Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครทำประกันสุขภาพให้คุณพ่อแม่บ้าง ขอความรู้ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครทำประกันสุขภาพให้คุณพ่อแม่บ้าง ขอความรู้ค่ะ

Post Reply Post Reply
Author
makao View Drop Down
LadySquare Sponsor
May-Miew

Post Options Post Options   Quote makao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครทำประกันสุขภาพให้คุณพ่อแม่บ้าง ขอความรู้ค่ะ
    Posted: 15 มี.ค. 2010 at 17:56 Share
พี่ๆ เพื่อนๆ ใครทำประกันสุขภาพผู้สูงอายุให้คุณพ่อ คุณแม่ หรือมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างคะ
อยากรู้ว่า ถ้ามีโรคประจำตัวจะทำได้ไม๊  ของยี่ห้อไหน มีข้อเสนอดีๆ บ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ

ช่วยทีน๊ะ คุณพ่อ คุณแม่ ท่านอายุมากขึ้น เวลาเจ็บป่วยนิดหน่อย ก็อยากให้ท่านได้รับการดูแลรักษากับโรงพยาบาลดีดี
และเซฟตัง เรานิดหนึ่ง อ่ะค่ะ

ช่วยกันแชร์ข้อมูลหน่อยน๊ะะะ Embarrassed

Back to Top
Taro View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Taro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 มี.ค. 2010 at 22:06 Share

เราทำประกันสุขภาพกับ Bupa ค่ะ ขอแนะนำว่า work มากๆ ยิ่งถ้าทำให้คุณพ่อคุณแม่ก่อนอายุ 60 ปี สามารถคุ้มครองได้ตลอดชีวิตค่ะ แต่เบี้ยที่จ่ายเป็นรายปีไม่ใช่แบบเงินออมนะคะ ถ้ามีโรคประจำตัวคงยกเว้นเฉพาะโรคที่เป็นอยู่และโรคที่เกี่ยวเนื่องกันอ่ะค่ะ ถ้ายังไงลองดูรายละเอียดใน Web ของ Bupa ก่อนก็ได้นะคะ หรือถ้าอยากได้ข้อมูลก็ PM มาก็ได้ค่ะ (เราไม่ได้เป็นนายหน้าขายประกันนะ)

Back to Top
squark123 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote squark123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 มี.ค. 2010 at 22:18 Share
ทำกับเจ้าใหญ่รายนึงค่ะ พรีเซนเตอร์เค้าเป็นนักร้องดังรุ่นเดอะอ่ะค่ะ
ให้ดูรายละเอียดคร่าวๆนะ เพราะแป้งเซฟไว้อยู่ค่ะ
พ่อแป้งก็เพิ่งเข้าโรงพยาบาล กรมธรรม์เกิน 6 เดือนแล้วด้วย แต่ต้องสำรองจ่ายไป 6 หมื่นบาทค่ะ
กำลังทำเรื่องเคลมอยู่ ไม่รู้จะเบิกได้เท่าไหร่ แป้งเลยต้องไปรูดบัตรเครดิตจ่ายเพิ่ม เกือบสามหมื่น เสียดอกเบี้ยอีก
เซ็งเลยกับประกันรายนี้ ถ้าเบิกไม่ได้กะว่าจะไม่ต่อกรมธรรม์แล้วค่ะ แม่บอกว่าทำแล้วเบิกไม่ได้จะทำไปทำไม

ปล. ถ้ามีโรคเดิมรู้สึกจะไม่ coverนะคะ

Back to Top
bepo View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote bepo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 07:27 Share

ของเมืองไทยประกันชีวิตก็ดีนะคะ .... ส่วนตัวทำไป 2 กรมธรรม์แล้วค่ะ และเพิ่งทำเพิ่มให้คุณพ่ออีก 1 กรมธรรม์ค่ะ Sleepy

ประกันชีวิตผู้สูงอายุมีหลายแบบค่ะ เบี้ยประกันก็จะสูงตามอายุของคุณพ่อ / คุณแม่ (เนื่องจากเป็นการซื้อความเสี่ยง ที่จะเกิดขึ้นกับท่านค่ะ) และนอกจากนี้ยังเกี่ยวเนื่องกับทุนประกันด้วยค่ะ ดังนั้น rate ประกันชีวิตผู้สูงอายุจึงจำเป็นต้องจ่ายในราคาที่ค่อนข้างสูง

ที่ทำให้คุณพ่อจะเป็นแบบสะสมทรัพย์ + ประกันโรคร้ายแรง 30 โรค + ประกันการเสียชีวิตในทุกกรณีค่ะ
** เมืองไทยยังมี เมืองไทย Smile Club เป็นคะแนนไว้แลกของสมนาคุณ / บัตร / โปรแกรมนำเที่ยวได้อีกด้วยค่ะ
ลองพิจารณาดูค่ะ Wink
Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 08:23 Share

กรุงเทพประกันชีวิตก็ดีค่ะ  ภายใต้การบริหารงานของธนาคารกรุงเทพค่ะ

จ่ายจริง ตามข้อตกลงค่ะ   ไม่เสี่ยงเรื่องบริษัทล้มค่ะ เพราะมีแบ็คอัพดี  หุ้นส่วนใหญ่คือ ธนาคารกรุงเทพ และ ปตท.ค่ะ

PM ถามได้ค่ะ
Back to Top
a_kojung View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote a_kojung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 09:00 Share
แล้วอันไหนที่ดี เบี้ยประกันไม่แพงบ้างอ่ะคะ
แล้วเวลาทำ ต้องให้คุณพ่อคุณแม่ตรวจสุขภาพก่อนป่าวคะ
ミ●﹏☉ミ HeLlO ミ●﹏☉ミ
Back to Top
Kitty Cute View Drop Down
SweetApple

Post Options Post Options   Quote Kitty Cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 09:05 Share
Originally posted by ohhohappy

กรุงเทพประกันชีวิตก็ดีค่ะ  ภายใต้การบริหารงานของธนาคารกรุงเทพค่ะ

จ่ายจริง ตามข้อตกลงค่ะ   ไม่เสี่ยงเรื่องบริษัทล้มค่ะ เพราะมีแบ็คอัพดี  หุ้นส่วนใหญ่คือ ธนาคารกรุงเทพ และ ปตท.ค่ะ

PM ถามได้ค่ะ
ถูกใจคร่าLOL
Back to Top
Kitty Cute View Drop Down
SweetApple

Post Options Post Options   Quote Kitty Cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 09:10 Share

คุณพ่อคุณแม่อายุ 60 รึยังจ๊ะ ถ้ายังรีบทำไว้ก่อนเลยน๊า จะได้เบิกค่ารักษาได้เวลามีเจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาล

แนะนำให้ซื้อแบบที่คุ้มครองชีวิตและสุขภาพน่ะค่ะ เพราะบางทีบางบริษัทฯบางแบบจะขายแต่ประกันสุขาพอย่างเดียว มันจะจ่ายเป็นปีๆไปไม่ได้อะไรกลับคืน แต่ถ้าเลือกซื้อปรักันชีวิตด้วยเหมือนได้สะสมและเก็บออมเงินไปในตัวด้วยค่ะ

และแบบที่เค้าขายกันทางทีวี ต้องดูดีๆน่ะจ๊ะ เพราะบางทีครอบคุลมค่ารักษาเฉพาะเกิดอุบัติเหตุเท่านั้นจ้า
Back to Top
May-Miew

Post Options Post Options   Quote makao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:07 Share

คุณพ่อ 62 แล้วค่ะ เป็นเบาหวาน ส่วนคุณแม่ 50 ไม่มีโรคประจำตัวค่ะ

ไม่รู้ว่าคุณพ่อจะทำประกันสุขภาพได้รึป่าว  ถ้าทำได้แต่ยกเว้นการเจ็บป่วยเนื่องมาจากโรคเบาหวานใช่หรือไม่
แต่โรคเบาหวาน เป็นสาเหตุของการเจ็บป่วย หลายโรคๆ เหมือนกัน
กลัวว่าถ้าทำไปแล้วเค้า จะอ้างไม๊ว่าอาการเจ็บป่วยนี้มาจากเบาหวาน กลัวว่าจะไม่ได้ประโยชน์จากรมธรรม์
Back to Top
pae4143 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pae4143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:07 Share

โทรมาคุยกะเราได้นะคะ 084-6655660  เป้คะ

พอดีทำงานเกี่ยวกับอย่างนี้อยู่คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:10 Share
Originally posted by a_kojung

แล้วอันไหนที่ดี เบี้ยประกันไม่แพงบ้างอ่ะคะ
แล้วเวลาทำ ต้องให้คุณพ่อคุณแม่ตรวจสุขภาพก่อนป่าวคะ
อายุ 55ขึ้นไป ส่วนใหญ่ต้องตรวจสุขภาพค่ะ
ถ้ามีโรคประจำตัว  ทางบริษัทก้คุ้มครองนะคะ  แต่จะคุ้มครองแบบมีเงื่อนไขอ่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:20 Share
Originally posted by makao

คุณพ่อ 62 แล้วค่ะ เป็นเบาหวาน ส่วนคุณแม่ 50 ไม่มีโรคประจำตัวค่ะ

ไม่รู้ว่าคุณพ่อจะทำประกันสุขภาพได้รึป่าว  ถ้าทำได้แต่ยกเว้นการเจ็บป่วยเนื่องมาจากโรคเบาหวานใช่หรือไม่
แต่โรคเบาหวาน เป็นสาเหตุของการเจ็บป่วย หลายโรคๆ เหมือนกัน
กลัวว่าถ้าทำไปแล้วเค้า จะอ้างไม๊ว่าอาการเจ็บป่วยนี้มาจากเบาหวาน กลัวว่าจะไม่ได้ประโยชน์จากรมธรรม์

คุณแม่ไม่ต้องตรวจสุขภาพ  แต่คุณพ่ออายุเกิน 55ปีต้องตรวจค่ะ เป็นเบาหวานไม่เป็นไรค่ะ  ทำได้แต่ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มค่ะ
เพิ่มมากน้อยขึ้นอยู่กับระดับน้ำตาล ว่าเบาหวานคุมได้ป่าว  ละก็เป็นมานานรึยังอะค่ะ ตรงนี้ต้องให้บริษัทพิจารณาค่ะ

กรุงเทพประกันชีวิตค่ะ   สนใจ สอบถามมาได้นะคะ  083 1299979
Back to Top
May-Miew

Post Options Post Options   Quote makao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:32 Share
ขอบคุณทุกๆ คน นะจ้ะ
ที่ให้ข้อมูล แล้วจะโทรเพื่อปรึกษาข้อมูลเพิ่มเติมอีกจ้ะ

Back to Top
a_kojung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a_kojung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2010 at 11:33 Share
Originally posted by ohhohappy

Originally posted by makao

คุณแม่ไม่ต้องตรวจสุขภาพ  แต่คุณพ่ออายุเกิน 55ปีต้องตรวจค่ะ เป็นเบาหวานไม่เป็นไรค่ะ  ทำได้แต่ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มค่ะ
เพิ่มมากน้อยขึ้นอยู่กับระดับน้ำตาล ว่าเบาหวานคุมได้ป่าว  ละก็เป็นมานานรึยังอะค่ะ ตรงนี้ต้องให้บริษัทพิจารณาค่ะ

กรุงเทพประกันชีวิตค่ะ   สนใจ สอบถามมาได้นะคะ  083 1299979

น่าสนใจ ว่าแต่จ่ายแพงป่าวอ่ะคะ

ミ●﹏☉ミ HeLlO ミ●﹏☉ミ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.180 seconds.