรเนี่ย ... ก็คุยกับเพื่อน ร้องเพลงหลังห้องไปวันๆ กิกิกิ

ยังไม่ได้อ่านเลย มาตอบบีก่อน กลับแระ ปวดหัวมึนๆๆ พรุ่งนี้มาเม้าใหม่น้า

บีม.1 อัลเบิร์ตม.6เนี่ยชัวร์แน่ แต่หืมมม นาวินต้ากับอัลเบิรต์เค้าปีเดียวกันนิ ฮืมมมมมม จำได้สาวๆแย่งกันชม้ายชายตานาวินต้านี่กันสุดๆ แต่เราไม่สน สนแต่ลายเซ็นอัลเบิร์ตเพราะตอนนั้นUHTกำลังดัง ฮ่าฮ่าฮ่า จริงเหรอ เราจำผิดเรื่องนาวินต้าร์เหรอ

บีก็ไปสมัครสมาคมศิษย์เก่าไว้แล้ว สมัครแล้วก็ไม่รู้จะทำไรต่อเหมือนกัน มึนๆงงๆ  

ปล. ประสานมิตรนี่ก็ดาราเยอะแฮะ เบนซ์ พรชิตา (รุ่นพี่), คทลีน่า กลอส(รุ่นพี่), อ้อ นึกออกแระ กวาง ห้าเจดีย์(รุ่นข้าพเจ้า) เอ๊ แล้วทำไม๊ทำไมเราไม่ได้เป็นหว่า แหะๆ พยายามหาเรื่องคลายเครียดให้ตัวเองอยู่อ่ะฝน วันนี้งานไม่ได้เรื่องเลย ติดๆขัดๆ

พิมพ์เพิ่ม:
Warning! ความเห็นถัดไปขึ้นหน้าใหม่แล้วนะจ๊ะ

อร๊ายยย ... ฟังผิดรึเปล่าเนี่ย บี ม 1 ตอน อัลเบิต ม 6 หร่อเนี่ย งี้บีก็เป็นรุ่นน้องเราประมาณ 4-5 ปีอ่ะเซะ (เพราะเราเป็นรุ่นน้องอัลเบิตปีนึง) งงปร่ะ พูดให้งงๆเข้าไว้ จะได้ฟังไม่รู้เรื่อง คนจะได้ไม่รู้ว่าเราแก่ แฮร่ๆ ...

ส่วนนาวินต้า รุ่นน้องอัลเบิต 2 ปีแหละ เค้าอยู่สาธิตปทุมวันตอนมอ 1 แล้วไปมีเรื่องกับอาจารย์หรือไงนี่แหละ ก็เลยมาอยู่ประสานมิตรตอนมอปลาย ... เมื่อก่อนฮีหล่อม๊ากกกกกกกกก หน้าตายังกะเคน ตุ๊กตาบาร์บี หน้าใสกิ๊กๆๆ

เรื่องสมาคมศิษย์เก่า เม้ากันหลังไมค์นะถ้าอยากมาทำงาน โทรมาก็ด่ะ เราไปประชุมเกือบทุกอาทิตย์เลย เผื่อมาด้วยกันจ้า ...

ไปแระๆๆ 

http://fonshan.diarylove.com

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sasirin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:26 Share

หน่อย... คู่สีขาว..ไซส์เดียวกับคู่ที่เคยซื้อให้เลย...เล็ กกว่า.ไม่มีค่ะ.....งั้นตกลงไม่ต่อเจี๊ยบแล้วเนาะ.

ปอลอ..มีอีกคู่..ที่ร้าน  ..คนละแบบกับอันนี่..แต่สีฟ้า..ทีแรกพี่กะจะซื้อให้พิมมี่แต่เล ็กไป..น้องเคทน่าจะใส่ได้พอดี..สนใจมั๊ยคะ..พี่ว่าน่ารัก.แต่ไม ่ได้ถ่ายรูป

Edited by sasirin - 11 มิ.ย. 2009 at 09:27
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tonpiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:27 Share
Originally posted by aummy

"อีมีบุงวั่กสะหนาน๊า ดูหน้าตา วิธีกังจั่บช้องดูเซ่ คงเราสังเก็กซี่ จะจั่บช้องม่าเหมือนกา ดูอีจั่บช้อง ซี่ มีบุงวั่กสะหนา เงิงทองไหลมาเทมาน๊า.............เด็กคงนี้ บลาๆๆๆๆ"

คุณอุ๋มเขียนได้ฟีลลิ่งมั่กๆ  นั่งอ่านอยู่ตั้งนาน

ปล. บ้านแพดเม่ก็เป็นแฟนคลับคุณอุ๋มนา  วันก่อนได้เจอตัวจริง เกือบเข้าไปขอลายเซ็นแล้วนะ

Back to Top
kato View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kato Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:29 Share

^

^

^

หน่อย ... ยังไม่เลิก ((ช๊อป)) อี๊กกกกกกก แหม่!! มั่นใจว่ามีเคทคนเดียว เรยช๊อปกระจุยเรยน๊า เด๋วมีตี๋น้อยในพุง จะกรี๊ดให้บ้านแม่หมูแตกเวย กั่ก ๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:31 Share
Originally posted by sasirin

หน่อย... คู่สีขาว..ไซส์เดียวกับคู่ที่เคยซื้อให้เลย...เล็ กกว่า.ไม่มีค่ะ.....งั้นตกลงไม่ต่อเจี๊ยบแล้วเนาะ.

ปอลอ..มีอีกคู่..ที่ร้าน  ..คนละแบบกับอันนี่..แต่สีฟ้า..ทีแรกพี่กะจะซื้อให้พิมมี่แต่เล ็กไป..น้องเคทน่าจะใส่ได้พอดี..สนใจมั๊ยคะ..พี่ว่าน่ารัก.แต่ไม ่ได้ถ่ายรูป

พี่แพม ... ถ้าเท่าเดิม งั้นยังไม่เอาจ้าพี่ ตอนนี้อยากได้สีชมพู หรือ ขาว (ที่ไซส์เล็กกว่าเดิมอ่ะ)  ถ้าฟ้ายังไม่เอาดีกว่าค่ะ เกรงใจพี่แพมด้วย อีกอย่าง กำลังจะได้เพิ่มจากยุ้ยด้วย 555 โดนยุ้ยแซวเรย ก้องี้อ่ะ เห็นของถูกไม่ได้ ชอบซื้อเหมือนจะถมที่ กั่กๆๆๆๆ  ........... ขอบคุณอีกครั้งนะพี่แพมน้า ถ้ามีไรน่าสน กระซิบบอกหน่อยเด้อ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:32 Share
Originally posted by kato

^

^

^

หน่อย ... ยังไม่เลิก ((ช๊อป)) อี๊กกกกกกก แหม่!! มั่นใจว่ามีเคทคนเดียว เรยช๊อปกระจุยเรยน๊า เด๋วมีตี๋น้อยในพุง จะกรี๊ดให้บ้านแม่หมูแตกเวย กั่ก ๆๆๆๆๆๆๆๆ

มั่นใจเว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย 555555555555555555555  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote FonShan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:35 Share

ก่อนจะเม้าขอบอกก่อนว่า ...

ยุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

บ้านเรามีโปรเจคเตอร์น้า .....

มาเลยๆๆ ให้ยืมสถานที่เลย อยากเรียนค่อดๆๆๆๆๆๆๆ

ขนาดออกตัวว่ากล้องตัวนี้ไม่ดียังแจ่มขน๊าดดดดด ... กรี๊สสสสสส

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tonpiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:39 Share

อ่านจบแล้ว สรุปได้แล้วว่า ....

ลาออกมาเปิดเนอสรับเลี้ยงหลังเลิกเรียนดีฝ่าหว่ะ ท่าจะรุ่ง กรั่กๆๆๆ ...

จะบอกว่าคิดมาตั้งนานแระนะว่าถ้าจะลาออกไปทำไรก็อยากทำแบบนี้แห ละ แล้วจัดกิจกรรมให้เด็กทำ วาดรูป กีฬา หาข้าวให้กิน อาบน้ำแต่งตัวแต่งชุดนอน กล่อมนอนให้เลยถ้าพ่อแม่เลิกดึก มาอุ้มไปนอนอย่างเดียว ... 

พอมาอ่านทู้ตอนนี้เลยรู้สึกได้เลยว่า เอิมม น่าทำเจงๆดั้ว คิคิคิ ... หน่อย เรามาเปิดกันเถอะ แค่รับลูกเพื่อนในแกงค์ก็บายแระ  

เมื่อวานนั่งคุยกับแม่เจียวตอนรถติด

1. วางโซนในการตั้งสถานที่ในการเป็นที่พักของเด็กๆ รอพ่อแม่มารับ (โซนในเมือง, โซนนอกเมือง, โซนฝั่งธน)

2. เน้นกิจกรรมเฮฮา / พักผ่อน / กินข้าว (คิดเหมือนที่แม่ฝนคิด) แถมด้วยห้องนอน สำหรับเด็กที่อยากนอน...และมีกิจกรรมพิเศษทุกๆ สัปดาห์ เด็กๆ ได้ไม่เบื่อ

3. มีรถตู้รับตรงจากโรงเรียนมาสถานที่พัก ได้ไม่ต้องเสียเวลาบนรถนาน

4. ไม่สอนการบ้าน เพราะแต่ละโรงเรียนสอนไม่เหมือนกัน...เน้นเฮฮาปาร์ตี้อย่างเดีย ว 555

สนใจลงชื่อ Franchise ได้ ...ในเมือง ตอนนี้มีแถวหลานหลวง  กะโซนสาทร (รับจาก 3 โรงเรียน เธียรประสิทธิ์, บ้านสานฝัน, มณีรัตน์ อ่ะ แถม St.Andrew สาทรอีกที่ก็ได้) ส่วนโซนฝั่งธน ก็แถวๆ เด่นหล้า

แม่เจียวยังบอกว่า หาที่แล้วทำ แบบ Fun Arium ก็น่าจะดี อิอิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tonpiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:40 Share

ก่อนจะเม้าขอบอกก่อนว่า ...

ยุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

บ้านเรามีโปรเจคเตอร์น้า .....

มาเลยๆๆ ให้ยืมสถานที่เลย อยากเรียนค่อดๆๆๆๆๆๆๆ

ขนาดออกตัวว่ากล้องตัวนี้ไม่ดียังแจ่มขน๊าดดดดด ... กรี๊สสสสสส

คนสอนพร้อม

สถานที่พร้อม

เหลือนัดวันเวลาเรยฮับ คุณครูยุ้ย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:45 Share
Originally posted by tonpiya

อ่านจบแล้ว สรุปได้แล้วว่า ....

ลาออกมาเปิดเนอสรับเลี้ยงหลังเลิกเรียนดีฝ่าหว่ะ ท่าจะรุ่ง กรั่กๆๆๆ ...

จะบอกว่าคิดมาตั้งนานแระนะว่าถ้าจะลาออกไปทำไรก็อยากทำแบบนี้แห ละ แล้วจัดกิจกรรมให้เด็กทำ วาดรูป กีฬา หาข้าวให้กิน อาบน้ำแต่งตัวแต่งชุดนอน กล่อมนอนให้เลยถ้าพ่อแม่เลิกดึก มาอุ้มไปนอนอย่างเดียว ... 

พอมาอ่านทู้ตอนนี้เลยรู้สึกได้เลยว่า เอิมม น่าทำเจงๆดั้ว คิคิคิ ... หน่อย เรามาเปิดกันเถอะ แค่รับลูกเพื่อนในแกงค์ก็บายแระ  

เมื่อวานนั่งคุยกับแม่เจียวตอนรถติด

1. วางโซนในการตั้งสถานที่ในการเป็นที่พักของเด็กๆ รอพ่อแม่มารับ (โซนในเมือง, โซนนอกเมือง, โซนฝั่งธน)

2. เน้นกิจกรรมเฮฮา / พักผ่อน / กินข้าว (คิดเหมือนที่แม่ฝนคิด) แถมด้วยห้องนอน สำหรับเด็กที่อยากนอน...และมีกิจกรรมพิเศษทุกๆ สัปดาห์ เด็กๆ ได้ไม่เบื่อ

3. มีรถตู้รับตรงจากโรงเรียนมาสถานที่พัก ได้ไม่ต้องเสียเวลาบนรถนาน

4. ไม่สอนการบ้าน เพราะแต่ละโรงเรียนสอนไม่เหมือนกัน...เน้นเฮฮาปาร์ตี้อย่างเดีย ว 555

สนใจลงชื่อ Franchise ได้ ...ในเมือง ตอนนี้มีแถวหลานหลวง  กะโซนสาทร (รับจาก 3 โรงเรียน เธียรประสิทธิ์, บ้านสานฝัน, มณีรัตน์ อ่ะ แถม St.Andrew สาทรอีกที่ก็ได้) ส่วนโซนฝั่งธน ก็แถวๆ เด่นหล้า

แม่เจียวยังบอกว่า หาที่แล้วทำ แบบ Fun Arium ก็น่าจะดี อิอิอิ

กรี๊ดดดดดดดดดดด พ่อต้น เอาจิงเด่ะ แต่ถ้าอยากทำ ต้องอย่างว่องเรยน้า เราจะได้แพลนถูก ชอบๆๆๆ

Back to Top
Amyy View Drop Down
เข็มโปร: 6

Post Options Post Options   Quote Amyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:49 Share
พี่แพมค๊า....เอมี่ ขออนุญาตผ่านก่อนน๊า ขอบคุณมากๆ เลยค่ะพี่สีอ่อนสงสัยไม่รอดอ่ะ อิอิ เด๋วช่วยหาคนรับต่อให้ค่า

คุณต้น แหมมม แผนการมาเป็น shotๆ เชียวน๊า เปิดเรย ไม่ต้องคิดแว้วว

ฝน ปาร์ตี้วันเกิดท้อด ก็พ่วงเรียนเฉาะไปด้วยเร้ยยยย คุ้มมม....เอาซีดีนิทานด้วยได้ป่าวววว ว่าแต่ถ้าบ้านฝนมีที่ไร้ท์เด๋วเอมี่ขนซีดีที่มีไปให้ไร้ท์กันด้ วยเรยยย

อุ๋ม อากงคอนเฟิร์มฟี่อย่างงี้ เด๋วส่งขันหมากไปเรยดีก่า...รูปฟี่แจ่มขนาดนี้ไม่ต้องพึ่งโฟโต้ เฉาะแว้ววว

อุ๋ย ต้อง อ1 ปี 54 เรย ถึงจะ กท ได้หนะ

ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ทุกคนเรยจ้า.....

Back to Top

Post Options Post Options   Quote FonShan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:56 Share

มาแระๆๆ

ก่อนอื่น ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทู๊กคนนะคร้า เข้ามาบ่อยๆน้า ...

อุ๋ม เขียนได้ฟิลลิ่งเจงๆดั้ว 555 เค้าต้องเห็นไรในตัวฟี่จิงๆเนอะว่าเป็นเด็กโหวเฮ้งดี มีบุญวาสนาดี เข้ามาพูดตั้งหลายรอบแนะ ไม่ต้องที่ไหนไกล ก็ขนาดหมอดูหน่อยยังทักวันก่อนเลยว่าฟี่มาดคุณนายสุดๆ ว่า แล้วก็ให้ท้อดไปตีท้ายครัวปันดีกว่า คิคิคิ

ยุ้ย มาสอนเลย จัดมาๆๆ เดี๋ยวเคลียร์คิวเลย จิงจังนะเนี่ย 555

หน่อย ไรเนี่ย เห็นว่าขนหน้าแข็งสามีเยอะเลยซื้อใหญ่เลยน้า  แต่หลังๆนี่ท่าจะลดน้อยลงเยอะแล้วใช่ปล่าว ขนหน้าแข้งหน่ะ กรั่กๆๆๆ ไปดีฝ่า

พี่แพม พี่แพมน่ารักจิงๆเลย อุตส่าไปทำตามออเดอร์น้องๆจนครบ จ๊วบๆๆๆ

ชิง ได้เรยยๆๆๆ เดี๋ยวเราเอาไปให้ที่ LTG นะจ้ะ (แต่ทิตย์นี้ยังไม่รู้จะไป LTG วันเสาร์ปล่าวนะ ว่าจะไป Fun Arium แล้วไปเรียนวันอาทิตย์แทนอ่ะ ถ้าไม่ได้เจอไงเดี๋ยวเอาไปให้ทิตย์หน้าเด้อ) แล้วขอซีดีของชิงดั้วนะ Leapfrog ปร่ะ จำไม่ได้แล้ว แต้งกิ้ว จ๊วบๆๆๆ

ฮุ้ง ตั้งแต่เป็นแม่ลูกสองนี่ไม่ค่อยมาเม้าเลยนะ มาก็มาเม้าแปร๊บๆเอง ปากไม่ค่อยว่างช่ายปร่ะหล่ะ มัวแต่กินเงาะ คิคิคิ

อร๊ายยย งานเข้า ยานเรียก เดี๋ยวมาใหม่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 09:59 Share

อุ๋มๆๆ ...เพิ่งย้อนไปอ่านเรื่องอากงที่มาทักฟี่ อย่างฮา............ ฮาภาษาที่อุ๋มใช้นะ

ท่าทางฟีฟี่จะมีออร่าแน่ๆ อากงมองเห็น

นี่ๆๆๆ เมื่อวานเก๋ส่งลิงค์นุงมา มีแว่นตาแบบบิ๊กอายด้วย ชอบๆๆๆ สนไหม๊??? ตอนนี้เคทก้อชอบใส่แว่นมากๆเรย แว่นที่ยุ้ยให้อ่ะ ใส่บ่อยมาก ใส่ตอนแดดร้อนๆในรถ เรยอยากได้แบบงามๆซักอัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Noinah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2009 at 10:00 Share

หน่อย ไรเนี่ย เห็นว่าขนหน้าแข็งสามีเยอะเลยซื้อใหญ่เลยน้า  แต่หลังๆนี่ท่าจะลดน้อยลงเยอะแล้วใช่ปล่าว ขนหน้าแข้งหน่ะ กรั่กๆๆๆ ไปดีฝ่า

เฮ้ยยยย ฝน เรื่องขงเรื่องขนไร หลังไมค์ดิ เค้าเขิลล์น้า .......... จุ๊ๆๆๆ เบาๆ เด๋วคนอื่นรู้ว่า ขนซะมีเค้าเย้อ กร๊ากกกกกกกกกก

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 7071727374 200>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.805 seconds.