Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน > Chiang Mai Parent Club
  New Posts New Posts RSS Feed: # Chiang Mai Parent Club แม่ทางเหนือ เม้าส์อู้กั๋น
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

# Chiang Mai Parent Club แม่ทางเหนือ เม้าส์อู้กั๋น

Post Reply Post Reply Page  <12345 78>
Author
sweetsun View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: # Chiang Mai Parent Club แม่ทางเหนือ เม้าส์อู้กั๋น
    Posted: 26 มี.ค. 2010 at 09:33 Share
Hellooo  Friday
วันนี้มาเช้า ทางโล่งโปร่งสบาย
Sunshine & Renesance
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 09:38 Share
มาดูภาพคุ้มขันโตกไฟไหม้ จากทางอากาศกันค่ะ
(ภาพจาก http://www.chiangmaiparamotor.com)

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 09:47 Share
ตามอ่านข่าวได้จากที่นี่
Back to Top
moo_noi_noi View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 12:04 Share
Originally posted by sugarcane17

Originally posted by moo_noi_noi

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน  กระทู้นี้หายไปนานมากเลยอ่ะ  คิดว่าจะมะได้เข้ามาคุยซะแระ

ตอนนี้เยียร์ เข้าสัปดาห์ที่ 10 แล้วนะคะ  กำหนดคลอด 22 ตุลา 53 ตรงกับวันเกิดพ่อเค้าพอดีเลย (ถ้าคลอดตรงกำหนดนะ)

นน.ขึ้นมา 1 กก. กินได้น้อยกว่าเดือนแรกอีกค่ะ  อาการแพ้ก็แค่พะอืดพะอม และก็เวียนหัวบ้างแค่นั้นเอง  อิอิ ดีจังเนอะ

แล้วจะแวะมาคุยใหม่นะคะ

สวัสดีจ้าน้องเยียร์  ตกลงไปฝากท้องที่ไหนคะ
เร็วจังเลยเนอะ เผลอแป๊ปเดียว 10 วีคแล้ว
คนโตพี่ก็เป็นหนุ่มราศีตุลย์เหมือนกันค่ะ Smile
ดีแล้วที่ไม่แพ้มาก บำรุงเยอะๆ นะจ๊ะ
ตัวเล็กจะได้แข็งแรง...ว่างๆ แวะมาคุยใหม่นะ

สวัสดีค่ะพี่อ้อย  เยียร์ฝากท้องที่ โรงพยาบาล โอเวอร์บรุ๊ค เชียงรายค่ะ
นั่นสิคะ  เร็วเนอะ  แป๊บ ๆ 10 วีคแระ  หึหึ  มะรู้ว่าของเยียร์จะเป็นหนุ่มหรือสาวเนอะ
แล้วจะแวะมาคุยใหม่ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 12:07 Share
Originally posted by keytomi

Originally posted by moo_noi_noi

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน  กระทู้นี้หายไปนานมากเลยอ่ะ  คิดว่าจะมะได้เข้ามาคุยซะแระ

ตอนนี้เยียร์ เข้าสัปดาห์ที่ 10 แล้วนะคะ  กำหนดคลอด 22 ตุลา 53 ตรงกับวันเกิดพ่อเค้าพอดีเลย (ถ้าคลอดตรงกำหนดนะ)

นน.ขึ้นมา 1 กก. กินได้น้อยกว่าเดือนแรกอีกค่ะ  อาการแพ้ก็แค่พะอืดพะอม และก็เวียนหัวบ้างแค่นั้นเอง  อิอิ ดีจังเนอะ

แล้วจะแวะมาคุยใหม่นะคะ

555 ในที่สุดก็เจอคนท้องอ่อนเหมือนกันแล้ว
หวัดดีจ้าน้องเยียร์ ตอนนี้พี่ก็ท้องได้เกือบ 10 วีคแล้ว แต่ความรู้สึกช้าเพิ่งรู้ไม่นานนี้เอง 555
ถ้าคลอดธรรมชาติก็น่าจะใกล้ๆกัน แต่พี่ผ่าจ๊ะเลยคลอดก่อน เห็นหมอกำหนดคร่าวๆวันนี้ 14 ตุลา เดี๋ยวต้องไปดูฤกษ์อีกที
น้องเยียร์ฝากท้องที่ไหนจ๊ะ พี่ฝากที่ศรีพัฒน์จ๊ะ

ว้าว  ๆ ยินดีด้วยนะคะพี่อ้อ  อิอิ  อาจจะได้ใกล้ ๆ กันเนอะ  ของเยียร์
หมอกำหนดคลอด 22 ต.ค. อ่ะค่ะ เด๋วก็ต้องดูอีกทีว่าจะคลอดก่อนหรือหลังเนอะ
ของเยียร์อยู่เชียงราย เลยฝากที่โรงบาลโอเวอร์บรุ๊คค่ะ 
(แฟนเป็นคนเชียงใหม่แต่มาทำงานที่เชียงรายค่ะ)  แต่คลอดนี่เด๋วดูอีกที  ถ้าไม่เชียงราย
ก็เชียงใหม่ค่ะ ดูก่อน  อิอิ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 13:39 Share
เยียร์ค่ะ

ถามเรื่องโรงแรมที่เชียงรายหน่อยสิ 

ชื่อ JJ Hut ไม่รู้พอทราบข้อมูลไหม  คูณภาพเป็นไงบ้างค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 14:36 Share
เอามาฝาก

"คะ กับ ค่ะ" ใช้อย่างไร (คุณผู้หญิงทั้งหลายควรอ่าน)

สังเกตจากในเว็บบอร์ด โดยเฉพาะใน MThA! ที่เห็นบ่อยและเด่นชัด คือ M Shot (ส่งรูปมาโหวต)
วัยรุ่นสมัยนี้จำนวนมากใช้ คะ กับ ค่ะ ในการเขียนกันไม่ค่อยถูก เหมือนกับไม่รู้ว่าสองคำนี้ใช้อย่างไร หรือใช้ต่างกันอย่างไร

คะ เป็นเสียงตรี หรือเสียงสูง จึงใช้แสดงคำถาม ใช้ในประโยคขอร้อง หรือใช้เรียกผู้อื่นอย่างสุภาพ
เช่น น่ารักมั้ยคะ ว่าไงคะ ช่วยโหวตด้วยนะคะ คุณลุงป.6 คะ ช่วยตอบปัญหา...
(ขออนุญาตคุณลุงป.6 ด้วยค่ะ ที่นำชื่อมาใช้)

ค่ะ เป็นเสียงโท หรือเสียงต่ำ ใช้แสดงความสุภาพ ใช้ในประโยคบอกเล่า
เช่น ช่วยโหวตให้หนูหน่อยค่ะ ได้ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ

ผิดพลาดอย่างไร หากมีคุณครูภาษาไทยท่านใดมาอ่าน ขอความกรุณาช่วยแก้ไขให้ด้วยค่ะ
เพราะไม่ใช่ครูสอนภาษาไทย แต่บอกเล่าจากความเข้าใจที่เคยเรียนมา

Back to Top
AomMomPluem View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote AomMomPluem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2010 at 19:22 Share

หวัดดีค่ะ สาว ๆ พี่อ้อม มาแย้ว ค่ะ หลังจากห่างหายไปนาน เปิดขึ้นมา ก็มา ป๊ะ กะ กระทู้ใหม่ ๆ ลองเปิดเข้ามาดู ใช่จริง ๆ ด้วย แล้วทู้เดิมของเราหายไปไหนแล้วล่ะ

Back to Top
fonging View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fonging Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 08:36 Share

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์ที่อากาศร้อน ๆ ๆ ๆ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fonging Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 08:37 Share
Back to Top
sugarcane17 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sugarcane17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 08:42 Share

Smile สวัสดีเช้าวันจันทร์ค่ะ Smile

น้องเยียร์รักษาสุขภาพนะคะ สงกรานต์กลับมาเที่ยวเชียงใหม่หรือป่าวคะ

กุ้ง ตกลงเราใช้ ค่ะ - คะ ถูกกันหรือป่าวเนี่ย LOL

พี่อ้อม...หาพาสเวิร์ดเข้ามาได้แล้วเหรอคะ เย้ๆๆๆ
แต่ว่าช่วงก่อนทู้เราหายไปกับสายลม
แจ้ง วมต แล้วเขาหาทางกู้คืนไม่ได้ค่ะ
เลยต้องมาเปิดทู้ใหม่คุยกัน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sugarcane17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 08:44 Share
เข้ามาพร้อมกับน้องฝนพอดีเลย
อากาศร้อนเข้าไปทุกวัน
ไม่อยากออกไปข้างนอกเลย
แต่ว่าเช้านี้มีงานออกข้านอกด้วย
เช้านี้ทานไรมาคะน้องฝน
ขิงไปซัมเมอร์หรือยัง เป็นไงบ้าง
มีรูปหนุ่มน้อยมาโชว์ป่าว
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 12:42 Share
วันนี้ท้องฟ้าเริ่มสีฟ้าแล้วจ้า  ดีใจจัง
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 12:51 Share
สงกรานต์ปีใหม่นี้ ใครไปเที่ยวไหนกันบ้างค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sugarcane17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 13:37 Share
บ่ายๆ มาง่วงนอนจังเลย วันนี้ทานสุกี้ทะเลแห้ง

สงกรานต์คงไม่ได้ไปไหนแหละกุ้ง อากาศร้อน รถติด
กะไว้ว่า 12 เม.ย. จะจัดงานวันเกิดให้น้องเกรซที่บ้าน
มีใครว่างบ้างคะ ถือโอกาสเชิญมามีทติ้งกันด้วย Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 16:51 Share
Originally posted by sweetsun

เยียร์ค่ะ

ถามเรื่องโรงแรมที่เชียงรายหน่อยสิ 

ชื่อ JJ Hut ไม่รู้พอทราบข้อมูลไหม  คูณภาพเป็นไงบ้างค่ะ

อ่า ขอโทษทีนะคะ  ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

ชื่อโรงแรมนี้ไม่เคยได้ยินค่ะ  น่าจะเปิดใหม่หรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 17:04 Share

เยียร์ค่ะ

อ่า ขอโทษทีนะคะ  ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

ชื่อโรงแรมนี้ไม่เคยได้ยินค่ะ  น่าจะเปิดใหม่หรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ

จากที่หาข้อมูลในเน็ตดู  เห็นเค้าบอกว่าดีค่ะ  เพิ่งสร้างได้ปีกว่า ๆ มั้งคะ ห้องสวย  ราคาถูก มีอาหารเช้าให้
เป็นสไตล์โมเดิร์นน่ะค่ะ   มี 20 ห้อง ราคา 350 อยู่ใกล้หน้าแยกพ่อขุนค่ะ  ได้มาแค่นี้อ่ะค่ะคงมิว่ากันนะ  อิอิ
Photo by :: ส้ม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 17:06 Share
เชียงรายฝนตกมากมายค่ะ  ตอนนี้อากาศแจ่มแระ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 17:09 Share
Originally posted by sugarcane17

Smile สวัสดีเช้าวันจันทร์ค่ะ Smile

น้องเยียร์รักษาสุขภาพนะคะ สงกรานต์กลับมาเที่ยวเชียงใหม่หรือป่าวคะ

กุ้ง ตกลงเราใช้ ค่ะ - คะ ถูกกันหรือป่าวเนี่ย LOL

พี่อ้อม...หาพาสเวิร์ดเข้ามาได้แล้วเหรอคะ เย้ๆๆๆ
แต่ว่าช่วงก่อนทู้เราหายไปกับสายลม
แจ้ง วมต แล้วเขาหาทางกู้คืนไม่ได้ค่ะ
เลยต้องมาเปิดทู้ใหม่คุยกัน

ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าจะได้ไปเชียงใหม่ป่ะสงกรานต์นี้

สามีเข้าเวรน่ะค่ะ  แต่จะไปสิ้นเดือนนนี้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มี.ค. 2010 at 17:13 Share
อ่อ  เพิ่มเติมเรื่องโรงแรม JJ Hut นะคะพี่กุ้ง 
ลองตามลิ้งค์นี้ไปดูค่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sugarcane17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 08:38 Share

Winkสวัสดีเช้าวันอังคารสีชมพูค่ะWink

สวัสดีค่ะน้องเยียร์ โรงแรมน่าพักดีเนอะ แถมราคาไม่แพงด้วย
สงสัยว่ากุ้งคงมีโปรแกรมขึ้นเชียงรายอีกแล้วมั้ง

เมื่อวานบ่ายๆ ที่เชียงใหม่ฝนตกเหมือนกันแต่ตกแป่บเดียว
อากาศยังร้อนเหมือนเดิมเลย

แฟนน้องเยียร์ทำงานไรคะต้องเข้าเวรด้วย เดาว่าเป็นตำรวจใช่ป่าว Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 09:16 Share

Winkสวัสดีเช้าวันอังคารสีชมพูค่ะWink

สวัสดีค่ะน้องเยียร์ โรงแรมน่าพักดีเนอะ แถมราคาไม่แพงด้วย
สงสัยว่ากุ้งคงมีโปรแกรมขึ้นเชียงรายอีกแล้วมั้ง

เมื่อวานบ่ายๆ ที่เชียงใหม่ฝนตกเหมือนกันแต่ตกแป่บเดียว
อากาศยังร้อนเหมือนเดิมเลย

แฟนน้องเยียร์ทำงานไรคะต้องเข้าเวรด้วย เดาว่าเป็นตำรวจใช่ป่าว Big smile

สวัสดีเช้าวันอังคารค่ะ  วันนี้แม่สายไฟดับทั้งเมือง  อิอิ
ที่นี่อากาศเย็นสบายเลยล่ะค่ะ 

แฟนเยียร์ทำงานอยู่การไฟฟ้าแม่สายน่ะค่ะ
มีเข้าเวรเหมือนตำรวจเลย อิอิ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sugarcane17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 09:53 Share
ดีจ้าน้องเยียร์ ทำไมไฟดับล่ะ เขาแจ้งก่อนหรือป่าวคะ
แต่ดีที่อากาศเย็น ไม่งั้นร้อนแย่เลย พัดลม-แอร์ เปิดไม่ได้

ว๊า Embarrassed เดาผิดอีกล่ะ ไม่ใช่ตำรวจก็ใกล้เคียงเนอะ
ประมาณว่าผู้ตรวจการไฟฟ้าไง...แล้วน้องเยียร์ทำงานหรือป่าวคะ
หรือเป็นแม่บ้าน...ไว้วันหลังไปแม่สาย ค่อยนัดเจอกันเนอะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:39 Share

อ่อ  เพิ่มเติมเรื่องโรงแรม JJ Hut นะคะพี่กุ้ง 

แต้งกิ้วมากๆเลยจ้าSmile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:43 Share
เมื่อวานฝนตก ลมแรงมาก ต้นไม้แถวบ้านล้มหลายต้นเลย  ใบไม้เกลื่อนเมือง

ร้านเหล้าตองพังหลายร้านเลย Confused
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 10:44 Share
พี่อ้อย...........ว่าจะไปส่งแม่ที่เชียงราย ก็เลยว่าจะค้างคืนด้วยค่ะ
เลยหาที่พักซะหน่อย
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fonging Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:43 Share

เมื่อวานฝนตก ลมแรงมาก ต้นไม้แถวบ้านล้มหลายต้นเลย  ใบไม้เกลื่อนเมือง

ร้านเหล้าตองพังหลายร้านเลย Confused

ฮ่า ๆ ๆ พี่กุ้งร้านเหล้าตองเนี๊ยะนะ

อยู่สำนักงานนะ มาอย่างกะเกลียวคลื่น

โต๊ะจีนที่ใช้ต้อนรับคณะประชุมปลิว ดีนะที่ไม่ปลิวโดนกระจกห้องทำงาน

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sweetsun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 11:51 Share
มันไม่แข็งแรงไง 
ss บอกว่า  แม่ค่ะ ทำไมหลังคามันง่วงนอนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 17:03 Share

ดีจ้าน้องเยียร์ ทำไมไฟดับล่ะ เขาแจ้งก่อนหรือป่าวคะ
แต่ดีที่อากาศเย็น ไม่งั้นร้อนแย่เลย พัดลม-แอร์ เปิดไม่ได้

ว๊า Embarrassed เดาผิดอีกล่ะ ไม่ใช่ตำรวจก็ใกล้เคียงเนอะ
ประมาณว่าผู้ตรวจการไฟฟ้าไง...แล้วน้องเยียร์ทำงานหรือป่าวคะ
หรือเป็นแม่บ้าน...ไว้วันหลังไปแม่สาย ค่อยนัดเจอกันเนอะ

แจ้งก่อนแล้วค่ะ  แต่จ่ายไฟช้ากว่ากำหนดนิดนุง  ดีนะที่อากาศเย็นสบาย อิอิ

เยียร์เป็นแม่บ้านเฉย ๆ ค่ะ  ถักโครเชต์ส่งให้แม่ขายที่บ้านด้วยค่ะ 

ถ้ามานัดเจอได้เลยค่า  พร้อม อิอิ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote moo_noi_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 มี.ค. 2010 at 17:09 Share

แต้งกิ้วมากๆเลยจ้าSmile

มิเป็นไรมิได้ค่า  อิอิ 
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12345 78>

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.227 seconds.