Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: บ้านอยู่ ปากเกร็ด นนท์  ฝากท้องที่ไหน ดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

บ้านอยู่ ปากเกร็ด นนท์ ฝากท้องที่ไหน ดี

Post Reply Post Reply
Author
relin View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote relin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: บ้านอยู่ ปากเกร็ด นนท์ ฝากท้องที่ไหน ดี
    Posted: 25 ก.ย. 2009 at 20:44 Share

บ้านอยู่ที่ ปากเกร็ด  ค่ะหาโรงพยาบาลดีดี ฝากท้อง มีใครแนะนำ ที    แชร์ประสบอการณ์

หรือระแวกใกล้ๆ ก็ได้ค่ะ อยากได้ที่โรงพยาบาลใส่ใจดูแล ฟังข่าวแล้ว สมัยนี้กลัวค่ะ

Back to Top
relin View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote relin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2009 at 20:44 Share
โรงพยาบาลรัฐบาลก็ได้ค่ะ หรือเอกชน ที่ราคาไม่เวอร์ เกิน ค่ะ
Back to Top
JunioR View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote JunioR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2009 at 21:14 Share

เท่าที่รู้ก็แจ้งวัฒนะ พอไหวมั๊ยคะ

คุณหมออานนท์ รพ.มงกุฏวัฒนะ ค่ะ

Back to Top
nucht View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote nucht Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ก.ย. 2009 at 15:08 Share

ฝากกับหมออานนท์ รพ.มงกุฏวัฒนะ ค่ะ ดูแลดีค่ะ

Mook
Back to Top
mompeach View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote mompeach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ก.ย. 2009 at 18:38 Share

รพ.วิภาวดีค่ะ เพื่อนว่าดี แต่เราฝากต่างจังหวัด เลยไม่ได้ฝากที่นั้น

แต่คนรู้จักหลายคนไปที่รพ.วิภาวีดีค่ะ

Back to Top
Truelove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Truelove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ต.ค. 2009 at 13:02 Share

บ้านเราอยู่ถนนสามัคคี แถวงามวงศ์วานค่ะ เราฝากท้องกับคุณหมอวัลย์วิสาห์ รพ. นนทเวช คุณหมอน่ารักมากค่ะ ดูแลดีมากกก จนตอนนี้ซี้กับคุณหมอแล้วอ่ะ กำลังอยากท้องอีกคนก็ปรึกษาคุณหมอคนนี้อยู่แล้วก็คลอดกับเค้าอี กแน่ๆๆ ค่ะ

Back to Top
Aeaw & Nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aeaw & Nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ต.ค. 2009 at 12:46 Share
อยู่แถวแครายค่ะ ฝากที่รพ.วิภาวดีค่ะ
Back to Top
nachol View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ต.ค. 2009 at 13:07 Share

ของเราแต่ก่อนก็แถวสามัคคีค่ะ ตอนนี้มาอยู่บางบัวทองซะแล้ ว

เราฝากยันฮีค่ะ  ไกลนิดนึงแต่ใกล้ออฟฟิศมากกว่า เผื่อฉุกเฉิน และเป็นหมอที่เพื่อนๆเคยคลอดเค้าแนะนำ แกน่ารักค่ะ ใส่ใจดูแลดี  ราคาก็พอรับไหว ไม่แพงมาก และก็ไม่ถูกจนเเหมือนคนไข้อนาถา  5 5 5 5

ส่วนใหญ่ถ้าเป็นรัฐบาล ใน จ.นนท์  แนะนำที่ รพ.พระนั่งเกล้า ค่ะ ถ้าพอมีตังค์หน่อยก็แนะนำให้ฝากพิเศษไปเลย   มาตรฐานเรื่องการดูแล และการคลอดค่อนข้างจะโอเคกว่า กรมชลฯ

ส่วนเอกชน  ก็ นนทเวชค่ะ  แต่ราคาก็พอสมควรตามการให้บริการที่เยี่ยมของเค้านั่นแหล่ะค่ะ

ส่วนค่าคลอดจะ รพ.เอกชนแถว นนท์จะไม่ต่างกันมากอยู่ที่ 20,000 - 40,000

แต่การพบหมอแต่ละเดือน คชจ. จะไม่คอ่ยเท่ากันค่ะ

Back to Top
nuchpop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchpop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ต.ค. 2009 at 23:50 Share
ฝาก คุณหมอขนิดฐาคะ ดูแลดีคะ ตอนนี้ลูกโตจะขวบแล้วโทรไปถามเวลามีปัยหากับคุณหมอตลอดคุณหมอจำ ได้ทุกครั้งคะ ที่สำคัญใกล้บ้านสุดๆๆ มงกุฏวัฒนะ คะ เราอยู๋ซ.big cคะ อยู่ใกล้กันเปล่าคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.117 seconds.