Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแน่ะนำ เรื่องจะไปภูเก็ตค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแน่ะนำ เรื่องจะไปภูเก็ตค่ะ

Post Reply Post Reply
Author
jazziespanda View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jazziespanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแน่ะนำ เรื่องจะไปภูเก็ตค่ะ
    Posted: 27 ม.ค. 2010 at 16:46 Share
สวัสดีค่าซ

ขอรบกวนถามเรื่องไปเที่ยวภูเก็ตค่ะ

1. เช่ารถที่ไหนดีเอ่ย
2. ที่พักในเมืองที่ราคไม่แพงค่ะ
3. ทีเที่ยวเด็ดๆจ๊ะ

ขอบคุณทุกคนมากมายน่ะค่ะ
JazziesMon
Back to Top
Kitty Cute View Drop Down
LadySquare Sponsor
SweetApple

Post Options Post Options   Quote Kitty Cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2010 at 17:02 Share

เอาแบบที่เคยมีประสบการณ์จากการไปเที่ยวภูเก็ตมาน่ะค๊า

1. เช่ารถที่ไหนดีเอ่ย
เคยใช้ริการมาสเตอร์คาร์ค่ะ ก็บริการดีน่ะค่ะ ถ้าอยากได้ราคาไม่แพงลองหาซื้อจากงานท่องเที่ยว หรือเว็บที่เค้าเอาบัตรมาขายจ้า

2. ที่พักในเมืองที่ราคไม่แพงค่ะ
อันนี้สามีเคยไปทำงาน เค้าพักที่ sino house ค่ะ คืนละพันต้นๆจ้า  เค้าบอกว่าห้องสวยสะอาดดีจ้า

3. ทีเที่ยวเด็ดๆจ๊ะ
ที่เที่ยวมีเยอะไปหมดเลยค่ะ
ส่วนมากจะหาข้อมูลท่องเที่ยวจากในเว็บเลดี้นี้ แล้วก็ในเว็บพันทิป http://www.pantip.com/cafe/blueplanet ดูอ่ะคร่า ไปที่กล่อง smart seach พิมพ์คำว่าภูเก็ต รับรองข้อมูลเพียบเลย

ขอให้เที่ยวให้สนุกน่ะค๊า^^
Back to Top
VoVo View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote VoVo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2010 at 18:54 Share

ชอบสถานที่ท่องเที่ยวเเนใหนอะคะ?

เค้าอยุ่ภก.อะคะ  เผื่อเเนะนำใด้บ้าง  คึคึ
Back to Top
o_oranee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote o_oranee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2010 at 21:51 Share

ส่วนตัวจะไปเที่ยว ช่วงสงกานต์  ยังสรุปไม่ได้เลยค่ะ พี่พักเต็ม

นี้ขยาดให้ทัวร์จัดให้ยังไม่ confirm เลยค่ะ
Back to Top
pepejaja View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pepejaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2010 at 23:20 Share

เราเพิ่งไปมาเมื่ออาทิดที่แล้ว พักที่โรงแรม metropol อ่ะมานอยู่ใจกลางเมืองเลยซึ่งค่อนข้างไกลจากชายหาดค่ะ ก้อเลยต้องเช่ารถเอาค่ะ ส่วนที่เช่ารถรู้สึกจะหาง่ายมากค่ะ  แต่ไม่รุ้ว่าชื่อร้านอะไร ราคาอยู่ที่ประมาณ 1100/วัน ค่ะ ถ้าไปภูเก็ตแล้วไม่เช่ารถนี่จะลำบากมากค่ะ เพราะจะเที่ยวได้ไม่ค่อยทั่วเมือง แถมเหนื่อยอีกค่ะ ช่วงนี้อากาศที่โน่นร้อนค่ะ แดดกลางวันค่อนข้างแรง แต่ทะเลใสมากอ่าๆๆๆๆๆ ถูกจายยย คือ ไปหลายหาดอ่ะค่ะ สวยๆทั้งนั้น แต่ติดใจหาดกะตะ อ่ะค่ะ เพราะสงบดี แต่หาดที่สวยสุดน่าจะเปนหาดป่าตองนะค่ะเพราะพี่ชายแอบขับรถไปเที่ยวเล่น แต่เราไม่ได้ไปด้วยอ่า (เพราะติดสัมมนาอยู่ที่โรงแรม หึหึ) อ่อๆๆ หาดสุรินทร์ก้องามมากเช่นกันค่ะ สรุปคือถ้าสามารถขับรถได้ ก้อขับมันไปทุกที่ อ่ะค่ะ จะได้คุ้มค่า อิอิ

ปล. อย่าลืมเอาแผนที่ติดตัวไปด้วยนะค่ะ ไม่งั้นขับรถไม่ถูกอ่าๆๆ เอาที่สนามบินก้อได้ค่ะ หยิบๆมาให้หมด อิอิ ขอให้เที่ยวอย่างมีฟามสุขนะคะ
Back to Top
MnKan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote MnKan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 10:54 Share
อืม เราก็อยู่ภูเก็ตคะ 
เรื่องที่พัก ต้องถามก่อนว่าต้องการแถวไหน เพราะแถวหาด มันก็จะอยู่ไกลจากตัวเมือง ซึ่งราคามันก็จะแพงกว่าในตัวเมือง แต่ถ้าเช่ารถแล้ว พักในตัวเมืองก็ดีคะ ไม่แพง แล้วค่อยขับตะเวณเที่ยวแถวชายหาด 
Back to Top
pednoi View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote pednoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 11:05 Share

เพิ่งกลับจากภูเก็ตมาไม่นานเหมือนกันค่ะ แต่พอดีไม่ได้พักในตัวเมืองเลยไม่ทราบราคา

เคยได้ยินโรงแรมที่แอ๊พบอกนะคะ ไม่แพง แล้วก็ตกแต่งสวยดี ลองหาข้อมูลเพิ่มในนี้ก็ได้ค่ะ

ส่วนที่เที่ยว ชอบแบบไหนคะ ถ้าชอบดำนำ ก็มีเกาะ มีหาดให้ไปเยอะแยะเลย

ถ้าแบบที่อ๊อฟไปนะคะ  4 วัน 3 คืน
วันแรก เช่ารถ (Hertz) ไปเที่ยวตัวเมือง ไหว้พระ ดูตึกเก่า (ชิโน-โปรตุกีส) แล้วก็ชิมอาหารพื้นเมือง พวกหมีฮกเกี้ยนค่ะ ตั้งใจจะไปกินโอ๋วเอ๋ว เป็นของหวานที่นั่น แต่ว่าไม่ได้ไป คุณแม่เหนื่อยแล้วค่ะ
ตกเย็นก็ไปดูพระอาทิตย์ตกที่แหลมพรหมเทพ ทานข้าว แล้วก็ไปดูโชว์ภูเก็ตแฟนตาซีค่ะ วันแรกจะเหนื่อยมาก ตัดบางโปรแกรมออกไปก็ได้นะคะ

วันที่ 2 อ๊อฟไปทัวร์ดำน้ำ เกาะเกาะไข่ อ่าวมาหยา และเกาะพีพีค่ะ

วันที่ 3 ไปสิมิลันค่ะ ไปแบบ One day trip ถ้ามีเวลา ไปค้างจะคุ้มกว่าค่ะ เพราะว่าสวยมาก จริงๆสิมิลันอยู่ จ.พังงา แต่ว่าไม่ได้ลงใต้บ่อยๆ เลยเห็นว่าทัวร์มีรถรับส่งจากภูเก็ตด้วย ก็เลยไปสิมิลันวันนึงค่ะ

วันสุดท้าย ชิลๆ พักที่โรงแรม แล้วก็ตั้งใจจะพายเรือคายัค แต่อากาศไม่เป็นใจ โรงแรมบอกว่าลมแรง เลยไม่ให้ออกทะเลค่ะ แอบเซ็งเหมือนกัน

ประมาณนี้ค่ะ จริงๆ ยังมีที่เที่ยวอีกเยอะเลย ลองหาข้อมูลในนี้ดูนะคะ มีคนไปภูเก็ตแล้วมารีวิวเยอะมากๆ หรือเข้าไป pantip แบบที่แอ๊พบอกก็ได้ค่ะ Smile
Back to Top
lovelyananda View Drop Down
lovelyananda

Post Options Post Options   Quote lovelyananda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 13:34 Share

ครูสาเองค่ะ อยู่ภูเก็ตค่ะ

ลองปรึกษาพี่พิม แห่ง www.phuketskytour.com
ได้เลยค่ะ  เพราะพี่เค้าจัดทัวร์ที่ภูเก็ตอยู่  เป็นพี่ที่น่ารักของครูสาเองค่ะ
เครื่องประดับเกาหลี
lovelyananda
Back to Top
jazziespanda View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jazziespanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 16:13 Share
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนน่ะค่ะสำหรับคำแน่ะนำน่ะค่ะ.....อ้อจาเริ่วทำ research แล้จ้า....เสียอย่างเดียวอยู่เมกาเลยไม่มีโอกาสไปงานเพื่อซื้อ vocher resort.....สงสัยเวลาจองโรงแรมต้องแพงแน่เลย

Cry
JazziesMon
Back to Top
sweetvodka View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote sweetvodka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 16:55 Share

กำลังจะไปภูเก็ตเหมือนกันค่ะ อาทิตย์หน้านี่แล้ว

สำหรับที่พักในเมืองเราจองห้องพักไว้แล้ว
โรงแรม ดารา ภูเก็ต เป็นโรงแรมแนวน่ารัก  วัยรุ่นมากมาย ราคาเบาๆด้วย  และโรงแรมก็ยังใหม่อยู่เลย  เราจองห้องพักผ่านที่นี่ http://www.atthailandhotel.com/th/hotel/phuket/Dara-Hotel.html นะค่ะ เจ้าหน้าที่แนะนำโรงแรมดีมากเลย ถูกใจเป็นที่สุด  ชอบ ชอบ

ส่วนอีกคืนเราไปนอนที่ป่าตองค่ะ ชื่อโรงแรม Amber Residence เป็นโรงแรมใหม่ ไม่ติดหาด  แต่เดินแค่ 2 นาทีก็ถึงแล้ว http://www.atthailandhotel.com/th/hotel/phuket/Amber-Residence.html  ห้องพักสวยดีค่ะ ราคาไม่แพงด้วย

ยังไงลองเข้าไปดูในเวปอีกทีนะ  เพราะว่ามีโรงแรมให้เลือกเยอะ  หรือจะโทรไปคุยกะเจ้าหน้าที่เวปไซร์ให้เค้าแนะนำก็ได้ค่ะ  เจ้าหน้าที่ที่เราติดต่อชื่อคุณสุรีย์นุช พูดจาไพเราะมาก

ลองดูนะ ขอให้หาที่พักถูกใจได้ไวไวจ้า

Wink
Back to Top
VoVo View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote VoVo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ม.ค. 2010 at 23:40 Share
ดารารร.ใหม่ๆเลยค่ะ ออกเเนวห้องพักในเมืองนะ  เดินทางสะดวกสบายยยย

ใกล้เซ็นทรัลเลยจ้า รร.นี้ตอนเเรกเราแอบนึกว่าเป็นคอนโด  สีสันสดใสๆ LOL
Back to Top
iampui View Drop Down
ThailandHotels

Post Options Post Options   Quote iampui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ม.ค. 2010 at 08:33 Share
ที่พักภูเก็ต <<< ลองเลือกดูน๊าาา Big smile
Back to Top
|rony..(??) View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote |rony..(??) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ม.ค. 2010 at 18:52 Share
ขอแนะนำเรื่องอาหารล่ะกันนะคะ

หมี่น้ำฮกเกี้ยน ชื่อ จิรายุวัต อยู่แถว โรงแรมเพิร์ลค่ะ
ปอเปี๊ยะสด ตรง สยาม ค่ะแถวถนนดีบุก ตรงข้ามจะมีร้านโอเอว ลุงโรจน์ อร่อยมาก อย่าเข้าร้านผิดน้า
ถ้าซีฟู๊ด มาแรงช่วงนี้ก็ ปากน้ำ จ้า
ส่วนอาหารใต้หน่อยก็ ร้านน้ำย้อย ของครูประพิศ ร้านนี้แนะนำปลาเผา หมูฮ่อง

คนภูเก็ตใจดี ถ้าไปไม่ถูก ถามทางได้ตลอดเลย
Back to Top
|rony..(??) View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote |rony..(??) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ม.ค. 2010 at 18:53 Share
ห้ามพลาดหมี่จิรายุวัต แถวโรงเเรมเพิร์ลนะค่ะ ในตัวเมืองจ๊ะ
แม่ค้าอาจหน้าเหม็นหน่อย แต่อร่อยมาากรับรอง
Back to Top
littlelunar View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2010 at 11:40 Share

ต้องการใช้ voucher รถเช่ากี่ใบคะ??
แบ่งของเราไปก่อนก็ได้นะคะ ... ปกติเราจะซื้อเก็บไว้เยอะ เพราะเดินทางบ่อย
เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ กะต้นเดือนหน้า มีงานท่องเที่ยวอีก เราไปซื้อใหม่ได้ค่ะ เพราะยังไง ก็ต้องไปที่งานอยู่แล้ว
Smile

ตอนนี้ เรามีของ Avis 2 ใบ กับ Hertz 3 ใบค่ะ
ถ้าต้องการ pm มาได้นะคะ ... หรือถ้ายังไม่ใช้เร็วๆนี้ จะฝากซื้อใหม่ ในงานท่องเที่ยวก็ได้ค่ะ
เพราะเราคงต้องซื้อเพิ่มอีก ...

ปล. ที่พักในเมืองแนะนำ Sino House เช่นกันค่ะ
เราเคยพัก Metropole อีกที่ ... แต่ส่วนตัวชอบ Sino House มากกว่า
เดินไปทานอาหารพื้นเมือง ที่ร้านระย้าได้ด้วย .... Wink
Attention Please !! ย้ายบ้านไดอารี่ใหม่ เปลี่ยนเป็นลิงค์ใหม่แล้วนะคะ :)
click >> http://aeandpop.diarylove.com
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.172 seconds.