Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน > แก๊งแม่ลูกหนู ปี 51
  New Posts New Posts RSS Feed: เจิมบ้านใหม่ สดใสๆๆ ด้วยนะคร๊าบ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เจิมบ้านใหม่ สดใสๆๆ ด้วยนะคร๊าบ

Post Reply Post Reply Page  <12345 95>
Author
bennyboy View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote bennyboy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เจิมบ้านใหม่ สดใสๆๆ ด้วยนะคร๊าบ
    Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:22 Share
เม เย้ๆๆแม่เมมาแย้ว
เบนนี่ยังมะได้ไปเนิสเลยค่ะ เพราะพูดอังกิตมะได้ ฮ่าๆ มัวแต่แหลงใต้กะคุงแม่ LOL (เด่วรอครบสามขวบแล้วไปค่ะเม ตอนนี้ไปเล่นกับกลุ่มเด็กไปก่อนค่ะ แก้เขินอายแบบว่าเบนนี่ขี้อายเห็นสาวงี้เกาะแม่แน่นเลย ก้ากกกกกก) แม่กวางไปเมืองไทยมาแล้วค่ะเดือนกันยานี้เอง แต่แค่ 15 วัน เลยไม่ได้นัดใครเลย มาแอบอ่านเห็นแม่วันจัดไปติ้ง ตจว หรือไงนี่ล่ะค่ะ เลยไม่กล้ากวนแม่ๆ ไว้เดือนปลายๆมิถุนาเจอกันนะคะเม)
แอนท์ แซงหน้าพี่กวางไปแล้น ไวมั่กๆ ยอมแพ้เยย ฮิๆLOL

Back to Top
nakoe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:22 Share
เม...วันก้อไม่ได้สอนอะไรมากคะ..น่าจะอากงอะคะ..
เพราะจะซื้อให้เล่มละ 10-20 บาทอะคะ..ฉีกเต็มที่คะ..เสียดายเล่มดีๆๆ อะคะ..
เม..ลองสอนดูได้คะ..เขาจะนิ่งฟังเรา เล่าไรเนี้ยแหละ..

เพ่กวาง...สบายดีนะคะ..น.เบนนี่ หน้าหวานมาก..ควงสาวแล้วหรอคะ..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bennyboy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:29 Share
วัน ขอบคุณค่ะ แล้ววันสบายดีป่าว
พี่วินล่ะคะเป็นไงบ้าง อ่านหนังสือเก่งจังลูก สู้พี่เบนมะได้บอกให้ไปหยิบหนังสือมา หยิบเอามาวางให้แม่แล้ววิ่งหนีไปเลย ก้ากกกกก อ่านได้ทีละสามสี่หน้า วิ่งหนีทั่วบ้านเลย
(เด่วมาใหม่นะวัน พี่เบนเอาป้อกกี้ไปกินจิ้มกินกับไข่พะโล้แย้ว ฮิๆ)

Back to Top
NuMayLukMaeKa View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:30 Share
แม่กวาง - กลับมิถุนาปีหน้าหรือค่ะ สงสัยตอนโน่นลูก ๆ จะเข้า รร. กันหมดแย้วนะค่ะ ก๊ากกกก /  หนูไมก็เป็นเหมือนกันค่ะ ติดแม่ เกาะพ่อแน่นเหมือนกันค่ะ อาทิตย์ที่แย้ว เฮียทศไปทานข้าวกะที่ทำงาน จะให้เมกะหนูไมไปด้วย แต่เมไม่ค่อยอยากไป ก๊ากกก เลยให้ไปส่งเดินเล่นห้างแทน ส่วนเฮียทศก็เอาหนูไมไปด้วย เฮียทศ ก็เล่าว่า หนูไมเกาะคอเฮียทศแน่นเลยค่ะ ไม่ยอมปล่อยเลย ก๊ากกก ขี้เขินมาก ๆ ยกเว้นที่สนิทจริง ๆ ก็ไม่เขิน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:33 Share
วัน - เมอ่านหนังสือให้หนูไมฟังทุกวันเลยค่ะ ก๊กากกก หนูไมชอบให้อ่านหนังสือให้ฟังมาก / น้องวินเก่งนะค่ะ สงสัยหนูไมจะเก่งไถรถกะเฝ้าเต้าแม่ก๊ากก แซว แซว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:45 Share
เม...ทีแรกก้ออ่านให้ฟังคะ...ตอนหลังแม่เริ่มขี้เกียจคะ..ใช้ถามเขาคะ..ว่าตัวอะไร นี่อะไร..
ก้อจะเปิดไปทีละหน้า...ก้อชี้ ไก่..แล้วมีลูกเจี๊ยบ...เขาเรียกเจี๊ยบ..(บางทีก้อ "นก"..มานคล้ายนกอะ..
ก้อจะใช้จำรูปภาพมากกว่าคะ..

พี่กวาง..เลี้ยงคนเดียวตลอดเลยหรอคะ..

Back to Top
moddx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:47 Share

พี่กวาง คิดถึงจังเร้ยยย โอ๊ยเบนนี่หล่อมั๊กๆๆค่ะ  โตเป้นหนุ่มแร้วน๊า  รีบๆๆมีน้องไวๆๆน๊า เบนนี่ ฝากจุ๊บส์ๆๆ เบนนี่ด้วยคร๊าบ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:50 Share
Originally posted by nakoe

เม...ทีแรกก้ออ่านให้ฟังคะ...ตอนหลังแม่เริ่มขี้เกียจคะ..ใช้ถามเขาคะ..ว่าตัวอะไร นี่อะไร..
ก้อจะเปิดไปทีละหน้า...ก้อชี้ ไก่..แล้วมีลูกเจี๊ยบ...เขาเรียกเจี๊ยบ..(บางทีก้อ "นก"..มานคล้ายนกอะ..
ก้อจะใช้จำรูปภาพมากกว่าคะ..

พี่กวาง..เลี้ยงคนเดียวตลอดเลยหรอคะ..
วัน  น้องวินเก่งจังเร้ยย เกรซชอบอ่านหนังสือ  พี่เปิดตัวไหนเค้าก้อพูดมาอะ  แต่บางคำก้อไม่ได้ถ้ายาก เห็น คอ คน  เรียกป๊าป๊า  อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:51 Share
Originally posted by NuMayLukMaeKa

วัน - เมอ่านหนังสือให้หนูไมฟังทุกวันเลยค่ะ ก๊กากกก หนูไมชอบให้อ่านหนังสือให้ฟังมาก / น้องวินเก่งนะค่ะ สงสัยหนูไมจะเก่งไถรถกะเฝ้าเต้าแม่ก๊ากก แซว แซว
ถ้าว่างมาอ่านให้ฟังบ้างจิ  แม่มานอ่านจนคอแห้งไปข้างนึง
เร้ยยอะ  จนต้องบอกลูกว่าหิวเด่วไปหาไรกินก่อนLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 12:53 Share
มีนา  ท่องไว้ๆๆ เก็บตัง เก็บตัง LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote bennyboy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 13:01 Share
วัน คนเดียวเลี้ยงเด็กสองคนเลยค่ะ ก้ากกกกกกกก (พี่ชายเบนนี่น่ะ เวลาอยู่บ้านอ่านแต่ นสพ กับดูทีวี พี่ว่าจะไล่ออกอยู่แล้นเนี่ย ถ้าไม่ติดว่าต้องขอตังค์ใช้ LOL)
เม แล้วหนูไมตามคนมาเยี่ยมบ้านด้วยป่าว เบนนี่เนี่ยถ้าคนมาบ้านแล้วห้ามกลับนะ กลับเมื่อไหร่ร้องตามขี้แตก เล่นเอาคุงแม่งงเลย ก้ากกกกกกLOL

Back to Top
huggie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote huggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 13:09 Share

กว่าจาหาเจอ .. หาจอแล้วก้อยังงง ๆ งานยิ่งชุก ๆ กร๊ากกกกกกกกกกกก มะได้เม้าท์บำบัดเยย

แอ๊นท์ .. สรุปเค้าไปหัวหินวันศุกร์นี้อะ .. พักแมริออท อะล่ะ แต่วันเสาร์มานเต็มซะงั้น เค้ามัวแต่เอ้อระเหยลอยชายอะดิ .. จองมะทัน วันเสาร์อาจพักที่อื่น เด๋วดูก่อน ..แต่วันเกิดเอ็กซ์นู่น  วันอาทิตย์ขับรถกลับบ้านพอดี อ้างเรื่องเที่ยวไปงั้นอะ อิอิ

วัน .. พี่วินเก่งมั่ก ๆ เยยคับ .. ฮักกี้ก้อได้แต่เล่นซนไปตามเรื่อง วันก่อนล็อคประตูห้องขังตัวเองอีกแระ .. กร๊ากกกกก แต่มะร้องนะ วิ่งซนอยู่ในห้อง ระหว่างรอกุญแจมาไข .. แต่เห็นเรื่องดีอยู่ 1 เรื่อง คือพูดประโยคยาว ๆ ได้ เข้าตะโกนบอกอาเค้า "ตุ ตุ๊ อย่าไป" ทำเสียงอ้อนด้วยนะ .. คนทั้งบ้านนี่มะมีใครกล้าไปไหนเกินประตูเยย

พี่กวาง .. เบนนี่หล่อขึ้นมั่ก ๆ เยยค่ะ หน้าหวานเหมือน daddy แน่เยยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 13:11 Share
แอนท์ - เป็นเหมือนกันค่ะ พวกนิทานอีสป ที่ยาว ๆ นะค่ะ อ่านเล่มเดียวหรือ รอบเดียวไม่สนุกนะค่ะ เด่วต้องไปเอามาให้อ่านอีก ก๊ากกกก
แม่กวาง - เป็นเหมือนกันค่ะ ใครมาเยี่ยมบ้านจะตามกลับไปด้วยนะค่ะ ร้องเพลง จ๊าก ๆ  แย้วก็ไปให้อุ้ม พออุ้มก็กอดคนนั้นแน่นเลยค่ะ ไม่ยอมปล่อย เพราะจะไปด้วย น่าสงสาร
Back to Top
Lotte View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotte Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 13:27 Share

น้องต้นโมก แม่ล็อต พ่อเซี้ย มารายงานตัวคร๊าบบบบบบ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 13:59 Share
Originally posted by huggie

กว่าจาหาเจอ .. หาจอแล้วก้อยังงง ๆ งานยิ่งชุก ๆ กร๊ากกกกกกกกกกกก มะได้เม้าท์บำบัดเยย

แอ๊นท์ .. สรุปเค้าไปหัวหินวันศุกร์นี้อะ .. พักแมริออท อะล่ะ แต่วันเสาร์มานเต็มซะงั้น เค้ามัวแต่เอ้อระเหยลอยชายอะดิ .. จองมะทัน วันเสาร์อาจพักที่อื่น เด๋วดูก่อน ..แต่วันเกิดเอ็กซ์นู่น  วันอาทิตย์ขับรถกลับบ้านพอดี อ้างเรื่องเที่ยวไปงั้นอะ อิอิ

วัน .. พี่วินเก่งมั่ก ๆ เยยคับ .. ฮักกี้ก้อได้แต่เล่นซนไปตามเรื่อง วันก่อนล็อคประตูห้องขังตัวเองอีกแระ .. กร๊ากกกกก แต่มะร้องนะ วิ่งซนอยู่ในห้อง ระหว่างรอกุญแจมาไข .. แต่เห็นเรื่องดีอยู่ 1 เรื่อง คือพูดประโยคยาว ๆ ได้ เข้าตะโกนบอกอาเค้า "ตุ ตุ๊ อย่าไป" ทำเสียงอ้อนด้วยนะ .. คนทั้งบ้านนี่มะมีใครกล้าไปไหนเกินประตูเยย

พี่กวาง .. เบนนี่หล่อขึ้นมั่ก ๆ เยยค่ะ หน้าหวานเหมือน daddy แน่เยยค่ะ
แร้วสรุปจองเวปไหน  วันเสาร์ก้อเข้า AKA จิ  ได้แฮปปี้กลับมาแน่ๆๆ LOL
Back to Top
soontaree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote soontaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:18 Share

ตามมาแล้วค่ะ งง มา สองวันเข้าบ้านไม่ถูกเลยค่ะ

เมื่อวานไปหาหมออัลตร้าซาว์นครั้งแรก อายุครรภ์ 7 weeks 5 days ค่ะ มองไม่เป็นอะไรเลยเห็วหัวใจเต้นแว๊ปๆๆค่ะ
Back to Top
meaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:36 Share
ปุ้ม....รักษาสุขภาพด้วยนะ ท้องอ่อนอย่าเผลอยกของหนัก ระวังเฮียวินด้วยนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakoe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:37 Share

ปุ้ม..ไปหาหมอที่ไหนคะ...ดีคะ..น้องแด๊นซ์ โชว์ป่าวคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:41 Share

ปุ้ม - ยินดีด้วยค่ะ นึกถึงความรู้สึกตอนนั้นนะค่ะ น้ำตาซึมเลยนะค่ะ ชอบ ชอบค่ะ / รักษาสุขภาพนะค่ะ แบบมะเหมี่ยวบอกห้ามยกของหนัก ห้ามเดินทาง ห้ามขึ้นตุ๊กตุ๊ก ห้ามซ้อนมอร์ไซด์ จักรยาน ขึ้นบันไดวันละไม่เกิน 2 รอบ รอให้ 3 เดือนผ่านไปก่อนนะค่ะ

Back to Top
nuu_jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:55 Share
มาเจิมด้วยคนค่ะ หาทางเข้าไม่ค่อยถูกเหมือนกัน โหลดช้าด้วยนะคะ

Back to Top
nuu_jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuu_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:56 Share
พี่เหมี่ยว จ๋าไปโพสขายรองเท้าที่เว็บคุณภาร์มาค่ะ ขาย 700 ส่งฟรี มีคนมาต่อเค้าเหลือ 500 บาทง่ะ Cry

Back to Top
nouchiko View Drop Down
Senior Member
Senior Member
เข็มโปร 2

Post Options Post Options   Quote nouchiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 14:58 Share
พี่กวาง  หายไปนานเลยนะคะ ทำอะไรอยู่เอ่ย หายไปนานจริง ๆ อ่ะคะ เบนนี่โตเป็นหนุ่มแล้ว หล่อมากกกก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote meaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:05 Share
Originally posted by nuu_jaa

พี่เหมี่ยว จ๋าไปโพสขายรองเท้าที่เว็บคุณภาร์มาค่ะ ขาย 700 ส่งฟรี มีคนมาต่อเค้าเหลือ 500 บาทง่ะ Cry
น้องจ๋า.....กร๊ากกกกก รับได้ป่าวคะ พี่เหมี่ยวไม่รีบขายค่ะ เก็บไว้ก่อนก็ได้ถ้าขายไม่ได้ก็เก็บไว้ให้น้องใส่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:07 Share
Originally posted by soontaree

ตามมาแล้วค่ะ งง มา สองวันเข้าบ้านไม่ถูกเลยค่ะ

เมื่อวานไปหาหมออัลตร้าซาว์นครั้งแรก อายุครรภ์ 7 weeks 5 days ค่ะ มองไม่เป็นอะไรเลยเห็วหัวใจเต้นแว๊ปๆๆค่ะ
ดีจายด้วยจ้า พักผ่อนเยอะๆน๊า ขอให้ได้ปู้หยิงนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moddx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:08 Share
Originally posted by meaw

น้องจ๋า.....กร๊ากกกกก รับได้ป่าวคะ พี่เหมี่ยวไม่รีบขายค่ะ เก็บไว้ก่อนก็ได้ถ้าขายไม่ได้ก็เก็บไว้ให้น้องใส่ค่ะ
พี่เหมี่ยวคะ  ใส่ไม่ทันเก็บไว้ให้เอแคลร์นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote meaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:18 Share
Originally posted by moddx

Originally posted by meaw

พี่เหมี่ยวคะ  ใส่ไม่ทันเก็บไว้ให้เอแคลร์นะคะ
" พี่เหมี่ยว" นี่เอแคลร์ เรียกใช่ป่าวคะ คริๆ แค่ของพี่เกรซน่ะ ใส่ให้ครบก่อนเถ้อะ / น่าเบื่อเวอร์ใหม่เนอะ โหลดช้า มั๊กๆ
Back to Top
orapinjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orapinjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:31 Share
วันนี้ยุ่งจริง  ๆ เลยค่ะ  แต่ก็ตื่นเต้นจัง  พรุ้งนี้จะได้ไปเชียงใหม่แล้วอ่ะBig smile

http://orapinjung.multiply.com
Back to Top
soontaree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote soontaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:59 Share

ขอบคุณ พี่วัน พี่เม พี่แอนท์ เหมี่ยว จ๊ะ  จะดูแลตัวเองดีดีจ้า พี่วันน้องยังไม่แดนซ์ค่ะ ยังเป็นตัวอ่อนอยู่เลย 12 มิลเอง

Back to Top
noopearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 15:59 Share
หวาดดีจ้า....มาแร้วววจ้า

วันนี้กลับมาพร้อมกับของฝาก สดๆ ใหม่ๆ เลยค่ะ

เพิร์ลเพิ่งคลอดน้อง "กัปตัน" เมื่อ 16 ตุลา นี่ละ จะพาพี่ยูจีน กะ น้องกัปตัน มาหวัดดีป้าๆๆ จ้า

Back to Top
aj_album View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aj_album Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2009 at 16:00 Share
Originally posted by orapinjung

วันนี้ยุ่งจริง  ๆ เลยค่ะ  แต่ก็ตื่นเต้นจัง  พรุ้งนี้จะได้ไปเชียงใหม่แล้วอ่ะBig smile

เที่ยวสนุกนะครับอาเงาะ เที่ยวเผื่อ2Aด้วยน๊า แม่กับ2Aยังไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เลยในชีวิต ขอรอดูรูปแทนนะครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12345 95>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.211 seconds.