Forum Home Forum Home > BabyFancy Mommy > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ถามเรื่องแป้ง LM คะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามเรื่องแป้ง LM คะ

Post Reply Post Reply
Author
ouneak View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote ouneak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามเรื่องแป้ง LM คะ
    Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:43 Share

ได้กิตติศัพท์แป้งยี่ห้อนี้มานานแล้ว (laura mercier) เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใช้แป้งยี่ห้อนี้แล้วดีป่าวคะ มีแพ้หรือเปล่า และแป้งเบอร์อะไรเหมาะกะคนผิวขาว-เหลือง จ้า

ช่วยตอบกันเยอะ ๆ น่ะคะ จะได้เป็นแนวทางคะ

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:50 Share

ใช้อยู่ค่า

ใช้เป็นแป้งผสมรองพื้น นะคะ ของเราใช้ 01 เบอร์สำหรับคนผิวขาว

ถ้าให้ดีไปลองที่ counter เลยดีกว่าค่ะ สีจะได้ไม่หลอกเนาะ เพราะน้องเราคล้ำกว่าเราหน่อยจะใช้เบอร์ 03 ดีกว่า

Di
Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:52 Share

ดีจ้า....ผิวผ่องเป็นยองใย ราคาน่าคบหาด้วย ใช่สี translucent อยู่คร่า เข้าไปเพราะเนื้อแป้งโปร่งแสงจ้า

ปล. กระทู้นี้พิงค์กุมาตอบแหงๆ ฟันธง

Back to Top
Janko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:52 Share

ใช้แป้งฝุ่นค่ะ ของเค้ามีสีเดียว

เนื้อบางเบา เนียนค่ะ

ราคา ถ้าดิวตี้ฟรี 1,270 บาท

^o^
Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:52 Share
ว่าแล้วมาตอบก่อนเราอีก
Back to Top
PinkPlanet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 13:54 Share
Originally posted by nu_noiy

ดีจ้า....ผิวผ่องเป็นยองใย ราคาน่าคบหาด้วย ใช่สี translucent อยู่คร่า เข้าไปเพราะเนื้อแป้งโปร่งแสงจ้า

ปล. กระทู้นี้พิงค์กุมาตอบแหงๆ ฟันธง

โหเจ๊อ้า รู้จริงๆๆ

Di
Back to Top
nankno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nankno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 14:41 Share
เราใช้แป้งฝุ่น สี Ivory เหมาะกับเราอย่างยิ่ง ไม่เปลี่ยนใจ
Back to Top
NuNu View Drop Down
Newbie
Newbie
b

Post Options Post Options   Quote NuNu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 14:56 Share

เราเคยใช้แป้งฝุ่นสี Ivory อ่ะ เนียนดีมาก  ใช้คู่กับ matt tint ของเค้านี่เปอร์เฟคเรย (มีSPFด้วย)

แต่ตองนี้ม่ายไล้ใช้ป้าลอล่าแล้ว รู้สึกแพงนิดนุง หันมาใช้เบสอีทูดี้ แป้ง MAC แทนขอรับกะผม

Back to Top
nouchiko View Drop Down
Senior Member
Senior Member
เข็มโปร 2

Post Options Post Options   Quote nouchiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 15:00 Share
ไม่เคยใช้เหมือนกันค่า มาเก็บข้อมูลเด้อ
Back to Top
ouneak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ouneak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:30 Share

ขอบคุณทุกข้อความคะ ที่ช่วยมาเสนอแนะแนวทางคะ

Back to Top
like a girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote like a girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.พ. 2008 at 16:19 Share
แนะนำ LM Mineral  ค่ะ

taihei @ll brand
Back to Top
anynan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote anynan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2009 at 12:17 Share

มีใครสนใจ แป้ง ลอร่า Translucent บ้างมั้ยคะ พอดีว่าใช้แล้วแพ้อ่ะคะ ปกติเป็นคนแพ้ง่ายอยู่แล้วแต่ชอบลอง ซื้อมาจากเซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ 1490 บาท  ขายให้ 1000 บาทค่ะใช้ไป 2  ครั้งอ่ะค่ะเองรับรองของแท้ค่ะ  สนใจโทรติดต่อได้นะคะ 081-425-3595 ค่ะ

anynan
Back to Top
BuTa... View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BuTa... Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2009 at 17:04 Share

ใช้ 2 สีค่ะ

แป้งฝุ่น สี Ivory  เหมาะกับผิวขาว

ส่วนสี  Translucent  ใช้ได้กับทุกสีผิวเลย

เราก็เปงคนผิวแพ้ง่ายเหมือนกัน  แต่ใช้แป้งของป้าลอล้าไม่แพ้ค่ะ

สารุปว่าใช้มาหลายกระปุกแล้ว ไม่เปลี่ยนใจค่ะ 

Back to Top
wasineeboonkong View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wasineeboonkong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 เม.ย. 2010 at 16:56 Share

เพิ่งซื้อมาลองใช้คะเป็น รุ่น mineral pressed powder สี rich vanilla คะ แป้งเนื้อเนียนดีนะคะ ไม่แพ้ด้วยแต่ซื้อมาสีเข้มไปหน่อยคะ ใช้ไปแค่ครั้งเดียวเองคะ ซื้อมา 1350 จาก sasa ตรง lavilla อารีย์คะ .ใครสนใจติดต่อได้นะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

การประกาศซื้อขาย และการตั้งกระทู้

ทุกประกาศไม่เกี่ยวข้องกับ BabyFancy.com และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้ BabyFancy ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบประกาศ โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

This page was generated in 0.227 seconds.